You are on page 1of 5

GRADE 1 School MARANGAL ELEMENTARY SCHOOL Grade&Sec.

One
DAILY LESSON LOG Teacher LUZVIMINDA F. SAGUN Subject MAPEH (Week 1)
Date/Time April 1-5 2024 Quarter 4th quarter

Lunes (MUSIC) Martes( MUSIC) Miyerkules (MUSIC) Huwebes(MUSIC) Biyernes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . demonstrates understanding of Catch Up
demonstrates understanding of demonstrates understanding of demonstrates understanding of the the basic concepts of texture Friday
the basic concepts of tempo the basic concepts of tempo basic concepts of tempo
B. Pamantayan sa Pagganap The Learner. . . The Learner. . . The Learner. . . The learners
performs with accuracy varied performs with accuracy varied performs with accuracy varied sings songs to involve oneself and
tempi through movements or tempi through movements or tempi through movements or dance experience the concept of texture
dance steps to enhance poetry, dance steps to enhance poetry, steps to enhance poetry, chants,
chants, drama, and musical chants, drama, and musical drama, and musical stories
stories stories
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto demonstrates the basic Produces sounds with different uses body movements or dance demonstrates awareness of
Isulat ang code ng bawat concepts of tempo through timbre using a variety of local steps to respond to varied tempo texture by identifying sounds that
kasanayan. movements (fast or slow) materials - slow movement with slow music are solo or with other sounds.
MU1TP-IVa-2 MU1TB-Ivb-4 - fast movement with fast music MU1TX-IVe-2
MU1TP-IVb-3
NILALAMAN Pagtukoy sa mabilis at mabagal na Ibat ibang uri ng tunog Paggamit ng Ibat ibang uri ng tempo Tekstura makapal o manipis
galaw

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Music module 1 quarter 4 week 1 Music module 1 quarter week 2 Music module 2 Music 1 module 3
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Larawan power point Larawan power pont Larawan , power point Larawan power point
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo

PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Alin sa mga larawan ang may
at/o pagsisimula ng bagong mahina ang tunog at malakas ang
aralin. tunog
1. kidlat
2. pito
3. huni ng ibon
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tignan ang bawat larawan lagyan Tignan ang larawan sa Sa araling ito ay iisa isahin natin ang Paghambingin ang larawan sa
ng / kung ang kilos ay mabilis at iababa .Alin sa dalawa ang bawat tempo upang hindi magkaroon ibaba .Ano ang masasabi mo sa
ekis kung mabagal maaring lumikha ng pino o purong ng kaituhan ang mag-aaral dalawang larawan
1. kabayo tono?
2. kalabaw Gitara
3.batang babae na tumatakbo Kawali na nahulog
4.sangol na gumagapang
5. nagmomotor Alin naman ang maaring magdulot
ng basag o sabog na tunog?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Kilalanin ang mga hayop na nasa Ang purong tunog ay ang tunog na Ang unang larawan ay manipis ang
sa bagong aralin. larawan. sabihin kung ang kilos ay pino. malinis makinis diretso at Pagtula – ito ay may ritmo bagal o bilis tunog sapagkat isang himig lamang
mabagal o mabilis may kaukulang tono ito ay maaring Chant – ito ay magkakaugnay at ang naririnig samantala sa ikalawang
lumikha ng mataas o mababng magkakatunog sa dulo larawan ay makapal ang tunog
Suso tono at kadalasan ay mahaba ang Drama – naman ay nakapaloob ang sapagkat ang ang pagawit ay
tunog damdamin ng mga taong gumaganap sinasabayan ng instrumento.
Pagong Halimbawa sa bawat papel nanaatas sa kanila.
Daga Piano Ang kwentong musical - ay awit na Ang elementong ito ng musika na
At lahat ng mga musical naglalaman ng isang kwento tumutukoy sa manipis at kapal na
Pusa instrument Halimbawa tunog ay tinatawag na TEKSTURA.
Pagihip sa bote Ako ay may lobo
Pato Pagkalabit sa goma
Ang tunog na hindi puro ay may
tunog na hindi pino. magaspang at
walang kaukulang tono
Mahirap tukuyin kung ito ito ay
mataas o mababa at kadalasan ay
maikli lamang ang tunog nito
Halimbawa
Paghampas sa mesa
Fire works

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Narito ang mga larawan ng ibat – May mga bagay na sadyang hindi Tinagnan ang larawan ito Tignan ang larawan sa ibabaa isulat
at paglalahad ng bagong ibang hayop na makikita sa ating nakakalikha ng purong tunog ang N kung ang larawan ay
kasanayan #1 pamayanan gayahin ang kilos . nagunit kapag ito ay ginawan ng nagpapakita ng manipis na tunog at K
sabihin kung ito ay mabilis o ritmo ay magiging kaaya aya kung ang nasa larawan ay nagpapakita
mabagal paring pakinggan. ng makapal na tunog.
1. palaka
2. kabayo Halimbawa
3.kalabaw
4.pusa Paggamit ng lata at istik
5.pato
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Awitin ang leron leron sinta “ Gumuhit ng nota kung ang ganap Isulat mo saloob ng puso ang Tukuyin kung makapal o manipis ang
at paglalahad ng bagong habang nagmamartsa ng mabilis. sa larawan ay may purong ginagawa ng bata sa larawan . siya ba tekstura ng mga instrument habang
kasanayan #2 ulitin mong awitin ang leron leron tunog .gumuhit naman ng ekis umaawit o tumutula. tinutugtog ng sabay sabay . kulayan
sinta habang pumapalakpak ng kung ito ay may tunog na hindi ang kahon ng dilaw kung ito ay
mabagal puro. lumilikha ng manipis na tunog at asul
kung ito ay makapal.
Sagutin ang mga tanong 1. pag awit ng isang tono
1. kung ikaw ay umaawit habang
ikaw ay umaakyat sa isang puno 2. paghampas ng silya
ano ang kilos ng iyong pag-akyat.
3. pagputok ng bulkan
2. bakit ito ang kilos mo?
4. pagtapik ng tinidor sa baso
3.paano naman ang kilos habang
bumababa sa puno? 5.pagpindot sa tiklado sa piano.

