You are on page 1of 6

Paaralan NINOY AQUINO ELEMENTARY SCHOOL Baitang / Antas 2- DAHLIA

DAILY LESSON Guro LORENA A CORTES Asignatura ARALING PANLIPUNAN


LOG Petsa / Oras OCTOBER 9-13 2023 Markahan UNANG MARKAHAN

CLASSROOM BASED LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


ACTIVITIES OCTOBER 9, 2023 OCTOBER 10, 2023 OCTOBER 11, 2023 OCTOBER 12, 2023 OCTOBER 13, 2023
Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay
naipamamalas ang pag- naipamamalas ang pag- naipamamalas ang pag- naipamamalas ang pag- naipamamalas ang pag-
CONTENT STADARD unawa sa kahalagahan unawa sa kahalagahan unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan
ng kinabibilangang ng kinabibilangang kinabibilangang kinabibilangang ng kinabibilangang
komunidad. komunidad. komunidad. komunidad. komunidad.
Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay Ang mag-aaral ay
malikhaing malikhaing malikhaing malikhaing malikhaing
nakapagpapahayag/ nakapagpapahayag/ nakapagpapahayag/ nakapagpapahayag/ nakapagpapahayag/
PERFORMANCE STANDARD nakapagsasalarawan ng nakapagsasalarawan ng nakapagsasalarawan ng nakapagsasalarawan ng nakapagsasalarawan
kahalagahan ng kahalagahan ng kahalagahan ng kahalagahan ng ng kahalagahan ng
kinabibilangang kinabibilangang kinabibilangang kinabibilangang kinabibilangang
komunidad. komunidad. komunidad. komunidad. komunidad.
Nakapaglalarawan ng Nakapaglalarawan ng Nasasagutan ang
sariling komunidad na sariling komunidad na lingguhang pagsusulit
Naibibigay ang katumbas na
Naipaliliwanag ang kahulugan nagpapakita ng mga nagpapakita ng mga
I. LAYUNIN ng bawat simbolo
salitang ginagamit bilang
sagisag ng komunidad
katangian at batayang katangian at batayang
impormasyon sa impormasyon sa
malikhaing paraan malikhaing paraan
II. PAKSA
III. KAGAMITANG PANTURO
I. Sanggunian K-12 Curriculum Guide pahina 6-10 K-12 Curriculum Guide pahina 6- K-12 Curriculum Guide pahina 6- K-12 Curriculum Guide pahina 6- K-12 Curriculum Guide
10 10 10 pahina 6-10
II. Kagamitang Panturo Powerpoint presentation Powerpoint presentation Powerpoint presentation Powerpoint presentation Powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. PANIMULANG GAWAIN

DAILY LESSON LOG IN AP 2


1. BALIK-ARAL Anu-ano ang mahahalagang Ilarawan ang iyong
impormasyon na dapat
komunidad.
nating malaman sa ating
komunidad?
2. PAGGANYAK Buuin ang mga jumbled letters Lagyan ng tsek ang patlang
Anu – anong mga simbolo ang upang mabuo ang mga salita. Buuin ang mga jumbled letters Awit: Ako, Ikaw, Tayo ay kung
makikita sa iyong kinabibilangang 1. SHIANMBA upang sumasagisag ng simbolo sa
bahagi ng komunidad
komunidad? 2. NPMIAHILA makabuo ng mga salita. komunidad
Paano ito ginagamit? 3. NPAAALAR a. SHIANMBA at ekis naman kung hindi.
Anu-ano ang mga kahulugan nito? 4. NRUALPAA b. NRUALPAA
5. TLSOAIP c. NPMIAHILA _____1. Bahayan
d. TLSOAIP _____2. Mesa
e. NPAAALAR _____3. Kalye Maya-maya
_____4. Paligid
_______5. Palengke
_______6. Plasa
_______7. Poste
_______8. Paaralan
_______9. Ihawan
_______10. Ospital

B. PANLINANG NA GAWAIN
1. PAGLALAHAD Ipaskil ang mga sumusunod na Magpakita ng mapa ng isang Ipakita sa mga bata ang mapa
simbolo sa pisara. komunidad. ng komunidad ng San Isidro. Hanapin sa hanay B ang
Ano-anong mga sagisag o Talakayin. sagisag na tinutukoy sa hanay
simbolo ang nakikita mo sa A. B.
larawan? 1. paaralan
2. ospital
3. palengke
4. simbahan
5. palaruan

Maari pang dagdagan ang mga


simbolong ito.
Ano ang ipinapakita sa bawat
simbolo?
Magbigay ng kaunting paliwanag
sa bawat simbolo na nakapaskil sa
pisara.

