Professional Documents
Culture Documents
DLL Q4 COT4 Lumingkit
DLL Q4 COT4 Lumingkit
GRADES 1 to 12
Guro: WISIAN PHOEBE T. LUMINGKIT Asignatura: Filipino
DAILY LESSON LOG
(Pang-Araw-Araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa: JUNE 2, 2023 - Markahan: 4
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman: Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa nobelang El Filibusterismo bilang isang obra maestrang
pampanitikan.
B. Pamantayan sa Pagganap: Ang mag-aaral ay nakapagpapalabas ng makabuluhang photo/video documentary na magmumungkahi ng solusyon sa isang
suliraning panlipunan sa kasalukuyan.
II. NILALAMAN
EL FILIBUSTERISMO: KABANATA IV-VI
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro -
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang A. Panimulang gawain (3 minuto)
Aralin at/o Pagsisimula ng Panalangin
Bagong Aralin
Pagbati
Pagtala ng liban
Pagbigay ng mga alituntunin
B. Pagbalik-aral
Dugtungan Mo:
Dugtungan ang mga pangungusap batay sa mga napag-aral mo nakaraang talakayan.
Napag-alaman ko na ibinaling lamang ni Simoun ang naging usapan nila tungkol sa alamat dahil ______.
C. Pangganyak (5 minuto)
Ang inyong makikita, mapapanood at mapakikinggan ay bibigyan niyo ng obserbasyon batay sa inyong pagkakaunawa.
Tunog/Musika
Tunog/Musika: https://www.youtube.com/watch?v=rQcecqZtGvE
Panuto: Ipikit ninyo ang inyong mga mata at pakinggang mabuti ang musikang aking ipaparinig. At habang kayo ay nakikinig,
sasagutin ninyo ang mga tanong na aking ibibigay.
Pamprosesong tanong:
1. Ano ang iyong naiisip sa tuwing naririnig ninyo ang musika na ito?
Indicator 3 2. Sa tingin ninyo, mahirap o madali ba ang pinagdaanan ng isang mag-aaral upang makapagtapos? Bakit?
Larawan:
Pamprosesong tanong:
1. Ayon sa inyong pagsusuri sa video, anong buhay mayroon ang isang kutsero?
Indicator 3 2. Sa panahon natin ngayon, saan mga lugar dito sa Pilipinas madalas makikita ang mga kutserong patuloy pa ring
nagtatrabaho?
B. Paghahabi sa Layunin ng Pag-ugnay sa mga ideya gaya ng tauhan sa barangay, kutsero at pagtatapos ng isang estudyante na makikita sa
Aralin kabanata IV-VI ng El Filibusterismo.
Pagbasa sa mga layunin.
video, ano ang buhay ang mayroon ang isang kutsero?
Indicator 1
B. (5 minuto)
Indicator 2 (Paghahawan ng Balakid)
Panuto: Pansinin ang talahanayan ng “NumeroTitik” (titik na may kalakip na bilang).Gamit ang talahanayan, bigyang kahulugan
ang mga piling salita na A B C D E F G H
makikita mula sa
kabanata IV-VI sa 5 8 13 6 14 17 15 16 pamamagitan ng pag-
alam ng mga sagot sa bawat “mathematical
I J K L M N O P
equation” at alamin ang mabubuong salita.
12 11 25 20 24 10 19 18
Q R S T U V W X
7 22 23 26 21 9 4 2
Y Z
3 1
E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #2
F. Paglinang ng Kabihasaan A. PAGSUSURI
(Tungo sa Formative
Assessment 3)
Matapos ang ginawang pangkatang diskusyon ay gagawa ng pagsusuri ang bawat pangkat gamit ang “Story Mountain” at
tukuyin sa mga pangyayari na nasa pisara ang simula, gitna at wakas na kabilang sa kabanatang binasa.
(5 minuto)
B. Presentasyon gamit ang “Story Mountain” ng bawat pangkat.
C. Pagtalakay sa paksa ng guro.
Indicator 3
Pamantayan sa pagganap:
KABUOAN----------------------------------100 puntos
Para sa ebalwasyon ng presentasyon: Bawat pangkat ay magbibigay ng kanilang pagtataya ng bawat grupo.
Unang Grupo – ang magtataya sa gawa ng Ikatlong grupo
Ikalawang Grupo – ang magtataya sa Unang grupo
Ikatlong Grupo – ang magtataya sa Ikalawang grupo
Panuto: Gamit ang mga placards: Bakit, Paano, Sa iyong palagay, dugtungan ito upang makabubuo ang grupo ng 2 tanong na
ibabato sa ibang grupo. Sa bawat maling pagsagot ay babawasan ng 2 puntos ang grupo mula sa 20 puntos nito na nakalaan
sa pamantayan.
Sa iyong
Bakit… Paano… palagay…
Pamprosesong Tanong:
Pagtalakay sa Kabanata IV:
Indicator 3 Kabanata 4: KABESANG TALES
1. Bakit inihalal bilang cabeza de barangay si Tales ng kanyang mga kanayon?
barangay si Tales ng kanyang
2. Ano ang pangunahing tungkulin ni Kabesang Tales bilang isang cabeza de barangay ng kanilang nayon?
Pagtalakay sa Kabanata V:
1.Ano ang sinapit ni Sinong ng hangarin siya ng mga guwardiya sibi? Bakit siya ipiniit sa bilangguan?
2.Anong balita ang nagpawalang ganang kumain sa binatilyo sa hapag-kainan?
Panimulan
g
Panapos
na
D. KABANATA V: ANG NOCHE BUENA NG ISANG KUTSERO Sagot
Pagtataya Pagtataya
Gabi na't inilalakad na ang prusisyong pang-noche buena nang dumating si Basilio sa 1
San Diego.
Pinatigil ng dalawang guwardiya dahil sa walang ilaw ang parol ng kalesa. 4
Sinita ng mga guwardiya sibil ang kutsero dahil hindi nito dala ang sedula. 2
Binugbod nila ito bago pinaalis. 3
J. Karagdagang Gawain para sa Basahin ang kabanata VII-X at sagutan ang mga sumusunod na tanong mula sa inyong LAS.
Takdang-Aralin at
Remediation
V. PUNA (Isulat ang espisipikong petsa ng araling natapos o di-natpos dahil sa di-inaasahang aktibidades.)
10-Justice
VI. REPLEKSIYON
Inihanda ni:
MICHAEL G. PANALIGAN
Sinuri ni: Katuwang ng Punongguro sa Operasyon at Suporta ng mga Mag-aaral ng JHS