Professional Documents
Culture Documents
Daily LEsson Plan
Daily LEsson Plan
Mga Kagamitan:
Integrasyon:
Media Literacy
Pamamaraan:
Alamin Natin (Day 1)
1. Ipabasa sa mga mag-aaral ang kwento na pinamagatang Ang Balita ni Kuya Lito.
Ihanda ang mga mag-aaral sa pamantayan sa pagbasa.
2. Sikaping maipadama sa mga mag-aaral ang kanilang mga mithiin sa buhay na kaya
nilang gawin sa kanilang edad.
Gamitin ang konsepto ng kontruktibismo kung saan gagamitin ng mga mag-aaral ang
kanilang mga karanasan para masagot ang iyong mga tanong.
3. Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga sumusunod na tanong:
a. Ano ang natutuhan mo sa kuwentong iyong binasa?
b. May pagkakataon bang hindi ka naniniwala sa balitang iyong narinig sa radio,
nabasa sa pahayagan o sa internet? Ipaliwanag ang dahilan.
3. Upang mabuo ang pangungusap na nasa loob ng kahon, ang mga patlang na bahagi
ay pupunan ng mga salitang nais sabihin ng mga mag-aaral.
Gawain 2
1. Patnubayan ang mga mag-aaral na maisasagawa ang Gawain 2 na Mini Prescon.
Ang Mini Prescon ay pagppulong na dinadaluhan ng mga sumusulat ng balita
nagbabalita at manonood na magtatanong sa nagbabalita sa magiging epekto ng balita.
2. Pangkatin ang mag-aaral sa tatlo.
3. Bawat pangkat ay may pagtatanghal o palabas na gagawin batay sa sumusunod:
Pangkat 1- mga tagapagbalita
-lahat ng mahuhusay sa pagsasalita ay magsasama-sama at pipili kung sino ang
magiging anchor o tagapagbalita
Pangkat 2- mga tagagawa ng script
-ang magagaling sa pagsulat ay susulat ng simpleng balita
Pangkat 3- tagasuri ng balita
-ang mga manonood na magsusuri ng balita at magtatanong sa magiging epekto
nito.
4. Gabayan ang mga mag-aaral sa kanilang Gawain.
5. Maglaan ng isang araw para sa Gawain 3. Matapos ang pagtatanghal ay alamin ang
mga kasagutan sa mga katanungang nakapaloob sa Gawain 3 sa Kagamitan ng Magaaral.
Sa bahaging ito, kailangang magamit ang teoryang Social-Interactive
Learning. Iparamdam sa mga mag-aaral na sila ay matututo sa pamamgitan ng
pakikipagtalakayan sa knilang kapuwa mag-aaral. Hayaan silang magbalitaan. Huwag
kalimutang bigyan sila ng mga pamamaraan kung papano nila gagawin ang talakayan
na hindi makaiistorbo sa ibang sagot.
Huwag itong hayaang matapos sa pamamagitan ng pagbigkas ng tula ng mga magaaral. Isakatuparan ang proseso upang maintindihan at maikintal sa kaisipan ng mga mag-aaral
ang paksang tinalakay sa aralin. Bubuo ng sariling pangako ang mga mag-aaral tungkol sa
pagiging mapanuri sa narinig na balita sa radio, nabasa sa pahayagan o sa internet. Ipasulat ito
sa kuwaderno ng mag-aaral. Palabasin ang kahalagahan ng pagtitiwala sa sarili at kakayahan.
June 17, 2016
V- GOMEZ ( 7;30-8:00)
Mapeh V
June 14, 2016
V- Antonio Luna
V- Rizal
V-Aguinaldo
V- Bonifacio
V- Mabini
V- Gomez
Layunin:
II
Paksang-Aralin
A Paksa:
B
Lunsarang Awit:
Lupang Hinirang G,
C Sanggunian:
D Kagamitan:
E Pagpapahalaga:
Pakikiisa/Pagmamahal sa Bayan
Konsepto:
III
Pamamaraan
A Panimulang Gawain
1. Pagsasanay
a.Rhythmic
Ipalakpak ang mga sumusunod na rhythmic pattern sa
dalawahan, tatluhan at apatang kumpas:
b.Tonal
Awitin ang Lupang Hinirang, ang Pambansang Awit ng Pilipinas sa tamang titik
at tono. Bilang Pilipino, tungkulin mo ang mahalin at ipagtanggol ang iyong
bayan kayat marapat na maawit mo ito ng wasto, mahusay at buong
pagpipitagan.
