You are on page 1of 6

GRADE 1 School Grade&Sec.

DAILY LESSON LOG Teacher Subject AP (Week 3)


Date/Time Quarter 1st

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa sa Naipamamalas ang pagunawa
kahalagahan ng pagkilala sa sarili kahalagahan ng pagkilala sa sarili sa kahalagahan ng pagkilala sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili sa kahalagahan ng pagkilala
bilang Pilipino gamit ang konsepto bilang Pilipino gamit ang konsepto sarili bilang Pilipino gamit ang bilang Pilipino gamit ang konsepto sa sarili bilang Pilipino gamit
ng pagpapatuloy at pagbabago ng pagpapatuloy at pagbabago konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago ang konsepto
ng pagpapatuloy at pagbabago ng pagpapatuloy at
pagbabago
B. Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang pag unawa sa Naipamamalas ang pag unawa sa Naipamamalas ang pag unawa Naipamamalas ang pag unawa sa Naipamamalas ang pag
kahalagahan ng pagkilala sa sarili kahalagahan ng pagkilala sa sarili sa kahalagahan ng pagkilala sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili unawa sa kahalagahan ng
bilang Pilipino gamit ang konsepto bilang Pilipino gamit ang sarili bilang Pilipino gamit ang bilang Pilipino gamit ang pagkilala sa sarili bilang
ng pagpapatuloy at pagbabago konsepto konsepto konsepto Pilipino gamit ang konsepto
ng pagpapatuloy at pagbabago ng pagpapatuloy at pagbabago ng pagpapatuloy at pagbabago ng pagpapatuloy at
pagbabago
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto *Natutukoy ang mga mahahalagang *Natutukoy ang mga *Natutukoy ang mga *Natutukoy ang mga *Natutukoy ang mga
Isulat ang code ng bawat pangyayari at pagbabago sa buhay mahahalagang pangyayari at mahahalagang pangyayari at mahahalagang pangyayari at mahahalagang pangyayari at
kasanayan. simula isilang hanggang sa pagbabago sa buhay simula pagbabago sa buhay simula pagbabago sa buhay simula pagbabago sa buhay simula
kasalukuyang edad gamit ang mga isilang hanggang sa kasalukuyang isilang hanggang sa isilang hanggang sa kasalukuyang isilang hanggang sa
larawan at timeline edad gamit ang mga larawan at kasalukuyang edad gamit ang edad gamit ang mga larawan at kasalukuyang edad gamit ang
timeline mga larawan at timeline timeline mga larawan at timeline
II. NILALAMAN Ang Timeline ng Aking Buhay
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
MELC page 24 MELC page 24 MELC page 24 MELC page 24 MELC page 24
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT 4A AP Learner’s Material
PIVOT 4A AP Learner’s Material PIVOT 4A AP Learner’s Material PIVOT 4A AP Learner’s Material PIVOT 4A AP Learner’s
Pang-mag-aaral pah 15-18
pah 15-18 pah 15-18 pah 15-18 Material pah 15-18
ADM-Araling Panlipunan Unang
SLM-Q1-M7 pahina 1-17 SLM-Q1-M8 pahina 1-17 SLM-Q1-M9 pahina 1-17 SLM-Q1-M7 pahina 1-17
Markahan – Modyul 4
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation, larawan, Powerpoint Presentation, larawan, Powerpoint Presentation, Power Point Presentation, Lumang Magazine, gunting at
Panturo larawan, Larawan pandikit

