You are on page 1of 5

School: Patad Elementary School Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: STEPHENIE S. DELA CRUZ Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: AUGUST 29 – SEPTEMBER 1, 2023 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


August 28, 2023 August 29, 2023 August 30, 2023 August 31, 2023 September 1, 2023

Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ang mapanuring pang-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga kasanayang pangheograpiya atang
(Content Standard) ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipino.
Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standard) Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribosyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo.

Pamantayan sa Pagkatuto
(Learning Competencies) 1. Natutukoy ang kinalalagyan ng Pilipinas sa mundo sa globo at mapa batay sa "absolute location" nito (longitude at latitude)
Layunin (Lesson Objectives) HOLIDAY 1. Nailalarawan ang 1. Natutukoy ang kinalalagyan ng 1.Naisa-isa ang mga guhit sa 1.Natutukoy ang kinalalagyan ng
bansang Pilipinas Pilipinas sa mundo. globo. Pilipinas sa globo.
bilang isang bansang
arkipelago. 2.Napapahalagahan ang mga 2.Naipapaliwanag isa-isa ang mga 2.Napapahalagahan ang mga
sistema ukol sa kinalalagyan ng depinisyon ng mga guhit sa sistema ukol sa kinalalagyan ng
2. Naipagmamalaki ang Pilipinas sa mundo. globo. Pilipinas sa globo.
bansang Pilipinas sa
buong mundo. 3. Nakakagawa ng simpleng 3. Nakakaguhit ng simpleng 3.Nakakapagpakita ng kahusayan
"open speech" ukol sa lokasyon replika ng globo. sa paggamit at pagmanipula ng
3. Nakakagawa ng ng Pilipinas gamit ang Lokasyong globo.
sanaysay tungkol sa Bisinal at Insular.
Pilipinas bilang isang
bansang kaaya-aya.

Paksang Aralin Ang Bansang Pilipinas bilang Kinalalagyan ng Pilipinas sa Ang Globo Kinalalagyan ng Pilipinas sa
(Subject Matter) isang bansang arkipelago. mundo. ( Bisinal at Insular) globo.

Kagamitang Panturo CG ph. 56 Araling Panlipunan CG ph. 56 Araling Panlipunan CG ph. 56 Araling Panlipunan CG ph. 56 Araling Panlipunan
(Learning Resources)
Pamamaraan
(Procedure)

a. Reviewing previous Picture Showing Activity Q and A Portion


lesson/s or presenting the new
lesson (Larawan ng mga beautiful spots Itanong: Tumingin kayo sa Ipakita sa klase ang globo. Pag- Muling pag-usapan sa klase ang
at sceneries ng bansa) inyong paligid. Anu-ano ang usapan ito. mga guhit ng globo at bawat
inyong nakikita? Itala ang mga depinisyon nito.
Pagbigay ng impormasyon sa katabing bagay, tao sa inyong
mga larawan . hilaga, timog, kanluran, silangan?
b. Establishing a purpose for Pagpapakita ng photo collage na Pamprosesong tanong: Q and A Portion Pagpapanood ng video ukol sa
the lesson ang tema ay may kaugnayan dito 1. Tungkol saan ang pinanood na Itanong: Bakit mahalaga nating lokasyon ng Pilipinas sa globo.
"Ang Pilipinas ay bansang video? mapag-aralan ang globo?
arkipelago". Anu-ano ang mga sistema ukol sa https://www.youtube.com/watch?
kinalagyan ng Pilipinas sa Isulat ito sa metacard v=J3nGY61UwFk
Itanong: mundo?

1. Bakit ang Pilipinas ay isang


bansang arkipelago?
1. Pagpapanood ng video ukol sa
kinalalagyan ng Pilipinas sa
mundo.

https://www.youtube.com/watch?
v=w0tZljWdd24

c. Presenting Muling balikan ang pinanood na Muling balikan ang pinanood na


examples/instances of the new video at atasan ang mag-aaral na video at atasan ang mag-aaral na
lesson bumuo ng isang salita o kaisipan bumuo ng isang salita o kaisipan
na maglalarawan sa ipinakitang na maglalarawan sa ipinakitang
pangyayari. pangyayari
d. Discussing new concept Pangkatang Pagkatuto: Pagtalakay sa napanood na bidyo
Pangkatang It’s Watching Time sa pamamagitan ng pagbuo ng
Pagkatuto. Watch me Pagtatalakay sa ipapakitang
learning organizer.
and tell the story dalawang klaseng larawan. https://www.youtube.com/watch?
https:// v=G3DHUGogGvo
www.youtube.com/
watch?v=YQfe7I8tF0I
Tanong:
Magbigay ng mga guhit sa globo?
Anu-ano ang mga depinisyon ng
Tanong: mga guhit sa globo?
Anu-ano ang mga maaaring
maipagmamalaki ng Pilipinas?

e. Continuation of the Classroom Debate. Pagbubuo ng panibagong Demonstration:


discussion of new concept kaalaman.
Saan ang mas nanaisin mong Insular na Pagtukoy ng Ipakita sa klase ang mga
pagtirahan, Amerika o Pilipinas? Lokasyon – natutukoy ang nabanggit na mga guhit ng globo
lokasyon sa pamamagitan ng pag-
at depinisyon nito gamit ang
alam sa mga anyong tubig na
nakapaligid nito. concrete globe material.
Bisinal na pagtukoy - natutukoy
ang kinaroroonan ng isang lugar
sa pamamagitan ng pag-alam sa
mga bansang katabi o nasa
hangganan nito.
f. Developing Mastery Pagsulat ng bukas na liham ng BISINAL o INSULAR GAME: Ituro mo Game: Magpanood muli ng bidyo
pasasalamat sa Maykapal dahil sa Magtanong sa mga bata tungkol tungkol sa kinalalagyan ng
kaaya-ayang Pilipinas na ibinigay sa mga sistemang nabanggit sa Ituturo ng bata ang sagot sa mga Pilipinas sa globo.
sa mga Pilipino. klase. Sagutin nila gamit ang guhit ng globo na tatanungin ng
ipinakitang larawan. guro.

