You are on page 1of 5

Paaralan: Southville 1 Elementary School Antas: TATLO

GRADES 1 to 12 Guro: VALYJANE D. PERFINAN Asignatura: MTB


DAILY LESSON LOG
January 23-27, 2023 (Week No. 10)
Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo
Petsa at Oras: 3- GOMEZ Markahan: Ikalawang Markahan

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG Demonstrate extending knowledge and use of appropriate grade level vocabulary concepts.
PANGNILALAMAN

B. PAMANTAYAN SA Uses extending vocabulary knowledge and skills in both oral and written forms.
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA Use expressions appropriate to the grade level to react to local news,
PAGKATUTO (Isulat ang code ng information, and propaganda about school, community and other local
bawat kasanayan) activities MT3OL-IId-e-3.6 - 1O days
D. PAMPAGANANG LAYUNIN Identifies Metaphor personification, hyperbole
E. Tiyak na Layunin Sa araling ito, ang mga mag- Sa araling ito, ang mga mag- aaral ay 1. Alalahanin ang 1. Nababasa at nasusunod ang 1. Nababasa at nasusunod
aaral ay inaasahang: inaasahang: pinakamahalagang kakayahan at mga panuto na nakapaloob sa ang mga panuto na
1. Natutukoy ang 1. Natutukoy ang tayutay na kasanayan sa Ikalawang Quarter Unang Markahang Pagsusulit nakapaloob sa Unang
tayutay na pagmamalabis sa pagmamalabis sa pangungusap. 2. Napahahalagahan ang ang mga 2. Nagagamit ang masusing pag- Markahang Pagsusulit
pangungusap. 2. Nabibigyang kahulugan ang natutuhan sa buong Quarter ng iisip sa pagsagot sa pagsusulit 2. Nagagamit ang masusing
2. Nakakabuo ng hyperbole na ginamit sa pangungusap. MTB3. 3. Naipakikita ang pagiging pag-iisip sa pagsagot sa
pangungusap gamit Hyperbole 3. Naipapakita ang pananampalataya 3. Nakapagpapakita ng katapatan at matapat sa pagsagot ng Unang pagsusulit
o pagmamalabis. sa Diyos sa pamamagitan ng pakikiisa sa pagsagot sa Markahang Pagsusulit 3. Naipakikita ang pagiging
3. Napapahalagahan ang pananalangin at pagtitiwala sa kanya. pagbabalik-aral sa MTB. matapat sa pagsagot ng
karapatan ng bawat isa Unang Markahang Pagsusulit
II. NILALAMAN PASALITA- PAGTUKOY SA TAYUTAY NA PAGMAMALABIS o Hyperbole IKALAWANG MARKAHANG PAGSUSULIT
(Identifies metaphor, personification, hyperbole 10days)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC MTB-MLE G3 Q1 pg MELC MTB-MLE G3 Q1 pg 373, MELC QUARTER 2 MELC QUARTER 2 MELC QUARTER 2
373, CLMD 4A BOW pg 17
CLMD 4A BOW pg 17 Curriculum Guide
MT3VCD-If-h-3.6 pg 136
Curriculum Guide
MT3VCD-If-h-3.6 pg 136
2. Mga Pahina sa Kagamitang LE pg. 135-136 SLM pp 34-35 MTB SLM QUARTER 2 MTB SLM QUARTER 2 MTB SLM QUARTER 2
Pang-mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Listahan ng mga Kagamitang Powerpoint presentation, tsart, Powerpoint presentation, tsart, Powerpoint presentation, tsart, Sagutang papel, lapis Sagutang papel,lapis
Panturo para sa mga Gawain sa
DLL Template: CID_IMS
Pagpapaunlad at television television television
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
Panimula Ano ang Balik-aral Balik-aral Balik-aral Balik-aral Balik-aral
kailangan Salungguhitan ang mga pariralang
Basahin ang pangungusap sa ibaba. Paano mo maipaipahayag ang Ano-ano ang mga araling Ano-ano ang mga araling
kong nagsasabi ng
personipikasyon. Anong anyo ng pananalita ang iyong pagsang-ayon o natutunan mo sa MTB? natutunan mo sa MTB?
malaman
1. Ang matahimik na simbahan ginamit at ano ang kahulugan nito? pagsalungat tungkol sa isang balita,
ay nagbibigay ng maaliwalas na Gutom na gutom ang mga biyahero impormasyon, propaganda na
pakiramdam.2-5 (Tingnan sa LE pg.
135)
kaya nang kumain sila, gabundok na pampaaralan,
kanin ang naubos nila. komunidad at iba pang lokal na
gawain?

