You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV – A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
MACALAMCAM B NATIONAL HIGH SCHOOL
MACALAMCAM B, ROSARIO, BATANGAS

DAILY Paaralan MACALAMCAM B NHS Baitang 9


LESSON
LOG Guro JERALLI ROSE V. Asignatura FILIPINO
HERNANDEZ
Petsa/Oras Hunyo 26, 2023 Lunes Markahan IKAAPAT
(Pang-araw-araw na Tala sa 10:45-11:45 ROSE
Pagtuturo) 12:30-1:30 SAMPAGUITA
ARALIN – LINANGIN (PANITIKAN)
I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mahalagang
A. Pamantayang pangyayari sa buhay ni Crisostomo Ibarra bilang mangingibig at biktima
Pangnilalaman ng pagkakataon.
B. Pamantayan sa Nakapagsasagawa ang mga mag-aaral ng pagtatanghal ng Mock Trial
Pagganap tungkol sa desisyon ni Crisostomo Ibarra sa pagtatapos ng nobela.
C. Mga Kasanayan sa F9PB-IVd-58- Nailalahad ang sariling pananaw sa kapangyarihan ng
Pagkatuto pag-ibig sa magulang, sa kasintahan, sa kapwa at sa bayan.
Isulat ang code ng
bawat kasanayan
II. NILALAMAN
Aralin 4.3.1

A. Panitikan: Ang Mahahalagang Pangyayari sa Buhay ng Tauhan


  ng Noli Me Tangere (Crisostomo Ibarra)
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay Noli Me Tangere nina Glady E. Gimena at Leslie S. Navarro pahina 5- 12
ng Guro
2. Mga Pahina sa Noli Me Tangere nina Glady E. Gimena at Leslie S. Navarro pahina 5- 12
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Noli Me Tangere nina Glady E. Gimena at Leslie S. Navarro pahina 5- 12
4. Karagdagang Kagamitan www.google.com
mula sa portal ng https://www.youtube.com/watch?v=KV_AyQLwnbA
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Laptop, TV, Powerpoint
III. PAMAMARAAN

Address: Macalamcam B, Rosario, Batangas


🕿 0977-830-6909
🖳www.facebook.com/DepEdTayoMBNHS301116/
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV – A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
MACALAMCAM B NATIONAL HIGH SCHOOL
MACALAMCAM B, ROSARIO, BATANGAS

Applied knowledge of content ACROSS the curriculum teaching


areas.

Use a range of teaching strategies that enhance learner achievement


in MAPEH (ARTS SKILLS)

GAWAIN SA PAGKATUTO BILANG 1- IGUHIT MO!


Panuto: Guguhit ang mga mag- aaral ng isang bagay na sumisimbolo sa
A. Balik-Aral sa nakaraang
kapangyarihan ng pag-ibig at ididikit nila ito sa pisara.
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin.

Paano masasabing ang pag-ibig ay makapangyarihan?


Manage classroom structure to engage learners individually or in in
groups in meaningful exploration, discovery, and hands-on activities
within a range of physical learning environments.

GAWAIN SA PAGKATUTO BILANG 2- SINO AKO?


Panuto: Ipabubuo ng guro sa mga mag- aaral ang mga ginupit na papel
upang mabuo ang natatagong imahe rito.

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

Analisis 1
1. Sino ang nasa larawan? Kilala mo ba siya?
2. Ano ang pagkakakilala mo sa kanya?
C. Pag-uugnay ng mga GAWAIN SA PAGKATUTO 3- PIKTOHULA
halimbawa sa bagong Panuto: Magpapakita ang guro ng mga larawan at huhulaan/ ilalahad nila

Address: Macalamcam B, Rosario, Batangas


🕿 0977-830-6909
🖳www.facebook.com/DepEdTayoMBNHS301116/
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV – A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
MACALAMCAM B NATIONAL HIGH SCHOOL
MACALAMCAM B, ROSARIO, BATANGAS

ang kaugnayan ng mga larawan sa buhay ni Crisostomo Ibarra.

aralin

Analisis 2
1. Ano ang nahinuha mo sa pagkatao ni Crisostomo Ibarra base sa mga
larawang ipinakita?
2. Dapat ba siyang tularan?
3. Ano- anong mga katangian niya ang nais mong tularan?

Applied knowledge of content WITHIN the curriculum teaching areas.

F10PB-IV-d-e88- Nasusuri ang mga kaisipang lutang sa akda

Upang mas maging malinaw ang paglalahad sa katangian ng pag- ibig


mayroon ang tauhan, bigyang pansin ang bidyu na ipapakita ng guro.

