You are on page 1of 8

School: SOUTH 1-A CENTRAL SCHOOL Grade Level: V

GRADE 5
DAILY LESSON LOG Teacher: ANTHONETTE LLYN JOICE B. BURGOS Learning Area: EPP
Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 12-16, 2024 (WEEK 3) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagkatuto sa mga kaalaman at kasanayan sa gawaing pang-industriya tulad ng gawaing kahoy, metal kawayan, elektrisidad at iba pa
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may kawilihan ang pagbuo ng mga proyekto sa gawaingkahoy, metal, kawayan , elektrisidad at iba pa
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Natutukoy at naatatalakay ang mga 1.Natatalakay ang mga kasangkapan at 1.Natatalakay ang mga kasangkapan 1. Natutukoy ang mga materyales Lingguhang Pagsusulit
kaalaman at kasanayan sa gawaing kagamitan sa gawaing elektrisidad at kagamitan sa gawaing elektrisidad at kagamitan na ginagamit sa
elektrisidad. 2.Nalilinang ang pagkamaingat sa 2.Nalilinang ang pagkamaingat sa gawaing elektrisidad.
2. Naipakikita at naisasagawa ang mga paggamit ng mga kasangkapan at paggamit ng mga kasangkapan at 2. Naipakikita ang pagiging
kaalaman at kasanayan sa gawaing kagamitansa gawaing elektrisidad kagamitansa gawaing elektrisidad maingat sa mga gawaing may
elektrisidad EPP5IA-0c- 3, 3.Nagagamit ang kasangkapan at 3.Nagagamit ang kasangkapan at kinalamansa elektrisidad
kagamitan sa gawaing elektrisidad kagamitan sa gawaing elektrisidad 3. Nasasabi ang gamit ng mga
EPP5IA 0c-3, EPP5IA 0c-3, materyales at kagamitan sa
gawaing elektrisidadEPP5IA 0c-3,
II.NILALAMAN Pagtalakay sa mga kaalaman at Paggamit ng mga Kasangkapan at Paggamit ng mga Kasangkapan at Pagtukoy sa mga materyales at
kasanayan sa gawaing elektrisidad Kagamitan sa Gawaing Elektrisidad Kagamitan sa Gawaing Elektrisidad kagamitan na Ginagamit sa
gawaing Elektrisidad
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro CG p.26 CG p.26 CG p.26 CG p.26
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag-
aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Makabuluhang Gawaing Pangtahanan Makabuluhang Gawaing Pangtahanan Makabuluhang Gawaing Makabuluhang Gawaing
at Pangkabuhayan 5 pp.195-196 at Pangkabuhayan 6 ph. 195-196 Pangtahanan at Pangkabuhayan 6 ph. Pangtahanan at Pangkabuhayan 6
195-196 ph. 195-196
4.Karagdagang kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B.Iba pang kagamitang panturo realya, tsart, wire, plais larawan ng mga kagamitan sa gawaing larawan ng mga kagamitan sa larawan ng mga materyales at
elektrisidad, gawaing elektrisidad, kagamitan ginagamit sa gawaing
Realya- standard screw driver, Phillips Realya- standard screw driver, elektrisidad, tsart, realya
screw driver, plais, turnilyo, tester, Phillips screw driver, plais, turnilyo,
metro, vise grip, lanseta, tsart, music tester, metro, vise grip, lanseta, tsart,
player music player
IV.PROCEDURES
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o a. Ano-ano ang batayan para Anu-ano ang mga materyales at Anu-ano ang mga materyales at Paano binabalatan ang wire na
pagsisimula ng bagong aralin makagawa ka ng isang proyekto? kagamitan sa paggawa ng gawaing kagamitan sa paggawa ng gawaing gagamitin sa sugpong?
b. Ano ang kahalagahan ng elektrisidad elektrisidad
pagpaplano ng gawain bago
magsimulang
gumawa?
c. Ano ang natapos ninyong proyekto?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakikita ng guro ang mga kagamitan Pagpapakita ng mga kagamitan at Pagpapakita ng mga kagamitan at Pagpapakita ng larawan ng isang
tulad ng palais, longnose pliers, kasangkapan sa gawaing elektrisidad kasangkapan sa gawaing elektrisidad elektrisyan
tester, wire stripper at electrical tape. a. Ano ang nakikita mo sa
Itanong sa mga mag-aaral kung larawan?
saanginagamit ang mga ito. b. Anu-anong mga materyales
a. Ano-ano ang ginagawa ng isang ang karaniwan niyang ginagamit?
elektrisyan? c. Anu-anong mgakagamitan ang
b. Paano niya ito ginagawa? karaniwang niyang ginagamit?
