You are on page 1of 17

GRADE 5 School: Grade Level: V

DAILY LESSON LOG Teacher: Learning Area: ESP


Teaching Dates and Time: Quarter: 4TH QUARTER

WEEK 5 LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Naipakikita ang ibat ibang paraan ng pasasalamat sa Diyos
(EsP5PD - IVe-i - 15)
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananalig sa Diyos na nagbigay ng buhay

B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasabuhay ang tunay na pasasalamat sa Diyos na nagkaloob ng buhay


Hal.
- palagiang paggawa ng mabuti sa lahat

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat Naipakikita ang ibat ibang paraan ng pasasalamat sa Diyos
ang code ng bawat kasanayan) (EsP5PD - IVe-i - 15)/ Pahina 30 ng 79

II. NILALAMAN Espiritwalidad Pagmamahal sa Diyos


KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo kwaderno, papel na sagutan, larawan, tarp papel
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ihanda ang mga mag-aaral sa pamantayan sa
at/o pagsisimula ng bagong pagbasa.
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipabasa ang “Panalangin ng Pasasalamat sa
Diyos”.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa 1. Bilang mag-aaral, anu-ano ang mga dapat
bagong aralin mong ipagpasalamat sa Diyos?
2. Sa iyong palagay, bakit nararapat lamang
na magpasalamat tayo sa Diyos?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pag-aralan at suriin ang larawan
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Sagutin ang sumusunod na tanong batay sa
sinuring larawan.
1. Anong kaisipan ang ipinapakita ng larawan?
2. Paano ipinakita ng pamilya ang kanilang
pasasalamat sa Diyos?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ano ano ang mga dapat ipagpasalamat?
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Paano mo ipinapakita na ikaw ay
nagpapasalamat sa Diyos?
F. Paglinang sa Kabihasan Sumulat ng buong pusong pangako sa Isagawa Natin
(Tungo sa Formative Assessment) pagpapakita ng iba’t-ibang paraan ng a.Pagsasagawa ng gawain.
pagpapasalamat sa Diyos. Pagpapangkat ng klase sa 4
Ako’y nangangakong ______________________ o 5. Ang bawat grupo ay
_______________________________________ gagawa ng slogan na may
_______________________________________ kinalaman sa pagpapahalaga
_______________________________________ sa buhay na kaloob ng Diyos.
_______________________________________ b. Gabayan ang mga mag-
aaral sa paggawa ng slogan,
at magkaroon ng gallery walk
upang mapahalagahan ang
gawain ng mga mag-aaral
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Gumawa ng isang simpleng panalangin ng Isapuso Natin
araw na buhay pasasalamat sa Diyos. a.Isang awitin na nagpapakita ng
ibat-ibang bahagi ng katawan
b.Pagbibigay ng katanungan
mula sa awit
1.Ano ano ang mga bahagi ng
katawan na binanggit sa awit?
2.Ano ano ang inaasahang
gunagawa ng mga bahaging ito?
3.Sa inyong palagay ang mga
ito lamang kaya ang layunin ng
Diyos sa pag;ikha ng mga ito?
4.Pagbibigay diin na mahal
tayo ng Diyos kaya inaasahan
niyang aalagaan
H. Paglalahat ng Arallin Maraming dahilan upang tayo ay magpasalamat Isabuhay Natin
sa Diyos. Tulad na lamang ng ating pamilya na Paggamit ng Graphic
isang biyaya mula sa Kanya, ang lahat ng Organizer.
biyayang ipinagkakaloob sa atin, at sa paggabay Pagbuo ng hugis
sa araw-araw. Nararapat lamang na tao na sa bawat
pasalamatan natin ang Diyos. bahagi ay nakasulat
Maraming paraan upang maipakita ang ang paraan ng
pasasalamat sa Diyos tulad na lamang ng pangangalaga sa
panalangin o palagiang pagdarasal, paggawa ng katawan
kabutihan sa kapwa, at iba pa.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang Tama o Mali sa patlang bago ang Subukin Natin
bilang. Iayos ang mga letra
_____1. Ang pamiliyang walang problema ay upang mabuo ang mga
itinuturing na biyaya ng Diyos. salita o lipon ng mga
_____2. Ang paggalang sa ideya o opinyon ng salita na nagpapakita
bawat myembro ng pamilya ay tanda ng ng pangangalaga sa
pasasalamat sa Diyos. buhay na kaloob ng
_____3.Ang pangangalaga sa anumang may Diyos
buhay ay pagpapakita ng pagpapahalaga sa 1.TAPAS NA ROAS NG
Poong Lumikha GAPGULOT
_____4. Ang pananalangin o pakikipag-usap sa 2. GAPKINA NA ASTOW
Diyos ay basehan ng isang taong madasalin 3. PAMAAMHANGI
_____5. Higit sa lahat ang pag gawa ng mabuti 4. PAGILILBANG
sa kapwa ay dapat ugaliin. 5. PAGSAWI SA
GAPKAIGN ID
AMSUSNATYAS
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
GRADE 5 School: Grade Level: V
Teacher: Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: Quarter: 4TH QUARTER