D. Pagtalakay ng bagong *Pagpapanuod sa mga mag-aaral ng isang bidyo klip na naglalaman ng


konsepto at paglalahad Katangian ng Pag- ibig ni Basilio.
ng bagong kasanayan https://www.youtube.com/watch?v=KV_AyQLwnbA
#1 Hinalaw mula sa aralin sa Filipino 10.

Analisis 3
1. Hinggil sa iyong napanood na bidyo klip ano ang iyong naramdaman
matapos mong matunghayan ang katangian ng pag- ibig na mayroon si
Basilio?
2. Anu-ano ang mga pagkakatulad na iyong napansin sa pinanood na
bidyo klip at sa mga nabasang kabanata sa nobela na may kaugnayan
kay Crisostomo Ibarra lalo’t higit sa kanya bilang mangingibig?

E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad Used differentiated, developmentally appropriate learning
ng bagong kasanayan experiences to address learner’s gender, needs, strengths, interests,
#2 and experiences.

PANGKATANG GAWAIN
Panuto: Ilalahad ng mga mag- aaral ang katangian ni Ibarrra batay sa
hinihinging impormasyon.

Address: Macalamcam B, Rosario, Batangas


🕿 0977-830-6909
🖳www.facebook.com/DepEdTayoMBNHS301116/
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV – A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
MACALAMCAM B NATIONAL HIGH SCHOOL
MACALAMCAM B, ROSARIO, BATANGAS

Pangkat 1- IGUHIT MO!


Panuto: Gumuhit ng isang bagay na maaaring sumisimbolo sa pag- ibig
ni Crisostomo Ibarra sa kanyang magulang (Ilalagay sa tapat ng ulo)

Pangkat 2- AWIT KO SAYO


Panuto: Bumuo ng isang awit na naglalaman ng wagas pag- ibig ni
Crisostomo Ibarra sa kanyang kasintahan (Ilalagay sa tapat ng puso)

Pangkat 3- LIHAM KO BAUNIN MO


Panuto: Sumulat ng isang liham na naglalaman ng pasasalamat sa pag-
ibig na ibinigay ni Crisostomo Ibarra sa kanyang Kapwa (Ilalagay sa tapat
ng mata)

Pangkat 4- SPOKEN POETRY


Panuto: Bumuo ng isang spoken word poetry na nagpapaliwanag ng pag-
ibig na inialay ni Crisostomo Ibarra sa kanyang Bayan (Ilalagay sa tapat
ng kamay)

Pamantayan sa Pagmamarka

Krayterya Puntos

Address: Macalamcam B, Rosario, Batangas


🕿 0977-830-6909
🖳www.facebook.com/DepEdTayoMBNHS301116/
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV – A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
MACALAMCAM B NATIONAL HIGH SCHOOL
MACALAMCAM B, ROSARIO, BATANGAS

Kaangkupan sa Task/ Layunin 20


Kalinawan ng Presentasyon 10
Kasiningan 10
Kooperasyon 5
Pagsunod sa Itinakdang Oras 5
KABUUAN 50
 Pagtatanghal ng Pangkatang Gawain
 Pagbibigay ng pidbak ng guro sa itinanghal na pangkatang
F. Paglinang sa
gawain.
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assessment)  Pagbibigay ng iskor at pagkilala sa natatanging pangkat na
nagpakita ng kahusayan sa ginawang pangkatan batay sa rubriks
na ibinigay ng guro.
BUUIN MO ANG KONSEPTONG HATID KO
Panuto: Bumuo ng pahayag na naglalaman ng iyong natutunan sa aralin.
Gawing basehan ang mga larawan sa ibaba.

G. Paglalahat ng Aralin

Applied a range of teaching strategies to develop critical and creative


thinking as well as other higher order thinking skills.
H. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na
buhay
1. Sa palagay mo ba ay may mga tao pang kagaya ni Crisostomo
Ibarra sa kasalukuyan? Paano nila ito naipakikita? Ipaliwanag.
2. Ayon sa iyong pagkaunawa, ano ang simbolo ng pag- ibig sa
kasalukuyan?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Gumawa ng isang slogan na naglalahad kung paano mo
maipakikita ang iyong pagmamahal sa iyong magulang, kasintahan,
bayan o kapwa.

Address: Macalamcam B, Rosario, Batangas


🕿 0977-830-6909
🖳www.facebook.com/DepEdTayoMBNHS301116/
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV – A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
MACALAMCAM B NATIONAL HIGH SCHOOL
MACALAMCAM B, ROSARIO, BATANGAS

Pamantayan sa Pagmamarka
Krayterya Puntos
Kaangkupan sa Paksa 20
Pagkamalikhain 20
Orihinalidad 10
KABUUAN 50
Takdang-Aralin:
J. Karagdagang gawain 1. Kilalanin si Elias. Itala ang mga mahahalagang impormasyon
para sa takdang-aralin at tungkol sa kanya.
remediation 2. Basahin ang mga ito sa kabanata XXII, XXV, XLV, XLIX, LII, LIV,
LVL, XIL, XIII.

