You are on page 1of 6

Paaralan NINOY AQUINO ELEMENTARY SCHOOL Baitang / Antas 2- DAHLIA

DAILY LESSON Guro LORENA A CORTES Asignatura ARALING PANLIPUNAN


LOG Petsa / Oras OCTOBER 2-6, 2023 Markahan UNANG MARKAHAN

CLASSROOM BASED LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


ACTIVITIES OCTOBER 2, 2023 OCTOBER 3, 2023 OCTOBER 4, 2023 OCTOBER 5, 2023 OCTOBER 6, 2023
Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay
naipamamalas ang pag- naipamamalas ang pag- naipamamalas ang pag- naipamamalas ang pag- naipamamalas ang pag-
CONTENT STADARD unawa sa kahalagahan unawa sa kahalagahan unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan
ng kinabibilangang ng kinabibilangang kinabibilangang kinabibilangang ng kinabibilangang
komunidad. komunidad. komunidad. komunidad. komunidad.
Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay
malikhaing malikhaing malikhaing malikhaing malikhaing
nakapagpapahayag/ nakapagpapahayag/ nakapagpapahayag/ nakapagpapahayag/ nakapagpapahayag/
PERFORMANCE STANDARD nakapagsasalarawan ng nakapagsasalarawan ng nakapagsasalarawan ng nakapagsasalarawan ng nakapagsasalarawan
kahalagahan ng kahalagahan ng kahalagahan ng kahalagahan ng ng kahalagahan ng
kinabibilangang kinabibilangang kinabibilangang kinabibilangang kinabibilangang
komunidad. komunidad. komunidad. komunidad. komunidad.
Naibibigay ang mga sagisag at Naipaliliwanag ang kahulugan Naibibigay ang katumbas na Nasasagutan ang
Nailalarawan ang mga
I. LAYUNIN simbolong makikita sa
simbolo;
ng bawat simbolo salitang ginagamit bilang lingguhang pagsusulit
kapaligiran ng komunidad sagisag ng komunidad
II. PAKSA
III. KAGAMITANG PANTURO
I. Sanggunian K-12 Curriculum Guide pahina 6-10 K-12 Curriculum Guide pahina 6- K-12 Curriculum Guide pahina 6- K-12 Curriculum Guide pahina 6- K-12 Curriculum Guide
10 10 10 pahina 6-10
II. Kagamitang Panturo Powerpoint presentation Powerpoint presentation Powerpoint presentation Powerpoint presentation Powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. PANIMULANG GAWAIN
1. BALIK-ARAL
2. PAGGANYAK Ipaskil ang mga sumusunod Magpakita ng larawan ng mga Anu – anong mga simbolo ang
bumubuo sa isang komunidad. makikita sa iyong kinabibilangang Buuin ang mga jumbled letters
na mapa sa pisara.
komunidad? upang mabuo ang mga salita. Kulayan ang sagisag na may

DAILY LESSON LOG IN AP 2


Kulayan ang sagisag na may Paano ito ginagamit? 1. SHIANMBA katulad sa iyong komunidad.
Anu-ano ang mga kahulugan 2. NPMIAHILA
katulad sa iyong
nito? 3. NPAAALAR
komunidad. 4. NRUALPAA
5. TLSOAIP

Alin sa mga ito ang madalas


mong puntahan? Bakit?

B. PANLINANG NA GAWAIN
1. PAGLALAHAD Pag-aralan ang mapa ng Ipakita ang mga sumusunod na Ipaskil ang mga sumusunod na
simbolo na makikita sa paligid ng simbolo sa pisara. Hanapin sa hanay B ang
komunidad ng San Isidro. isang komunidad. sagisag na tinutukoy sa hanay
A. B.
1. paaralan
2. ospital
3. palengke
4. simbahan
5. palaruan

May mga simbolo at


sagisag na makikita sa Maari pang dagdagan ang mga
Tukuyin ang ipinapahiwatig
komunidad. Ang mga simbolong ito.
ng bawat simbolo. Ano ang ipinapakita sa bawat
sagisag na ito ay may kani-
kaniyang kahulugan. Ang simbolo?
Magbigay ng kaunting paliwanag
mga ito ang kumakatawan sa bawat simbolo na nakapaskil
sa mga bagay, estruktura, sa pisara.
makasaysayang pangyayari
at iba pang maaaring
pagkakakilanlan sa bawat
komunidad. Ginagamit din
ang mga sagisag na ito sa
mapa ng komunidad.

