You are on page 1of 4

School CARAYACAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level IV

GRADE 4 Teacher JEFFRIL U. DELA CRUZ Learning Area FILIPINO


DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time OCTOBER 09-13, 2023 Quarter 1 QUARTER
ST

Inspected by: LEONIDA G. MEDENILLA, EdD -Head Teacher III Date


MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
WEEK 9 October 23, 2023 October 24, 2023 October 25, 2023 October 26, 2023 October 27, 2023

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan atdamdamin
Naipamamalas ang iba’t ibangkasanayan sa pag-unawa ng iba’t ibang teksto
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t – ibang teksto at napapalawak ang kaalaman sa talasalitaan
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media tulad ng patalastas at maikling pelikula
Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
B. Pamantayan sa pagganap Natatalakay ang paksa o isyung napakinggan
Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang may damdamin, wastong tono at intonasyon
Naisasalaysay muli ang nabasang kuwento o teksto nang may tamang pagkakasunod-sunod at nakagagawa ng poster tungkol sa binasang teksto
Nagagamit ang diksiyonaryo at nakagagawa ng balangkas sa pagkalap at pag-unawa ng mga impormasyon
Nakasusulat ng talatang pasalaysay
Nakapagsasalaysay tungkol sa pinanood
Nakasasali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento
C. Mga Kasanayan sa F4PB-lf-j-3.2.1 F4PT-lg-1.4 F4PDI-g-3
Pagkatuto Nasasagot ang mga tanong na bakit Naibibigay ang kahulugan ng salita Nasasagot ang mga tanong tungkol sa
Isulat ang code ng bawat at paano sa pamamagitan ng kasingkahulugan pinanood First Quarter First Quarter
kasanayan F4PS-lb-h-6.1 Examination Examination
Naisasalaysay muli ang napaking-
gang teksto gamit ang mga larawan
Pagsagot sa Tanong na Bakit at Pagsasalaysay ng mga Pangyayari Mahahalagang Detalye ng Pelikula
II. Nilalaman
Paano Gamit ang larawan Prediction Chart
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 73-74 74-75 76
2. Mga Pahina sa Kagamitang 29-36 29-36 29-36
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa activity sheet, tsart larawan graphic organizer, tsart Mga larawan, mapa, bondpaper
portal ng Learning Resource
IV. PAMAMARAAN
A. Pagganyak: Balikan Balikan
Itanong: Itanong: Ano ang pelikulang pinanood natin
Bakit ba tayo pumapasok sa Paano pagsunud-sunudin ang mga kahapon?
paaralan? larawang may kaugnayan sa kwento. Paglalahad ng takdang – aralin, kung
anong bahagi ng pelikula ang iginuhit
nila.
Magpakita ng mga larawan na Pagganyak Pagganyak
nangyari sa kwento. Itanong: Magpakita ng mga larawan na
a. Ano ang paborito mong palabas sa nagpapakita ng mga pangyayari sa
telebisyon? kwento.
b. Bakit mo ito paborito?
c. Ano ang napanood mong pelikula?
Tumawag ng ilang mag-aaral upang
magbahagi ng kanilang sagot.
B. Presenting Examples/ Pangganyak na Tanong Itanong sa mga mag-aaral kung anu- Pagtiyak sa Layunin sa Panonood
instances of the new Paano tayo inihahanda ng mga ano ang mga pangyayaring ito.
lesson (Presentation) aralin sa paaralan para mabuhay? Ipaskil sa pisara ang pamagat ng
Gawin Natin pelikulang panonoorin.
Sabihin ang pamagat ng kuwento.
Itanong:
Tungkol kaya saan ang kuwento
natin?
Sabihin:
Ano-ano ang tanong na nais mong
masagot sa kuwentong babasahin?
Ano kaya ang kaugnayan ng
kuwentong mapakikinggan sa sarili
mong karanasan?
Ipaliwanag ang gagawin sa talaan
na ito.
Ipasulat dito ang mga tanong at
kasagutang makukuha habang
binabasa ang kuwento.
C. Discussing new Ipabasa ang kuwento na nasa Pagsunud- sunurin ang mga Pag-usapan ang larawan.
concepts and practicing Basahin Mo, KM, ipinakitang larawan batay sa Itanong:
new skills no.1 p. 31. kwentong napakinggan. a. Ano ang pamagat ng pelikula?
(Modeling) Itanong: Paano pinag sunud – sunod ang mga b. Ano ang mga nasa larawan?
Ano-ano ang tanong na isinulat mo larawan? c. Ano ang ipinahihiwatig nito?
bago basahin ang kuwento? d.. Ano-ano ang hula ninyong
Nasagot ba ang mga ito? Ipalahad muli ang mga pangyayari sa mangyayari sa kuwento?
Ano ang kaugnayan ng binasang kwento batay sa mga larawan. e. Ano-ano ang tanong na nais
teksto sa sariling karanasan? Paano muling nailahad ang kwento? ninyong masagot ng pelikulang
Bakit sinabing magtanim upang Ano ang kahalagahan ng panonoorin?
mabuhay? pagkakasunod – sunod?
Paano inihahanda ng guro ang Ipagamit ang prediction chart.
kaniyang mga mag-aaral sa Gawin Ninyo
kanilang sariling buhay? Pangkatin ang klase.
Bakit kaya namangha si Efren nang Bigyan ang bawat pangkat ng
makita ang kaniyang plot? magkaibang gawain.
Sino ka sa kuwento?
Paano mo nasabi?
D. Discussing new Gawin Ninyo Gawain A Panonood ng pelikula.
concepts and practicing Pangkatin ang klase. Bigyan ng malaking papel ang bawat Magbigay muna ng mga pamantayan
new skills no.2 Pag-usapan sa pangkat ang pangkat upang iguhit dito ang mga na dapat gawin ng mga mag – aaral
(Guided Practice) karanasan ng bawat mag-aaral pangyayari sa kuwentong kanilang habang nanonood ng pelikula.
tungkol sa kung pagtatanim ng napakinggan.
halaman. Matapos ang inilaang oras, tawagin
Paano nila itinanim ang mga ang bawat pangkat upang ibahagi sa
halaman at paano nila ito inalagaan. klase ang kanilang iginuhit.
Gawain B
Ipaguhit sa pangkat ang kahulugan
ng mga salita batay sa pagkakagamit
nito sa kuwentong napakinggan.
tahanan pagsubok
paaralan pangarap
kaparangan tagumpay
E.Developing Mastery Matapos ang inilaang oras ay ang Matapos ang inilaang oras ay ang Sabihin sa mga mag-aaral na sagutan
(Leads to Formative presentasyon ng bawat grupo. presentasyon ng bawat grupo. ang tsart habang pinapanood ang
Assessment 3.) inihandang pelikula.
(Independent Practice )
F. Finding practical Pagsasapuso Ano ang kahalagahan ng prediction
application of concepts and Bilang isang mag – aaral, ano ang Iguhit ang sarili mo sampung taon chart?
skills in daily living maari mong gawin habang bata ka mula ngayon at ang tagumpay mo sa
(Application/Valuing) pa para maihanda ang sarili sa pag-abot ng iyong pangarap.
iyong kinabukasan?