IV. MGA TALA Ang aralin / gawain ay __________kung kaya’t ______________.


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na 100% ng mag-aaral ang nakaggawa ng slogan mula sa pangkat Rosas at
nakakuha ng 80% sa Sampaguita na binubuo ng 58 na mag-aaral.
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na Ang bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng karagdagang gawain ay
nangangailangan ng iba _______ mula sa ______seksyon na binubuo ng ________ estudyante.
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang Ang nakahandang Gawain para sa remedial/interbenson ay
remedial? Bilang ng mag- _________________.
aaral na nakaunawa sa Ang bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin ay _____________.
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral Ang bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation/interbensyon
na magpapatuloy sa ay _____________.
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang Nakatulong ng lubos ang paggamit ng estratehiyang _______________
pagtuturo nakatulong ng sa pamamagitan ng ________________________________________.
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking Naranasang suliranin ang _____________________________________
naranasan na solusyunan sapagkat___________________________________________________
sa tulong ng aking .
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo Ang kagamitang panturo na aking nadibuho at nais ibahagi sa mga
ang aking nadibuho na nais kapwa ko guro ay __________________.
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni:

JERALLI ROSE V. HERNANDEZ


Guro sa Filipino 9

Pinagtibay ni:

Address: Macalamcam B, Rosario, Batangas


🕿 0977-830-6909
🖳www.facebook.com/DepEdTayoMBNHS301116/
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV – A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
MACALAMCAM B NATIONAL HIGH SCHOOL
MACALAMCAM B, ROSARIO, BATANGAS

EDWIN A. CABANIG
Gurong Nangangasiwa

Address: Macalamcam B, Rosario, Batangas


🕿 0977-830-6909
🖳www.facebook.com/DepEdTayoMBNHS301116/

You might also like

  • 4.2 LINANGIN Day 2
    4.2 LINANGIN Day 2
    Document3 pages
    4.2 LINANGIN Day 2
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Week 3.1
    Week 3.1
    Document1 page
    Week 3.1
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Week 2 Modular
    Week 2 Modular
    Document2 pages
    Week 2 Modular
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • 3.1 Linangin
    3.1 Linangin
    Document33 pages
    3.1 Linangin
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • WHLP WK 6
    WHLP WK 6
    Document9 pages
    WHLP WK 6
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Liongo Powerpoint
    Liongo Powerpoint
    Document44 pages
    Liongo Powerpoint
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    100% (1)
  • Whlp-Fil 10-Week 5-6
    Whlp-Fil 10-Week 5-6
    Document2 pages
    Whlp-Fil 10-Week 5-6
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Untitled
    Untitled
    Document9 pages
    Untitled
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Whlp-Fil 10-Week 3-4
    Whlp-Fil 10-Week 3-4
    Document2 pages
    Whlp-Fil 10-Week 3-4
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • G9 Weekly Home Learning Plan-Q1
    G9 Weekly Home Learning Plan-Q1
    Document16 pages
    G9 Weekly Home Learning Plan-Q1
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Whlp-Fil 10-Week 7-8
    Whlp-Fil 10-Week 7-8
    Document3 pages
    Whlp-Fil 10-Week 7-8
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Las G9 Week 4.2
    Las G9 Week 4.2
    Document5 pages
    Las G9 Week 4.2
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Whlp-Fil 10-Week 1-2
    Whlp-Fil 10-Week 1-2
    Document2 pages
    Whlp-Fil 10-Week 1-2
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • 34 Linangin
    34 Linangin
    Document23 pages
    34 Linangin
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Aralin 3.1 Tuklasin
    Aralin 3.1 Tuklasin
    Document17 pages
    Aralin 3.1 Tuklasin
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • WHLP Quarter 1 Esp 7
    WHLP Quarter 1 Esp 7
    Document6 pages
    WHLP Quarter 1 Esp 7
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Q1-Whlp-Filipino 9
    Q1-Whlp-Filipino 9
    Document7 pages
    Q1-Whlp-Filipino 9
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Aralin 3.1 Pagnilayan at Unawain
    Aralin 3.1 Pagnilayan at Unawain
    Document9 pages
    Aralin 3.1 Pagnilayan at Unawain
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Esp Aralin 1
    Esp Aralin 1
    Document2 pages
    Esp Aralin 1
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • FILIPINO IX Pretest 2022 2023
    FILIPINO IX Pretest 2022 2023
    Document4 pages
    FILIPINO IX Pretest 2022 2023
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet