You are on page 1of 4

School: Balite I Elementary School Grade Level: Four

GRADES 1 to 12 Teacher: MARY ANN A, CASTRO Learning Area: Catch up Fridays


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: January 19,2024 Quarter: Second-week 9

Reading Values Peace Health HG

I. Layunin 1. Improve learners’ To set the overarching goal and 1.To prepare the environment and 1. To prepare the learner's physical state to 1.Analyze responsible decisions and
vocabulary through learning tone for catch-up learners for the peace education prevent injuries and improve blood flow goals toward achievement of
new words. Fridays,emphasizing the holistic learning session. 2. internationa.l hea.lth news To engage personal welfare and common good
2. Read a variety of development of individuals. 2.To equip learners with the learners in physical and mindfulness 2.Enumerate the advantages of
reading materials silently. appropriate knowledge, skills, activities to improve wellness. knowing the connection of choosing
3. Develop learners’ arld values in Peace Education 3. Give reflection on the iearning profession and vocation with the
understanding of the materials 3.To reflect on learning experience knowledge, competencies and
read. experiences in Peace Education 4. To consolidate information gained from experiences guided by the parents,
4. To consolidate information the given activity guardians, and significant others
gained from the learning session 3.Strengthen the connection among
in Peace Education knowledge, skills and roles of
parents or guardians and significant
adults in choosing a profession,
vocation and future plans
A. Pamantayang
Nilalaman

B. Pamantayan sa
Pagganap

C. Most Essential
Learning
Competencies (MELC)
D. Pagpapaganang
Kasanayan

II. Nilalaman Ang Munting Regalo Peace Concepts (Positive and Peace Concepts (Positive and . Stress Management . Problem solving: Strengthen the connection
Negative Peace) . Principle of Negative Peace) . Principle of Asking for help. among knowledge, skills and
Peace Peace roles of parents or guardians
and significant adults in
Katapatan sa Paggawa” Kwento ng pagbabago at pag- “Si Pepe at ang Bato ni Lola Pacing” choosing a profession,
asa vocation and future plans
III. Kagamitang Panturo

A. Mga Sanggunian

a. Mga pahina sa Gabay ng Reference: DO Reference: DO Reference: DO Reference: DO Memorandum


Guro Memorandum No. 001 Memorandum No. 001 Memorandum No. 001 s. No. 001 s. 2024
s. 2024 s. 2024 2024
b. Mga pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral

c. Mga Pahina sa Teksbuk

d. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource

B. Listahan ng mga Kwento,laptop Kwento,laptop Kwento,laptop Kwento,laptop


Kagamitang Panturo para powerpoint powerpoint powerpoint powerpoint
sa mga Gawain sa
Pagpaapunlad ng
Pakikipagpalihan

IV. Pamamaraan

A.Panimula (Introduction) A. Pre-Reading Naranasan mo na bang 1.Nais mo na ban a makamit What do you want to
(Friday Routine) Friday Routine:
magbigay ng sapat na oras ang kapayapaan hindi lang sa become when you grow up?
(Oreoeration and setting in) Kailan ba tayu nakakatanggap
ng regalo? sa iyong kapamilya na may ating sarili, pamilya at sa Naranasan nyo na bang magkaroon ng suliranin
karamdaman? ating bansa? o problema? Maybe you would like to
Gusto nyo bang laging become a driver, a farmer,
makatanggap ng regalo? Bakit? Basahin ang maikling Ano ang nararamdaman mo kapag ikaw ay may a singer, a swimmer, a
2. Makakatulong ba ang problema?
Ano nararamdaman nyo kapag kuwento usaping pangkapayaan upang teacher or others? This will
nakakatanggap kayo ng regalo? “Katapatan sa Paggawa” be fun because you will do
umunlad ang ating sarili at an Kanino ka madalas lumalapit upang ikaw at great things. Your parents
gating bansa? humingi ng tulong?
will help you in learning the
Hindi mahirap sa isang
different jobs so that you
mabuting manggagawa na May masama bang naidudulot ang problema sa
ating kalusugang mentalidad? can think of what you want
Pagganyak. tanggapin ang mga kamalian
to become when you grow
habang ginaganap ang up.
Pag-awit ng Happy birthday kanyang Gawain.
Song.
Hindi isinisisi ng isang
matapat na manggagawa sa
mga kasamahan ang
nagawang pagkakamali