2. Balik-aral
Bigkasin ang chant. Ipalakpak ang rhythm. Ipadyak ang beat.
Ma-ry
had-a
lit - tle
lamb
Lit tle
Ma-ry
lamb
had-a
lit - tle
lamb
5. Paglalapat
Batay sa bilang ng mga note sa loob ng isang measure, paano napangkat
ang awitan? (tatluhan)
Ipadyak/Ipalakpak ang rhythm ng Oh! What a Beautiful Mornin ayon sa
bilang ng mga note at rest na ginamit.
6. Repleksiyon
Ano ang kahalagahan ng mga note at rest sa paggawa ng isang
komposisyong musical?
(Ang mga note at rest ay ginagamit upang magkaroon ng ritmo. Ito ay
mahalaga sa musika dahil ito ang saligan ng balangkas na siyang
nagiging daan sa paggalaw ng melodiya.
C Pangwakas na Gawain
Awitin muli ang awit at lagyan/lapatan ng angkop na galaw ng katawan.
IV
Pagtataya
Sagutin ang mga sumusunod:
1. Iguhit ang half note.
2. Ano ang katumbas na bilang ng dalawang quarter note?
3. Ilang kumpas/beat mayroon ang quarter note?
4. Iguhit ang quarter note.
5. Ano-ano ang mga note na nasa ika-limang measure ng awiting Morning
Has Broken?
Takdang Aralin
Pag-aralan ang awit. Lagyan ng kaukulang kumpas ang bawat note.
English V
June 13, 2016
V- Gomez (8:00-8:50)
Day 1
I
II
Objectives
1
Use appropriate facial expressions in delivering some lines of the characters of the
selection listened to.
Subject Matter
A Topic:
Noting significant details of the selection listened to
Use appropriate facial expressions
B References:
EN5LC- Ia- 2.1
The Sly Fox -Developing Reading Power 5 p. 43-45
C Materials:
selections, pictures, laptop
III
Procedure
A Setting the Stage
Show pictures of fox and wolf
Ask: Are these animals the same?
What can you say about the fox? How about the wolf?
If you are going to choose between the two, who will you want to be? Why?
B Explaining the Students What to Do
Say: Today, we are going to read a story and learn to use appropriate facial
expressions in delivering the lines of the characters. You will be learning to answer
questions based on the noted significant details of the selection you listened to.
Afterwards, the teacher will call each row to deliver the lines of the characters of
the story listened to with appropriate facial expressions. Then, the teacher will call some
of pupils individually in front of the class to deliver the lines with appropriate facial
expressions.
What did the fox do to be not eaten for dinner by the wolf?
What was at the bottom of the well that looked delicious and good?
Ask: What did you do to answer all the given questions? (Listened to the story
and remembered the details)
D Guided Practice
Refer to LM, Try and Learn
E Independent Practice
Refer to LM, Do and Learn
F
Closure/Assessment
Noting details of a story means pointing out the characters around which the
story revolves, the place and when it happened and the series of actions that make
the story itself.
Use of appropriate facial expressions in delivering the lines of the characters in
the story helps in making the story more realistic, creative and emotional. The
listeners feel more excited to know what will happen next and they become more
imaginative.
IV
Evaluation
Listen to the story to be read by the teacher. Then answer the questions that follow.
Aurea is in a hurry preparing to go to school. She didnt wake up early because
she watched her favorite late night show. She opened her purse and said, My
allowance is not enough for the remaining three days before my next allowance she
felt so worried. It is because she is fond of buying bracelets and necklaces.
Questions:
1. Who is the main character of the story?
2. Draw the appropriate facial expression related to this line of Aurea My allowance is
not enough for the remaining three days before my next allowance.
V
Assignment
Make a comic strip of the story The Sly Fox
English V
June 14, 2016
V- Gomez (8:00-8:50)
Day 2
I
Objectives:
II
Infer the meaning of unfamiliar compound words based on given context clues,
synonyms and antonyms.