WEEK 5 MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. OBJECTIVES
A. Content Standards The learner… The learner… The learner… The learner… The learner . . .

demonstrates demonstrates demonstrates understanding of colors, demonstrates understanding of basic demonstrates


understanding understanding shapes, space, repetition, and balance first aid principles and procedures for understanding of
of concepts of concepts through sculpture and 3-dimensional common injuries participation and
pertaining to pertaining to craft. assessment of physical
texture in music texture in music activity and physical
fitness
B. Performance Standards The learner… The learner… The learner… The learner… The learner . . .

recognizes recognizes demonstrates fundamental construction practices appropriate first aid participates and assesses
examples examples skills in making a 3-dimensional craft principles and procedures for performance in physical
of horizontal 3- of horizontal 3-part that expresses balance, artistic design, common injuries activities.
part vocal or and repeated variation assesses physical fitness
vocal or instrumental of decorations and colors
instrumental texture, 1. papier-mâché jars with patterns
texture, aurally and visually 2. paper beads
aurally and constructs 3-D craft using primary and
visually secondary colors, geometric shapes,
space, and repetition of colors to show
balance of the structure and shape
C. Learning identifies aurally . performs 3-part displays artistry in making mobiles with discusses basic first aid principles executes the different skills
Competencies/Objectives the texture rounds and varied colors and shapes. involved in the dance PE5RD-IVc-h-4
Write the LC code for each of a musical piece partner songs H5IS-IVb-35 1
MU5TX-IVe-1 2 MU5TX-IVe-2 A5PL-IVe /Page 42 of 93

II. CONTENT Iskultura at 3-D MGA PANUNTUNAN SA PAGBIBIGAY KASANAYAN SA PAG-SAYAW NG CARIÑOSA
Paggawa ng Mobile na may Ibat-ibang NG FIRST AID (PAUNANG LUNAS)
Kulay at Hugis
III. LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher’s Guide pages
2. Learner’s Material pages MISOSA5-
module18
3. Textbook pages
4. Additional Materials from
Learning Resource (LR) portal
B. Other Learning Resources Hanger, makukulay na papel, pandikit, Mga larawan, tsart, meta cards CD ng sayaw na Cariñosa, Video ng sayaw,
sinulid, mga patapong bagay tulad ng panyo, pamaypay
straw at tansan
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson Panimulang Gawain Pagpapakita ng larawan Noong nakaraang aralin, nalaman ninyo ang
or presenting the new 1. Balik-Aral ilan sa mga basic dance steps. Ano-ano nga
lesson Magpakita ng mga larawan ng ba ang mga ito?
ibat-ibang mobiles Alam na ninyo ang basic dance steps na ito
ay ginagamit sa sayaw na ating pag-aaralan
ngayon.
Bago tayo magpatuloy, maglaro muna tayo.
Mayroon ako ng mga katanungan sa inyo
tungkol sa pinagmulan ng sayaw na
Cariñosa?
Kapag ang inyong sagot at titik A, doon kayo
humanay sa may nakaposteng bata na may
hawak na letrang A. Kapag B naman ang
sagot, doon kayo pumunta sa B, at kung C
Itanong: Anu-ano ang mga pamamaraan naman doon kayo pumunta sa C.
ginagamit upang makagawa ng mga 1. Ano ang ibig sabihin ng salitang Cariñosa?
tatlong dimensional na likhang-sining a. Malambing c. Masaya
tulad ng mobile? b. Matapang d. Malungkot
2. Anu-ano ang mga kailangan sa pagsayaw
ng Cariñosa?
a. Tsinelas at salakot c. Panyo at abaniko
b. Bilao at panyo d. Bulaklak at pamaypay
3. Sino ang grupo ng mga dayuhan na
nagpakilala ng sayaw na Cariñosa?
a. Tsino c. Amerikano
b. Espanyol d. Hapon
4. Saan lugar unang naging ang sayaw na
ito?
a. Bukidnon c. Palawan
b. Cebu d. Panay
5. Magbigay ng ilang hakbang na ginagamit
sa sayaw na Cariñosa?

