You are on page 1of 11

School: DepEdClub.

com Grade Level: VI


GRADES 1 to 12 Teacher: File created by Ma'am CRISTINA P. REYES Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 6 – 10, 2020 (WEEK 9) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Pakikinig Pagsasalita Pagbasa Pagsulat
Naipapamalas ang kakayahan Naipapamalas ang kakayahan  Naisasagawa ang isang mapanuring Napauunlad ang kasanyan sa pagsulat
sa mapanuring pakikinig at at tatas sa pagsasalita at pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto ng iba’t ibang uri ng sulatin.
A. Pamantayang
pag-unawa sa napakinggan. pagpapahayag ng sariling at napapalawak ang talasalitaan.
Pangnilalaman
ideya, kaisipan, karanasan at  Naipamamalas ang iba’t ibang
damdamin. kasanayan upang maunawaan ang
iba’t ibang teksto.
Naisasagawa ang mga hakbang Nakapagbibigay ng isang  Nakabubuo ng isang nakalarawang Nakasusulat ng isang talambuhay at
o panutong napakinggan. panuto. balangkas. orihinal na tula.
B. Pamantayan sa
 Nakagagawa ng nakalarawang
Pagganap
balangkas upang maipakita ang
nakalap na datos o impormasyon.
F6PN-IIIi-19 F6PU-IIIi-2.3 80-100% ng mga tanong sa lingguhang
Nakapagbibigay ng lagom o F6PT-IIIi-1.16 Nakasusulat ng liham. pagsusulit/ kasanayan sa pagganap ay
buod ng tekstong napakinggan. F6WG-IIIi-10 Naibibigay ang kahulugan ng pamilyar F6PL-0a-j-3 nasasagot/ naisasagawa ng mga mag-
Nagagamit nang wasto ang at di-pamilyar na salita sa Nagagamit ang wika bilang tugon sa aaral.
pang-angkop. pamamagitan ng pag-uugnay sa ibang sariling pangangailangan at sitwasyon.
asignatura.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang F6PB-IIIi-2
code ng bawat Nakasusunod sa nakasulat na panuto.
kasanayan)
F6EP-IIIai-8
Nagagamit ang nakalarawang
balangkas upang maipakita ang nakalap
na impormasyon o datos.

