You are on page 1of 5

Republic of the

Philippines Department of
Education National Capital
Region
SCHOOLS DIVISION OFFICE – MALABON CITY
CATMON INTEGRATED SCHOOL
Hernandez St., Catmon, Malabon City
288 7279

BANGHAY ARALIN SA Edukasyon sa Pagpapakatao 8


MODYUL : IKATLONG MARKAHAN
UNANG LINGGO: PASASALAMAT SA KABUTIHANG
GINAWA NG KAPWA

PAMANTAYANG Natutukoy ang mga biyayang natatanggap mula sa


PANGNILALAMAN kabutihang loob ng kapwa at mga paraan ng pagpapakita ng
pasasalamat.
PAMANTAYAN SA PAGGANAP Naiisa-isa ang mga biyayang natatanggap mula sa
kagandahang-loob ng kapwa at ang mga paraan ng
pagpapakita ng pasasalamat.
KASANAYANG  Naipapakita ang mga halimbawa o sitwasyon ng
PAMPAGKATUTO kawalan ng pasasalamat

I. LAYUNIN:
a. Naiisa-isa ang mga biyayang natatanggap mula sa kagandahang-loob
ng kapwa at ang mga paraan ng pagpapakita ng pasasalamat.
b. Sariling kalakasan at kahinaan at pagbalangkas ng mga hakbang
upang magamit ang mga kalakasan sa ikabubuti at malagpasan
ang mga kahinaan.
PAKSANG ARALIN:
Panitikan: Edukasyon sa Pagpapakatao
Sanggunian:
DepEd Edukasyon sa Pagpapakatao 8 Self Learning Material
Mga Kagamitan: Powerpoint Presentation
Video Lesson

1. PAMAMARAAN/YUGTO NG PAGKATUTO:
A. Panimulang Gawain
 Panalangin at Pagbati
B. Balik-aral: Gagamitin ng guro ang larong “stop and go” na kung saan
ipapasa-pasa ng mga mag-aaral ang bolang papel sa kanyang katabi
habang kumakanta. Hihinto ang pasahan ng bolang papel kapag sinabi
ng guro ang salitang “hinto” at kung sinuman ang nakahawak sa bolang
papel ay siya ang sasagot (3-2-1)
C. Pagganyak:
Pagganyak: Magpapakita ang guro ng dalawang larawan, sasabihin ng mga mag-aaral
ang kanilang nakita o napansin sa dalawang larawang ipinakita.
a. Pagtatalakay ng konsepto: (Matching Type) Magpapaskil ang guro ng manila
paper na kung saan napapaloob dito ang mga larawan na nagpapakita ng mga
paraan ng pagpapasalamat. Kailangang matukoy at maibagay ng mga mag-
aaral ang mga nasabing paraan ayon sa mga biyayang natatanggap mula sa
kabutihang loob ng kapwa.
1. Pagkagising sa umaga.

2. Nakakuha ng mataas
na marka.

3. Nilibre ka ni Nanay at
Tatay sa isang restaurant.

4. Niluto ni Nanay ang


iyong paboritong ulam.

5. Lubos-lubos ang
mga biyayang natanggap
ng inyong pamilya.

6. Nagkaroon ng magandang

ani sa inyong bayan.

7. Nalagpasan ng inyong
pamilya ang malaking
pagsubok na dumating sa inyo.

Panuto: Ang bawat mag-aaral ay pipili ng pupuntahang istasyon na anim (6) na


grupo ng mga propesyon
Bibigyan ng pagkakataon ang lahat na pumili mula sa anim na istasyon. Bawat
istasyon ay may karampatang ‘regalo’ bilang premyo. Sa loob ng 1 minuto ay
dapat nakapili na sila.
1. Tanungin ang mga mag-aaral, sa huling pagkakataon (last chance) upang
mag- desisyon sa kanilang napiling istasyon. Matapos ang huling pagkakataon ay
pumili ng 2 o 3 mag-aaral upang sagutin ang mga sumusunod na tanong:
a. Naging madali ba sa iyo ang pagpili ng istasyon?
b. Ano ang iyong batayan sa pagpili ng istasyon/grupo?
c. Tumutugma ba ang iyong pangarap na propesyon sa iyong interes at
potensyal?

D. PAGLALAHAT

Ano ba ang kahalagahan ng pagiging mapagpasalamat sa buhay nating mga


tao?

E. Ebalwasyon: (Pangkatang Gawain) Hahatiin ang klase sa apat na


grupo, bawat grupo ay magsasadula ng isang paraan ng
pagpapasalamat ayon sa kanilang nabunot na biyayang natangggap
mula sa kabutihang-loob ng kapwa. Itatanghal ito sa loob ng 3-5 minuto
lamang.
Pamantayan sa pagsasadula:
Kaakmaan sa sitwasyong nabunot 50%
Kalakasan ng boses 25%
Kaayusan ng pagganap 25%
Kabuuan: 100%
F. TAKDANG-ARALIN
Sagutan ang pahina 234. Kopyahin ang nasa loob ng kahon at isulat sa
isang buong papel.

You might also like