Pamprosesong tanong:
1. Ano ang nilalaman ng iyong
bukas na liham?
2. Pag-usapan. Bigyang diin ang Ito ay karugtong ng pinakitang
kahusayan ng Poong video.
Maykapal.
https://www.youtube.com/watch?
v=46hsL2IgWBY

g. Finding practical Itanong: Itanong: Itanong: Itanong:


application of concepts and Paano mo maipapakita ang Mahalaga bang pag-aralan ang Bakit kailangan nating malaman Bakit kailangan nating malaman
skills in daily living simpleng pagmamahal sa bansa? mga sistema ukol sa kinalalagyan ang mga guhit sa globo? ang kinalalagyan ng ating bansa
ng Pilipinas sa mundo? sa globo?
h. Making generalizations Ang Pilipinas ay isang Ang Pilipinas ay matatagpuan sa Parallel o Guhit Latitude – Nababatay ang tiyak na lokasyon
and abstractions about the arkipelago na binubuo ng 7107 pagitan ng 116° 40' at 126° 34' S. pahalang na paikot na guhit sa ng isang lugar o bansa sa sukat ng
lesson na isla na may kabuuang longhitud, at 4° 40' at 21° 10' H. mundo latitude (latitude) at ng longhitud
agrikultura na lugar ng 300,000 latitud, ang Pilipinas. Nasa hilaga  Ekwador o equator –malaking (longitude) nito sa mapa ng
km2. Ang 11 pinakamalaking nito ang Kipot Luzon; bilog sa mga parallel na paliit ng globo. Ginagamit na panukat sa
isla containment 94% ng ang Karagatang Pilipinas sa paliit habang papalapit sa Pole uri ng lokasyong ito ang digri.
kabuuang lugar ng bansa. Ang silangan; ang Timog-Karagatang Latitude –ang distansya sa Matatagpuan ang tiyak na
pinakamalaking ng isla synthesis Tsina at Dagat Sulu sa kanluran; pagitan ng mga ekwador- lokasyon ng pilipinas sa pagitan
ay Luzon tungkol sa 105,000 at ang Dagat Celebes sa timog. sinusukat sa pamamagitan ng ng 4 digri 23' at 21 digri 25'
km2. Ito ay marubodb sa mga Naroroon ang Indonesia sa degree (o) o minute (‘) Hilagang latitud at sa pagitan ng
likas na yaman. katimugang bahagi ng bansa, at  Degree (o) o minute (‘) –yunit ng 116 digri at 127 digri Silangang
Maipagmamalaki ang bansang ang Malaysia naman sa timog- panukat sa mga distansya ng lugar longhitud.Nababatay ang tiyak na
Pilipinas kaninuman. kanluran. Sa silangan nakalugar sa mundo lokasyon ng isang lugar o bansa
ang Palau at sa hilaga matatanaw sa sukat ng latitude (latitude) at
ang Taiwan. ng longhitud (longitude) nito sa
Original File Submitted and mapa ng globo. Ginagamit na
Formatted by DepEd Club panukat sa uri ng lokasyong ito
Member - visit depedclub.com for ang digri. Matatagpuan ang tiyak
more na lokasyon ng pilipinas sa
pagitan ng 4 digri 23' at 21 digri
25' Hilagang latitud at sa pagitan
ng 116 digri at 127 digri
Silangang longhitud.
i. Evaluating learning Gumawa ng sanaysay tungkol sa Gumawa ng "open speech" ukol Pagguhit ng simpleng replika ng Pagmanipula at paggamit ng
Pilipinas bilang isang bansang sa lokasyon ng Pilipinas gamit globo. Ihanay ang mga pangalan globo sa bawat mag/aaral.
kaaya-aya. ang Bisinal at Insular. ng mga ibat ibang guhit nito.

j. Additional Activities for Pagbabahagi sa mga kaibigan at Pagbabahagi sa mga kaibigan at Magsaliksik tungkol sa lokasyon Magsaliksik tungkol sa lokasyon
enrichment or remediation kamag-aral ng bagong natutunan kamag-aral ng bagong natutunan ng Pilipinas sa globo. ng Pilipinas sa mapa.
sa klase. sa klase.
Remarks
Reflection
a. No. of learners for
application or remediation
b. No. of learners who
require additional activities
for remediation who scored
below 80%
c. Did the remedial lessons
work?
No. of learners who have
caught up with the lesson
d. No. of learners who
continue to require
remediation
e. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
f. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?
g. What innovation or
localized materials did I
use/discover which I wish to
share with other teachers?

Prepared by:

STEPHENIE S. DELA CRUZ


Teacher Checked by:
BAGNUS DENNIS C. PAZ EdD
Head Teacher III

You might also like