2. PAGTALAKAY Anu-ano ang makikita sa mapa ng Ano ang kahulugan ng bawat Tukuyin ang ngalan ng mga
San Isidro? Ano ang katumbas ng bawat simbolo na makikita sa pisara? sibolong ipapaskil sa pisara.
Ano ang pinakasentro sa mapa? simbolong makikita sa Nakikita mo rin ba ang mga Sa ilalim nito, isulat ang

DAILY LESSON LOG IN AP 2


Ano ang matatagpuan sa likod at komunidad? Kilalanin ito. simbolong ito sa iyong katumbas na salita para dito.
harap ng paaralan? Anu-ano ang ipinapahiwatig ng komunidad?
Ano ang makikita sa kaliwa at bawat simbolo? Paano ito ginagamit>
kanan ng paaralan? Sino ang makapaglalarawan ng Bakit mahalaga ang mga sibolong
Saan malapit ang bahay mga simbolong makikita sa ito sa komunidad?
pamahalaan o munisipyo? paligid ng komunidad?
Saan makikita ang pook libangan? Anu-ano pang mga simbolo ang
Saan makikita ang himpilan ng inyong maidaragdag?
pulisya? Paano mo ito mailalalrawan?
Saan makikita ang ospital?
Saan makikita ang simbahan?
Anu –anong mga simbolo o sagisag Ilarawan ang mga simbolo na
ang makikita sa mapa? nakikita sa larawan.
Mahalaga ba ang mga simbolong Tukuyin ang kahalagahan ng mga
ito? Bakit? simbolong ito sa komunidad.
Bakit kailangang malaman ng mga
naninirahan ang mga kahulugan ng
bawat simbolo na makikita sa
komunidad?
Paano makakatulong ang mga ito
sa bawat isa?

3. PAGLALAHAT Anu-anong mga simbolo o sagisag Anu-anong mga simbolo ang Anu – ano ang mga Anu-anong mga simbolo ang
ang makikita sa paligid ng makikita sa paligid ng simbolong makikita sa makikita sa paligid ng
komunidad? komunidad? kinabibilangan mong komunidad?
Anu-ano ang kahulugan ng mga Ilarawan ang mga ito. Paa saan ang mga ito?
komunidad?
ito? Anu-ano ang kahulugan ng mga Ano ang gamit ng mga ito?
Saan ito ginagamit? ito? Ano ang kahulugan ng mga Ano ang kahalagahan ng mga
Bakit ito mahalaga? Saan ito ginagamit? ito? simbolong ito sa isang
Basahin at tandaan. Saan ito ginagamit o para komunidad?
 May mga makikita kang simbolo saan ang mga simbolong ito?
sa kapaligiran ng komunidad. Ang
mga simbolong ito ay may kani-
kaniyang kahulugan. Ginagamit
itong pagkakakilanlan ng isang
komunidad.

4. PINATNUBAYANG / Pag-aralan ang mapa. Isulat sa Pangakatin ang mga mag-aaral Hatiin ang klase sa dalawang
papel ang sinasagisag ng simbolo. na mayroong pitong miyembro Gumuhit ng dalawang simbolong pangkat.
GINABAYANG lamang. makikita sa iyong Ang unang pangkat ay bibigyan
PAGSASANAY Pipili ang mag miyembro ng kinabibilangang komunidad. ng guro ng mga larawan ng
pangkat ng kakatawan sa Kulayan ito. simbolo n amakikita sa
kanilang pangkat sa unang Humanda sa pagbabahagi nito sa komunidad.
pagkakataon. klase, Sa ikalawang pangkat naman
Papupuntahin sa likuran ang ibabahagi ang mga salitang

DAILY LESSON LOG IN AP 2


pitong kinatawan. katumbas ng mga simbolo sa
Sa hudyat ay making sa uang pangkat.
ilalarawan na simbolo. Sa muling Sa hudyat ay hahanapin ng unang
hudyat ay magpaunahan sa pangkat o ikalawang pangkat ang
pagtaas ng kamay. kanilang kapareha sa
Sa miyembro na siyang unang pamamagitan ng pagtukoy sa
nakapagtaas ng kamay ang katumbas ng kanilang hawak na
siyang huhula sa simbolong salita o simbolo.
inilarawan ng guro. Sa muling hudyat ay titigil na ang
Kung ito ay tama, ang pangkat na lahat sa paghahanap.
kinabibilangan ng miyembrong Ang mga mag-aaral na
ito ng isang puntos. nakapaghanap ng kanilang
Kung mali, muling huhudyat sa katumbas o kapareha sa kabilang
pabilisan ng pagtaas ng kamay at pangkat ay bibigyan ng
muling huhulaan ng anim na karagdagang puntos para sa
miyembro ang inilalarawan. gawaing ito.
Matapos ito, muling pipili ang Pupunta ang bawat pares sa
bawat pangkat na muling unahan upang magbigay ng
kakatawan sa kanilang pangkat maikling ulat sa kanilang hawak
upang humula sa ilalarawang na simbolo / salita.
simbolo.
Ang pinakamaraming puntos na
pangkat ang siyang panalo at
tatanggap ng premyo.
5. PANGKATANG Pangkatin ang mga mag-aaral na Pangkatin ang mga mag-aaral na Pangkatin ang mga mag-aaral n
mayroon tatlong miyembro mayroong apat na miyembro amayroong pitong miyembro Pangkatin ang mga mag-aaral na may
PAGSASANAY lamang. lamang. Bigyan ng mga simbolo lamang. tatlong miyembro lamang.
Gumuhit ng isang simbolong pare-
Panuto: Punan ang patlang ng ang bawat pangkat na ginamit sa Pipili ang mga miyembro ng parehong makikita sa kani-
ngalan ng mga simbolo o sagisag. talakayan. bawat pangkat ng kakatawan sa kanilang komunidad sa
Ipalarawan ang mga simbolong kanilang pangkat sa unang kinabibilangan. Kulayan ito.
ito sa bawat pangkat. pagkakataon. Sa ilalim nito, isulat ang katumbas na
Papuntahin ang bawat salitang angkop ditto.
kumakatawan sa pangkat sa Humanda sa pagbabahago nito sa
likuran. klase.
Sa hudyat ay tumingin sa
direksyon upang Makita ang
ipinapakitang simbolo sa klase.
Sa hudyat muli ay magpabilisan
sa pagtaas ang mga miyembro ng
pangkat.
Ang unang makapagtaas ng
kamay ang siyang magbibigay ng
kahulugan sa simbolong
ipinakita.
Kung ito ay tama, bibigyan ang