Panimulang Pagtatasa
An Ipasagot sa mga bata ang mga
ong mga bagay ang nakikita ninyo? Anong mga bagay ang nakikita ninyo?
b. Sino ang kadalasang gumagamit ng sumusunod na tanong.
b. Sino ang kadalasang gumagamit ng a. Anu-ano ang mga materyales
mga ito? mga ito?
c. Saanong mga gawain ginagamit at kagamitan na ginagamit sa
c. Saanong mga gawain ginagamit ang gawaing elektrisidad ang alam na
mga ito? ang mga ito?
Panimulang Pagtatasa ninyo?
Panimulang Pagtatasa b.Paano ito ginagamit?
Alin sa mga bagay na nasa larawan ang Alin sa mga bagay na nasa larawan
alam na ninyo kung paano gamitin? ang alam na ninyo kung paano
gamitin?
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipaskil sa unahan ang tatlong larawan Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain 1.Pangkatang Gawain:
bagong ralin na nagpapakita ng mga kasanayan sa Ilahad ang aralin sa pamamagitan ng Ilahad ang aralin sa pamamagitan ng Magkaroon ng apat na pangkat.
gawaing pang-elektrisidad. Hayaang pangkatang gawain. pangkatang gawain. a. Unang at Pangalawang Pangkat
ibigay ng mga bata ang kanilang Pangkat I at II Pangkat I at II Basket na may mga larawan ng
kaalaman tungkol sa kasanayang nasa Gawain-1.Magtala ng kagamitang pang Gawain-1.Magtala ng kagamitang pinagsamang mga materyales na
larawan. Iuulat ng bawat pangkat ang elektrisidad. pang elektrisidad. ginagamit sa gawaing elektisidad.
kanilang sagot sa malikhaing 2.Isulat ang wastong paraan ng 2.Isulat ang wastong paraan ng Kuhanin ang mga larawan ng mga
pamamaraan paggamit ng naitalangkagamitan ng paggamit ng naitalangkagamitan ng materyales at kagamitan. Tukuyin
inyong pangkat. inyong pangkat. ang at mag ulat ng impormasyon
Pangkat III at IV Pangkat III at IV tungkol dito.
Gawain -1. Magtala ng kasangkapang Gawain -1. Magtala ng kasangkapang b. Pangatlo at pang-apat na
pang elektrisidad. pang elektrisidad. Pangkat:
2.Isulat ang wastong paraan ng 2.Isulat ang wastong paraan ng Basketna may mga larawan ng
paggamit ng bawat paggamit ng bawat pinagsamang kagamitan sa
kasangkapang naitala kasangkapang naitala gawaing elektrisidad. Kuhanin
ang mga larawan ng mga
kagamitan
na ginagamit sa paggawa o
pagbuo ng proyekto. Tukuyin ang
at mag ulat ng impormasyon
tungkol dito.
D.Pagtalakay ng bagong konspto at a. Ano ang inyong naramdaman Pag uulat ng dalawang pangkat. Pag uulat ng dalawang pangkat. Pag uulat ng dalawang pangkat
paglalahad ng bagong kasanayan #1 habang ginagawa ninyo ang inyong 1. Habang ginagawa ninyo ang gawain 1. Habang ginagawa ninyo ang
pangkatang gawain? ano ang inyong naramdaman? gawain ano ang inyong
b. Ano ang ipinakikita sa bawat 2. Paano ngkaiba ang gawain ng naramdaman?
larawan? pangkat I-II sa pangkat III-IV? 2. Paano ngkaiba ang gawain ng
c. Paano isinasagawa ang pagtatalop 3. Paano ginagamit ang electrical tape? pangkat I-II sa pangkat III-IV?
ng wire? Longnose pliers? outlet? Bokilya? 3. Paano ginagamit ang electrical
d. Bakit kailan ang pagsubok sa Pliers? disturnilyador? at kawad ng tape? Longnose pliers? outlet?
ginawang pagsusugpong? kuryente? Bokilya? Pliers? disturnilyador? at
Original File Submitted and 4. Ano ang dapat tandaan kapag kawad ng kuryente?