Ano ang Pagganyak na Tanong Pagganyak Pagganyak Balikan Balikan


bago? Saang lugar mo nais tumira? Itanong sa mga bata. Ano-anong aralin ang natutunan Ano-ano ang mga kailangang Ano-ano ang mga kailangang
Ilarawan ito. Anong paghahanda ang gagawin mo mo sa MTB? tandaan sa pagkuha ng pagsusulit tandaan sa pagkuha ng
kung nalalapit na ang iyong Hayaang ang mga bata ay pagsusulit
pagsusulit sa paaralan? makapgsagot Hayaang ang mga bata ay
makapgsagot
Pagpapaunlad Ano ang Tuklasin Tuklasin (Inquiry-based Approach) (Inquiry-Based Approach) Inquiry-Based Approach
aking ( Explicit Approach) ( Explicit Approach) Anong aralin sa MTB ang nais Itanong: Ano-ano ang mga Itanong: Ano-ano ang mga
nalalaman? Pagkinggan ang Basahin ang kuwento. “Si ninyong balik-aralan? kailangang tandaan sa pagkuha kailangang tandaan sa
pagbasa ng guro sa isang tula. Luis” ng pagsusulit pagkuha ng pagsusulit
Bagong Mundo (Tingnan sa SLM pp 34-35) Hayaang ang mga bata ay Hayaang ang mga bata ay
(Tingnan sa LE pg. 135) B. Sagutin ang makapgsagot makapgsagot
mga tanong sa susunod na pahina.
Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno.
C. Ano ang maari mong gawin
upang maipakita ang
pananampalataya at pagtitiwala sa
Diyos
Ano ang Lecture Method Lecture Method Lecture Method Ipabasa sa mga mag-aaral ang Ipabasa sa mga mag-aaral
mayroon? Basahin ang mga Sagutin ang Ano ang natutunan ninyo sa araling mga dapat tandaan at ang mga dapat tandaan at
pariralalang hango sa tula. mga tanong sa susunod na pahina. ito? ipaliawanag ang bawat isa. ipaliawanag ang bawat isa.
Pagbibigay kahulugan Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno.
sa mga parirala. Ano ang maari mong gawin Ihanda ang mga mag-aaral sa
Paano mo makakamit upang maipakita ang gagawing pagbabalik-aral.
ang nais mong bagong mundong pananampalataya at pagtitiwala sa
titirhan? Diyos
Engagement Ano pa ang Collaborative Approach Collaborative Approach Collaborative Approach Ihanda ang mga kailangan sa Ihanda ang mga kailangan sa
mayroon? Pangkatang Gawain Gawain sa Pagkatuto Bílang 2: Piliin ang Gawain sa Pagkatuto Bílang 6: Isulat Pagsusulit. Sabihin sa mga bata na Pagsusulit. Sabihin sa mga bata
pagmamalabis na ginamit sa bawat ang opinyon mo sa isyu sa ibaba. magtanong para maging maliwanag na magtanong para maging
Bumuo ng pangungusap na maaring pangungusap sa ibaba. Isulat ang sagot sa Piliin kung aling pahayag ang sang- ang panuto bago magsimula maliwanag ang panuto bago
maglarawan sa inyong ina at ama iyong kuwaderno. ayon ka. Sumulat ng 2-3 magsimula
gamit ang tayutay na 1. Susungkitin ko ang mga bituin pangungusap sa iyong kuwaderno.
pagmamalabis. sa kalangitan, mapasaya ko lamang sina
Tatay at Nanay.
(Tingnan sa SLM p 35
DLL Template: CID_IMS
Anong iba Collaborative Approach Collaborative Approach Collaborative Approach Ibigay ang sagutang papel sa Ibigay ang sagutang papel sa
pang gawain Tukuyin kung gumamit ng Magpalaro sa mga bata Pangkatang Gawain mga bata mga bata
sa pagmamalabis sa bawat Basahin ang mga pangungusap, tukuyin Tukuyin ang mga pagsasatao o Simulan ang pagsusulit Simulan ang pagsusulit
pagpapayam ang hyperbole at ibigay ang kahulugan
pangungusap. Lagyan ng tsek personipikasyon na ginamit sa mga
an ang nito. (Isulat sa strip ng papel o cartolina
maaari kong (✓) kung oo na bubunutin ng bawat pares ng batang