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Balik-Aral Balik-aral Balik-aral Balik-aral Balik-aral
aralin at/o pagsisimula ng Ano ano ang pangunahing Panuto: Tukuyin ang edad ng bata Panuto: Ayusin ang mga Panuto: Pagsunod-sunurin ang Sabihin kung Tama o Mali
bagong aralin. pangangailangan ng tao? ayon sa kaya na larawan ni Althea mula noong mga larawan ng gawain _______1. Mahalaga na
nitong gawin. siya ay sanggol pa lamang sa ng isang mag-aaral bago pumasok malaman mo ang kuwento ng
0- Sanggol pamamagitan ng sa paaralan. iyong buhay.
1- Isang Taong Bata pagsusulat ng bilang 1.2.3.4.5. Isulat ang bilang 1-5 sa patlang. _______2Nakapagdudulot ng
2- Dalawang Taong Bata at 6. saya sa sarili ang kuwento ng
3- Tatlong Taong Bata buhay. _______3.
Mahalagang pangyayari ang
__________1. dumede makatapos ng makapag-aral.
__________2. tumayo _______4. Ikaw ay hindi
__________3. lumakad mahalaga sa iyong pamilya.
__________4. magbisekleta _______5. Mahalaga sa iyong
__________5. Tumakbo ng magulang ang iyong
mabilis pagsilang.
B. Paghahabi sa layunin ng Pagkatapos ng aralin ito, Pagkatapos ng araling ito, Pagkatapos ng araling ito, Pagkatapos ng araling ito, Pagkatapos ng araling ito,
aralin inaasahang malaman at inaasahang malaman at inaasahang malaman at inaasahang matutuhan at inaasahang matutuhan at
maintindihan mo ang maintindihan mo ang maintindiang mo ang mauunawaan mo ang kuwento mauunawaan mo ang kuwento
mahahalagang pangyayari sa mahahalagang pangyayari sa mahahalagang pangyayari sa tungkol sa mahahalagang
tungkol sa mahahalagang
buhay ng isang mag- buhay ng isang mag-aaral buhay ng isang mag- pangyayari sa iyong buhay
aaral mula pagsilang hanggang mula apat hanggang limang taong aaral sa kasalukuyan. pangyayari sa iyong buhay simula simula isilang hanggang sa
tatlong taon gulang. gulang. isilang hanggang sa kasalukuyang kasalukuyang edad gamit ang
edad gamit ang timeline timeline

C. Pag-uugnay ng mga Tuklasin Tuklasin Tuklasin Tuklasin; Performance Task


halimbawa sa bagong aralin. Basahin Natin: Itutuloy natin ang kuwento ni Maari na nating ipagpatuloy ang Sa gabay ng guro Gumawa ng
Althea. Ngunit sa pagbabasa sa kuwento Panuto: Tingnan at pag-aralan Timeline ng iyong Buhay sa
pagkakataong ito siya ay mas ni Althea. natin ang mga larawan. isang malinis papel. Idikit dito
may edad na kesa sa dati. ang iyong mga larawan mula
noong ipinanganak ka
hanggang sa kasalukuyang
edad Isulat ang iyong edad at
mga bagay na kaya mong
gawin ang bawat larawan at
1. Ano ang napansin mong Lagyan ito ng dIsenyo.
pagbabago sa anyo ng bata sa
larawan?
2. Bakit kaya nagbago ang
kaniyang anyo?
3. Nakararanas ba lahat ng tao ng
ganitong mga pagbabago?

D. Pagtalakay ng bagong Suriin Suriin Suriin Suriin .


konsepto at paglalahad ng Mga Tanong: Mga tanong: Panuto: Pagsud-sunurin an mga Ang mga pangyayari sa ating
bagong kasanayan #1 1. Sino ang bata sa kuwento? 1. Ano ang mga bagay na kaya panyayari. Isulat buhay ay nagsasabi ng iba-ibang
_____________________ nang gawin ni Althea ang bilang 1-5. kuwento. Mapapadali ang pag-
2. Ano-ano ang mga kaya niyang noong siya ay apat na taong _______1. masayang aaral nito kung ilalagay sa isang
gawin nung siya ay sanggol pa gulang na? nagpaalam si Althea sa kanyang talaan ng mga pangyayari na
lamang? 2. Ano ang mga bagay na kaya ina tinatawag na timeline. Halika at
___________________________ nang gawin ni Althea _______2. kumain ng tingnan natin ang timeline ng
3. Ilang taon si Althea noong siya ay noong siya ay limang taong masaganang almusal si Althea buhay ni Niko mula ng isilang
natutong magbisekleta? gulang na? _______3. magliligpit ng higaan hanggang sa kasalukuyang edad
____________________________ _______4. sumakay na sa niya.
Paliwanag: Paliwanag: kanyang sundong sasakyan
Lahat ng bagay ay may simula. Lalo Ang pagbabago sa buhay ni _______5. maligo at magsepilyo
na ang buhay ngtao. Katulad ni Althea ay hindi huminto
Althea tayong lahat ay nagsimula sa noong siya ay tatlong taong Pagpapaliwanag:
pagiging sanggol. Habang gulang na. Nagpapatuloy Sa bawat araw na lilipas ay
nadadagdagan ang atingedad ay ito at magpapatuloy habang siya magpapatuloy ang
maraming pagbabago ang ay nabubuhay. Sa pagbabago. Mas dumarami ang
nagaganap. Angmga pagbabagong pagtuntong niya sa apat at limang kaalaman atnadaragdagan ang
ito ay maaaring sa panlabas o taon ay mas marami mga kakayahan . Lalo na kapag
panloob na kaanyuan ng tao, at nang pagbabago kay Althea dahil nagsimula nang pumasok sa
naipapakita sapamamagitan ng mas marami na paaralan.
isang timeline katulad ng nasa siyang gustong gawin nang nag- Ano-ano ang mga mahahalagang
ibaba. iisa. Ang mga pagbabagong ito ay pangyayari sa buhay ni Niko ayon
maaari pa ring ipakita sa sa timeline ? Ano-ano ang mga
Ang mga pagbabagong ito ay pamamagitan ng Timeline. pagbabago sa kaniyang sarili?
maaaring ipakita sa
pamamagitan ng Timeline.

