0% found this document useful (0 votes)
46 views14 pages

(Week 2) Lesson Plan ABARRI - AP 8

Ang dokumento ay isang banghay-aralin para sa asignaturang Araling Panlipunan sa Baitang 8 na nakatuon sa Unang Digmaang Pandaigdig. Layunin nitong ipakita ang kahalagahan ng pakikipag-ugnayan at sama-samang pagkilos para sa pandaigdigang kapayapaan at kaunlaran, at naglalaman ng mga aktibidad at talakayan tungkol sa mga pangyayari at bunga ng digmaan. Kasama rin dito ang mga kasangkapan at estratehiya sa pagtuturo upang hikayatin ang aktibong partisipasyon ng mga mag-aaral.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd

Topics covered

  • mga mahahalagang pangyayari,
  • mga mungkahi,
  • Gavrilo Princip,
  • mga hakbang,
  • mga aktibidad,
  • mga katanungan,
  • pagsusuri ng awitin,
  • Big Four,
  • pagsisimula ng digmaan,
  • Liga ng mga Bansa
0% found this document useful (0 votes)
46 views14 pages

(Week 2) Lesson Plan ABARRI - AP 8

Ang dokumento ay isang banghay-aralin para sa asignaturang Araling Panlipunan sa Baitang 8 na nakatuon sa Unang Digmaang Pandaigdig. Layunin nitong ipakita ang kahalagahan ng pakikipag-ugnayan at sama-samang pagkilos para sa pandaigdigang kapayapaan at kaunlaran, at naglalaman ng mga aktibidad at talakayan tungkol sa mga pangyayari at bunga ng digmaan. Kasama rin dito ang mga kasangkapan at estratehiya sa pagtuturo upang hikayatin ang aktibong partisipasyon ng mga mag-aaral.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd

Topics covered

  • mga mahahalagang pangyayari,
  • mga mungkahi,
  • Gavrilo Princip,
  • mga hakbang,
  • mga aktibidad,
  • mga katanungan,
  • pagsusuri ng awitin,
  • Big Four,
  • pagsisimula ng digmaan,
  • Liga ng mga Bansa

Paaralan Cataingan National High Baitang 8

BANGHAY- School
ARALIN SA Guro Hershey Marie H. Abarri Asignatura Araling Panlipunan
ARALING Araw at Petsa Markahan Ikaapat na Markahan

PANLIPUNAN 8

I. LAYUNIN
1. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag -unawa sa kahalagahan ng pakikipag - ugnayan at sama -samang pagkilos sa
Pangnilalaman kontemporanyong daigdig tungo sa pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan, at kaunlaran
2. Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay aktibong nakikilahok sa mga gawain, programa,proyekto sa antas ng komunidad at bansa na nagsusulong ng
Pagganap rehiyonal at pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan, at kaunlaran
3. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat
Nasusuri ang mga dahilan, mahahalagang pangyayaring naganap at bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig. AP8AKD -IVa - 1
ang code ng bawat
isa)
1. Natutukoy ang mga mahahalagang pangyayari at bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig
2. Napapahalagahan ang pagpapanitili ng pandaigdigigang kapayapaan
4. Tiyak na Layunin
3. Nakakapagmungkahi tungkol sa pagpapanatili ng kapayapaan

Yunit 4:Unang Digmaang Pandaigdig


II. NILALAMAN
Paksa: Mga Pangyayari sa Unang Digmaang Pandaigdig at Mga Bunga ng Unang Digmaang Pandaigdig
III. KAGAMITANG
PANTURO
Dayata, A.C., et al (2020). KASAYSAYAN NG DAIGDIG: Araling Panlipunan, Modyul para sa Mag-aaral (Unang Edisyon). Division of
A. Sanggunian
Gingoog City, Brgy. 23, National Highway, Gingoog City, pp. 1-7.
Mula sa Internet:
B. Iba pang
https://www.scribd.com/document/446239482/UNA-AT-Ikalawang-Digmaang-Pandaigdig
Sanggunian
https://www.slideshare.net/SMAPHonesty/aralin-11-unang-digmaang-pandaigdig-88715319
C. Kagamitan Laptop, TV, mga larawan,at Powerpoint Presentation
IV. PAMAMARAAN Integrasyon: Mathematics Estratehiya: Collaborative
A. Panimulang Gawain Teacher’s Activity Students’ Activity
 Panalangin - Ang klase ay tatayo at mananalangin. Si Student A - Ang mga mag-aaral ay mag-uunahan sa pagsagot sa mga
 Pagbati ang mangunguna sa panalangin. katanungan.
 Pag tsek ng - “Magandang umaga/hapon, Class!”
attendance - Isasaayos ang mga upuan at pupulutin ang mga
 Pagbabalik- kalat sa sahig.
tanaw - Ang kalihim ng klase ang siyang magsasabi ng tala
ng liban sa klase.
- Ang guro ay magbabalik-tanaw sa nakaraang
aralin sa pamamagitan ng pagtatanong.