B. Establishing a purpose for the Pagganyak discusses basic first aid principles Magpakita ng larawan ng mga batang
lesson Nais ba ninyong magkaroon ng sariling nakasuot ng damit pansayaw na gingamit sa
likhang-sining? Cariñosa
C. Presenting examples/instances Paglalahad 1. Bataysa mgalarawan, ano- Ang sayaw na Cariñosa ay isang katutubong
of the new lesson Magpakita ng isang mobile sa anong sitwasyon ang inyong sayaw na dapat pahalagahan ng kabataang
mga bata. nakita? Pilipino. Ito ay sinasayaw sa tugtuging may
Itanong: Paano nagiging kaakit- 2. Ano-anoangmgamaaaring ritmong 3 na palakumpasan.
akit ang isang likhang-sining tulad ng mangyari sa mga taong ito kung 4
mobile? Anong katangian ang maaari walang tutulong sa kanila?
natin idagdag upang maging mas 3. Kung ikaw ay nasa paligid ng
maganda ang ating likha? pinangyarihan ng mga sitwasyon
Sabihin: Ang mobile ay nagsisilbing sa larawan, ano ang iyong
adorno sa ating mga pinto at bintana. gagawin upang makatulong sa
Kahali-halina itong tingnan dahil sa mga taong ito?
makukulay nitong dekorasyon. Idagdag
pa ditto ang nakakaaliw na tunog na
nalilikha nito sa tuwing mahihipan ng
hangin.

D. Discussing new concepts and Gawaing Pansining .Pagtatalakay Hakbang sa Pagasasagawa ng sayaw na
practicing new skills #1 (Tingnan ang pamamaraan sa Karaniwang Pinsala at Kondisyon Cariñosa
Kagamitan ng Mag-aaral) Pangunang Lunas Paghahanda: Nakatayong pareho at
1. Sugat magkaharap ang lalaki at babae. Nasa ng
Karaniwang hindi nangangailangan ng lalaki ang babae.
daliang pagdadala sa ospital. Simulang tugtog:
Maaaring gawin ang mga sumusunod Magkaharap ang lalaki at babae, iikot
na pamamaraan: pakanan sa lugar sa loob ng tatlong bilang;
a. Hugasan ang mga kamay na nakahawak sa saya ang babae, samantalang
nasugatan ng malinis na tubig at nakalagay sa baywang ang kamay ng lalaki.
sabon. Unang Pigura- Tatlong Hakbang Paturo
b. Pagpapatigil sa pagdurugo gamit 1. Humakbang patagilid, pakanan (1,2,3).
ang malinis na tela o bulak. Ituro ang kaliwang paa sa harap (1,2,3), ang
c. Linising mabuti ang sugat mas kanang kamay ay nasa baligtad na T
mainam na patagalin ang sabon sa posisyon habang ang kaliwang kamay ay
loob ng sugat upang maiwasan ang nasa baywang. Ikumintang ang kanang
mikrobyo, banlawang mabuti. kamay kapag itinuturo ang kaliwang paa.
d. Lagyan ng gamot o antibiotic. 2. Gawin muli ang unang hakbang na
e. Takpan ang sugat ng bandage. nagsisimula sa kaliwang paa, pagilid sa
f. Palagiang palitan ang mga bandage kaliwa. Ang kamay ay baligtad ang posisyon.
ng sugat isang beses sa isang araw. 3. Gawin ng tatlong beses ang 1 at 2.
g. Kung malalim ang sugat
nangangailangan itong tahiin sa Ikalawang Pigura- Paturo
malapit na health center o ospital. Magkaharap parin ang babae at lalaki.
h. Suriing mabuti ang sugat at 1. Gamit ang kanang paa, humakbang ng
palagiang tingnan ang mga sintomas o tatlo pasulong sa gitna (1,2,3). Gamit ang
palatandaan ng impeksiyon. Kung kaliwang paa humakbang palapit sa kanan
(1). Tumigil ng (2,3) sumandali.
may impeksyon paturukan ng anti- 2. Mag touch step ng apat paharap, gamit
tetanus ang pasyente. ang paang pinagpapalit-palit. Tingnan ang
Refer to Lm kapareha.
3. Humakbang pasulong gamit ang kanag
paa papunta sa kanang balikat ng kapareha
(1,2,3,4). Umikot pakanan at humarap sa
isa’t-isa, ilapit ang kanang paa sa kaliwang
paa (2,3).
4. Gawing muli ang 1-3. Bumalik sa puwesto.
5.

