You are on page 1of 3

School: Forchacu IV ES Grade Level: III

GRADES 1 to 12
Teacher: Dyan M. Francisco Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 18 - 22, 2023 (WEEK 4) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa kinalalagyan ng mga lalawigan sa rehiyong kinabibilangan ayon sa katangiang heograpikal nito.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapaglalarawan ng pisikal na katangian ng mga lalawigan sa rehiyong kinabibilangan gamit ang mga batayang impormasyon tungkol sa
direksiyon ,lokasyon,populasyon,at paggamit ng mapa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalarawan ang populasyon ng iba’t ibang pamayanan sa sariling lalawigan gamit Naihahambing ang mga lalawigan sa rehiyon ayon sa dami
Isulat ang code ng bawat kasanayan. ang bar graph. ng populasyon gamit ang mapa ng populasyon.
AP3LAR – Id -5 AP3LAR –Id -6
II. NILALAMAN Populasyon sa mga Lalawigan sa Rehiyon

Populasyon sa Aking Pamayanan


Intergasyon : Sining Pagbasa at Matematika
III. PAMAMARAAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro CG ph. 30 ng 120
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
5. Internet Info Sites

B. Iba pang Kagamitang Panturo


IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Magpalaro ng “the boat is sinking”. Bar Graph ng Populasyon
pagsisimula ng bagong aralin. Ipakita ang simpleng bar graph? Ano ito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Aling mga pangkat ang pinakamarami ang kasapi? Ano ang populasyon? Bigyan ng puzzle na buuin Linangin ang salitang “
- Alin ang magkasingkadami? ng mga bata. populasyon”.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Mahalaga ba ang Ano ang inyong nabuo? Magpakita ng bidyu ng
bagong aralin. ginagampanang tungkulin ng populasyon sa isang lugar.
mga tao sa isang
pamayanan?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magpakita ng powerpoint - Aling pamayanan ng San - Ano ang masasabi mo sa
paglalahad ng bagong kasanayan tungkol sa populasyon. Narciso ang may populasyon sa isang lugar?
#1 pinakamalaking populasyon
sa pamayanan?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Hatiin ang mga bata sa pangkat:Bigyan ang bawat Pagsagot sa Gawain C sa Ipagawa ang Gawain B sa Ipagawa ang Gawain C sa KM.
araw na buhay pangkat ng tig sasampung perang papel. Maglaro KM. KM..
ng tinda-tindahan.
Ano ang populasyon? Paano naipakita ang
pagkakaiba ng dami ng populasyon sa isang
H. Paglalahat ng Aralin pamayanan? Bigyang diin ang Tandaan Ano ang natutuhan mo sa Paano mo nailalarawan ang
Pasagutan ang Natutuhan Ko sa LM. Mo sa KM. aralin? populasyon sa isang lugar?
Gumawa ng bar graph gamit ang datus ng iba’t
ibang barangay ng San Narciso,Quezon.
I. Pagtataya ng Aralin Gumawa ng bar graph ng Pasagutan ang Natutuhan Maghanda ng sariling larawan
populasyon ng rehiyon IV –A Ko sa KM. ng populasyon sa isang
CALABARZON. lalawigan.

J. Karagdagang Gawain para sa Gumawa ng bar graph ng Gumupit ng mga larawan No assignment.
takdang-aralin at remediation populasyon ng inyong lugar. ng mga iba’t ibang pangkat
ng tao na makikita sa
sariling lalawigan o rehiyon.
Gumawa ng talata tungkol
sa pangkat na nagsasabi ng
kanilang kahalagahan sa
inyong lalawigan .
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:
DYAN M. FRANCISCO
TEACHER
Noted by:
CRISTINE A. PEROTE
HEAD TEACHER

You might also like