Formatted by DepEd Club Member gumagamit tayo ng ganitong 4. Ano ang dapat tandaan kapag
- visit depedclub.com for more kasangkapan at kagamitan? gumagamit tayo ng ganitong
kasangkapan at kagamitan?
E.Pagtalakay ng bagong konsepto at Sagutin:
paglalahad ng bagong kasanayan #2 a. Ano ang inyong naramdaman
habang ginagawa ninyo ang
inyong pangkatang gawain?
b. Anu- anong mga larawan ng
materyales ang nakuha ninyo?
c. Anu-ano naman ang mga
kasangkapang kailangan upang
magawangmaayos ang gawaing
elektrisidad?
d.Ano ang pagkaiba ng kagamitan
at kasangkapan?
F.Paglinang na Kabihasaan Mga kasanayan sa gawaing Batay sa sagot ng bawat pangkat, anuo- Batay sa sagot ng bawat pangkat, Pag uugnay ugnayin ng mga
elektrisidad ano ang mga kagamitan at kasangkapan anuo-ano ang mga kagamitan at ginawa ng bawat pangkat.
Ang mga sumusunod ay ilan lamang sa sa gawaing elektrisidad kasangkapan sa gawaing elektrisidad a. Ayon sa sagot ng bawat
pangunahing kasanayan sa gawaing pangkat, anu-ano ang mga
elektrisidad. materyales at ‘
a. Pagtatalop ng wire –Gumamit ng b. kagamitan na ginagamit sa
wire stripper upang madaling maalis gawaing elektrisidad.?
ang insulator o balat ng wire. Kung b. Ang mga materyales at
walang wire stripper, maaring kagamitang ginagamit sa gawaing
gumamit ng plais o long nose pliers elektrisidad ayang mga
upang matalop ang balat ng wire. sumusunod: kawad o wire,
Gamitin ang plais bilang panghawak sa outlet, fuse, insulator, screw.
wire at ang talim ng long nose pliers
ang gagamitin sa pagtatanggal ng
balat ng wire.
b. Pagsusugpong ng wire – Ito ang
paraan upang magkaroon ng
koneksyon ng kuryente buhat sa isang
gilid o lugar patungo sa iba pa. Gamit
ang plais maaring pag-ugnayin ang
dalawa o higit pang mga wire para
magkaroon ng dumadaloy n kuryente
sa iba’t ibang lokasyon.
c. Pagsubok - Ang pagtest sa
kawastuan ng gawaing pang-
elektrisidad ay bagay na hindi dapat
kalimutan. Isinasagawa ito gamit ang
multi-tester. Isang espesyal na
kagamitan ito para sa pagsubok ng
kawastuan ng ginawa at ginagamit
para matukoy kung ang koneksyon ay
may dumadaloy na kuryente o wala.
d. Pagkakabit ng wire – Ito ay paraang
ginagamit upang magkaroon ng
koneksyon ang wire patungo sa outlet,
plug, bokilya at fuse box or switch
Pangunahing gamit dito ay ang
disturnilyador. Karaniwang
pinaluluwag lamang ang turnilyo sa
mga kasangkapan at bahagyang iniipit
ang wire habang hinihigpitan ang mga
turnilyo. Huwag hayaang magkalapit
ang dalawang wire na inipit ng turnilyo
dahil magiging sanhi ito ng aksidente.
G.Paglalapat ng aralin sa pangaraw- Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pagpapakita ng guro ng larawan
araw na buhay Isagawa ang bawat kasanayan at Nasa ibabaw ng mesa ang iba’t ibang Nasa ibabaw ng mesa ang iba’t ibang ng mga materyales at
kaalaman sa gawaing pang- mga kagamitan at kasangkapan sa mga kagamitan at kasangkapan sa kasangkapan sa gawaing
elektrisidad. Ibigay sa bawat pangkat gawaing elektrisidad. May bolang gawaing elektrisidad. May bolang elektrisidad. Tutukuyin ng bata
ang mga kagamitang plais, long nose ipapasa sa mga bata kasabay ang saliw ipapasa sa mga bata kasabay ang kung anong kagamitan ang tawag
pliers, tester at kasangkapang wire. ng musika. Sa pagtigil ng tugtug ang saliw ng musika. Sa pagtigil ng tugtug dito. Bibigyan ng puntos ang
batang may hawak ng bola ang pupunta ang batang may hawak ng bola ang bawat tamang sagot ang may
sa unahan, kukuha ng isang kagamitan pupunta sa unahan, kukuha ng isang pinakamataas na iskor ay siyang
o kasangkapan sa gawaing elektrisidad kagamitan o kasangkapan sa gawaing itatanghal na panalo
at ipakikita niya kung paano ito gamitin elektrisidad at ipakikita niya kung
paano ito gamitin
H.Paglalahat ng aralin a. Ano-ano ang mga kasanayan sa a. Ano-ano ang mga kagamitan at a. Ano-ano ang mga kagamitan at KAGAMITAN- Mga bagay na
gawaing elektrisidad? materyales sa gawaing elektrisidad? materyales sa gawaing elektrisidad? ginagamit upang makatulong sa
b. Bakit mahalagang matutunan at b. Bakit kinakailangan ang ibayong pag- b. Bakit kinakailangan ang ibayong pagpapadali ng mga gawain.