Mga Tanong: Mga Posibleng Sagot:


1. Ano-ano ang mga sanhi ng Unang Digmaang 1. Ang mga sanhi ng Unang Digmaang ay nasyonalismo, imperyalismo,
Pandaigdig? militarism, pagbuo ng alyansa, at pandaigdig na hidwaan (international a
2. Makikita ba sa kasalukuyan ang pag-usbong ng mga anarchy).
sanhing ito? Magbigay ng halimbawa. 2. Opo. Isa po sa napapanahong halimbawa ay ang hindi makatarungang
pag-aangkin ng China sa teritoryo ng Pilipinas at ang pagpapalakas ng
kanilang hukbong sandatahan.
GAWAIN 1. SURI-RAWAN

- Ang guro ay magpapakita ng nga larawan ng mga - Titingnan at susuriin ng mga mag-aaral ang mga larawan.
pangyayari digmaan sa klase. - Sasagutan nila ang mga katanungan.
- Pasasagutan sa kanila ang mga pamprosesong
tanong.

B. Pagganyak Mga Pamprosesong Tanong:


1. Ano ang ipinapakita ng larawan?
2. Kung magiging saksi ka sa ganitong pangyayari, ano ang posible
mong maramdaman?
3. Paano kaya maiiwasan ang mga digmaan sa daigdig?

Mga Posibleng Sagot:


1. Ang ipinapakita ng larawan ay mga pangyayari sa digmaan tulad ng
labanan ng mga sundalo, pagkawasak ng mga ari-arian, at pagkamatay
ng mga tao.
2. Ang mga posible kong maramdaman ay takot at pangamba.
3. Sa pamamagitan ng pagkakaunawaan, pagkakaisa, kasunduan, at
respeto sa teritoryo ng bawat bansa.
C. Paghahabi sa GAWAIN 2. LUCKY DRAW ONE PIECE (5 minuto) Tutukuyin ng mga mag-aaral ang mga salitang tinutukoy sa pangungusap.
Layunin
 Ang klase ay hahatiin sa apat (4) na pangkat. 1. Ito ay isa sa apat na pangunahing direksyon at kasalungat ng Silangan.
 Ang bawat pangkat ay pipili ng kanilang One Piece 2. Ito ay isang makasaysayang rehiyon sa Timog-Silangang Europa.
character o crew member. 3. Ito ang pangkalahatang direksyon ng pagsikat ng araw.
 Pipindutin ang “start” hudyat ng pagsisimula ng 4. Ito ay ay ang pangunahing bahagi ng anyong tubig, at prinsipal na
laro. Ang pangkat na makakakuha ng bahagi ng kalawakan ng tubig o hidrospera.
pinakamalaking bilang ang mauuna sa pagpili ng 5. Ito ay ang kalagayan ng pagkakaroon ng katahimikan at katiwasayan.
card. 6. Ito ay pasalita o pasulat na gawaing dapat tupdin ng dalawa o mahigit
 Ang bawat card ay naglalaman ng tanong na pang panig.
kinakailangang masagot ng tama ng pangkat.
 Kapag tama ang kanilang sagot, makakuha sila ng Sagot:
karagdagang puntos na kanilang idadagdag sa 1. Kanluran
puntos mula sa card na napili. 2. Balkan
 May dalawang cards lamang na pipiliin ang bawat 3. Silangan
pangkat. 4. Karagatan
 Ang pangkat na may pinakamataas na puntos ang 5. Kapayapaan
mananalo. 6. Kasunduan

Mga pamprosesong tanong: Posibleng sagot ng mga mag-aaral:


- Sa iyong palagay, ano ba ang kapayapaan? - Ang kapayapaan ay ang pagkakaroon ng tahimik at matiwasay na
- Sa tingin mo, mahalaga ba na tumupad sa buhay kung saan malayo sa gulo o anumang alitan.
kasunduan? Ipaliwanag. - Opo, dahil ito ay nagpapakita ng integridad, tiwala, at respeto sa
ibang tao.
Ang guro ay tatanungin ang mga mag-aaral batay sa Posibleng Sagot ng mga Mag-aaral”
pagganyak.
 Ang digmaan ay tumutukoy sa isang masidhing alitan sa pagitan
 Sa iyong palagay, ano ang digmaan? ng dalawa o higit pang mga estado o bansa.
D. Pag-uugnay ng  Paano ba natin makakamit ang kapayapaan sa  Makakamit ang kapayapaan sa pamamagitan ng kasunduan na
halimbawa kabila ng magkakaibang paniniwala, adhikain, o dapat sundin ng mga bansang kasapi nito.
lahi?  Opo, upang maging bahagi ng pagkilos at pagtugon ng mga
 Mahalaga ba na malaman at maunawaan ng isang hamong ito at isulong ang kapayapaan sa paaralan at komunidad.
mag-aaral ang mga pangyayari at bunga ng
digmaan? Ipaliwanag.
E. Pagtatalakay ng Talakayan (20 minuto)  Ang mga mag-aaral ay makikinig sa talakayan habang nakatingin
bagong konsepto at  Ang pag-uusapan natin ngayon ay ang Mga sa slide presentation.
bagong kasanayan Pangyayari sa Unang Digmaang Pandaigdig at
#1 mga Bunga ng Unang Digmaang Pandaidig.
 [Pagpapahayag ng mga tiyak na layunin sa klase.]
 Mga Pangyayari sa Unang Digmaang Pandaigdig
Ang Pagsisimula at Pangyayari sa Unang Digmaang
Pandaigdig
Ang krisis na naganap sa Bosnia noong 1914 ang
naghudyat sa pagsisimula ng Unang Digmaang
Pandaigdig. Noong Hunyo 28, 1914, pinatay si Archduke
Franz Ferdinand at ang asawa nitong si Sophie ni Gavrilo
Princip habang sila ay naglilibot sa Bosnia na noon ay
sakop ng Imperyong Austria-Hungary. Narito ang mga
pangyayaring nagbunsod sa Unang Digmaang
Pandaigdig.
1. Ang Digmaan sa Kanluran - dito naganap ang
pinakamainit na labanan noong Unang Digmaang
Pandaigdig. Ang bahaging nasakop ng digmaan ay
mula sa hilagang Belhika hanggang sa hangganan
ng Switzerland. Lumusob sa Belhika ang hukbong
Germany at ipinagwalang-bahalanitong huli ang
pagiging neutral na bansa nito. Ito ang paraang
ginamit nila upang malusob ang France. Ngunit
sila’y inantala ng magiting na pagsasanggalang ng
mga taga-Belhika sa Leige.
2. Ang Digmaan sa Silangan – Lumusob ang
Russia at Prussia (Germany) sa pangunguna ni
Grand Duke Nicholas, pamangkin ni Czar Nicholas
II. Nagtagumpay ang ang hukbong Russia sa
Galicia ngunit sila ay pinahirapan ng mga German
sa Poland. Ang sunod-sunod nilang pagkatalo ang
naging dahilan ng pagbagsak ng dinastiyang
Romanov noong Marso 1917 at ang pagsilang ng
Komunismo sa Russia. Iniwan ng Russia ang mga
alyado at sumapi sa Central powers.
3. Ang Digmaan sa Balkan – Lumusob ang Austria
at tinalo ang Serbia pagkaraan ng ilang buwan.
Upang makaganti ang Bulgaria sa pagkatalo,
sumapi ito sa central powers noong Oktubre, 1915.
Ang Italy naman ang tumiwalag sa Triple Alliance
at nanatiling neutral.
4. Ang Digmaan sa Karagatan – sa unang bahagi
