You are on page 1of 3

Paaralan ENRILE VOCATIONAL HIGH SCHOOL Antasl 11 GAS

DAILY
Guro MARILOU T. CRUZ Asignatura FILIPINO
LESSON LOG Petsa/ Oras SEPTEMBER 17-22, 2018 Markahan FIRST

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan nang may masusing pagsasaalang- Nauunawaan nang may masusing Nauunawaan nang may Nauunawaan nang may
alang ang mga lingguwistiko at kultural na pagsasaalang- alang ang mga masusing pagsasaalang- alang masusing pagsasaalang-
katangian at pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino lingguwistiko at kultural na katangian ang mga lingguwistiko at alang ang mga lingguwistiko
at mga sitwasyon ng paggamit ng wika ditto at pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino kultural na katangian at at kultural na katangian at
at mga sitwasyon ng paggamit ng wika pagkakaiba-iba sa lipunang pagkakaiba-iba sa lipunang
ditto Pilipino at mga sitwasyon ng Pilipino at mga sitwasyon ng
paggamit ng wika dito paggamit ng wika dito
B. Pamantayan sa pagganap Nakagagawa ng mga pag-aaral ukol sa iba’t- Nakagagawa ng mga pag-aaral ukol sa Nakagagawa ng mga pag- Nakagagawa ng mga pag-
ibang sitwasyon ng paggamit ng wikang Filipino iba’t- ibang sitwasyon ng paggamit ng aaral ukol sa iba’t- ibang aaral ukol sa iba’t- ibang
sa loob ng kultura at lipunang Pilipino wikang Filipino sa loob ng kultura at sitwasyon ng paggamit ng sitwasyon ng paggamit ng
lipunang Pilipino wikang Filipino sa loob ng wikang Filipino sa loob ng
kultura at lipunang Pilipino kultura at lipunang Pilipino
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto F11PN-Iid-89 F11PT-Iie-87 F11PS-IIe-90 F11WG-IIf-88