DAILY LESSON LOG IN AP 2


2. PAGTALAKAY Ano ang kahulugan ng bawat Tukuyin ang ngalan ng mga a. Ipatukoy ang pangalan ng
simbolo na makikita sa pisara? sibolong ipapaskil sa pisara. bawat
Nakikita mo rin ba ang mga Sa ilalim nito, isulat ang larawan
simbolong ito sa iyong katumbas na salita para dito. b. Ibigay ang kahulugan ng May mga simbolo at
komunidad? bawat
sagisag na makikita sa
Paano ito ginagamit> simbolo.
Bakit mahalaga ang mga sibolong c. Pag-usapan ang sagot ng komunidad. Ang mga
ito sa komunidad? mga bata. sagisag na ito ay may
kanya -kaniyang
kahulugan Ang mga ito
ang kumakatawan sa mga
bagay, estruktura,
Ilarawan ang mga simbolo na
nakikita sa larawan. makasaysayang
Tukuyin ang kahalagahan ng mga pangyayari at iba pang
simbolong ito sa komunidad.
maaaring pagkakakilanlan
sa bawat komunidad.
Ginagamit din ang mga
sagisag na ito sa mapa ng
komunidad.
. Ano- ano ang nakikita
mong simbolo sa
komunidad ng San Isidro?
b. Alam mo ba ang
kahulugan ng mga
ito?
c. Bakit mahalagang
malaman ng naninirahan
sa komunidad ang
kahulugan ng bawat
simbolo? Paano ito
makakatulong sa iba?

DAILY LESSON LOG IN AP 2


3. PAGLALAHAT Anu – ano ang mga simbolong Anu-anong mga simbolo ang May mga simbolo at sagisag May mga simbolo at sagisag
makikita sa kinabibilangan mong makikita sa paligid ng na makikita sa komunidad. na makikita sa komunidad. Ang
komunidad? komunidad? Ang mga sagisag na ito ay mga sagisag na ito ay may kani-
Ano ang kahulugan ng mga ito? Paa saan ang mga ito? kaniyang kahulugan.
may kani-kaniyang
Saan ito ginagamit o para saan ang Ano ang gamit ng mga ito?
mga simbolong ito? Ano ang kahalagahan ng mga kahulugan.
simbolong ito sa isang
komunidad?

4. PINATNUBAYANG / Hatiin ang klase sa dalawang Pagtambalin ang larawan sa Lagyan ng tsek ang patlang kung
Gumuhit ng dalawang simbolong pangkat. ngalan nito. Lagyan ng guhit. sumasagisag ng simbolo sa
GINABAYANG makikita sa iyong kinabibilangang Ang unang pangkat ay bibigyan komunidad
PAGSASANAY komunidad. ng guro ng mga larawan ng at ekis naman kung hindi.
Kulayan ito. simbolo n amakikita sa
Humanda sa pagbabahagi nito sa komunidad. _____1. Bahayan
klase, Sa ikalawang pangkat naman _____2. Mesa
ibabahagi ang mga salitang _____3. Kalye Maya-maya
katumbas ng mga simbolo sa _____4. Paligid
uang pangkat. _______5. Palengke
Sa hudyat ay hahanapin ng unang _______6. Plasa
pangkat o ikalawang pangkat ang _______7. Poste
kanilang kapareha sa _______8. Paaralan
pamamagitan ng pagtukoy sa _______9. Ihawan
katumbas ng kanilang hawak na _______10. Ospital
salita o simbolo.
Sa muling hudyat ay titigil na ang
lahat sa paghahanap.
Ang mga mag-aaral na
nakapaghanap ng kanilang
katumbas o kapareha sa kabilang
pangkat ay bibigyan ng
karagdagang puntos para sa
gawaing ito.
Pupunta ang bawat pares sa
unahan upang magbigay ng
maikling ulat sa kanilang hawak
na simbolo / salita.
5. PANGKATANG Pangkatin ang mga mag-aaral n Pangkatin ang mga mag-aaral na may Hatiin ang mga bata sa apat. Pangkatin ang mga mag-aaral sa apat.
amayroong pitong miyembro tatlong miyembro lamang. Panuto: Iguhit sa papel ang mga Pipili ang mga myembro ng pangkat
PAGSASANAY lamang. Gumuhit ng isang simbolong pare- simbolong tumutukoy sa mga na
parehong makikita sa kani- kakatawan sa kanila.
Pipili ang mga miyembro ng bawat salitang
kanilang komunidad sa Magpapaunahan ang bawat