pangungusap sa ibaba. Isulat ang
gawin? at ekis (X) naman kung hindi. matatawag.) sagot sa iyong kuwaderno.
Isulat ang sagot sa iyong 1. Sumasayaw ang mga kawayan sa
kuwaderno. hangin.
_____1. Nasa kaniya na ang 2. Ang makulay mong buhok ay
lahat ng kayamanan sa mundo. naghahanap ng pansin.
Wala na 3. Galit na bumuhos ang ulan
siyang ibang mahihiling pa. kagabi.
(Tingnan sa SLM p 35) 4. Tumatakbo ang oras habang
ginagawa namin ang proyekto.
5. Ang mga bulaklak sa hardin ay
nakangiti sa akin.
Assimilation Ano ang aking Constructivist Approach Constructivist Approach Constructivist Approach Kokolektahin ng guro ang mga Kokolektahin ng guro ang
natutunan?
Ano ang Hyperbole o Ano ang Hyperbole o Pagmamalabis? Kopyahin ang gawain sa iyong test paper na sinagutan ng mga mga test paper na sinagutan
Pagmamalabis? Ano ang Ano ang ipinapahayag nito? Maaari kuwaderno. Bilugan ang mag-aaral. ng mga mag-aaral.
ipinapahayag nito? Maaari ba ba itong mangyari sa totoong buhay? pagwawangis sa bawat
itong mangyari sa totoong pangungusap.
buhay? Pagtataya Salungguhitan naman ang salitang
Piliin ang titik ng tamang sagot na pinagwangisan.
Pagtataya nagpapahayag ng Halimbawa:
Tukuyin ang mga pariralang kahulugan ng hyperbole na ginamit sa Si Pedro ay malakas na bagyo.
nagpapahayag ng pangungusap. 1. Ang mga ina ay tunay na ilaw ng
pagmamalabis o hyperbole sa 1. Huwag kang mag –alala, kaya tahanan.
bawat pangungusap. tayong hintayin ni 2. Mahirap magalit si Dory dahil
1. Ang kaniyang ngiting Liza magpakailanman. siya’y may pusong bato.
tumataginting ay a. Matiyaga si Liza 3. Ang mga mata niya ay alitaptap.
naglalarawan ng libo-libong b. Nag-aalala si Liza 4. Si France ay bulaklak sa bango.
alaala tungkol sa c. Matapat si Liza 5. Si Diego ay isang anghel sa
kanyang ina. 2. Isang tonelada ang bigat ng aklat kabutihan.
2. Inabot ng Pasko ang haba ng na ito.
kuwento ni Rey, a. Napakabigat ng akalat
3. Lilipad ako at tatawirin ang b. Napakagaan ng aklat
dagat Makita ka c. Bago ang aklat
lamang. 3. Halos mabaliw si Luiz nang
DLL Template: CID_IMS
4. Halos mabitak ang pader sa mawala ang kaniyang
ingay ng mga bata. mamahaling cell phone.
5. Ang paninidigan ni Helen ay a. Nabaliw si Luis.
sintigas ng pader. b. Walang halaga kay Luiz kung
nawala ang cell
phone niya.
c. Nainis si Luiz nang nawala ang
kaniyang cell
phone.
4. Puwedeng matangay ng hangin ang
paaralang
iyan.
a. Matibay ang paaralan.
b. Gawa sa magaan na materyales ang
paaralan.
c. Nasrira ng malakas na bagyo ang
paaralan.
5. Halos lumipad ang bubong sa lakas
ng sigaw ng
mga nananood ng cherring.
a. Hindi nagustuhan ng manonood
ang
pagtatanghal.
b. Labis na nagustuhan ng manonood
ang
pagtatanghal.

Ano ang Pagtatama ng mga sagot sa Pagtatama ng sagot sa


maaari kong
pagsusulit. pagsusulit.
gawin?

V. REFLECTION
A, I understand that
B. I realized that
C. No. of learners who earned 80%
on the formative assessment

D. No. of Learners who require


additional activities for remediation

E. No. of learners who have caught


up with the lesson.
F. No. of learners who continue to
require remediation

DLL Template: CID_IMS


Prepared by: Checked by: Noted by:

VALYJANE D. PERFIŃAN RICHELLE T. VALENTINO MA. THERESA S. RAMOS, Ed.D.


Teacher I Master Teacher I Principal III

DLL Template: CID_IMS

You might also like