ng digmaan ay nagkasubukan ang mga hukbong
pandagat ng Germany at Great Britain. Naitaboy
ng mga barkong pandigma ng Germany mula sa
Pitong Dagat (Seven Seas) ang lakas pandagat ng
Great Britain. Sa kabilang dako, ang mabibilis na
raider at mga submarining U-boats ng kanilang
kalaban ay nakagawa ng malaking pinsala sa
kalakalang pandagat ng mga alyado. Ang
pinakamabagsik na raider ng Alemanya ay ang
Emden.
 Mga Naging Bunga ng Unang Digmaang
Pandaigdig
- Tinatayang umabot sa 8,500,000 katao ang
namatay sa labanan.
- Nasa 22,000,000 naman ang tinatayang
nasugatan.
- Samantalang 18,000,000 ang mga sibilyang
namatay sa gutom, sakit, at paghihirap.
Napakaraming ari-arian ang nawasak at naantala
ang kalakalan, pagsasaka, at iba pang gawaing
pangkabuhayan.
- Ang nagastos sa digmaan ay tinatayang umabot
sa 200 bilyong dolyar.
 Kasunduang Pangkapayapaan
Nagkaroon ng kasunduang pangkapayapaan sa
Paris noong 1919-1920. Ang mga pagpupulong na ito
ay pinangunahan ng mga pinuno tinatawag na Big
Four: Pangulong Woodrow Wilson ng US; Punong
Ministro David Lloyd George ng Great Britain; Vittorio
Emmanuel Orlando ng Italy; at ang Punong Ministro
Clemenceau ng France . Ang panunahing nilalaman
ng mga kasunduan ay ibinatay sa Labing-apat na
Puntos (Fourteen Points) ni Pangulong Wilson.
 Ang Labing-apat na Puntos ni Pangulong
Woodrow Wilson
Binalangkas ni Pangulong Wilson noong Enero
1918 ang labing-apat na puntos na naglalaman ng
mga layunin ng United States sa pakikipagdigma.
Anim sa mga puntos na napagkasunduan ang mga
sumusunod:
1. katapusan ng lihim na pakikipag-ugnayan;
2. kalayaan sa karagatan;
3. pagbabago ng mga hanggan ng mga bansa at
paglutas sa suliranin ng kolonya ayon sa sariling
kagustuhan ng mga mamamayan;
4. pagbabawas ng mga armas;
5. pagbabawas ng taripa; at
6. pagbuo ng Liga ng mga Bansa.
 Ang Liga ng mga Bansa
Ang Konstitusyon nito ay nakapaloob sa kasunduan
sa Versailles na may sumusunod na mga layunin:
1. maiwasan ang digmaan;
2. maprotektahan ang mga kasaping bansa sa
pananalakay ng iba;
3. lumutas sa mga usapin at hindi pagkakaunawaan
ng mga kasapi;
4. mapalaganap ang mga pandaigdigang
pagtutulungan; at
5. mapalaganap ang mga kasunduang
pangkapayapaan.
F. Pagtatalakay sa AVERAGE LEARNERS ADVANCED LEARNERS AVERAGE LEARNERS ADVANCED LEARNERS
bagong konsepto at
- Gamit ang - Ang guro ay GAWAIN 3: IKA’Y MAHALAGA! GAWAIN 3: IMAHINASYON KO
kasanayan #2
dayagram ay isulat magpapakita ng liriko Panuto: Isulat at ipaliwanag sa SA MAPAYAPANG MUNDO
at ipaliwanag ang ng awiting “Imagine” dyagram ang mahahalagang Panuto: Basahin o awitin ang
mahahalagang ni John Lennon. pangyayari sa Unang Digmaang “Imagine”, ni John Lennon.
pangyayari sa Ipapasuri ito sa mga Pandaigdig. Isulat ito sa short bond Pagkatapos, suriin ang nilalaman
Unang Digmaang mag-aaral at paper. nito at iugnay sa Unang Digmaang
Pandaigdig. pasasagutan ang Pandaidig. Pagkatapos, sagutan
mga tanong. ang mga tanong sa ibaba. Isulat
ang inyong mga sagot sa short
bond paper.