Pagbibigay ng lagom o buod ng Paggamit nang wasto ang mga A. Pagbibigay ng kahulugan ng pamilyar Pagsulat ng liham. Lingguhang Pagtataya
tekstong napakinggan. pang-angkop. at di-pamilyar na salita sa
II. NILALAMAN pamamagitan pag-uugnay sa ibang
Awit: Anak ng Pasig asignatura.
B. Pagsunod sa nakasulat na panuto.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay
ng Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
Baybayin 6 pah. 231-232 Baybayin 6 pah. 233, Pintig ng Baybayin 6 pah. 225-226, Yamang Bagong Filipino 6 pah. 220 Test Notebook, papel, ballpen at test
Mga larawan ng kalikasan, Lahing Pilipino 6, pah. 307-308, Filipino 6 pah. 304, Bagong Filipino 6 Manila paper, pentel pen, sobreng may paper
B. Iba pang Kagamitang
manila paper, pentel pen Bagong Filipino 6 pah.290-291 pah.9-10 kulay, tarpapel
pangturo
manila paper, pentel pen, Larawan ng kalikasan at batang
tarpapel na puno, nagdidilig
IV. PAMAMARAAN
Paunang Pagtataya: Balik-aral: Balik-aral: Balik-aral: Pagbabalik-aral:
Ibigay ang paunang pagtataya Awitin natin muli ang Anak Ano ang pang-angkop? -Paano ang pagsunod sa mga panuto? Sabihin:
sa ibaba upang malaman ang ng Pasig. Magbigay ng mga pariralang -Ano ang mga dapat tandaan sa Balikan natin ang ating nakarang mga
kahandaan ng mag-aaral para Ano ang buod ng awiting mayroong pang-angkop. pagsunod ng panuto na nakasulat? aralin.
sa aralin. “Anak ng Pasig”? Original File Submitted and Formatted Ano-ano ang mga nakaraang aralin
Gamitin ang vocabulary knowledge by DepEd Club Member - visit natin?
scale sa pagtatasa sa talasalitaang depedclub.com for more
- Kayang gawin gagamitin para sa aralin sa pakikinig. Pamantayan sa Pagsusulit
(Magtatanong ang guro)
- Di ko magagawa Vocabulary Knowledge Scale Ano ang mga dapat tandaan kapag
Sa bawat salitang ipapakita ng guro na kayo ay kumukuha ng pagsusulit?
nakasulat sa bituin, isusulat nila sa
A. Balik –Aral sa
____1. Maisasagawa ko nang papel ang bilang kung 5-1 kung saan
nakaraang aralin at/o
maayos ang buod sa tekstong nag-uugnay ang kanilang
pagsisimula ng bagong
aking napakinggan. nararamdaman o naiisip.
aralin
____2. Makikipagtulungan ako  5-alam ko ang salita/parirala at
sa aking mga kasama sa kaya kong gamitin sa
pangkatang-gawain. pangungusap
____3. Makikisalamuha ako sa  4- alam ko ang salita/parirala at
mga talakayan sa klase. maibibigay ko ang kahulugan
____4. Maipapasa ko sa  3-nakita ko na dati itong
tamang oras ang aking mga salita/parirala. Sa palagay ko
gawain. maibibigay ko ang kahulugan.
____5. Iintindihin ko an gaming  2-Nakita ko na dati ang
aralin. salita/parirala ngunit di ko alam
ang kahulugan.
Gamitin ang vocabulary
knowledge scale sa pagtatasa
Compost pit
sa talasalitaang gagamitin para
sa aralin sa pakikinig.
Biodegradable
Vocabulary Knowledge Scale
Waste segregation
Sa bawat salitang ipapakita ng
guro na nakasulat sa bituin,
Polusyon
isusulat nila sa papel ang bilang
kung 5-1 kung saan nag-
uugnay ang kanilang Global Warming
nararamdaman o naiisip.
 5-alam ko ang Pagpapaunlad ng Talasalitaan:
salita/parirala at kaya Ang awiting “Anak ng Pasig” ay may
kong gamitin sa temang pangkalikasan. Iugnay ito sa
pangungusap asignaturang agham upang maibigay
 4- alam ko ang ang kahulugan ng mga terminong may
salita/parirala at kaugnayan sa kalikasan.
maibibigay ko ang Piliin at isulat ang titik ng tamang sagot
kahulugan sa loob ng kahon.
 3-nakita ko na dati itong ______1.Resulta ito ng pagkasira ng
salita/parirala. Sa kapaligiran.
palagay ko maibibigay ko ______2. Maiuugnay rito ang ingay ng
ang kahulugan. kotse, maruming tubig at amoy ng
 2-Nakita ko na dati ang basura.
salita/parirala ngunit di ______3. Kabilang sa uri ng basurang
ko alam ang kahulugan. ito ang pagkain, papel, dahon at iba pa.
______4. Kinakailangan ito upang
Ilog Pasig maayos na magbuklod-buklod ang mga
basura.
______5. Proseso ito ng paggawa ng
Umusbong
pataba galing sa mga nabubulok na
Nilason basura.
A. Compost pit
B. Biodegradable
C. Waste Segregation
(Pagkatapos maipakita ang D. Polusyon
mga salita, gawin ang E. Global Warming
talasalitaan) F. Non-biodegradable
Pamantayan sa Pag-awit:
Talasalitaan: Ano ang mga dapat tandaan kapag
(Magpapakita ang guro ng mga kayo ay umaawit ng isang awitin?
larawan tungkol sa mga
salitang nakakahon.)
Itanong:
Ano ang masasabi ninyo sa
Ilog Pasig
?

Ano ang pagkakaunawa ninyo


sa salitang ito?
Umusbong

Gamitin mo nga sa
pangungusap ang salitang
umusbong.
Sabihin:
Ibigay ang kasingkahulugan ng
salitang nakakahon sa
pangungusap.

Nilason ng aming

kapitbahay ang aking alagang


hayop.

Pamantayan sa pakikinig ng
teksto:
-Ano ang dapat tandaan kapag
nakikinig ng teksto?