malinang ang mga kasanayang ito? iingat sa paggamit ng mga ito? pag-iingat sa paggamit ng mga ito? Halimbawa plais,longnose
pliersatbp…
Mga Kagamitan sa Gawaing
Elektrisidad
1. Disturnilyador- Ginagamit
upang mapaikot at mapalubog
ang mga turnilyong nakakabit sa
mga materyales na gagamitin sa
pagkukumpuni.
Phillips Screw Driver – Isang uri
ng disturnilyador na ang dulo ay
hugis Ginagamit ito sa mga
turnilyong crosshead.
Standard Screw Driver- Isang uri
ng disturnilyador na ang dulo ay
hugis . Ito ay ginagamit sa mga
flathead na turnilyo.
2. Plais- Ito ay ginagamit sa
pagputol ng kawad ng kuryente
at pangpilipit ng mga dugtungan
ng kawad. Ang hawakan ng plais
ay dapat nababalutan ng goma o
anumang materyal na hindi
tinatagusan ng kuryente upang
maiwasan ang aksidente o
sakuna.
3. Tester- Ito ay ginagamit upang
malaman kung ang isang bagay ay
may dumadaloy na kuryente o
wla. Ito ay isang kasangkapang
pangkaligtasan upang makaiwas
sa anumang aksidenteng may
kaugnayan sa kuryente.
4. Longnose Pliers- Ito ay
ginagamit bilang katuwang ng
plais sa pagpilipit, paghigpit ng
wire o kawad. Higit lang na
mahaba ang dulo nito upang
maabot ang maliliit na espasyo na
hindi maaaring maabot ng plais.
KASANGKAPAN- Ito ay mga bagay
na kinukunsumo at nauubo
upang makagawa ng bagong
bagay. Halimbawa pako, turnilyo,
kahoy, electrical wire atbp…
Halimbawa ng mga kasangkapan
at kagamitang ginagamit sa
gawaing pang elektrisidad
1. Turnilyo 2. Kawad
3. Plug 4.Outlet
5. Bokilya
I.Pagtataya ng aralin Panuto: Isulat ang TAMA kung ang Panuto: Isulat kung paano at saan Panuto: Isulat kung paano at saan Tukuyin ang mga sumusunod na
inihahayag ng pangungusap ay ang ginagamit ang sumusunod na ginagamit ang sumusunod na materyales at kagamitan na
kasanayan at kaalaman sa gawaing kagamitan/kasamgkapang pang kagamitan/kasamgkapang pang ginagamit sa gawaing elektrisidad
pang-elektrisidad at MALI kung hindi. elektrisidad? elektrisidad? batay sa ibinigay na depenisyon.
Isulat ang sagot sa patlang. 1. Ginagamit ito upang
_______1. Inayos ni Nikko ang mataklubang muli ang mga
nasirang kurdon ng plantsa. Binasa bahagi ng wire na tinalupan na?
niyang mabuti at sinunod ang mga A. Plug C. Electrical tape
hakbang sa pagkukumpuni nito. B. Bokilya D. Bombilya
_______2. Ang kutsilyo at gunting ay 2.Ito ay ginagamit bilang
maaaring gamitan sa pagbabalat ng katuwang ng plais sa pagpilipit,
electrical wire. paghigpit ng wire o kawad. Higit
_______3. Ang pagtatalop ng wire ay lang na mahaba ang dulo nito
isinasagawa sa mga bagong upang maabot ang maliliit na
kagamitan. espasyo na hindi maaaring
_______4. Bago isagawa ang maabot ng plais.
pagsusubok ng ginawang de-kuryente, A. Standard screw driver C.Plais
kinakailangang siguraduhing tama at B. Phillips screw driver D. Long
maayos ang pagkakagawa. nose pliers
_______5. Ang mga kaalaman at 3. Mahalagang gamit sa pagputol
kasanayan sa gawaing pang-industriya ng kawad ng kuryente at
ay dapat alamin at unawain. pangpilipit ng mga dugtungan ng
kawad.
