You are on page 1of 2

Republika ng Pilipinas

Leyte National High School


Lungsod Tacloban

Di-Masusing Banghay Aralin


Sa Filipino 9
Ika- ng Oktubre, 2018

Mary Cris D. Viñas Gng. Mona Lisa D. Petallana


Gurong Nagsasanay Gurong Tagapagsanay

I. Layunin

Pagkatapos ng masusing talakayan, ang mga mag-aaral sa ika-9 na


baitang ay inaasahang magagawa ang sumusunod nang may 80% na
kawastuhan;

a. Nagagamit ang mga angkop na salita sa paglalarawan ng


kulturang Asyano at bayani ng Kanlurang Asya (F9PS-IIIg-h-56),
at
b. Nasasaliksik sa iba’t ibang reperensiya ang kinakailangang mga
impormasyon/ datos (F9EP-IIIg-h-21).
II.
Paksa at Kagamitan

a. Paksa
A3.1 Dalawang Uri ng Paghahambing

b. Sanggunian
Panitikang Asyano
Modyul ng Mag-aaral sa Filipino 9
p. 186-188

c. Kagamitan
kahon, kartolina, pentil pen

III. Pamamaraan

a. Pagganyak
Sa loob ng isang kahon bubunot ang guro ng dalawang mag-
aaral na magbabasa ng kanilang sinaliksik. na mga impormasyon
tungkol sa ginawang kasunduan.

b. Pagsusuri
Tatawag ng isang mag-aaral na magbabasa ng teksto sa
pahina 185 ng kanilang modyul.

Gabay na Katanungan:
1. Sa anong aspekto naiiba ang bansang India sa bansang
Singapore?
2. May pagkakaiba ba o pagkakatulad ang kultura ng India
sa Singapore? Patunayan.

c. Paghahalaw
Tatalakayin ang dalawang uri ng paghahambing.
- Ano ang paghahambing?
- Ano-ano may dalawang uri ng paghahambing?
- Paano ito nagkakaiba sa isa’t isa?

d. Paglalapat
Sasagutan ang Gawain 6 “Hanap-Hambing” sa pahina 186 ng
kanilang modyul.

IV. Ebalwasyon

Hahatiin ang klase sa apat. Gagawin nila ang paghahambing sa


kultura o bayani ng bansang India at bansang Singapore gamit ang angkop
na salita sa paglalarawan. (Bibigyan ang bawat grupo ng isang kartolina
na susulatan ng kanilang kasagutan).

Pagkakatulad Di- Pagkakatulad


1. 1.
2. 2.
3. 3.

V. Kasunduan

Maghanda para sa gagawing informance. Ihanda ang pahayag ng


bawat grupo ukol sa katangian ng bayaning kanilang irerepresenta.

You might also like