"Imagine"
John Lennon

Imagine there's no heaven


It's easy if you try No hell below us
Above us only sky
Imagine all the people Living for
today...
Imagine there's no countries
It isn't hard to do
Nothing to kill or die for And no
religion too

Imagine all the people


Living life in peace...
You may say I'm a dreamer
But I'm not the only one
hope someday you'll join us And
the world will be as one

Imagine no possessions
wonder if you can
No need for greed or hunger
A brotherhood of man
Imagine all the people Sharing all
the world.

You may say I'm a dreamer


But I'm not the only one
hope someday you'll join us
And the world will live as one

Pamprosesong Tanong:
1. Ano ang mensaheng nais
ipabatid ng awit?
2. Aling bahagi ng awit ang
pumukaw nang lubos sa iyong
pansin? Bakit?
3. Paano mo ilalarawan ang
isang bagong daigdig batay sa
awitin?
4. Bilang isang kabataan,
paano ka makatutulong upang
magkaroon ng pambansang
pagkakaisa at kaunlaran ang
bansa?
GAWAIN 4: TAGISAN NG TALINO Panuto: Tukuyin ang konsepto, personalidad o pangyayaring hinihingi sa
- Sa parehong pangkat sa ikalawang gawain, Hanay A at piliin ang sagot sa Hanay B. Isulat ang mga sagot sa
sasagutan ng bawat pangkat ang mga sumusunod sangkapat (1/4) na papel.
katanungan upang masuri ang kanilang kaalaman
sa paksang binasa. Hanay A
1. Pinakamabagsik na raider ng Germany.
2. Dito naganap ang pinaka-mainit na labanan noong Unang
Digmaang Pandaigdig.
3. Isang bansang tumiwalag sa Triple Alliance at nanatiling neutral.
G. Paglinang sa
4. Siya ang pumatay sa mag-asawang kasapi ng blackhand.
kabihasaan (Tungo
5. Kailan pinatay sina Archduke Francis Ferdinand at Sophie.
sa Formative
Assessment)
Hanay B
a. Hunyo 28, 1914
b. Italy
c. Digmaan sa Kanluran
d. Gavrilo Princip
e. Emden

Mga Sagot:
1. E 2. C 3. B 4. D 5. A
H. Paglalapat sa Aralin AVERAGE LEARNERS ADVANCED LEARNERS AVERAGE LEARNERS ADVANCED LEARNERS

GAWAIN 5. MUNGKAHI GAWAIN 5. MUNGKAHI Pormat sa paggawa ng mungkahi: Pormat sa paggawa ng


MO, IBAHAGI MO (5 MO, IBAHAGI MO (5 mungkahi:
minuto) minuto)
Ang klase ay hahatiin sa Ang klase ay hahatiin sa
dalawang (2) na pangkat. tatlong (3) na pangkat.
Bawat pangkat ay bibigyan Bawat pangkat ay bibigyan Mga Tagapagtaguyod: Mga Tagapagtaguyod:
ng mathematical equation ng mathematical equation
tungkol sa PEMDAS at tungkol sa PEMDAS at
integers. Kailangan nila integers. Kailangan nila
itong sagutan upang itong sagutan upang
malaman ang magiging malaman ang magiging Paksa/Tema: Kapayapaan Paksa/Tema: Kapayapaan
pananaw (point of view) ng pananaw (point of view) ng Mungkahi: Mungkahi:
bawat pangkat sa bawat pangkat sa 1. 1.
pagmumungkahi. Magtala pagmumungkahi. Magtala 2. 2.
lamang ng tatlo hanggang ng lima hanggang sampung 3. 3.
limang (3-5) na mungkahi. (5-10) mungkahi. Gawin ito 4.
Gawin ito sa short bond sa short bond paper. 5.
paper.
Pangkat 1: 2 + 5 (-3) =
Pangkat 1: 2 + 5 = Pangkat 2: 11- 6 + 4 =
Pangkat 2: 8 – 6 = Pangkat 3: 7 (2) – (-5) =

Katumbas ng code: Katumbas ng code:


Code Pananaw Code Pananaw
2 Bata -13 Bata
7 Matanda 9 Matanda
19 Opisyal ng
gobyerno

