You are on page 1of 6

School: OBRERO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: ROSVIE APPLE C. BUENAVENTURA Learning Area: MTB-MLE
Teaching Dates and Time: May 8-12, 2023 (WEEK 2) Quarter: IKAAPAT

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates expanding Demonstrates expanding Demonstrates expanding Demonstrates expanding Demonstrates expanding
knowledge and skills to listen, knowledge and skills to listen, knowledge and skills to listen, knowledge and skills to listen, knowledge and skills to listen,
read, and write for specific read, and write for specific read, and write for specific read, and write for specific read, and write for specific
purposes. purposes. purposes. purposes. purposes.
B. Pamantayan sa Pagganap Has expanding knowledge and Has expanding knowledge and Has expanding knowledge and Has expanding knowledge and Has expanding knowledge and
skills to listen, read, and write skills to listen, read, and write skills to listen, read, and write for skills to listen, read, and write for skills to listen, read, and write
for specific purposes. for specific purposes. specific purposes. specific purposes. for specific purposes.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Makes a two-level outline for a Makes a two-level outline for a Makes a two-level outline for a Makes a two-level outline for a Makes a two-level outline for a
(Isulat ang code sa bawat report or an interesting report or an interesting report or an interesting report or an interesting report or an interesting
kasanayan) experience experience experience experience experience
MT3C-IVa-i-2.7 MT3C-IVa-i-2.7 MT3C-IVa-i-2.7 MT3C-IVa-i-2.7 MT3C-IVa-i-2.7
Paggawa ng Banghay ng Ulat Paggawa ng Banghay ng Ulat Paggawa ng Banghay ng Ulat Paggawa ng Banghay ng Ulat LINGGUHANG PAGSUSULIT
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules Modules Modules Modules Testpaper
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation, Audio/Visual Presentation, Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation
Larawan Larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Piliin sa loob ng kahon ang Ano ang banghay? Paano gumawa ng isang Ano ang mahalagang bahagi ng
o pasimula sa bagong aralin angkop na sagot sa bawat epektibong banghay? banghay?
(Drill/Review/ Unlocking of bilang.
difficulties)
Roman Numeral Banghay
Suportang Detalye
1. Ang tawag sa pagkakasunod-
sunod na ayos ng bahagi ng
sulatin ay ___________.
2. Ginagamit ang ____________
bilang tanda ng pangunahing
detalye ng ulat o kwento.
3. Ang _________ ay mga
pangtulong na detalye na
ginagamitan ng malalaking titik.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin May kakilala ka bang bayani? Tingnan ang larawan. Tingnan ang larawan. Marunong ka bang sumulat ng Pagbibigay ng mga
(Motivation) Bakit kailangang sila ay kilalanin isang ulat tungkol sa iyong pamantayan sa pagsusulit
at ipagmalaki? nabasa, nasaksihan o naranasan
mo?