DAILY LESSON LOG IN AP 2


pangkat ng kakatawan sa kanilang kinabibilangan. Kulayan ito. nakasulat. pangkat
pangkat sa unang pagkakataon. Sa ilalim nito, isulat ang katumbas na 1. Ospital 2. Paaralan sa paghula sa simbolong inilarawan
Papuntahin ang bawat salitang angkop ditto. 3. Simbahan 4. Palengke ng
Humanda sa pagbabahago nito sa guro. Ang unang makahula ang
kumakatawan sa pangkat sa 5. Bahayan
klase. siyang
likuran. panalo.
Sa hudyat ay tumingin sa
direksyon upang Makita ang
ipinapakitang simbolo sa klase.
Sa hudyat muli ay magpabilisan sa
pagtaas ang mga miyembro ng
pangkat.
Ang unang makapagtaas ng kamay
ang siyang magbibigay ng
kahulugan sa simbolong ipinakita.
Kung ito ay tama, bibigyan ang
pangkat ng miyembro na unang
nagtaas ng kamay ng isang puntos.
Kung ito naman ay mali, muling
magpapabilisan sa pagtaas ng
kamay ang natitirang mga
miyembro at ibibigay ang
kahulugan ng simbolong ipanakita.
Muling pipili ang bawat pangkat
ng kakatawan sa kanilang pangkat.
Ipaalala na hindi na maaaring piliin
ang napili ng miyembro.
Ulitin ang proseso. Ang pangkat na
may pinakamaraming puntos ang
siyang panalo at tatanggap ng
premyo.

V. PAGTATAYA Pangkatin ang mga mag-aaral na Isulat ang isinasagisag ng simbolo Isulat ang sinasagisag ng Isulat sa patlang ang
may pitong miyembro lamang. sa bawat bilang. Gawin ito sa simbolo. tinutukoy na simbolo. Piliin sa
Bawat pangkat ay bibigyan ng sagutang papel. kahon ang tamang sagot.
isang simbolo na bibigyang Bahayan Palengke
kahulugan nila sa pamamagitan ng Himpilan Paaralan
pagsasadula. Ospital
Bumuo ng isang maikling usapan
na nagpapahiwatig ng kahulugan __________1. Kapag maysakit
sa simbolong ibinigay. ang isang tao, dadalhin mo siya
Bumuo ng isang sitwasyon na dito para gumaling.
maaaring maging tulay sa __________2. Dito makikita ang

DAILY LESSON LOG IN AP 2


pagbibigay ng kahulugan sa mga nakahintong sasakyan.
simbolo. __________3. Dito naninirahan
Bigyan ng sapat na oras ang bawat ang isang pamilya.
pangkat upang maihanda ang __________4. Natututo ang mga
kanilang dula-dulaan. bata ng wastong pag-uugali at
Matapos ito, isa – isang pupunta nagbibigay ng dekalidad na
ang bawat pangkat sa unahan edukasyon.
upang ipakita ang kanilang __________5. Binibilhan ng mga
inihandang dula. pangunahing mga
Matpos ang bawat pangkat ay pangangailangan tulad ng damit,
magbibigay ng komento at muling pagkain at iba pa.
tatalakayin ang kahulugan ng
simbolong itinakda sa bawat
pangkat.
*Gumamit ng rubrics sa
pagwawasto.

TAKDANG – ARALIN / GAWAING BAHAY


VI. KARAGDAGANG GAWAIN Takdang – Aralin Iguhit ang pinakapaborito mong Iguhit ang mga sagisag o Gumupit ng larawan na
Iguhit sa notebook ang mga simbolo sa komunidad. Kulayan simbolong makikita sa iyong sumasagisag sa iyong
simbolong nakikita sa inyong at lagyan ng konting paliwanag komunidad. Isulat sa ilalim nito komunidad. Isulat ang kahulugan
komunidad. tungkol dito. ang tinutukoy ng bawat isa. ng bawat larawan.

MASTERY LEVEL ATTENDANCE ATTENDANCE ATTENDANCE ATTENDANCE ATTENDANCE


MALE = MALE = MALE = MALE = MALE =
FEMALE = FEMALE = FEMALE = FEMALE = FEMALE =
TOTAL = TOTAL = TOTAL = TOTAL = TOTAL =

5= 5= 5= 5= 5=
4= 4= 4= 4= 4=
3= 3= 3= 3= 3=
2= 2= 2= 2= 2=
1= 1= 1= 1= 1=
0= 0= 0= 0= 0=
TOTAL = TOTAL = TOTAL = TOTAL = TOTAL =
MASTERY LEVEL = MASTERY LEVEL = MASTERY LEVEL = MASTERY LEVEL = MASTERY LEVEL =

DECISION: (Put a check mark) DECISION: (Put a check mark) DECISION: (Put a check mark) DECISION: (Put a check mark) DECISION: (Put a check mark)
___RETEACH ___RETEACH ___RETEACH ___RETEACH ___RETEACH
___PROCEED ___PROCEED ___PROCEED ___PROCEED ___PROCEED

DAILY LESSON LOG IN AP 2

You might also like