B.Reflective Thinking During Reading Naintindihan ba maa bata Basahin ang kwento at Bashin ang Kwentong: Let try this.
Activities ang ang kwento? Si Pepe at ang Bato ni Lola Pacing” 1. Prepare you scissors, bond paper
1.Basahin muna ng guro ang bigyan ng Gawain and crayon color yellow.
(Current Health Sharing) kwentong,Ang Munting Regalo
Peace education Learning Session) Tungkol saan ang maikling
pagkatapos. 2. 2. Then, cut out heart shapes using
bond paper . Label the heart as
2.Ipabasa sa mga bata ang kwento?
kwento ng. “Kwento ng pagbabago Your interest, skills,
a. By group Sino ang makakapagbigay ng at pag-asa.” talents, practices, and
b. Class tungkol sa ating kwento? experience in life have
effects in choosing your
3. Pagtalakay sa Kwento. Activity:
future job. You may ask the
1. Ano ang pamagat ng kwento?
help of your parents/
2. Sino ang may akda ng Batay sa salitang
kwento? guardians in reading this
nakasulat sa papel ano
3.Sino ang batang bida sa part.
ang salitang kaugnay ng
kwento?
salitang GIYERA.
4. Ano ang kanyang iniisip? Interest is wanting to know
5. Sino ang may kaarawan? about something you like
6. Ilang taon na ang kanyang example: playing outdoor
ate?
games, collecting stickers,
7. Ano ang naisip Nyang
iregalo? reading books, watching
8.Ano ang ginawa nya? cartoons and many others.
9. Ano ang nangyari habang
bitbit ang bulaklak? Skills is your ability to do
10. Ano naramdaman ni something well like cleaning
Rona noong Nawala ang isang yourself, riding a bicycle,
bulaklak? coloring, arranging your
11. Sa palagay nyo ano ang
toys, playing musical
naramdaman ni Rona at ate nya
sa binigay na munting regalo? instruments and solving
12. Kung kayo si Rona ano ang puzzles.
ireregalo nyo sa ate nyo?

Post Reading Pag-uulat ng bawat Isagawa Natin. Answer the following


C.Structured 3.Pangkatang Gawain Kung kayo ba ay Grupo : questions on a clear sheet
Isagawa Natin. nagkamali, isinisisi niyo Unang Pangkat. of bond paper.
Values Activities Unang Pangkat. Isadula ang pangyayari sa kwento.
( Health Session) ba ito sa inyong 1. Who helps you in doing
Iguhit ang paboritong bahagi ng
kasama? your homework?
(Progress Monitoring And kwento. Ikalawang pangkat.
2. Who taught you new
Reflection Sharing) Magbigay ng 5 maaring maidudulot sa
skills? ( example : riding a
Ikalawang pangkat. mentalidad na kalususgan ang pang-aaway
Umawit ng isang awiting sa iyong kapwa bicycle, playing a new
pangkaarawan,sabayan ng game)
sayaw. Ikatlong Pangkat. 3. Who takes care of you
Iguhit ang nagustuhang bahagi ng kwento. when you are sick?
Ikatlong Pangkat. 4. Who can help you in
Sa isang malinis na papel,isulat
nyo ang mga gusting matanggap learning about the different
na regalo sa inyong kaarawan. jobs?
5. Who helps you in doing
Ikaapat na Pangkat. difficult tasks?
Isadula ang isang tagpo sa isang
may kaarawan
D.Group Sharing and reflection Ano ang Magandang kaugalian Para lalo ninyong Itanong. Did you enjoy answering the
(Reflection And Sharing) ang naisasabuhay kapag tayu ay maintindihan ang ating Ano ang Masamang naidudulot sa pag- questions? Why?
nagbibigay ng regalo sa isang iisip at damdamin ng pang-aaway sa iyong Are you happy to know that your
aralin.
may kaarawan? kapwa? parents and other family members
Magibigay ng limang help you in doing many things?
magandang katapatan na
nangyari sa inyo sa tototong
buhay. Isulat ito sa inyomng
sagutang papel.

E.Feedback and reinforcement Itanong. Base sa tinalakay natin, ano Itanong: Sagutin ang mga sumusunod. Write whether the following
(Wrap Up) 1.Naunawaan ba ang ang pinakanatutunan ninyo Ano ang aral na nakuha statement talk about skills, or
sa ating kwento? 1. Ano ang pamagat ng kwento? interest.
kwento? bilang isang mag-aaral?
2. Sino ang may akda ng kwento?
Ang pagiging matapat ay May Mabuti bang dulot ____1. You draw a house.
2. Nag-enjoy ba kayu sa ang giyera sa atin?
3.Sino ang batang bida sa kwento?
____2. You act as a leader of the
nangangahulugan na walang 4. Ano ang suliranin ng bata sa kwento?
ating ginawa? group.
pangdadaya o ang taong 5. May Maganda bang naidudulot sa isip at
3.Nabasa bang Mabuti matapat ay may takot sa damdamin ng iyong kapwa ang pang- ____3. You dance gracefully.
ang mga salita sa kwento? Diyos. aaway? Bakit? ____4. You sing with your
4. Ano ang family.
nararamdaman Ninyo
kapag marunong kang
bumasa at naiintindihan
ang mga kwento?

V. Pagninilay
(Reflection)
EXIT SLIP

You might also like