You are on page 1of 3

.

Paaralan Macalamcam B National High School Baitang 9

Guro Gng. Jeralli Rose V. Hernandez Asignatura FILIPINO

Petsa/Oras Mayo 10 Miyerkules Markahan IKAAPAT


DAILY LESSON LOG 10:45-11:45 ROSE
12:30-1:30
(Pang-araw- araw na Tala
sa Pagtuturo)
IKALAWANG ARALIN – LINANGIN
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa
Pangnilalaman kulturang Pilipino
B.Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa
Pagganap pamamagitan ng multimedia (social media awareness campaign)
PAG-UNAWA SA BINASA (PB) F9PB-IVc-57
1. Nahihinuha ang katangian ng mga tauhan at natutukoy ang kahalagahan ng
C. Mga Kasanayan sa bawat isa sa nobela.
Pagkatuto PAGLINANG NG TALASALITAAN (PT) F9PT-IVc-57
Isulat ang code ng 2. Nabibigyang-kahulugan ang matatalinghagang pahayag.
bawat kasanayan PANONOOD (PD) F9PD-IVc-56
3. Nahuhulaan ang maaaring maging wakas ng buhay ng bawat tauhan batay
sa napanood na parade of characters.
II. NILALAMAN
Aralin 4.2 Mahahalagang Tauhan ng Noli Me Tangere

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang NOLI ME TANGERE
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Mungkahing Estratehiya: GUESS MO!
nakaraang aralin at/o Magpapanood ang guro ng ilang video clips tungkol sa mga tauhan sa Noli Me
pagsisimula ng Tangere at ipahula ang magiging wakas ng buhay/kuwento nila
bagong aralin.
Mula sa napanood na video clip, sino-sinong tauhan ang tumatak sa inyong isipan?
B. Paghahabi sa Ipaliwanag.
layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay ng Paglinang ng Talasalitaan
bagong konsepto at Ibigay ang kahulugan ng katangiang ipinahihiwatig sa mga pahayag at gamitin sa
paglalahad ng makabuluhang pangungusap.
bagong kasanayan
#1 Pangkatang Gawain

Pangkat 1
RANKING CHARACTER
Pumili ng apat na tauhan sa Noli Me Tangere na itinuturing mong pinakamahalagang
tauhan sa akda. Sa pamamagitan ng pyramid, iranggo sila ayon sa kanilang
kahalagahan gayundin ibigay ang katangiang taglay ng bawat isa at pagkatapos ay
ipaliwanag.

Pangkat 2
GAME SHOW
Pagkilala sa kahalagahan ng mga tauhang kinasangkapan ni Rizal sa nobela kung
saan may kaugnayan sa kanyang buhay.

Pangkat 3
GUESSING GAME
Nabibigyang-hinuha ang mga katangian ng tauhan batay sa kahinaan at kalakasan
nito. Patunayan ang iyong sagot.

Pangkat 4
FLOW CHART
Pag-ugnay-ugnayin ang mga tauhan upang mahinuha ang maaaring maging wakas ng
bawat isa sa nobela. Ipaliwanag ang dayagram sa pagsunod sa mga linya.

1. Paano nilikha ni Dr. Jose Rizal ang mga tauhan sa kanyang nobelang Noli
Me Tangere? Ipaliwanag.

2. Bilang isang mag-aaral, masasabi mo bang may pagkakatulad kayo ng isa


sa pangunahing tauhan sa nobela? Pangatuwiranan.
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at 3. Sino sa mga tauhan sa nobela ang mahihinuha mong may magandang
paglalahad ng kinahinatnan ng mga pangyayari ng kanyang buhay?
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo
sa Formative
Assessment)
Mungkahing Estratehiya: CHARACTER PROFILE

Ilalahad ng mga mag-aaral ang mahihinuhang mga katangian at kahalagahan ng


bawat tauhan sa nobela gayundin ang maaaring maging wakas ng buhay nila.

Halimbawa: Padre Damaso

Gawing gabay ang sumusunod na talata.