Ano ang nakikita ninyo sa


larawan? Ano ang nakikita ninyo sa
Nakatikim ka na ba nito? larawan?
Anong prutas ito?
Nakatikim ka na ba nito?
Alam mo ba kung saan ito
nagmula?
C. Pag- uugnay ng mga Basahin ang talambuhay ni Dr. Basahin ang ulat. Basahin ang kwento ng pakwan. Ano ang banghay? Pagbibigay ng mga sagutang
halimbawa sa bagong aralin Jose Rizal. Abokado Pak-Juan Ano dapat ang tandaan sa papel sa mga bata.
(Presentation) Dr. Jose P. Rizal Alam ba ninyong ang may Kaawa-awa ang batang si pagsusulat ng banghay ng isang
Si Dr. Jose Protacio Rizal tanim na abokado ay may Juan. Ulila na siya sa ama at ina. babasahin?
Mercado y Alonso Realonda ay botika sa bakuran? Nagbibigay Nakatira siya sa kanyang tiyo at
ipinanganak noong ika-19 ng ng lakas ng katawan ang prutas tiya. Masasama ang ugali ng
Hunyo, 1861 sa Calamba, na ito. Ang 453.6 gramo nito ay kanilang mga anak. Malupit sila
Laguna. Siya ay bunsong anak nagtutustos ng 1,000 calories, kay Juan. Sinisigawan nila ito,
nina Francisco Mercado at doble pa sa ibinibigay ng karne. pinapalo at pinagtatawanan
Teodora Alonso. Ang kanyang Naglalaman din ito ng higit kapag nagkakamali. “Pak-Juan”
ina ang una niyang naging guro. pang potassium kaysa sa ang tawag nila sa pinsan na ibig
Tinuruan siya nitong magbasa, saging. sabihin ay pangit si Juan.
magdasal at magrosaryo. Ang tinuyong dahon ng Malaki ang ulo ni Juan, maiitim
Nagpatuloy siya ng pag-aaral sa abokado ay ginagawang tsaa. ang mga ngipin at mapupula ang
Biňan, Laguna at nagkolehiyo sa Nakagiginhawa ito sa sakit ng makakapal na labi. Nguni’t
Maynila. Nagtapos siya ng ulo, tiyan at lalamunan. mabait, masipag at matulungin si
Batsilyer sa Agham sa Ateneo Nakatutulong din ito sa Juan. Nagtatrabaho siya sa bahay
Municipal noong 1876. pagpapagaling ng sugat at sa buong maghapon.
Nagpatuloy siya ng pag-aaral sa pagpapaganda ng balat. Minsan, nabasag ang
Unibersidad ng Santo Tomas at Subukin ninyong kumain hinuhugasang pinggan ni Juan.
Unibersidad Central De Madrid nito. Mainam kainin ito nang “Wala kang ingat!
hanggang matapos niya nang sariwa, budburan ng asin, o Maghuhugas ka lang ng pinggan
sabay ang medisina at pilosopiya haluan ng gatas at asukal. ay magbabasag pa,” sigaw ng
noong 1885. Napakasarap ng shake na kanyang tiya.
Marami siyang nobelang abokado, ng sorbetes na may Pinagtawanan siya ng kanyang
naisulat at ang ilan sa abokado, at lalo na ang halu- mga pinsan. “Ha-ha-ha, Pak-Juan!
pinakatanyag ay ang Noli Me halong may lahok na abokado. Pak-Juan!” ang paulit-ulit na biro
Tangere at El Filibusterismo. Masarap na panghimagas ito sa ng mga ito.
Nagtatag din siya ng samahan, umaga man o hapon. Hindi na nakatiis si Juan.
ang La Liga Filipina, na Umiyak siya at nanalangin sa
naglalayong magkaisa ang mga Poon. “Kung maaari, kunin Mo na
Pilipino. po ako. Hirap na hirap na po
Noong Disyembre 26, 1896, ako.”
siya ay nahatulan ng kamatayan At biglang nagdilim ang langit!
dahil napagbintangan siyang Bumuhos ang malakas na ulan.
nagpasimula ng rebelyon laban Kumidlat at kumulog.
sa mga Kastila. Siya ay binaril sa Kinabukasan, hindi na nakita ng
Bagumbayan noong Disyembre mag-anak si Juan. Sa halip, isang
30, 1896. Dahil sa kanyang halamang may bungang simbilog
kagitingan, siya ay itinuring na ng ulo ni Juan ang kanilang
pambansang bayani. nakita. Simpula ng mga labi ni
Juan ang laman nito at sing-itim
ng mga ngipin ang mga buto.
Nagsisi sila at nagbago ng
ugali. Inalagaan nila ang halaman.
Tinawag nila itong Pak-Juan. Sa
paglipas ng mga araw, naging
“Pakwan” ang tawag sa halaman.
Iyon ang simula ng pagkakaroon
ng halamang
pakwan.
D.Pagtatalakay ng bagong Mula sa binasang talambuhay ni Tungkol saan ang binasang Mula sa binasang kwento, Pag-aralan ang halimbawa ng Pagbasa ng guro sa mga
konsepto at paglalahad ng Dr. Jose Rizal, sagutin ang mga ulat? saguting ang mga sumusunod na banghay. katanungan mula sa sagutang
bagong kasanayan No I sumusunod. Humanap ng kapareha at katanungan. I. Mga protocol sa pag-iwas sa papel.
(Modeling) 1. Tungkol saan ang ating sulmukat ng isang banghay 1. Tungkol saan ang binasang CoVID-19
binasa? mula sa binasang ulat. kwento? A. Pagsusuot ng face mask
2. Ano ang tunay na pangalan ng 2. Sino ang pangunahing tauhan B. Pagsusuot ng face shield
ating pambansang bayani? sa binasang kwento? C. Malimit na paghuhugas ng
3. Punan ang banghay sa ibaba. 3. Bakit kaawa-awa si Juan? kamay
I. Edukasyon ng ating 4. Gagawin mo rin ba ang kay D. Pag-oobserba ng social
Pambansan Bayani Juan ang gianwa ng kanyang mga distancing
A. ________________________ kamag-anak? II. Pagpapanatiling malakas ang
B. ________________________ katawan
C. ________________________ A. Pagkain ng gulay at prutas
D. ________________________ B. Araw-araw na ehersisyo
E. ________________________ C. Pagtulog nang tama sa oras
F. ________________________ D. Pag-inom ng bitamina
II. Akda at Naitatag ng ating
Pambansang Bayani
A. ________________________
B. ________________________
C. ________________________
E. Pagtatalakay ng bagong Banghay ang tawag sa Talakayin ang kahulugan ng Humanap ng kapareha. Sumulat Pangkatang Gawain Pagsubaybay sa mga bata
konsepto at paglalahad ng pagkakasunod-sunod na ayos ng banghay at ang paraan upang ng banghay mula sa binasang Mula sa binasang halimbawa ng habang nagsasagot sa
bagong kasanayan No. 2. bahagi ng sulatin. Naglalahad ito makasulkat ng banghay. kwento. banghay, sumulat ng ulat tungkol sagutang papel.
( Guided Practice) ng mahahalagang tatalakayin sa dito.
isang ulat. Gabay ito upang
maging maayos ang paglalahad
ng impormasyon.
F. Paglilinang sa Kabihasan Presentasyon ng Awtput Presentasyon ng Awtput
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang Bilang isang mag-aaral, ano ang Bilang isang mag-aaral, ano ang Bilang isang mag-aaral, ano ang Bilang isang mag-aaral, ano ang
araw araw na buhay dapat mong gawin upang mas dapat mong gawin upang mas dapat mong gawin upang mas dapat mong gawin upang mas
(Application/Valuing) maunawaan ng nakikinig ang maunawaan ng nakikinig ang maunawaan ng nakikinig ang maunawaan ng nakikinig ang
iyong ulat? iyong ulat? iyong ulat? iyong ulat?
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang banghay? Ano ang banghay? Ano ang banghay? Ano ang banghay?
(Generalization) Paano gumawa ng isang Paano gumawa ng isang Paano gumawa ng isang Paano gumawa ng isang
epektibong banghay? epektibong banghay? epektibong banghay? epektibong banghay?