Subject Matter
A Topic:
Inferring Meaning of Unfamiliar Compound Words Based on
Context Clues, Synonyms and Antonyms.
B References:
EN5V-Ia-12 and 13
Lesson Guides in Elem Eng. 5(Ateneo) p.103
https://www.google.com.ph/search?
q=short+stories+with+compound+words&biw=1242&bih=585&source=lnms&tbm
=isch&sa=X&ved=0ahUKEwiwffrseLMAhXKnpQKHfQaCgwQ_AUIBigB#imgrc=C2ehXQLCWXLwiM%3A
C Materials:
short paragraph
activity sheets
pictures
III
Procedure
A Setting the Stage
Have you experienced riding a bus?
Did you experience witnessing a commotion on your community?
What did you feel?
B Explaining the Students What to Do
Say: We are going to read a short paragraph about Marks experiences on his
way home. In here, you are going to learn some compound words. And later on,
we are going to infer meanings of unfamiliar compound words based on given
context clues, synonyms and antonyms.
Compound words are words that are combined together to form new
words and new meanings.
Context clues are the parts of sentence or paragraph that comes before
or after the unfamiliar words.
Synonyms are words with similar meanings while antonyms are those
words with opposite meanings.
B
front door
back lawn
C
mother-in-law
editor-in-chief
How many words were combined to form new word and new meaning?
What do you call the words with two or more words that are combined together to
form a new word and new meaning?
How do compound words in column A written? In column B? in column C?
Say: Infer the meaning of the underlined compound words in the following
sentences.
a The sky was overcast, rain was expected because it was cloudy afternoon.
-. What word in the sentence hint the meaning of the unfamiliar word? (cloudy)`
This is an example of context clue.
-
Foreword and conclusion are synonyms, they have the same meaning.
-
Box the word that has opposite meaning of the underlined compound word.
c
Closure/ Assessment
Compound words come from two or more words that are combined
together to form a new word and a new meaning.
Context clues hint the parts of a sentence or paragraph that come before
or after the unfamiliar word.
Synonyms are words with similar meanings.
Antonyms are words with opposite meanings.
IV
Evaluation
Infer the meaning of the compound word in each sentence. Encircle the letter of
the correct answer.
1
c. road
capital letters
b. keywords
c. emphasize
b. hall way
footbridge
cheated
b. defeated
c. revived
Assignment
Using your own understanding of the words, define the following words and
compound words. Use the compound words in meaningful sentences.
1 boxing-_____________________________________________
ring-_______________________________________________
boxing ring- _________________________________________
Sentence:___________________________________________
2
finger-______________________________________________
print-_______________________________________________
finger print-__________________________________________
Sentence:___________________________________________
Mapeh V
June 15, 2016
V- Antonio Luna
V- Rizal
V-Aguinaldo
V- Bonifacio
V- Mabini
V- Gomez
B. Pag-aralanNatin
1. Gamitinanglarawansa LM sapagtalakayngmgakatangiangtaglayngtaong
may kalusugang mental (mentally healthy), kalusugangemosyonal
(emotionally healthy) at kalusugangsosyal (socially healthy)
2. Basahinangaralin at
magkaroonngtalakayangamitangmgaimpormasyonnamatatagpuansaPagaralanNatinsa LM.
C. PagsikapanNatin
SagutanangpagsasanaysaLM.
D. PagyamaninNatin
1. Pangkatinangklasesa 3.
2. Pumilingmgamiyembroparasamgasumusunodnaposisyon:
Miyembro 1: lider/tagapag-ulat
Miyembro 2: kalihim
Miyembro 3: tagapagpatahimik/tagakuhangkagamitan
3. PagpapaliwanagngpagsasanaynagagawinsaLMsapangunguna n glider.
4. Isulatsa manila paper angsagot.
5. Iulatsaklase.
6. Angbawatpangkat ay may 5 minutoupangpag-usapananggawain.
E. PagnilayanNatin
Pagsagotsamgakatanungansa LM.