Ang mga tauhang nilikha ni Dr. Jose Rizal sa kanyang nobelang Noli Me Tangere ay
makatotohanan kung saan sila’y kumakatawan sa mga taong naging bahagi ng buhay
niya. Isang halimbawa nito ay si (tauhan sa Noli) kung saan (katangian at papel na
ginampanan niya sa buhay ni Rizal). Ilahad ang maaaring maging wakas ng buhay ng
G. Paglalahat ng Aralin tauhang napili.
Mungkahing Estratehiya: CHARACTER ANALYZER

Mag-isip ng mga personalidad sa kasalukuyan nating panahon na maaaring


H. Paglalapat ng aralin ihalintulad o kinakatawan ng mga tauhang nilikha ni Dr. Jose Rizal at ilahad ang
sa pang-araw-araw mahihinuhang mga katangian nito at ipaliwanag kung bakit siya ang napili mo.
na buhay

Panuto: Kilalanin ang mga tauhang nilikha ni Rizal batay sa katangian at


kahalagahan ng mga ito sa nobela . Piliin at isulat ang angkop na tamang
kasagutan.

I. Pagtataya ng Aralin
1. Humanap ng iyong isang larawan at larawan ng isang tauhan sa nobela at
pagkatapos ay ilahad ang mga katangian at pagkakatulad ninyo sa panlabas na anyo .
J. Karagdagang gawain
para sa takdang- 2. Paano nagagamit ang tamang pang-uri sa pagbibigay-katangian.
aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
ubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan at
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

JERALLI ROSE V. HERNANDEZ EDWIN A. CABANIG


Guro III Gurong Tagapamanihala

You might also like

  • FILIPINO IX Pretest 2022 2023
    FILIPINO IX Pretest 2022 2023
    Document4 pages
    FILIPINO IX Pretest 2022 2023
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Liongo Powerpoint
    Liongo Powerpoint
    Document44 pages
    Liongo Powerpoint
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    100% (1)
  • Week 2 Modular
    Week 2 Modular
    Document2 pages
    Week 2 Modular
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Week 3.1
    Week 3.1
    Document1 page
    Week 3.1
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Untitled
    Untitled
    Document9 pages
    Untitled
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • DLL For Cot
    DLL For Cot
    Document7 pages
    DLL For Cot
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • WHLP WK 6
    WHLP WK 6
    Document9 pages
    WHLP WK 6
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • 3.1 Linangin
    3.1 Linangin
    Document33 pages
    3.1 Linangin
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Whlp-Fil 10-Week 1-2
    Whlp-Fil 10-Week 1-2
    Document2 pages
    Whlp-Fil 10-Week 1-2
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Whlp-Fil 10-Week 7-8
    Whlp-Fil 10-Week 7-8
    Document3 pages
    Whlp-Fil 10-Week 7-8
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Whlp-Fil 10-Week 3-4
    Whlp-Fil 10-Week 3-4
    Document2 pages
    Whlp-Fil 10-Week 3-4
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Whlp-Fil 10-Week 5-6
    Whlp-Fil 10-Week 5-6
    Document2 pages
    Whlp-Fil 10-Week 5-6
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Aralin 3.1 Pagnilayan at Unawain
    Aralin 3.1 Pagnilayan at Unawain
    Document9 pages
    Aralin 3.1 Pagnilayan at Unawain
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • 34 Linangin
    34 Linangin
    Document23 pages
    34 Linangin
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Las G9 Week 4.2
    Las G9 Week 4.2
    Document5 pages
    Las G9 Week 4.2
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • G9 Weekly Home Learning Plan-Q1
    G9 Weekly Home Learning Plan-Q1
    Document16 pages
    G9 Weekly Home Learning Plan-Q1
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Q1-Whlp-Filipino 9
    Q1-Whlp-Filipino 9
    Document7 pages
    Q1-Whlp-Filipino 9
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Aralin 3.1 Tuklasin
    Aralin 3.1 Tuklasin
    Document17 pages
    Aralin 3.1 Tuklasin
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • WHLP Quarter 1 Esp 7
    WHLP Quarter 1 Esp 7
    Document6 pages
    WHLP Quarter 1 Esp 7
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet
  • Esp Aralin 1
    Esp Aralin 1
    Document2 pages
    Esp Aralin 1
    JERALLI ROSE VALENCIA-HERNANDEZ
    No ratings yet