G. Making Paano ginagamit ang tanong na Itanong: Ano ang mga katanungan na dapat
Generalization bakit at paano? Paano muling naisasalaysay ang nating sagutin bago manood ng
and abstraction kwentong napakinggan? pelikula?
about the
lesson
(Generalization
)
H. Evaluating learning Isulat kung bakit o paano ang Umisip ng isang karanasan mo Hayaang tapusin ng mga bata ang
bubuo sa diwa ng mga tanong. patungkol sa pagtatanim ng kanilang prediction chart.
1. ______ mo ginawa ang iyong halaman, Iguhit ito at hatiin sa apat
proyekto? na pangyayari . Gawin ito sa Pagsasagot ng mga katanungan
2.________ hindi ka pumasok kwaderno. matapos ang panood ng pelikula.
kahapon?
3._______ kailangang alagaan ang
ating kalikasan?
4. ________ gusto mong maging
doktor?
5. _______ ang tamang pagluluto ng
sopas?
I. Additional activities for Ipagawa ang TIGIL- LAKAD Iguhit ang isa sa bahagi ng pelikula na
application and Pagawain ang mga mag-aaral ng iyong ngustuhan. Gawin ito sa
remediation isang talahanayan na katulad ng bondpaper.
(Assignment) nasa ibaba.
Ipasulat sa loob ng bilog ang mga
gawain na dapat nilang itigil dahil
hindi ito makatutulong sa pag-abot
ng pangarap.
Sa loob naman ng palaso, ipasulat
ang mga binabalak na gawain o
mga bagay na gagawin upang
maabot ang sariling pangarap.
J. REMARKS
K. REFLECTION
A. No. of learner who earned 80%
B.No. of learner who scored below
80% ( needs remediation)
C. No. of learners who have caught
up with the lesson
D. No of learner who continue to
require remediation
E. Which of my teaching strategies
work well? Why?
F. What difficulties did I encounter
which my principal /supervisor
can help me solve?
G. What innovation or localized
materials did I use/discover
which I wish to share w/other
teacher?

You might also like