E. Pagtalakay ng bagong Tuklasin Tuklasin Tuklasin Tuklasin


konsepto at paglalahad ng Panuto: Isulat sa inyong drill board Panuto: Tukuyin ang mga Panuto: Isulat ang tsek kung Panuto: Lagyan ng bilang 1 ang
bagong kasanayan #2 ang Tama kung ang pangungusap pagbabago sa buhay ni Althea ginagawa ng bata ayon pinakaunang pangyayari sa buhay
aynagpapahayag ng katotohanan at noong siya ay 4 at 5 taong gulang sa edad at ekis x naman kung mo. Lagyan ng bilang 2 hanggang
Mali naman na. hindi. 5 ang mga susunod na
kung walang katotohanan. 4- apat Taong Bata _______1. Nakakatayo nang mahalagang pangyayari.
5- limang Taong Bata mag-isa ang isang taong Magpatulong sa magulang o
__________1. Ang isang sanggol a. nagdadasal gulang na bata nakatatanda sa iyo.
ay nakakalakad na. b. umaawit\ _______2. Dumedede pa sa _______1.Ginagabayan ako ng
__________2. Hindi pa kayang c. nagsusulat bote ang mag-aaral na nasa magulang ko sa paglalakad
makipaglaro ng isang 3 d. gumuguhit unang baitang. _______2. Marunong na akong
taong gulang na bata. e. nagliligpit ng laruan _______3. Marunong nang magsalita.
__________3. Noong 2 taong f. pumapasok magbasa ang mag-aaral sa _______3. Natuto akong lumakad
gulang na si Althea a nakakalakad unang baitang. ng mag-isa. _______4. Natuto na
na siya. _______4. Mabilis nang akong kumaing mag-isa.
__________4. Nakakapagsalita na magbilang ang anim na taong _______5. Pumasok ako sa
ang 3 taong gulang na bata. gulang. paaralan
__________5. Wala pang kayang _______5. Marunong nang
gawin ang isang sanggol umawit at tumula ang
maliban sa umiyak, ngumiti, dalawang taong gulang.
dumede at
matulog.
F. Paglinang sa Kabihasaan Panuto: Ayusin ang larawan ayon Ano ang Timeline? Punan ng iyong sagot ang Punan ng iyong sagot ang
(Tungo sa Formative sa pagkakasunod- Panuto: Punan ang patlang ng patlang. patlang.
Assessment) sunod nito. Isulat ang 1, 2, 3, at 4 nawawalang salita upang Natutunan ko na ang timeline Natutunan ko na ang timeline
sa patlang. mabuo ang kahulugan ng ay_______________________ ay_______________________
Timeline. __________________________ __________________________
Ipinakikita sa atin ng isang
____________ kung ______
naganap ang mga
_________________ at kung ano-
Ano ang tawag sa nabuo mo sa ano ang mga bagay na
Pagsasanay ? ______________.
Ipinakikita nito sa atin kung kailan Nakakaranas ang lahat ng
naganap ang mga ________ ng ganitong
pangyayari at kung ano-ano ang pagbabago.
mga bagay na nagbago.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Panuto: Ipakita ang finger heart Panuto: Ipakita ang finger heart Panuto: Ipakita ang finger heart Panuto: Ipakita ang finger heart
araw-araw na buhay kung ang pangungusap ay kung ang pangungusap ay kung ang pangungusap ay kung ang pangungusap ay
nagpapahayag ng pagpapahalaga nagpapahayag ng pagpapahalaga nagpapahayag ng nagpapahayag ng pagpapahalaga
sa buhay, thumbs down kung hindi sa buhay, thumbs down kung pagpapahalaga sa buhay, sa buhay, thumbs down kung
__________1. Kumakain ng prutas hindi thumbs down kung hindi. hindi.
at gulay si Emma upang 1. Pagkagising sa umaga ay nag- 1.Magsasakit sakitan upang 1.Madalas kumakin si Nestor ng
Maging malusog siya. eehersisyoagad si Karla upang hindi pumasok sa paaralan. prutas at gulay.
__________2. Madalas lumakas ang kanyang 2.Uubusin ang pagkain na 2. Ginagawa ni Beatrice ang
makalimutan ni Pedro na resistensiya. inihanda ng magulang. kanyang takdang aralin bago siya
maghugas ng kamay bago kumain. 2.Umiinom ng gatas si marie 3.Maliligo at magsusuot ng mag-laro.
__________3. Maagang natutulog upang siya ay lumakas. malinis na uniporme tuwing 3. Hindi sinusunod ni Carlo ang
ang mga bata upang hindi sila 3. Madalas ay natutulog si Nicko papasok sa paaralan. kanyang mga magulang na
magkasakit. na hindi ang sesepiliyo ng ngipin. matulog siya ng maaga.