Ang guro ay itatanong sa klase ang mga sumusunod na Ang mga mag-aaral ay magbibigay ng iba-ibang mga kasagutan.
katanungan:
 Bilang mag-aaral, paano mo mapapanatili ang - Sa pamamagitan ng pagbibigay ng respeto at pakikipagkapwa-tao.
kapayapaan sa inyong silid-aralan? Mahalaga rin na tumupad sa mga kasunduan at sumunod sa mga
I. Paglalahat ng Aralin
 Bilang mamamayan, paano ka makakatulong alituntunin na ipinapatupad ng guro.
upang mapanatili ang kapayapaan sa bansa? - Bilang mamamayan, ang magagawa ko ay ang makiisa sa mga
hakbang at pagkilos ng ating bansa tungo sa pagkamit ng
pambansang kapayapaan.
J. Pagtataya ng Aralin EVALUATION - Ang mga mag-aaral ay magasasagot sa loob ng sampung (10)
Ang mga mag-aaral ay bibigyan ng sampung (10) minuto minuto.
para sagutan ang pagtataya.
Susi sa Pagwawasto:
Test I
Panuto: Basahin at intindihin ang mga sumusunod na Test I
katanungan. Piliin ang titik ng tamang sagot at isulat ito 1. B
sa sangkapat (1/4) na papel. 2. B
3. D
1. Sino-sino ang mga lider na kasapi ng Big Four? 4. D
a. Pangulong Ferdinang Marcos Jr., Punong Ministro 5. C
David Llyod George, Vittorio Emmanuel Orlando, at ang
Punong Ministro Clemenceau Test II
b. Pangulong Woodrow Wilson, Punong Ministro David 6. X
Llyod George, Vittorio Emmanuel Orlando, at ang Punong 7. X
Ministro Clemenceau 8. /
c. Pangulong Woodrow Wilson, Punong Ministro Justin 9. /
Trudeau, Vittorio Emmanuel Orlando, at ang Punong 10. /
Ministro Clemenceau
d. Pangulong Woodrow Wilson, Punong Ministro David
Llyod George, Pangulong Yoon Suk Yeol, at ang Punong
Ministro Clemenceau

2. Kailan pinatay sina Archduke Francis Ferdinand at


Sophie?
a. Hunyo 25, 1914
b. Hunyo 28, 1914
c. Hulyo 25, 1914
d. Hulyo 28, 1914

3. Alin sa mga sumusunod na pangungusap ang


tumutukoy sa naging sanhi ng ng Unang Digmaang
Pandaigdig?
A. Pagbagsak ng mga kilalang imperyo tulad ng
Alemanya, Austria-Hungury, Rusya, at Ottoman
B. Paglabas ng labing-apat na Puntos ni Pangulong
Woodrow Wilson ukol sa pagpapanatili ng kapayapaan
C. Pagtakas ni Adolf Hitler matapos ang sunud-sunod
na pagkatalo laban sa mga Allied Powers
D. Pagpatay kay Archduke Francis Ferdinand ng
Austria habang nasa Sarajevo, Bosnia

4. Naging hudyat ng pagsiklab ng Unang Digmaang


Pandaigdig ang pagpatay kay Archduke Franz Ferdinand
at ng kanyang asawa. Sino ang pumatay sa mag-asawa
na kasapi ng black hand?
A. Vladimir Lenin
B. Vladimir Drovich
C. Gavrilo Litovsk
D. Gavrilo Princip

5. Ang _____ naman ang tumiwalag sa Triple Alliance at


nanatiling neutral.
a. China
b. Japan
c. Italy
d. Philippines

Test II
Panuto: Isulat ang tsek (/) kung ang pangungusap ay
tama at ekis (X) kung hindi. Isulat ang sagot sa sangkapat
(1/4) na papel.
______6. Sa Digmaan sa Balkan naganap ang
pinakamainit na labanan noong Unang Digmaang
Pandaigdig.
______7. Ilan sa mga puntos sa labing-apat na puntos
ni Pangulong Wilson ay katapusan ng lihim na pakikipag-
ugnayan, kalayaan sa karagatan, at pagdaragdag ng mga
armas.
______8. Hindi lamang ang labanan ang naging
dahilan ng pagkamatay ng mga tao ngunit dahil din sa
gutom, sakit, at paghihirap.
______9. Ang pinakamabagsik na raider ng Alemanya ay
ang Emden.
______10. Ang nagastos sa digmaan ay tinatayang
umabot sa 200 bilyong dolyar.

K. Karagdagang Takdang Aralin


Gawain para sa Panuto: Magsaliksik ng hindi bababa sa tatlong (3) sanhi ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig. Isulat ang sagot sa inyong kwaderno.
Remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga
mag-aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga
mag-aaral na
nangangailanga
n ng iba pang
gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang
aking nabuo na
nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni: Hershey Marie H. Abarri Sinuri ni: John Vic C. Atendido
Teacher III

You might also like