4.Anong kilos ang isasagawa ng 6. pagkiskisan ng mga bato


mabilis habang inaawit ang leron
leron sinta.

5. anong kilos ang isasagawa ng


mabagal habang inaawit ito?

F. Paglinang sa Kabihasaan Suriin ang bawat larawan isulat Ang pagtugtog ay ang paggamit Isulat ang MNT kung ito ay manipis na
(Tungo sa Formative kung mabilis o mabagal ang kilos ng isang bagay upang makalikha tekstura at mkt kung ito naman ay
Assessment) ng makikita sa bawat larawan ng kaaya –aya tunog. ito ay Basahin ang mga makapal na tekstura.
1. aso giangawa upang bumuo ng ritmo o pangungusap .Sagutin kung ito ay 1. pag-awit ng “ are you sleeping ng
2.kabayo himig ng musika. tama o mali. buong klase
3.dyip 2. pag awit ng ZEP ng leron leron
4. kalabaw 1. ang bata sa larawan ay naglalaro sinta na mag isa
5.pato 3. pag awit ng bahay kubo na may
2. Si rina ay umaawit. kasabay na gitara
3. ang mga bata ay kasali sa dula- 4. pag awit ng lupang hinirang na may
dulaan. saliw na tugtog
5. pag awit ng row row your boat na
kasabay ng tambol
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Isagawa ang sumusunod na Pagtugmain ang mga bagay sa Punan ng tamang sagot upang
araw-araw na buhay hakbang okilos . iguhit ang kaliwa at ang mga paraan ng makabuo ng kapakipakinabang na
masayang mukha kung mabilis at pagtugtog sa kanan . isulat ang kaisipan tungkol sa aralin
malungkot kung mabagal letra ng tamang sagot.
1. sangol na gumagapang Iba’t ibang uri ng tempo 1. ________
2.batang tumatakbo 2. ________ 3.__________ 4.
3.matandang tumatawid sa ___________ na magagamit sa
kalsada pagsasadula, pag-awit pagsayaw at
4.kalabaw pagsasabuhay ng mga kwento ng
5.kabayo buhay ng bawat tao.
H. Paglalahat ng Aralin Ang Tempo ay tumutukoy sa bilis Mahalagang matutunan ang mga Tandaan Tandaan
at bagal na pag-awit o paggalaw bagay na nakakalikha ng purong Ang tempo ay tumutukoy sa bilis o Sa tekstura malalaman natin kung ang
tunog ang mga bagay na ito ay bagal ng musika maihahalintulad ito tunog ay makapal o manipis
maaring gamitin upang sa ating kilos o galaw sa ibat ibang
magpatunog ng ibat ibang tono o pagkakataon. sa pagsasayaw kung Makapal ito ay pag awit na
kaaya aya ritmo o himig upang ang musika ay mabagal gayundin ang sinasabayan ng instrument
makalikha ng musika.ito rin ang paggalaw o pagkilos at kung mabilis
materyales na bumubuo sa ibat naman ang musika mabilis din ang Manipis ito ay inaawit na may isang
ibang bahagi ng instrument kilos ogalaw. himig lamang.
musikal
Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek (/) kung mabilis at Pumili ng apat na bagay na Hulaan mo ang ginagawa ng bata sa Piliin ang masayang mukha kung ang
ekis(X) kung mabagal nakalista sa ibaba subukan larawan sa pamamagitan ng pagpuno tunog ay makapal at malungkot na
pagtunugin ang mga ito upang at pagsulat ng nawawalang letra . mukha kung manipis.
1. sumasayaw makagawa ng mga tunog na piliin sa kahon ang letra para mabuo
kaaya-aya pakingggan ang salita. 1 Pakanta ng mga choire sa simbahan
2. kabayo
 mga bote na may ibat 2. pa-awit ng ng lullaby ng ina sa
3. batang tumatakbo ibang dami ng laman kaniyang sanggol
 mga lata na ibat ibang 3. pagtugtog ng banda sa piyesta
4. sangol na gumagapang laki 4. pagawit ng mga magaaral ng
 goma or garter lupang hinirang ng sabaysabay
5. motorsiklo  timba o tabo 5. pag awit ng maisa sa klase.
 kutsara tinidor
 ballpen na walang laman
sa loob
J. Karagdagang Gawain para sa Awitin o pagtugtugin ang paborito
takdang-aralin at remediation mong kanta . kumuha ng mga
bagay sa paligit na maari mong
pagtugtugin at sabayan ang ritmo
o tono ng iyong inaawit gamit ang
mga bagay na nakalap
1. ano ang napili mong kanta
2. ano ang giamit mong mga
bagay upang sabayan ng tunog
3. bakit napili ang mga bagay na
ito?
Mga Tala
PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like