Kakayahang sosyolingwistik: pag- Kakayahang Pragmatik Kakayahang Diskorsal


Kakayahang Linggwistiko/ Gramatikal unawa batay sa pagtukoy sa sino,
paano, kailan, saan, bakit nangyari ang
sitwasyong komunikatibo
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro NOT AVAILABLE NOT AVAILABLE
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Komunikasyon at Pananaliksik s aWika at Komunikasyon at Pananaliksik saWika Komunikasyon at Komunikasyon at
Kulturang Pilipino pp. 90-101 at Kulturang Pilipino pp. 101-110 Pananaliksik sa Wika at Pananaliksik sa Wika at
Kulturang Pilipino pp. 111- Kulturang Pilipino pp 122-
121 131
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resourcel
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation Powerpoint Presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik- aral sa nakaraang aralin at/ o Pangkatang Gawain: Gabay na tanong: Unawain Mo! Ipasagot ang balik-
pagsisimula ng bagong aralin Simulan Ko, Dugtungan Niya, Tapusin Mo! Ano ang kahalagahan ng paggamit ng Tukuyin ang mga tanaw pp. 122-123
Pagbuo ng isang talata. angkop na mga salita sa mensaheng nakapaloob sa
pkikipagtalastasan?
Pagsusuri sa talata (Suritala) bawat pahayag
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipasagot ang lusong-kaalaman pp. 91. Ipagawa ang lusong- kaalaman pp. Ipagawa ng lusong-kaalaman
Komunikasyon at pananliksik sa wika at ulturang 103, komunikasyon at Pananaliksik sa p. 112
Pilipino Wika at Kulturang Pilipino
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magpakita ng video clip ng balita sa radyo na Talayakin ang mga sumusnod batay sa Iklasipika ang mga nakuhang magpakita ng video clip
bagong aralin nagpapakita ng tamang paggamit ng mga salita. ginawang aktibidad: kasagutan sa ginawang tungkol sa nasyonlaismo
1. Diyalogo sa pagitan ng mga aktibidad.
tauhan.
2. Paggamit ng wika
D. Pagtatalakay sa bagong konsepto at Talakayin ang mga sumusunod gamit ang Talayakin ang mga sumusnod gamit Talakayin ang mga Talakayin ang mga
paglalahad ng bagong kasanayan #1 powerpoint presentation: ang powerpoint presentation: sumusunod gamit ang sumusnod gamit ang
Lektyur 1. Kahulugan ng kakayahang powerpoint presentation: powerpoint presentation
Pagtalakay sa: sosyolingguwistiko 1. Kahulugan ng 1. Kahulugan ng
Kakayahang Lingguwistiko/ 2. Pagkilala sa varayti ng mga kakayahang kakayahang
wika Pragmatiko diskorsal
Istruktural/Gramatikal
2. Berbal at di berbal 2. Pagpapahaba sa
na kamunikasyon pangungusap
3. Kagawiang
pangkomunikasyon
ng mga Pilipino
E. Pagtatalakay sa bagong konsepto at Suring-Balita Usapang Papel! Activity: Activity:
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Panonood ng Balita (Doris Mag-uusap ang magkatabi sa  Magpakita ng mga Ipagawa an layag –diwa
Begornia) pamamagitan ng pagsusulat sa litrato at tukuyin bilang 2 pp. 127-128
ang ipinapahiwatig
Pagsusuri sa kalakasan at kahinaan papel ng gustong sabihin. (2
ng mga kilos at
ng kakayahang lingguwistiko sa minuto)
ekspresyon
pagbabalita  Bumuo ng diyalogo
na posibleng sinsabi
ng tauhan habang
isinasagawa ang
mga kilos at
ekspresyon
F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Magbigay ng mga katanungan tungkol sa napag- Basahin Natin! Magbigay ng mga Magbigay ng mga
Formative Assessment) aralang aralin. Ipapasa ang papel sa ibang katanungan tungkol sa katanungan tungkol sa
kaklase. Babasahin ito at piliin ang: napag-aralang aralin napag-aralang aralin
1. May pinakamalinaw
na daloy ng usapan
2. Di-malinaw na daloy ng usapan
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Activity: Mock Job Interview: Lektyur Ipasagot ang layag- diwa p. Pagsasagawa ng Talk
araw na buhay  Humanap ng kapareha sa klase at Pagtalakay sa: 117-118 Showsa klase. (5-7
magsagawa ng isang mock job Kakayahang minuto)
interview. Bawat isa ay bibigyan ng Sosyolingguwistiko
pagkakataon na maging taga interbyu
at aplikanteng iinterbyuhin.
H. Paglalahat ng aralin Isang Tagpo! Graphical concept ng
Bumuo ng usapan batay sa isang kakayahang pragmatiko
sitwasyon.
I. Pagtataya ng aralin Post Mo, Edit Ko! Pangkatang Gawain Ipasagot ang salok- dunong p. Ipasagot ang salok- dunong
(Indibiduwal) Isadula Natin! 121 pp. 130-131
Humanap ng isang post sa social media. Magsadula nang nakaayon sa
Isaayos ang istruktural na gamit ng wika. lunan at mga tiyak na tauhan.
J. Karagdagang gawain para sa Gumupit ng isang artikulo sa magasin. Suriin ang Sumulat ng isang
takdang-aralin at remediation kawastuhan sa gramatika ng mga pahayag ayon sanaysay tungkol sa
sa tinalakay na aralin. napapanahong paksa.
Maghanda para
satalumpating gagawin
sa klase. (5 minuto)
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy
sa remedial
E. Alin sa istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Pano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
nakaranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

PREPARED BY: MARILOU T. CRUZ CHECKED BY: LORETO L. GACUTAN JR. VERIFIED : ELISA B. LAGGUI
TEACHER SHS- COORDINATOR PRINCIPAL III

You might also like