You are on page 1of 1

LAYUNIN

I. Nagagamit ang grid ng


globo at mapa sa
paghanap ng isang lugar
II. Paksang-Aralin:
Paggamit ng grid ng
Globo at mapa sa
Paghanap ng isang
lugar.
Sanggunian: 2001 BEC
handbook
Pilipinas : bansang
Papaunlad 6
Kagamitan: Globo at mapa
ng mundo

MGA GAWAIN SA PAGKATUTO


III.
A. Panimulang Gawain
1. Balitaan
2. Balik-aral
Mga katangian ng guhit-latitud at guhitlonghitud sag lobo na natutuhan sa
Ikaapat na grado.
Ano ang tawag sa pinagsamasamang guhit-latitud at guhitlongghitud?
Bakit mahalaga ito?
B. Panlinang na Gawain
1. Pagganyak
Sino ang nakakita at nakagamit na
ng globo?
2. Paglalahad
Ano ang grid?
Paano ito nabubuo sa
globo?
Ano ang mahalagang
gamit ng grid?
3. Pangkatang Gawain
Magtala ng 3 bansa na
matatagpuan sa pagitan
ng 30 digri at 90 digri S
longhitud at sa pagitan ng
0 digri at 45 digri H latitud.
C. Pangwakas na Gawain
1. Pagsulat sa pisara ng mga ginawa
ng mga bata
2. Paglalahat
Nahahanap ang lokasyon ng isang
lugar sa pamamagitan ng paggamit
ng Grid ng globo o mapa.

PAGTATAYA
IV. Gamitin ang grid sa
paghahanap ng
sumusunod na
bansa.Isulat ang tiyak
na digri
longhitud/latitud nito.
1. Indonesia
2. Japan
3. Thailand
4. Singapore
5. India
V. Takdang Aralin
Hanapin ang mga
bansa at isulat ito sa
tiyak na digri
longhitud/latitud.
1.
2.
3.
4.
5.

Saudi Arabia
Jerusalem
Iran
Iraq
Kuwait

PUNA
_____sa
_____ na
bata ang
nakaabot
sa
Panuntuna
n ng
pagkatuto.
VIJupiter
543210_____sa
_____ na
bata ang
nakaabot
sa
Panuntuna
n ng
pagkatuto.
VI-Mars
543210

You might also like