A. Standard screw driver C. Plais
B. Phillips screw driver D. Long
nose pliers
4. Isang uri ng disturnilyador na
ginagamit sa turnilyong may
crosshead.
A. Phillips screw driver C. Long
nose Pliers
B. Standard screw driver D. Plier
5. Ito ay uri ng disturnilyador para
sa mga turnilyong flathead.
A. Screw Driver Phillips C. Long
nose Pliers
B. Screw Driver Standard D.Plier

J.Karagdagang Gawain para sa takdang Magsagawa ng panayam sa isang Sagutin ang sumusunod na tanong. Sagutin ang sumusunod na tanong. Basahing mabuti ang sumusunod
aralin at remediation elektrisyan ukol sa mga iba pang 1. Paano makakatutulong sa ating pang 1. Paano makakatutulong sa ating na sitwasyon. Tukuyin kung
kasanayan sa gawaing elektrisidad na araw araw na gawain ang ating pang araw araw na gawain ang ating anong kagamitang pang
nararapat linangin. Iulat ito sa klase mga natutunang kaalaman ukol sa mga mga natutunang kaalaman ukol sa elektrisidad ang tinutukoy sa
bukas. kagamitan at kasangkapan para mga kagamitan at kasangkapan para sitwasyon.
sa mga gawaing elektrisidad? sa mga gawaing elektrisidad? 1. Nakita mo ang kapatid mong
2. Ano-ano ang maaaring mangyari sa 2. Ano-ano ang maaaring mangyari sa lalaki na binabalatan ang kawad
atin kung wala tayong mga atin kung wala tayong mga gamit angkutsilyo para sa
kagamitan at kasangkapang pang kagamitan at kasangkapang pang proyekto sa EPP. Tama ba ang
elektrisidad sa ating mga tahanan? elektrisidad sa ating mga tahanan? ginagawa ng kapatid mo? Bakit?
2. Gustong linisin ni Gng. Rayos
ang electic fan na ginagamit niya
sa silid aralan niya. Napansin niya
na ganito ang ulo ng turnilyo
(illustration required,
crosshead)na pipihitin niya. Alin
sa dalawang uri ng disturnilyador
ang dpat niyang gamitin. Bakit?
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to
80% sa pagtatayao. next objective. objective. next objective. the next objective. the next objective.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80%
mastery mastery mastery
B.Bilang ng mag-aaralna ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find difficulties
nangangailangan ng iba pang Gawain answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. in answering their lesson. in answering their lesson.
para sa remediation ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in
answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the
because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills lesson because of lack of lesson because of lack of
and interest about the lesson. and interest about the lesson. and interest about the lesson. knowledge, skills and interest knowledge, skills and interest
___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the about the lesson. about the lesson.
lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties ___Pupils were interested on ___Pupils were interested on
encountered in answering the encountered in answering the encountered in answering the the lesson, despite of some the lesson, despite of some
questions asked by the teacher. questions asked by the teacher. questions asked by the teacher. difficulties encountered in difficulties encountered in
___Pupils mastered the lesson despite ___Pupils mastered the lesson despite ___Pupils mastered the lesson answering the questions asked by answering the questions asked
of limited resources used by the of limited resources used by the despite of limited resources used by the teacher. by the teacher.
teacher. teacher. the teacher. ___Pupils mastered the lesson ___Pupils mastered the lesson
___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils finished their ___Majority of the pupils finished despite of limited resources used despite of limited resources
their work on time. work on time. their work on time. by the teacher. used by the teacher.
___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their ___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils
work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary their work on time. finished their work on time.
behavior. behavior. behavior. ___Some pupils did not finish ___Some pupils did not finish
their work on time due to their work on time due to
unnecessary behavior. unnecessary behavior.
