You are on page 1of 8

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VIII
Division of Samar
District of Sta. Rita I
CADARAGAN ELEMENTARY SCHOOL
Sta. Rita

BANGHAY ARALIN SA KINDERGARTEN

April 12, 2023

Target Level: Kindergarten


Time frame: 180 mins.
Melc: Name common animals PNEKA-Ie-1
Identify ways to care for animals PNEKA-III g-6
Sense of quantity and numeral relation, that addition results in increase and subtraction
results in decrease. MKSC-00-5
Perform simple addition and subtraction of up to 10 objects or pictures/ drawing.
MKSC-00-26

LAYUNIN:
Pagkatapos ng aralin ang mga bata ay inaasahang:

1. Nasasabi at natutukoy ang mga hayop sa paligid.


2. Nakikilala ang mga tirahan ng hayop (lupa, tubig, himpapawid).
3. Napapahalagahan ang pangangalaga sa mga hayop sa paligid.
4. Nakapagdidikit at nakapagkukulay ng iba’t ibang gawain (mga hayop sa paligid) .

Content Focus: May mga hayop sa ating paligid.

Materials: tarpapel, worksheets, larawan, ppt, video clips, outdoor real animals

Values: Kooperasyon, matapat, kalinisan, pagpapahalaga sa halaman

Integrasyon: Music, Art, Mathematics, Edukasyon sa Pagpapakatao, literacy, Health, AP, Science

Istratehiya: talakayan, pangkatang gawain, collaborative learning

BLOCKS OF TIME

Teacher’s Activity

I. ARRIVAL TIME/CIRCLE TIME (10 min)


Start of Demonstration

1. Panalangin
“Handa na ba kayong mga bata?”

2. Pag-uulat tungkol sa panahon (Awit: AngPanahon)


“Tingnan natin at pakiramdaman
Ang panahon kaibigan,
Maaraw ba o maulan, pagpasok sa
Eskwelahan..Maaraw 2x ang panahon

3. Pag-uulat tungkol sa araw (Awit: Pito-pito) Numeracy

“Pito, pito, pito, pito


Mga araw sa Isang lingo.
Linggo, Lunes, Martes, Miyerkules,
Huwebes, Biyernes at ang Sabadao.

1. Pag-uulat tungkol sa bilang ng mga lalaki/babae. Numeracy

“Nasaan mga lalaki/babae


Nasaan mga lalaki/babae.

II. MEETING TIME 1 (10 min)

Mensahe: May mga hayop sa ating paligid.

Gawain:

1. Balik aralan naman nating ang ating na unang aralin sasagutin ninyo ang mga tanong.
Ilan ang mga paa ng ipapakitang hayop?
>pusa
>kalabaw
>manok
>kambing
>bibe
>palaka
>ibon
Magaling mga bata!
Transition song: Awit alpabasa ICT

2. Kantahin natin ang mga sumusunod:


a. Alimango
b. Mga hayop na daliri
Ano-ano ang mga hayop sa kanta?
Saan kaya nakatira ang mga hayop na iyon? Alamin natin tayo ay maglalakbay.

3. Itatanong ng guro: HOTS


a. May mga alaga ba kayong kayop sa bahay? Ano ano ang mga ito? Saan sila
nakatira?
b. Ano ano ang hayop na nakatira sa tubig?lupa?Himpapawid?
c. Anong mangyayari kapag wala sila sa kanilang tirahan?
d. Bakit kailangan nating alagaan ang mga hayop?
e. Anong pwedeng mangyari sa mga hayop kapag nasira ang kanilang tahanan?
4. Magpapakita ng mga larawan ng hayop guro. Sabihin ninyo kung saan nakatira ang
mga ito.

(Tatawag ang guro ng piling mag-aaral.)

Magaling! Bigyan natin sila ng 5 palakpak.

III. Work Period I (Differentiated Instruction) (45 min)

1. Ipapaliwang ng guro ang mga pamantayang dapat sundin ng bawat pangkat sa pangkatang
Gawain.

2. Magbibigay ng Rubrics ang guro.

Naisagawa lahat ng
gawain ng maayos.

Naisagawa ang mga


gawain ngunit hindi lahat.

Naisagawa ngunit hindi


natapos.