Ikatlong Pigura-Talikuran
1. Magkita sa gitna ang magkapareha (1,2,3)
at umikot pakanan (2,3).

2. Gamit ang kanang paa, ituro ito paharap


at iwasiwas ang hintuturo sa kapareha sa
tapat ng kanang balikat, ang kamay ay
nakahawak sa baywang (1,2). Humakbang
patagilid-pakanan upang magkita ang isa’t-
isa sa kaliwang balikat (3). Gawin ito ng
tatlong beses na itinatama ang kaliwa,
kanan, kaliwang paa at iwasiwas ang kaliwa,
kanan, kaliwang hintuturo ng salitan sa
kapareha. Nakatayo ang magkapareha na
magkadikit ang kanang balikat kung ang
kanang hintuturo ay iwinawasiwas sa
kapareha, at magkadikit naman ang
kaliwang balikat kung ang iwinawasiwas ay
kaliwang hintuturo.
3. Umikot ng pabalik at pumunta sa lugar ng
kapareha.
4. Gawin ang 1-3.

Ikaapat na Pigura-Taguan sa Pamaypay


1. Magkita sa gitna.
2. Gamit ang kanang kamay, bubuksan ng
babae ang pamaypay. Ituro ang kanang paa
sa harap at takpan ng bahagya ang mukha
ng pamaypay. Humakbang gamit ang kanang
paa palapit sa kaliwa, ibaba ang kanang
kamay. Ang lalaki naman ay ituturo ng
salitan ang mga paa paharap at sisilipin ang
babae sa ilalim ng pamaypay.
3. Magpalitan ng puwesto.
4. Ultin ang 1-3. Bumalik sa dating puwesto.

Ikalimang Pigura-Pagluhod at Pagpaypay


1. Humakbang ng 3 pasulong sa
pamamagitan ng kanang paa. Ang babae ay
luluhod gamit ang kanang tuhod habang
iikutan siya pakanan ng lalaki, tatayo sa
likuran ng babae at nakaharap sa direksyon
ng babae.

Ilagay ang mga kamay sa baywang.


2. Ituturo ng lalaki ang kanan at kaliwang
paa ng salitan sa harap at titingnan ang
babae sa kanyang kanan at kaliwang balikat.
Titinganan naman siya ng babae pasalungat.
3. Ang lalaki’y babalik pakanan. Magapapalit
sila ng lugar.
4. Ulitin ng 1-3. Ang lalaki naman ang
luluhod.

Ikaanim na Pigura-Taguan sa Panyo


1. Magkita sa gitna. Hahawakan nila parehas
ang apat na sulok ng panyo, ang mga kamay
ng lalaki ay nasa itaas na pantay ng mukha.
2. Ituro ng salitan ang mga paa ng apat na
ulit. Salitan ding iangat ang mga kamay
habang hawak ang panyo na nakapagitan sa
mukha ng babae at lalaki. Sisilipin lalaki ang
mukha ng kapareha.
3. Bibitiwan ng babae ang panyo at
magpapalitan sila ng lalaki ng puwesto.
4. Gawin ang 1-3, bumalik sa dating lugar.
Hahawakan na ng babae ang panyo.

Ikapitong Pigura-Pagsusuyuan sa Panyo

1. Gamit ang kanang paa, gumawa ng


dalawang balseng hakbang pupunta sa gitna.
Ang mga bisig ng babae at lalaki ay magka
agapay sa posisyon na papunta sa gilid
pakanan at pakaliwa.
2. Gumawa ng anim na balseng hakbang
pasulong at pakanan na gagawin ng babae.
Lilingunin ang lalaki sa balikat ng salitan.
3. Bumalik. Ulitin ang papuntang kaliwa na
salungat sa takbo ng orasan. Una ang lalaki.
Magtapos na kaagapay. Nasa gilid sa kanan
ang babae.

