You are on page 1of 4

School: TOYTOYAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: JONATHAN C. BERNARDO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: August 29 – September 1, 2023 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ang mapanuring pang-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga kasanayang pangheograpiya atang
(Content Standard) ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipino.
Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standard) Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribosyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo.

Pamantayan sa Pagkatuto
(Learning Competencies) 1. Natutukoy ang kinalalagyan ng Pilipinas sa mundo sa globo at mapa batay sa "absolute location" nito (longitude at latitude)
Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5
Layunin (Lesson Objectives) 1. Nailalarawan ang bansang 1. Natutukoy ang kinalalagyan ng 1.Naisa-isa ang mga guhit sa 1.Natutukoy ang kinalalagyan ng 1.Natutukoy ang kinalalagyan ng
Pilipinas bilang isang Pilipinas sa mundo. globo. Pilipinas sa globo. Pilipinas sa mapa.
bansang arkipelago. 2.Napapahalagahan ang mga 2.Naipapaliwanag isa-isa ang 2.Napapahalagahan ang mga 2.Natutukoy ang pagkakaiba ng mapa
2. Naipagmamalaki ang sistema ukol sa kinalalagyan ng mga depinisyon ng mga sistema ukol sa kinalalagyan ng at globo ayon sa pagtukoy sa
bansang Pilipinas sa buong Pilipinas sa mundo. guhit sa globo. Pilipinas sa globo. kinalalagyan ng Pilipinas.
mundo. 3. Nakakagawa ng simpleng 3. Nakakaguhit ng simpleng 3.Nakakapagpakita ng kahusayan 3.Naisa-isa ang mga uri ng mapa at
3. Nakakagawa ng sanaysay "open speech" ukol sa lokasyon replika ng globo. sa paggamit at pagmanipula ng gamit nito.
tungkol sa Pilipinas bilang ng Pilipinas gamit ang Lokasyong globo. 4.Nakakapagpakita ng kahusayan sa
isang bansang kaaya-aya. Bisinal at Insular. paggamit at pagmanipula ng mapa.
Paksang Aralin Ang Bansang Pilipinas bilang isang Kinalalagyan ng Pilipinas sa Ang Globo Kinalalagyan ng Pilipinas sa globo. Kinalalagyan ng Pilipinas sa mapa.
(Subject Matter) bansang arkipelago. mundo. ( Bisinal at Insular)

Kagamitang Panturo CG ph. 56 Araling Panlipunan CG ph. 56 Araling Panlipunan CG ph. 56 Araling CG ph. 56 Araling Panlipunan CG ph. 56 Araling Panlipunan
(Learning Resources) Panlipunan
Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing previous lesson/s Picture Showing Activity
or presenting the new lesson (Larawan ng mga beautiful spots at
sceneries ng bansa)
Pagbigay ng impormasyon sa mga
larawan .
b. Establishing a purpose for the Pagpapakita ng photo collage na
lesson ang tema ay may kaugnayan dito
"Ang Pilipinas ay bansang
arkipelago".
Itanong:
1. Bakit ang Pilipinas ay isang
bansang arkipelago?
1. Pagpapakita ng mapa o globo .
c. Presenting Muling balikan ang pinanood na
examples/instances of the new video at atasan ang mag-aaral na
lesson bumuo ng isang salita o kaisipan
na maglalarawan sa ipinakitang
pangyayari.
d. Discussing new concept Pagtatalakay sa ipapakitang
dalawang klaseng larawan.

e. Continuation of the discussion ? Pagbubuo ng panibagong


of new concept kaalaman.
Insular na Pagtukoy ng Lokasyon
– natutukoy ang lokasyon sa
pamamagitan ng pag-alam sa
mga anyong tubig na nakapaligid
nito.
Bisinal na pagtukoy - natutukoy
ang kinaroroonan ng isang lugar
sa pamamagitan ng pag-alam sa
mga bansang katabi o nasa
hangganan nito.
f. Developing Mastery Itanong
1. Anou ano ang mga
bansang nakapaligid sa
ating bansa at mga
karagatan na nakapligid?
2. Ilang pagitan ang ng
Silangang Longhitud at
Hilagang Latitud?
g. Finding practical application Itanong:
of concepts and skills in daily Bakit kailangan nating
living malaman ang mga guhit sa
globo?
h. Making generalizations and Parallel o Guhit Latitude – Nababatay ang tiyak na lokasyon Ang globo ay isang modelo ng daigdig.
abstractions about the lesson pahalang na paikot na guhit ng isang lugar o bansa sa sukat ng Ipinakikita nito ang eksaktong posisyon
sa mundo latitude (latitude) at ng longhitud ng daigdig na nakahilig sa aksis nito.
Ekwador o equator – (longitude) nito sa mapa ng globo. Samanatalang ang mapa ay palapad na
malaking bilog sa mga Ginagamit na panukat sa uri ng representasyon ng daigdig. Makikita
parallel na paliit ng paliit lokasyong ito ang digri. dito ang anyo at hugis ng mga
habang papalapit sa Pole Matatagpuan ang tiyak na kontinenteng matatagpuan sa daigdig.
Latitude –ang distansya sa lokasyon ng pilipinas sa pagitan ng Ito ay parehong ginagamit sa pagtuturo
pagitan ng mga ekwador- 4 digri 23' at 21 digri 25' Hilagang ng lokasyon ng isang lugar at upang
sinusukat sa pamamagitan latitud at sa pagitan ng 116 digri at higit maunawaan ang daigdig.
ng degree (o) o minute (‘) 127 digri Silangang Pagkakaiba ng Globo at Mapa: Ang
Degree (o) o minute (‘) – longhitud.Nababatay ang tiyak na globo ay bilog at ang mapa ay palapad.
yunit ng panukat sa mga lokasyon ng isang lugar o bansa sa Naipakikita ng globo ang pag-ikot ng
distansya ng lugar sa mundo sukat ng latitude (latitude) at ng daigdig na hindi maipakikita ng mapa.
longhitud (longitude) nito sa mapa Naipakikita ng mapa ang lahat ng lugar
ng globo. Ginagamit na panukat sa sa isang tinginan lamang samantalang
uri ng lokasyong ito ang digri. ang globo ay kalahati lamang. Madaling
Matatagpuan ang tiyak na tiklupin ang mapa at ang globo ay
lokasyon ng pilipinas sa pagitan ng hindi. Maraming uri ang mapa ngunit
4 digri 23' at 21 digri 25' Hilagang ang globo ay iisa lamang.
latitud at sa pagitan ng 116 digri at
127 digri Silangang longhitud.
i. Evaluating learning Sagutin ang mga sumusunod?
1. Ano ang tinatawag nag lobo at
ano anu ang mga guhit na
makikita sag lobo?
2. Ang ang tinatawag na mapa?
Bakit mahalaga ang mapa sa
buhay natin?

j. Additional Activities for Pagbabahagi sa mga kaibigan at


enrichment or remediation kamag-aral ng bagong natutunan sa
klase.
Remarks
Reflection
a. No. of learners for application
or remediation
b. No. of learners who require
additional activities for
remediation who scored below
80%
c. Did the remedial lessons
work?
No. of learners who have caught
up with the lesson
d. No. of learners who continue
to require remediation
e. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
f. What difficulties did I
encounter which my principal or
supervisor can help me solve?
g. What innovation or localized
materials did I use/discover
which I wish to share with other
teachers?

Prepared by:

JONATHAN C. BERNARDO T-III


Adviser

Approved by:

MARITES M. CUNIANO HT-III


Head Teacher

You might also like