F. bTakdangAralin
Magtalanglimang (5) paraanupangmapanatiliangiyong mental at
emosyonalnakalusugan
Mapeh V
June 16, 2016
V- Antonio Luna
V- Rizal
V-Aguinaldo
V- Bonifacio
V- Mabini
V- Gomez
3. Maaaringulitinangpagbasangnaaayonsapasyangguroparasamadalingpagk
aunawangmga mag-aaral.
4. Pag-usapan at talakayinangusapan/dayalogogamitangmgatanongsa LM.
5. Magkaroonngtalakayangsamitangmgaimpormasyongnakasulatsa LM.
C. PagsikapanNatin.
1. Basahinangtalatasa LM.
2. Sagutinangtanongsa LM bataysapagkaaunawasabinasangtalata.
D. PagyamaninNatin
1. Pangkatinangklasesa 3.
2. Magsagawang Role Playing naipinapakitaangmgasumusunodnasitwasyon:
a. Sitwasyon 1 MalusogangAkingKaisipan!
b. Sitwasyon 2 PamilyaKo-MahalAko!
c. Sitwasyon 3 Ikaw, Ako, Tayo ay Magmahalan.
Rubrics:
10- Naipakitangmaayos at malinawangdula-dulaanbataysapanutongibinigayngguro.
8- Naipakitangmaayosangdula-dulaansubalithindigaanongnakasunodsapanuto
6- Hindi gaanongmaayosangpagsasagawangdula-dulaan
4- Walangkaayusanangpagsasadula
2- Hindi nakapagpakitangdula
E. PagnilayanNatin
Saguatansaisangbuongpapelangmgatanongsa LM.
F. TakdangAralin
Magpaskilsakwadernonglarawanngiyongmataliknakaibigan.
Sumulatnglimangpangungusapnanaglalarawansakanyangmagagandangkatan
gian.
Mapeh V
June 20, 2016
V- Antonio Luna
V- Rizal
V-Aguinaldo
V- Bonifacio
V- Mabini
V- Gomez
Yunit 1
Aralin 2: Ang Pagkilala sa Rhythmic Patters Gamit Ang Ibat-ibang Mga Nota sa Simpleng
Time Signatures
I.
II.
Layunin:
a. Nakikilala ang rhythmic patterns gamit ang ibat-ibang mga nota sa simpleng
Time Signatures
b. Nagagamit ang barline sa pagpapangkat ng beat/kumpas sa isang meter
Paksang-Aralin
A. Paksa:
B. Lunsarang Awit:
C.
D.
E.
F.
III.
Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Pagsasanay
a.Rhythmic
Pangkatain sa apat ang klase. Ipalakpak ang sumusunod na
rhythmic pattern sa dalawahang kumpas
Pangkat A
Pangkat B3
Pangkat C
Pangkat D
2. Balik-aral
Laro: Pangkatin sa apat ang klase. Ang mga bata sa bawat pangkat ay maguunahan sa pagkilala ng ipakikita ng guro na mga note at rest na nakasulat sa
mga flashcard. Matapos kilalanin, dapat ibigay ang tamang bilang o kumpas ng
note o rest. Ang pangkat na may pinakamaraming sago tang panalo.
B. Panlinang na Gawain
1. Pagganyak
Laro: Sa hudyat, bubuo ang bawat pangkat ng rhythmic pattern sa ibatibang time signature gamit ang mga flashcard ng note at rest. Ipalakpak
ang mga nagawang rhythmic pattern.
Halimbawa:
2
3
4
2. Paglalahad
Ipakita ang tsart ng awiting Sayaw at Awit
Iparinig ng guro ang tono ng awitin.
Ituro ang awit sa pamamagitan ng rote.
Awitin nang sabay-sabay ang Sayaw at Awit
3. Pagtalakay
5. Repleksiyon
Ano ang mangyayari kung may sinusunod tayong patakaran o gabay sa
pagsasaayos ng mga bagay-bagay?
C. Pangwakas na Gawain
Kilalanin ang mga note at rest na matatagpuan sa awit na Sayaw at Awit.
IV.
Pagtataya
Tukuyin at isulat ang rhythmic pattern na matatagpuan o ginamit sa awiting
Sayaw at Awit.
1. 3
4
2. 3
4
3. 3
4
4. 3
4
5. 3
4
V.