Pangkat Isa: Collage. Idikit ang maliliit na papel Develop critical, creative thinking and Hands on
Activity

Pagtulungan dikitan ng mga maliliit na ibat ibang kukay ng papel

Pangkat Dalawa: Kulayan. Develop creative thinking and Hands on Activity


Pagtulungan kulayan ang ibon.

Pangkat Tatlo: Paghiwahiwalayin. Develop critical and creative thinking and Hands on Activity
Paghiwahiwalayin ang mga hayop at ilagay kung saan sila na katira.

Lupa Tubig Himpapawid

Pangkat Apat: Isulat ang bilang. Develop critical and Hands on Activity Numeracy

Bilangin kung ilan ang palaka at isulat sa bilog ang tamang bilang.

IV. Meeting Time 2 (10 min)


“Mga bata, maaari nyo ng ipakita ang
Inyong mga ginawa.”

Palakpakan ang bawat pangkat sa ipinakita nilang ginawa .


Ipakita ang mga natanggap na happy face ng bawat pangkat.

Mga bata bago natin gawin an gating pagtataya tayo muna ay bumasa. Literacy

a-yam
mi-say
ma-ya
bi-be
is-da
ma-sag
a-li-ma-ngo
Pagtataya

Ngaran:

Butangin hin bituon ( ) an hayop na naukoy ha tuna, kasing-kasing ( ) kun na ukoy


ha tubig, tunga nga bulan ( ) kun na ukoy ha hangin.

End of Observation.
Supervised Recess
1. Panalangin
2. Pagkain
3. Pag-iimis ng mesa at kinainan

Quiet Time (10 min)

Tatlong Bibe ( kanta)

Story Time (15 min)

An Pito nga nga Pato


May pito nga mga pato hi Toto.

An pito nga mga pato ginhatag ni Toto ngadto kan Tina.


Iginhigot ni Tina an pito nga mga pato ha puno.

Usa kaadlaw bumisita hi Toto kan Tina.


Ipinakita ni Tina kan Toto an pito nga mga pato.

Kinuha ni Toto an higot han pito nga mga pato.


An pito nga mga pato kumadto ha sapa.

Malipayon hira Tina ngan Toto pagkinita han pito nga mga
pato ha sapa.
Work Period 2 (40min)
LA: M (Mathematics)

Layunin:

Pagkatapos ng aralin ang mga bata ay inaasahang:

1. Naikukumpara ang pagkakaiba ng addition at subtraction. MKC-00-5


2. Nagagawa ang sampling addition at subtraction hanggang sampung bagay o
larawan. MKAT-00-26

Gawain

1. Itanong sa mga bata


a. Ilan ang bibe na binigay ni Toto kay Tina?
b. Kung may pitong bibe si Tina at binigyan pa siya ng tatlong pato ng tatay niya
ilan lahat?
c. Ang pitong Bibe ni Tina na nakatali sa puno, nakawala ang dalawa. Ilan nalang
ang natirang pato ni Tina?

2.Magbigay ng Rubrics

5 na puntos Naisagawa lahat ng gawain ng


maayos.

4 na puntos Naisagawa ang mga gawain ngunit


hindi lahat.

2 na puntos Naisagawa ngunit hindi natapos.

Pangkat I: Addition Activity


Pangkat II. Subtruction

Pangkat III. Fill up the missing number

Pangkat IV: Count the object and write the correct number

Indoor/ outdoor Activity (20min) Group GAMES

Lakad at tunog Hayop:


Magkakaroon ng apat na grupo at bawat grupo ay pipili ng hayop na gagayahin.
Magpapa unahan sa pagpunta sa finish line. Kun sino ang mauna at tama ang tunog at lakad
ang siyang mananalo.

Pamamaraan:
2. Pagbigay ng pamantayan
3. Pagbigay ng direksyon g laro
4. Paglalaro
5. Pagsasabi ng nanalo sa laro.
6. Pagbibigay ng aral sa ginawang laro.
Meeting Time 3 (5 min) (Dismissal Routine)

1. Ligpitin ang mga gamit


2. Linisin ang mesa
3. Magdasal
4. Mag mano sa guro bago lumabas ng silid aralan

Prepared by:
Noted by:
ELENOR B. RIPALDA
Kinder Teacher/ Teacher III ANGELINE B. HOMERES
School Head/ Head Teacher I

You might also like