E. Discussing new concepts and Pagpapalalim ng Pag-unawa MGA PANUNTUNAN NA DAPAT Pagsagawa ng sayaw
practicing new skills #2 1. Anong pamamaraan ang ginamit mo ISAGAWA SA ORAS NG BIGLAANG
sa paggawa ng mobile? PANGANGAILANGAN O (EMERGENCY
2. Anu-anong kulay at hugis ang ACTION PRINCIPLES)
makikita sa likhang-sining na iyong
ginawa? 1. HUMINGI AGAD NG TULONG SA IBA.
3. Nakatulong ba ang paggamit ng ibat- Humingi ng tulong sa iba upang
ibang kulay at hugis upang mas maging makatawag agad ng ambulansya para
kapansin-pansin ang iyong obra? Bakit? sa mga biktimang may malalang
kondisyon. Maaari ding humingi ng
pag-alalay mula sa iba kung
kinakailangan.

2.SIYASATIN ANG PINANGYARIHAN


NG AKSIDENTE. Unang-una ay isipin
muna ang pansariling kaligtasan.
Mainam na magmasid muna sa paligid
kung ito ba ay ligtas bago magsagawa
ng paunang lunas sa mga biktima.
Maaring ilipat sa ibang pwesto o lugar
ang biktima kung kinakailangan ngunit
dapat siguraduhin na ang biktima ay
hindi magtatamo ng iba pang pinsala
sa katawan sa proseso ng paglipat ng
pwesto o lugar.

3. IHANDA ANG MGA KAGAMITANG


PANG-MEDIKAL. Upang mas mapadali
ang pagbibigay ng paunang lunas,
makabubuti na ihanda ang mga
kagamitang pang-medikal tulad ng
bandaging tools, mga gamot, stretcher
at iba pa para sa natamong pinsala ng
biktima. Kung walang makitang mga
gagamitan ay maaaring gumawa ng
mga pansamantalang kagamitan tulad
ng bandage na gawa sa malinis na
damit, stretcher na gawa sa dalawang
kahoy (mas mahaba sa biktima ng
isang metro) at mga kamiseta.

4. ISAGAWA ANG PAGSISIYASAT SA


BIKTIMA. Kung may malay ang biktima
ay maaari siyang kapanayamin tungkol
sa mahahalagang detalye tulad ng
kaniyang pangalan, tirahan, at kung
sino ang kaniyang mga kamag-anak na
maaaring tawagan. Kung walang
malay ang biktima, tingnang mabuti
ang mahahalagang palatandaan ng
pagkabuhay ng tao tulad ng
temperatura ng katawan, tibok ng
puso o pintig sa mga pulso, at
paghinga. Upang malaman na
humihinga ang biktima, maaaring
tingnan ang dibdib kung ito ay
gumagalaw. Maaari din itong
pakinggan at pakiramdaman.

F. Developing mastery Iaayos ang mga ginulong letra upang Pangkatang Gawain
(Leads to Formative mabuo ang tamang salita sa tulong ng
Assessment 3) katangian o paglalarawan.

G. Finding practical applications of Ano ang naramdaman mo habang Pangkatang Gawain Patayuin ang mga bata na medyo bahagyang
concepts and skills in daily ginagawa mo ang likhang-sining? Sa magkalalayo. Maari ding humarap sa timog,
living iyong sariling pananaw, may nais ka hilaga, kanluran o silangan.
bang idagdag, tanggalin o baguhin sa Magpatugtog ng musika at iparinig
iyong ginawa? Ano? Bakit? sa mga bata. Palikhain sila ng mga galaw
3. Ilagay ang iyong obra sa isang bahagi gamit ang mga kilos at hakbang sa pagsayaw
ng silid-aralin para sa eksibit ng Cariñosa.