Takdang Aralin
Pag-aralan ang awit na Auld Lang Syne. Lagyan ng kaukulang bilang ng
kumpas ang bawat note at rest ng awitan.
EDUKASYON SA Pagpapakatao 5
June 20, 2016
V- Gopmez (7:30-8:00)
Layunin:
dyaryo
telebisyon
magasin
pelikula
radyo
internet
Integrasyon:
Pamamaraan:
Alamin Natin
1. Ipabasa sa mga mag-aaral ang tula n pinamagatang Mga Pinagkukunang
Impormasyon: Ating Suriin. Ihandaang mag-aaral sa pamantayan sa tamang
pagbabasa..
2. Ipasagot sa mga mag-aaral ang sumusunod na tanong:
a. Tungkol saan ang tulang inyong binasa?
b. Anu-ano ang pinagkukunang impormasyong nabanggit sa tula?
c. Anu-ano ang mga buting dulot ang mga ito sa atin? Di-mabuting dulot?
d. Paano mo masasabi na ikaw ay nagiging mapanuri sa maga balitang naririnig mo
EDUKASYON SA Pagpapakatao 5
June 21, 2016
V- Gopmez (7:30-8:00)
Isagawa Natin
1. Ipagawa sa kwaderno ng mga mag-aaral ang Gawain 1 sa Isagawa Natin sa
Kagamitan ng Mag-aaral. Ipasulat sa loob ng kahon ang mga balitang kanilang
napakinggan sa radio at telebisyon o nabasa sa pahayagan. Ikategorya ito sa
Magandang Balita at Mapanghamong Balita. Ipaliwanag muna sa kanila ang
kahulugan ng Mabuti at Mapanghamong Balita.
2. Sa Gawain 2, pangkatin ang mga bata sa apat (4) na grupo. Magpatala ng mga
impormasyon na napanood ng mga mag-aaral gamit ang template na nasa
Kagamitan ng Mag-aaral.Sa unang kolum, itatala ng mga mag-aaral ang mga
programang kanilang pinapanood. Iproseso ito king ang kanilang napanood ay may
positibo at negatibong aspekto. Isulat sa ikalawang kolum ang aral na maari nilang
makuha sa programang kanilang pinapanood at ang hamon sa ikatlong kolum.
3. Bigyan ang bawat pangkat ng limang minute para mapunuan ang mga kolum at
tatlong minute para sa presentasyon. Gawing magaan sa mag-aaral ang pag-uulat
sa unahan. Masusing pag-aralan ang mga sagot na itinala ng mga mag-aaral upang
mapagtalakayan pa ito ng lubos.
EDUKASYON SA Pagpapakatao 5
June 22, 2016
V- Gopmez (7:30-8:00)
Isapuso Natin
Sa pagkilala ng kanilang nagawa, mapapansin n madaling maisusulat ng mga
mag-aaral
ang kaya nilang gawin. Ito ay nagpapahiwatig kung ang kanilang napanood/nabasa sa
pahayagan, radio, telebisyon at internet ay positibo o negatibo.
EDUKASYON SA Pagpapakatao 5
June 23, 2016
V- Gopmez (7:30-8:00)
Isabuhay Natin
1. Ngayon ay ihanda ang mga mag-aaral sa pagsagot sa mga tanong:
a. Masasabi mo bang hindi ka umaabuso sa paggamit ng mga pinagkukunang
impormasyon?
b. May mga panoorin sa telebisyon at mga site sa internet na malalaswa at
mapangahas. Paano mo magagawa bilang mag-aaral na kahit walang nakatingin
sa iyo ay kaya mob a itong iwasan at mapaglabanan?
2. Bigyang-diin ang Tandaan Natin. Ipabasa ito sa mga mag-aaral nang may pangunawa. Ipaliwanag ang mensahe nito upang lubos itong maisabuhay ng mga bata.