DAILY LESSON LOG IN AP 2


pangkat ng miyembro na unang
nagtaas ng kamay ng isang
puntos. Kung ito naman ay mali,
muling magpapabilisan sa
pagtaas ng kamay ang natitirang
mga miyembro at ibibigay ang
kahulugan ng simbolong
ipanakita.
Muling pipili ang bawat pangkat
ng kakatawan sa kanilang
pangkat. Ipaalala na hindi na
maaaring piliin ang napili ng
miyembro.
Ulitin ang proseso. Ang pangkat
na may pinakamaraming puntos
ang siyang panalo at tatanggap
ng premyo.
V. PAGTATAYA Iguhit ang simbolo sa bawat Pangkatin ang mga mag-aaral na Isulat ang isinasagisag ng simbolo
Hanapin sa Hanay B ang sagisag na bumubuo sa komunidad. Gawin may pitong miyembro lamang. sa bawat bilang. Gawin ito sa
tinutukoy sa Hanay A. Isulat sa ito sa short bond paper. Bawat pangkat ay bibigyan ng sagutang papel.
papel ang letra ng tamang sagot. 1. Ospital isang simbolo na bibigyang
Hanay A Hanay B 2. Pamilihan kahulugan nila sa pamamagitan
3. Himpilan ng pulis ng pagsasadula.
4. Simbahan Bumuo ng isang maikling usapan
5. Paaralan na nagpapahiwatig ng kahulugan
sa simbolong ibinigay.
Bumuo ng isang sitwasyon na
maaaring maging tulay sa
pagbibigay ng kahulugan sa
simbolo.
Bigyan ng sapat na oras ang
bawat pangkat upang maihanda
ang kanilang dula-dulaan.
Matapos ito, isa – isang pupunta
ang bawat pangkat sa unahan
upang ipakita ang kanilang
inihandang dula.
Matpos ang bawat pangkat ay
magbibigay ng komento at
muling tatalakayin ang
kahulugan ng simbolong itinakda
sa bawat pangkat.
*Gumamit ng rubrics sa
pagwawasto.
TAKDANG – ARALIN / GAWAING BAHAY

DAILY LESSON LOG IN AP 2


VI. KARAGDAGANG GAWAIN Magdala ng bondpaper . Magdala ng bondpaper at Takdang – Aralin Iguhit ang pinakapaborito mong
krayola Iguhit sa notebook ang mga simbolo sa komunidad. Kulayan
at krayola simbolong nakikita sa inyong at lagyan ng konting paliwanag
komunidad. tungkol dito.

MASTERY LEVEL ATTENDANCE ATTENDANCE ATTENDANCE ATTENDANCE ATTENDANCE


MALE = MALE = MALE = MALE = MALE =
FEMALE = FEMALE = FEMALE = FEMALE = FEMALE =
TOTAL = TOTAL = TOTAL = TOTAL = TOTAL =

5= 5= 5= 5= 5=
4= 4= 4= 4= 4=
3= 3= 3= 3= 3=
2= 2= 2= 2= 2=
1= 1= 1= 1= 1=
0= 0= 0= 0= 0=
TOTAL = TOTAL = TOTAL = TOTAL = TOTAL =
MASTERY LEVEL = MASTERY LEVEL = MASTERY LEVEL = MASTERY LEVEL = MASTERY LEVEL =

DECISION: (Put a check mark) DECISION: (Put a check mark) DECISION: (Put a check mark) DECISION: (Put a check mark) DECISION: (Put a check mark)
___RETEACH ___RETEACH ___RETEACH ___RETEACH ___RETEACH
___PROCEED ___PROCEED ___PROCEED ___PROCEED ___PROCEED

DAILY LESSON LOG IN AP 2

You might also like