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan Tandaan


Ipinakikita sa atin ng isang timeline Ang timeline ay nagsasabi kung Ipinakikita sa atin ng isang Ang bawat tao ay dumadaan sa Ang timeline ay nagsasabi
kung kailan naganap kailan naganap ang mga timeline kung kailan naganap iba’t ibang yugto ng pagbabagong kung kailan naganap ang mga
ang mga pangyayari at kung ano- pangyayari at kung ano-ano ang ang mga pangyayari at kung pisikal mula pagsilang. Kasabay pangyayari at kung ano-ano
ano ang mga bagay mga bagay na nagbago. Upang ano-ano ang mga bagay ng mga pagbabagong ito ay ang ang mga bagay na nagbago.
na nagbago. makagawa ng timeline, dapat na nagbago. pagdami ng mga kayang gawin Upang makagawa ng timeline,
isipin ang pagkakasunod-sunod dapat isipin ang
ng mga pangyayari pagkakasunod-sunod ng mga
pangyayari

Ang bawat tao ay dumadaan


sa iba’t ibang yugto ng
pagbabagong pisikal mula
pagsilang. Kasabay ng mga
pagbabagong ito ay ang
pagdami ng mga kayang
gawin

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Bilugan ang titik ng tamang Panuto: Bilugan ang titik ng Panuto: Bilugan ang titik ng . Panuto: Isulat ang T kung tama
sagot. tamang sagot. tamang sagot. ang sinasabi ng pangungusap at
1. Sa edad na ito ang isang bata ay M kung mali. ______1.
nakakalakad a Mahalagang maitala o
nakatatakbo na. masubaybayan ang pagbabagong
A. 0 B. 1 C. 2 D. 3 pisikal ng isang bata.
2. Sa edad na ito ang isang bata ay ______2. May mahahalagang
nakakagapang na pangyayari sa buhay na walang
at sumusubok nang lumakad. kinalaman sa paglaki ng isang tao
A.0 B. 1 C. 2 D. 3 ______3. Ang pagbabago ay
3. Sa edad na ito ay wala pa siyang mahalaga sa isang tao. ______4.
kayang gawin na Hindi dapat pahalagahan ang mga
mag-isa. pangyayari sa buhay.
A.0 B. 1 C. 2 D. 3 ______5. Walang nagbabago sa
4. Sa edad na ito ang isang bata ay isang bata habang siya ay
nakakalakad na. lumalaki
A.0 B. 1 C. 2 D. 3
5. Sa edad na ito ang isang bata ay
may kakayanan
nang maupo mag-isa.
A.0 B. 1 C. 2 D. 3
J. Karagdagang Gawain para Magdala ng iyong larawan noong
sa takdang-aralin at ikaw ay sanggol hanggang sa
remediation kasalukuyan.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like