EDUKASYON SA Pagpapakatao 5
June 24, 2016
V- Gopmez (7:30-8:00)
Subukin Natin
Mapeh V
June 21, 2016
V- Antonio Luna
V- Rizal
V-Aguinaldo
V- Bonifacio
V- Mabini
V- Gomez
I. Layunin:
A. Nakikilala ang mga pangyayari, kaugalian at kultura na may impluwensya ng mga dayuhan
na dumating sa bansa sa pamamagitan ng pakikipagkalakalan. (A5EL- IN)
B. Paglinang na Gawain
1. Paglalahad
Ang ugnayang pangkalakalan na namamagitan sa mga Pilipino at mga dayuhan ay nag
iwan ng malaking impluwensya sa ating kultura. Nakaugnayan ng mga unang Pilipino ang mga
dayuhang mangangalakal dahil sa mainam na lokasyon ng Pilipinas.
Ang mga Unang Pilipino ay nakikipagpalitan ng perlas, sigay,banga, pulot pukyutan sa
mga telang seda, tingga, seramika at porselana ng mga Tsino. Tapete, karpet, at kasangkapang
tanso sa mga Arabe. Kristal at aboloryo at pulseras at kasangkapang metal ang produkto ng
mga India n akapalit ng mga produkto n gating mga ninuno.
(sumangguni sa LM Alamin )
Itanong :
1. Ano- anong bagay ang inyong makikita sa larawan?
2. May nakikita ka kayang disenyo sa bawat produkto? Ano-anoito?
2. Gawaing Pangsining
Magpaguhit sa mga bata ng mga produkto na nais nilang ibenta kung sila ay
nakikipagkalakalan sa isang cartolina at kulayan ito.Ipaskil ang natapos sa gawain at umakto na
parang mangangalakal ng nasabing mga produkto.
(Sumangguni sa LM Gawin)
IV. Pagtataya
(Sumangguni sa LM,Suriin)
V. Takdang Aralin / Kasunduan
Magdala ng mga sumusunod na kagamitan
1. lapis
2. bond paper
English
June 20, 2016
V- Gomez (8:00-8:50 )
LESSON 6 ELEMENTS AND THEME OF A LITERARY TEXT
I.
OBJECTIVE
1. Identify the elements of a literary text.
2. Infer the theme of the literary text.
3. Observe politeness at all times.
II.
SUBJECT MATTER
A. Topics
Story: A Letter Soup by Pedro Pablo Sacristan
http://freestoriesforkids.com/children/stories-and-tales/letter-soup
Story: The Fox in the Well Aesops Fables
Story: The Queue by Jean Paul Banay
B. Materials
Picture of a thief, a stealing machine, deaf little girl using sign language, letter
soup
flashcards containing polite words.
Story Chart of A Letter Soup, The Fox in the Well, and Inside the Canteen
http://clipart.me/premium-people/outlaw-565307
C. References:
Curriculum Guide: CG in English 5 Week 2
o EN5LC Ib 2.17.1
o EN5RC Ib 2.9.1
D. Focus Skill/s:
Listening, Analyzing, Classifying
E. Value Focus:
Being Polite
III.
PROCEDURE
A. Setting Up the Stage
Motivation
Sing: Be Polite Good Manner Song https://www.youtube.com/watch?
v=VLYIo_sLqH0
B. Explaining the Students What To Do
Say: Today we are going to learn about the elements of a literary text.
Present the story in the LM on page ____.
Call a pupil volunteer to read the story orally.
Comprehension Check: Ask the questions in the LM. Talk about the pupils
answers.
Ask:
D. Guided Practice
Read the story again silently.
List down the elements of the literary text you have read. Write your
answer on your notebook.
Refer to Find Out and Learn on the LM.
Call a pupil-volunteer to read and retell the story using the information
he/she have gathered.
E. Independent Practice
Read the story The Fox in the Well and answer the wh- questions.
THE FOX IN THE WELL
Aesops Fable
One day a fox fell into a well. He jumped and jumped but he could not get
out. The well was too deep. Soon he began to feel cold and hungry.
Suddenly there was a noise from above. A goat had come to drink from
the well. It looked in and saw the fox. Why, what are you doing down there, Mr.
Fox? asked the goat.
The fox was very cunning. Quickly, he thought of a way to trick the goat.
Oh, Im drinking, he said.
Down there? But theres water in the bucket up here.
Yes, I know, said the fox. But the water down here is much sweeter.
Why dont you come down and taste it for yourself?
I think I will do that. And the silly animal jumped into the well.
At once the fox leapt on to the goats back. And from there he soon
jumped out of the well.
