You are on page 1of 3

Learning Area Edukasyon sa Pagpapakatao

Learning Delivery Modality Face-to-Face Learning

Paaralan Gulang Gulang National High School Baitang Ikawalo (8)

LESSON Guro ZOE P. ABELLA Asignatura Edukasyon sa


Pagpapakatao
EXEMPLAR Petsa DAY 2 Markahan UNANG PANAHUNAN
WEDNESDAY- September 13,2023
(IDEA)
Prudence 12:20-1:20
Serenity 2:20-3:20
Gaeity 4:30-5:30
Oras Justice 5:30-6:30 Bilang ng Araw 1
THURSDAY-September 14,2023
Diligence 1:20-2:20
Friendship 2:20-3:20
Integrity 4:30-5:30
Justice 5:30-6:30
FRIDAY- September 15, 2023
Amity 12:20-1:20
Tenacity 2:20-3:20
Nobility 3:30-4:30
Unity 4:30-5:30

I. LAYUNIN Sa araling ito, ang mga mag- aaral ay inaasahang:


Pangkaalaman : Nasusuri ang pag-iral ng pagmamahalan, pagtutulungan at
pananampalataya sa isang pamilyang nakasama, naobserbahan o
napanood.
Pangkasanayan : Naiuugnay ang mga karanasan sa sariling pamilya sa pagpapaunlad
ng pakikipagkapwa tao.
Pandamdamin : Nabibigyang halaga ang umiiral na pagmamahalan, pagtutulungan
at pananampalataya sa pamilyang kinabibilangan.
A.Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pamilya bilang natural na institusyon ng
Pangnilalaman lipunan.
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos tungo sa pagpapaunlad ng
pagmamahalan at pagtutulungan sa sariling pamilya.
C.Pinakamahalagang Nasusuri ang pag-iral ng pagmamahalan, pagtutulungan at pananampalataya sa isang
Kasanayan sa Pagkatuto pamilyang nakasama, naobserbahan o napanood. (EsP8PB-Ia-1.2)
(MELC/CSE)
D.Pagpapaganang Kasanayan Nakakalahok nang may kasiglahan sa talakayan (Face-to-Face Classes)
II. NILALAMAN Pagmamahalan, Pagtutulungan at Pananampalataya Umiiral sa Pamilya
III. KAGAMITANG
PANTURO
A.Mga Sanggunian
a.Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
b.Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
c.Mga Pahina sa Teksbuk
d.Karagdagang Kagamitan
mula sa Patrol ng Learning
Resource
e.Listahan ng mga  Test paper
kagamitang panturo para sa  manila paper, pad paper, smart TV/projector
mga gawain sa pagpapaunlad
at pakikipagpalihan
IVPAMAMARAAN
A. Panimula . Preliminary Activities
a. Opening Prayer
b. Attendance
c. Class Agreement
BALIK-ARAL: GUESS THE WORD

MOTIBASYON:

B. ACTIVITY
C. ANALISIS
D. ABSTRAKSYON Dugtungan ang pahayag upang mabuo ang kaisipan. Isulat ang sagot sa sagutang papel.
1. Kung papairalin ang pagmamahalan sa aming pamilya, magkakaroon ng ____________.
2. Mahalagang mahubog ang pananampalataya sa Panginoon sa aming tahanan upang
____________.
3. Mapapairal ang pagtutulungan at pakikiisa sa aming pamilya sa pamamagitan ng
__________________.
APLIKASYON
1. Nakasanayan ni Melba na tuwing pasko ay may handog siyang laruan sa mga batang
mahihirap. Anong damdamin ang pinapairal ni Linda tuwing pasko?
A. matulungin lalo na sa mga bata C. ibinabalik lamang niya ang biyaya sa iba
B. mapagbibigay sa mga bata D. labis na pagmamahal sa mga mahihirap na bata
2. Nagkasakit ang asawa ni Rina, wala silang trabaho kaya pansamantala silang pinatira sa
bahay ng kaniyang byanan upang maipagamot ang kaniyang asawa. Aling katangian ang
ipinakita ng kaniyang byanan?
A. madasalin C. mapagkunwari
B. matulungin D. mapagkumbaba
3. Bakit umiiral sa pamilya ang pagmamahalan, pagtutulungan at pananampalataya? Dahil;
A. may bukas na komunikasyon ang pamilya
B. may respeto ang bawat miyembro ng pamilya
C. may pagpapahalaga ang bawat isa sa pamilya
D. pantay-pantay ang pakikitungo nila sa isa’t isa
4. Tuwing Linggo hindi lumiliban ang pamilyang Malabanan sa pagsisimba. Anong kaugalian
ang umiiral sa pamilyang Malabanan?
A. walang kaguluhan sa pamilya C. umiiral ang pagmamahalan sa pamilya
B. nanatiling masunurin ang pamilya D. may matatatag na pananampalataya ang pamilya
5. Lumaki si Lucas na hindi niya parating nakasama ang kaniyang mga magulang dahil sa
trabaho nila. Ang lagi niyang kasama ay ang kaniyang Lola. Halos ito na ang nagpalaki sa
kaniya, kaya gagawin niya ang lahat para sa kaniya. Anong katangian ang ipinapakita ni
Lucas sa kaniyang Lola? A. naaawa siya sa kaniyang lola. B. pagpapakita ng
pagkamatulungin C. labis na pagmamahal para sa kaniyang lola D. sinusuklian niya ng
kabutihan ang ginawa ng lola
Key to correction:
1.B 2.B 3. C 4.D 5.C
V. REPLEKSYON / PUNA
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagsusuri
B.Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng
karagdagang mga aktibidad
para sa remediation
C.Nagtagumpay ba ang mga
aralin sa remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na nakahabol
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
patuloy na nangangailangan
ng remediation
E. Alin sa aking mga
istratehiya sa pagtuturo ang
gumana nang maayos? Bakit
gumana ang mga ito?
F. Anong mga paghihirap ang
aking naranasan na
matutulungan ako ng aking
punong-guro o superbisor na
malutas?
G. Anong mga inobasyon o
localized na materyales ang
aking ginamit/natuklasan na
nais kong ibahagi sa ibang
mga guro?

Prepared and executed by:

ZOE P. ABELLA
SST III- ESP 8 TEACHER

You might also like