H. Making generalizations and Paglalahat Ilahad ang mga ntutunan sa aralin Gabayan ang mga bata upang makabuo ng
abstractions about the lesson Ang mga likhang-sining na nagmula sa paglalahat. Maaaring magtanong upang
mga kalapit bansa nating Asyano ay may makabuo ng kaisipan na dapat tandaan.
ibat-ibang bersyon sa bawat bansang Itanong kung paano makatutulong ang
humalaw dito. Nagkakaroon ng sariling likhang sayaw sa pagpapaunlad ng physical
pagkakakilanlan ang nga obra at fitness.
nagiging kaisa na ng kultura ng nasabing
lugar. Bagaman nagsimula sa karatig-
bansa, ang mobiles ay isang
instrumento upang maipakita ang
pagiging malikhain ng mga mag-aaral.
Ang paglalapat ng hugis at kulay,
gayundin ang pagsasama-sama ng mga
materyales ay nagpapahayag ng sariling
damdamin ng lumikha nito.
I. Evaluating learning Pagtataya . Pangkatang Gawain. Ipakikita ng IV.PAGTATAYA
Suriin ang pansining na gawain ng mga bawat pangkat sa pamamagitan ng Sagutin ang mga katanungan tungkol sa
bata gamit ang rubric. isang dula-dulaan ang mga isinagawang sayaw na Cariñosa.
Nakasunod
Nakasuno
sa Hindi
pangunang lunas na dapat gawin sa Sumangguni sa LM.
d sa
pamantay
pamantaya nakasunod mga sitwasyon na nakalahad sa LM.
PAMANTAYA n subalit sa
N
an nang
may ilang pamantay B. Ipagawa ang Gawain A,B at C sa LM
higit sa
pagkukulan an
inaasahan
g (1)
(3)
(2)
1. Nakagawa
ng ang
orihinal na
obra
2. Naipakita
ang pagigig
malikhain sa
pamamagitan
ng
pagsasama-
sama ng kulay
at hugis

J. Additional activities for Takdang Aralin/ Kasunduan . Anu-anong mga pangunang lunas V.TAKDANG ARALIN
application or remediation Dalhin ang mga sumusunod na ang ginagawa sa inyong tahanan sa
kagamitan: mga karaniwang sakuna at Ipabasa ang “Pagbutihin Natin”
Bawat isa: Makukulay na papel, kondisyon na nangyayari sa loob ng Gawin nang pangkatan ang nakatalagang
pandikit, mga lumang cd, ibat-ibang inyong tahanan? Gawain upang lubos na malinang ang
larawan hango sa tema. 2. Anong pangunahing lunas pagkamalikhain.
TEMA ang iyong naisagawa na?
Unang Pangkat: Mga
Produkto ng bayan
Ikalawang Pangkat: Mga
Kilalang Pook sa bayan
Ikatlong Pangkat: Mga
Pambayang bayani
Ikaapat na Pangkat: Mga
Pagkain at prutas na kilala ang bayan
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned
80% in the evaluation
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation who scored below
80%
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have
caught up with the lesson
D. No. of learners who continue
to require remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well? Why
did these work?
F. What difficulties did I
encounter which my principal
or supervisor can help me
solve?
G. What innovation or localized
materials did I use/discover
which I wish to share with
other teachers?
GRADE 5 School: Grade Level: V
Teacher: Learning Area: SCIENCE
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: Quarter: 4TH QUARTER

WEEK 5 MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. OBJECTIVES
A. Content Standards weather disturbances and their effects on the environment.
B. Performance Standards prepares individual emergencykit.
C. Learning 1.Describe the effects of typhoon on the community
Competencies/Objectives 2.Prepares individual emergency kit
Write the LC code for each S5FE-IVe-5/ Page 34of 66K
II. CONTENT Effects of Typhoon on the Community
III. LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher’s Guide pages Science Teacher’s Guide pp. 327-335
2. Learner’s Material pages
3. Textbook pages Internet/Science Learner’s Material pp.
288-296
4. Additional Materials from https://www.google.com.ph/#q=sample+activities+for+the+topic+effects+of+typhoon+on+the+community
Learning Resource (LR) http://www.getprepared.gc.ca/cnt/kts/bsc-kt-en.aspx
portal http://www.getprepared.gc.ca/cnt/kts/index-en.aspx
https://www.google.com.ph/#q=meaning+and+sample+of+emergency+kit+
B. Other Learning Resources Charts, short film, pictures, emergency kit, box, manila paper, pentel pen,

IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson Review
or presenting the new changes in the
lesson weather before, during and after
a typhoon;
B. Establishing a purpose for the A.Engagement: Day 3: Day 4:
lesson 1.Let the pupils tell about their nice and A.Engagement: A.Engagement:
not so nice experiences during rainy 1.Show pictures of places What are the most important
days, windy days, and sunny days. affected with typhoon. things to prepare in case there
2.Ask: 2.Ask: is a typhoon?
What happen if there were What do you think was the
storm/typhoon on our community storm signal raised in this
place?
What do you think is the
extent of damage in this
situation?
C. Presentingexamples/instances Day 1: (Film viewing about typhoons)
of the new lesson
D. Discussing new concepts and B. Exploration: Day 2: B.Exploration: C.Explanation:
practicing new skills #1 Say: D.Elaboration: 1.Group the pupils into four. Let the pupils explain the usage
1.Class everybody let us watch these 1.Ask: 2.Refer to LM Activity – Role of all things they they’ve got
videos. What are/ describe the effects Playing from the box.
2.Answer the activity sheet No.1 of typhoon on the community
page¬____ base on what you are viewed
yesterday?
2.Discuss further.
3.The pupils do the Activity
No. 2 on the LM, Group
Activity, page ___
E. Discussing new concepts and C.Explanation: Background Information for C.Explanation: D.Elaboration/Extension:
practicing new skills #2 Group presentation and discussion. Teachers: Let the groups present their The teacher discuss further the
Effects of Typhoons: play. usage and importance of each
1.People’s lives are in extreme D.Elaboration/Extension: thing in the emergency kit.
danger during typhoons. In The teacher discuss further Background Information for
many newspaper reports, one about the effects of typhoon Teachers:
reads about several deaths on the community. Emergency Kits
due to flooding or serious In an emergency, you will need
injury from being hit by heavy some basic supplies. You may
objects. need to get by without power
2.Infrastructures like houses or tap water. Be prepared to be
and buildings in seriously self-sufficient for at least 72
affected areas may be hours.
damaged beyond repair. You may have some of the
3.Fruit trees are uprooted and items already, such as food,
other garden plants are water and a battery operated
damaged. or wind-up flashlight. The key is
4.Many crops are destroyed, to make sure they are
thus, there is very few harvest. organized and easy to find.
5.Farm animals are left Would you be able to find your
homeless. flashlight in the dark? Make
6.Classes are suspended to sure your kit is easy to carry
keep students safe in their and everyone in the household
homes. knows where it is. Keep it in a
7.Rain water can soften the backpack, duffle bag or suitcase
soil and cause landslide which with wheels, in an easy-to-
can bury lives and properties. reach, accessible place, such as
Science Toolbox your front-hall closet. If you
Some weather instruments have many people in your
used by weathermen are:
a.Barometer – for measuring household, your emergency kit
air pressure could get heavy.
b.Pilot balloons – used in It's a good idea to separate
observing conditions in the some of these supplies in
upper atmosphere backpacks. That way, your kit
c.Thermometer – for will be more portable and each
measuring air temperature person can personalize his or
d.Weather radar and her own grab-and-go
radiosonde – for observing emergency kit.
atmospheric in the upper Basic Emergency Kit
atmosphere You may have some of these
basic emergency kit items
already, such as a flashlight,
battery-operated radio, food,
water and blankets. The key is
to make sure they are
organized, easy to find and easy
to carry (in a suitcase with
wheels or in a backpack) in case
you need to evacuate your
home. Whatever you do, don't
wait for a disaster to happen.
Refer to LM.
F. Developing mastery
(Leads to Formative
Assessment 3)
G. Finding practical applications
of concepts and skills in daily
living
H. Making generalizations and
abstractions about the lesson
I. Evaluating learning E.Evaluation: Day 5
Recite atleast three(3) effects E.Evaluation:
of typhoon in the people and A.Write five(5) effects of
in the environment on the typhoon on the community.
community. B.Write five(5) things in the
emergency kit.

J. Additional activities for Assignment:


application or remediation Cut off pictures on the
magazine or newspaper
about the effects of
typhoon and paste it on
your notebook and write
something what you feel
after you see that pictures.

V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned
80% in the evaluation
B. No. of learners who require
additional activities for
remediation who scored below
80%
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have
caught up with the lesson
D. No. of learners who continue
to require remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well? Why
did these work?
F. What difficulties did I
encounter which my principal
or supervisor can help me
solve?
G. What innovation or localized
materials did I use/discover
which I wish to share with
other teachers?

You might also like