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin ang talata. Sa Panuto: Basahin ang talata. Sa Panuto: Basahin ang talata. Sa Panuto: Basahin ang talata. Sa
iyong sagutang papel, gawan ito iyong sagutang papel, gawan iyong sagutang papel, gawan ito iyong sagutang papel, gawan ito
ng banghay. ito ng banghay. ng banghay. ng banghay.
Ang mga karpintero ay Ang mga mananahi ang Ang mga bumbero ay may Itinuturing na mga frontliners ang
mahalagang miyembro ng ating tumatahi ng ating mga malaking tulong sa ating mga patuloy na nagbibigay ng
pamayanan. Sila ang kasuotan. Sila rin ay nag-aayos pamayanan. Kapag may sunog sa serbisyo. Kabilang dito ang mga
tumutulong sa pagpatayo ng ng mga damit at pantalon ating pamayanan sila ay handang nasa trabahong medikal, medics,
bahay, gusali at mahahalagang upang maging maganda ang tumulong upang tayo ay iligtas. Pathologists, Hospital Support,
istruktura sa ating pamayanan. tabas at yari para sa atin. Maari Sa pamamagitan ng kanilang iba’t kapulisan, taga-ulat, opisyal ng
Sila ang tumutulong sa rin silang gumawa ng mantel, ibang kagamitan madali nilang pamahalaan, tanod, tindera,
mahahalagang istruktura sa punda, kobre kama, at damit naaapula ang apoy. Sila rin ang taga-deliver at iba pa. sa gitna ng
ating pamayanan. Sila rin ang ng upuan. Ang mga mananahi nagliligtas ng mga taong pandemya, patuloy silang
tinatawag natin upang gawin ay katulong rin ng pamayanan. nakukulong sa mga nasusunog na nagsisilbi kahit pa malaki ang
ang mga sirang bahagi ng bahay gusali. Minsan, sila pa rin ang panganib na mahawa ng COVID-
o gusali. Kung may sirang gamit tumutulong upang ilikas ang mga 19 virus. Bigyan natin sila ng
tulad ng mesa, upuan, kabinet, taong nagiging biktima ng baha at pagkilala, suporta at
at iba pa, maaari din itong bagyo. pagmamahal. Lubos natin silang
ipagawa sa karpintero. papasalamatan sa kanilang
sakripisyo at malasakit.

J. Karagdagang gawain para sa Sumulat ng isang banghay ng Gumawa ng isang simpleng Punan ang banghay. Sumulat ng
takdang aralin iyong natutunan sa ating aralin. banghay tungkol sa ating iyong tlambuhay gamit ang mga
(Assignment) aralin. ito.
I. Ang Aking Talambuhay
A. (Pangalan)_______________
B. (Petsa ng Kapanganakan) ___
C. (Edad) __________________
D. (Tirahan) ________________
E. (Magulang)_______________
F. (Bilang ng Magkakapatid at
Pang-ilan) __________________

II. Sa Paaralan
A. (Paaralan)________________
B. (Baitang) ________________
C. (Gurong Tagapayo) ________
D. Paboritong Aralin (Asignatura)
__________________________
E. (Pangarap o Ambisyon) _____
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:

ROSVIE APPLE C. BUENAVENTURA Checked by:


Teacher I
PERLITA M. PUYAT
Master Teacher I

Noted by:

LUDIVINA B. LAMEG
Principal II

You might also like