C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. above above above above

D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
sa remediation activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation additional activities for additional activities for
remediation remediation
E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
ang nakatulong ng lubos?Paano ito ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up
nakatulong? lesson lesson lesson the lesson the lesson
F.Anong sulioranin ang aking naranasan ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue
na solusyunansa tulong ng aking require remediation require remediation require remediation require remediation to require remediation
punungguro at superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
nadibuho nanais kong ibahagi sa kapwa ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive
ko guro? Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Development: Examples: Self
taking and studying techniques, and taking and studying techniques, and taking and studying techniques, and taking and studying techniques, assessments, note taking and
vocabulary assignments. vocabulary assignments. vocabulary assignments. and vocabulary assignments. studying techniques, and
___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think- vocabulary assignments.
share, quick-writes, and anticipatory share, quick-writes, and anticipatory share, quick-writes, and anticipatory pair-share, quick-writes, and ___Bridging: Examples: Think-
charts. charts. charts. anticipatory charts. pair-share, quick-writes, and
anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples:
Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw learning, Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw
learning, peer teaching, and projects. peer teaching, and projects. learning, peer teaching, and projects. learning, peer teaching, and learning, peer teaching, and
projects. projects.
___Contextualization:
___Contextualization: ___Contextualization:
___Contextualization: ___Contextualization: Examples: Demonstrations, media,
manipulatives, repetition, and local Examples: Demonstrations, Examples: Demonstrations,
Examples: Demonstrations, media, Examples: Demonstrations, media,
opportunities. media, manipulatives, repetition, media, manipulatives,
manipulatives, repetition, and local manipulatives, repetition, and local repetition, and local
opportunities. opportunities. ___Text Representation: and local opportunities.
opportunities.
___Text Representation: ___Text Representation: Examples: Student created drawings, ___Text Representation:
___Text Representation:
Examples: Student created drawings, Examples: Student created drawings, videos, and games. Examples: Student created
videos, and games. videos, and games. ___Modeling: Examples: Speaking drawings, videos, and games. Examples: Student created
___Modeling: Examples: Speaking ___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the ___Modeling: Examples: drawings, videos, and games.
slowly and clearly, modeling the slowly and clearly, modeling the language you want students to use, Speaking slowly and clearly, ___Modeling: Examples:
language you want students to use, language you want students to use, and and providing samples of student modeling the language you want Speaking slowly and clearly,
and providing samples of student providing samples of student work. work. students to use, and providing modeling the language you want
work. samples of student work. students to use, and providing
Other Techniques and Strategies used: Other Techniques and Strategies samples of student work.
Other Techniques and Strategies ___ Explicit Teaching used: Other Techniques and Strategies Other Techniques and
used: ___ Group collaboration ___ Explicit Teaching used: Strategies used:
___ Explicit Teaching ___Gamification/Learning throuh play ___ Group collaboration ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching
___ Group collaboration ___ Answering preliminary ___Gamification/Learning throuh ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play activities/exercises play ___Gamification/Learning throuh ___Gamification/Learning
___ Answering preliminary ___ Carousel ___ Answering preliminary play throuh play
activities/exercises ___ Diads activities/exercises ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
___ Carousel ___ Differentiated Instruction ___ Carousel activities/exercises activities/exercises
___ Diads ___ Role Playing/Drama ___ Diads ___ Carousel ___ Carousel
___ Differentiated Instruction ___ Discovery Method ___ Differentiated Instruction ___ Diads ___ Diads
___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Discovery Method Why? ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Lecture Method ___ Complete IMs ___ Lecture Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
Why? ___ Availability of Materials Why? ___ Lecture Method ___ Lecture Method
___ Complete IMs ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Complete IMs Why? Why?
___ Availability of Materials ___ Group member’s ___ Availability of Materials ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Pupils’ eagerness to learn collaboration/cooperation ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Group member’s in doing their tasks ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
collaboration/cooperation ___ Audio Visual Presentation collaboration/cooperation ___ Group member’s ___ Group member’s
in doing their tasks of the lesson in doing their tasks collaboration/cooperation collaboration/cooperation
___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation in doing their tasks in doing their tasks
of the lesson of the lesson ___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation
of the lesson of the lesson

Prepared by: Approved by:

ANTHONETTE LLYN JOICE B. BURGOS JUNILY B. SUPERALES


Teacher III School Officer In-charge

You might also like