Hey! Where are you going? cried the goat. What about me? How am I
going to get out of here?
Guide Questions:
1. Who was trapped in the well?
2. Who came passing one day?
3. What convinced the goat to go down the well?
4. How did the fox get out of the well?
5. What is the moral of the story?
F. Closure/Assessment
Teaching Points
When listening to story being read, we should listen carefully and
pay attention to the details of the story. In this way we can
identify the elements of a literary text.
We could also take down notes while listening and reading.
The elements of a literary text are the character, setting, and plot,
conflict, and theme.
The theme is the subject of the story and what the author wants
to convey to the readers.
The plot is made up of events that happened in the story. It
consists of the beginning, the middle, and the ending.
o Beginning It gives the problem faced by the main
character.
o Middle It presents the actions made by the character to
solve the problem.
o Ending It gives the solution to the problem.
G. Evaluation
Read the story Inside the Canteen and identify the elements of the
literary text.
Identify the element of the literary text from the story you just read. Choose your answer
from the boxes below.
character
plot
setting
conflict
theme
English
June 21, 2016
V- Gomez (8:00-8:50 )
LESSON 7 COMPOUND WORDS
I.
OBJECTIVE
1. Infer the meaning of unfamiliar words (compound) based on given context
clues (synonyms, antonyms, word parts) and other strategies
2. Read aloud grade level appropriate text with an accuracy rate of 95 100%.
3. Observe politeness at all times.
II.
SUBJECT MATTER
A. Topic
Compound Words
Story: A Letter Soup by Pedro Pablo Sacristan taken from
http://freestoriesforkids.com/children/stories-and-tales/letter-soup
B. Materials
chart containing compound words.
picture puzzle of compound words.
Story Chart of A Letter Soup
http://clipart.me/premium-people/outlaw-565307
C. References:
Curriculum Guide: CG in English 5 Week 2
o EN5LC Ib 12 and 13
o EN5RC Ib 1.6
D. Focus Skill/s:
Speaking, Oral Reading Fluency, Vocabulary Development
III.
E. Value Focus:
Being polite
PROCEDURE
A. Setting Up the Stage
Motivation:
Divide the class into 8-10 groups. Give them the picture puzzle of
compound words.
Ask them to solve the puzzle and write the name of the picture on a strip
of paper.
Have a representative from each group present the picture and the word
they have formed.
cupcake
mailman
love letter
fairy tale
Basketball
merry-go-round
one-half
rainbow
Mapeh V
June 22, 2016
V- Antonio Luna
V- Rizal
V-Aguinaldo
V- Bonifacio
V- Mabini
V- Gomez
l. Layunin
1. Nakikilala ang ibat ibang sangkap ng physical fitness test.
2. Naisasagawa ang mga pampasiglang gawain.
3.Nakakapagpapamalas ng pakikiisa sa paggawa ng mga gawain. 4.Naisasagawa ng
may kaukulang pag-iingat ang mga gawaing pisikal.
ll. Nilalaman
Paksa:
Ang mga Sangkap ng Physical Fitness
Kasanayan:
Pagtalon, pagtakbo, pagbuhat, paghagis, at pagbalanse.
Pagpapahalaga:
Pakikiisa, sariling disiplina, at determinasyon
Sanggunian:
- Manwal ng Kawanihan ng Eduk.sa PK,1997., pp.283-284
- MSEP 4 ni Violeta E. Hornilla,et al., pp.20-24
- The Filipino Pyramid Activity Guide, PASOO 2000 - Physical Fitness
Test Approach ni APARICIO H. MEQUI, Ph.D. 2004 https://www.youtube.com/watch?v=KyrmbdnCtKc
Kagamitan: ibat ibang larawan ng mga indibidwal, Physical Activity Pyramid Guide
para sa Batang Pilipino, manila paper, masking tape, pito
lll. Pamamaraan
A. Pang araw-araw na Gawain
Pagtsek ng attendance at angkop na kasuotan
B. Panimulang Gawain:
1. Pampasiglang Gawain
Ipagawa ang gawaing pampasigla sa SIMULAN NATIN na nasa LM.
Itanong ang sumusunod:
IV. Takdang-aralin