B. Paghahabi ng layunin Pagganyak: Pagganyak: Pagganyak: Pagganyak: Pagsasagawa ng gawain sa


ng aralin at paglalahat -Pagpapakita ng mga larawan Balikan natin ang awiting Anak Tingnan natin muli ang larawang -Naranasan ninyo na bang gumawa ng pagsusulit/pagganap
ng kalikasan. ng Pasig. Ano ang mensahe ng ginamit natin nung Lunes. isang liham?
awit? -Anong uri ng liham ang inyong isinulat? A. Paghahanda
-Para kanino ang inyong ginawang B. Pagbibigay ng panuto ng pagsusulit.
(Pagmomodelo at Paglalahad/Pagmomodelo: liham? C. Pagsusulit ng mga bata
Paglalahat) Basahin ang sumusunod na -Ano ang nakapaloob sa inyong liham? D. Pagwawasto ng pagsusulit
parirala na hango sa awitng Maaari mo ba itong ilahad sa klase? E. Pagtatala ng iskor
Anak ng Pasig. Paglalahad/Pagmomodelo:
-Basahin ang liham na nasa pisara. (nasa Pagbibigay ng komento o suhestiyon.
* mabahong basura LM ang liham)
* maruming kapaligiran -Ano angmangyayari sa ating bansa Tanong na Pang-unawa:
-Ano ang masasabi ninyo sa * basurang bulok kung ang kalikasan natin ay ganito? 1. Sino ang sinusulatan ni Mario Santa
mga larawan? * ilog na itim -Ano ang mga dapat gawin para hindi Maria?
-Ano ang magagawa mo upang * buong mundo maging ganito ang ating paligid? 2. Ano ang nais niyang ipabatid sa
makatulong sa suliraning -Ano ang napansin ninyo sa patnugot?
pangkalikasan na nasa mga parirala? Paglalahad/Pagmomodelo: 3. May mabuti bang naidudulot ang utos
larawan? -Paano ginamit ang –ng at na? Pag-awit: na zero collection ng pangulo? Anu-ano
Paglalahat: Awitin ninyo nga ang “Anak ng Pasig”. ang mga ito?
Pakikinig ng mga bata sa (Tingnan sa LM ) 4. Anu-ano naman ang hindi mabuting
awiting Anak ng Pasig. Tanong na Pang-unawa: dulot ng utos na ito?
-Ano ang mensahe ng awitin? 5. Sa palagay mo sino kaya ang
Tanong na Pang-unawa: -Saan ba nagsisimula ang paglilinis ng nabibigyang proteksyon sa utos na ito?
-Ano ang tema ng awiting kapaligiran? 6. Bakit kaya sumulat si Mario Santa
napakinggan? -Paano k aba magtapon ng basura? Maria sa patnugot?
-Ano-anong suliranin ang -Bilang isang mag-aaral o bata paano ka 7. Ano ang liham ang nasa pisara?
binanggit sa awitin? Magbigay makatutulong sa ating kalikasan? Paglalahat:
ka ng mungkahing solusyon sa -Sumunod sa mga panuto. Ang isang liham ay may iba’t ibang
mga nabanggit na suliranin sa 1. Sa unang pagbasa, basahin ang awit bahagi. Ito ay ang:
awit. nang tahimik. pamuhatan, bating panimula, katawan
2. Sa ikalawang pagbasa, basahin ito ng liham, bating pangwakas, at lagda.
nang patula na malakas. Ito ang dapat mong tandaan sa pagsulat
3. Hintayin muna ang hudyat ng iyong ng liham: Una, kinakailangang ito ay may
Paglalahad/Pagmomodelo: guro bago tulain nang malakas. magandang kaanyuan, nasusulat sa
4. Matapos awitin ito ng sabay-sabay. malinis na papel at mabuting sulat-
-Mabubuod ba natin ang isang -Nakasunod ba kayo sa aking panuto? kamay. Pangalawa, dapat ay maayos
awitin? Paglalahat: ang kabuuan. Pangatlo, ipadama sa
-Ano ang buod ng awit? Tingnan sa LM sinusulatan na sadyang sinusulat ang
(Magbabasa muli ng isang liham para sa kanya. Pang-apat, tandaan
maikling kuwento ang guro at na ang liham ay nagpapakita ng inyong
ibibigay ng mga bata ang buod sariling pagkatao, pinag-aralan at pag-
ng kuwento.) uugali. Panghuli, tiyaking wasto ang
baybay ng mga salita, bantas ng mga
Paglalahat: pangungusap at gamit ng malaking
Sa pagbibigay ng buod ng letra. Sa paglahad ng isyu tiyaking
isang kwento, salaysay, o balanse ito sa paraang naibibigay ang
talata mahalagang makabuo mga positibo at negatibong isyu ng
muna ng balangkas na paksa.
maaaring nasa ating isipan
lamang o kaya ay maaari rin
namang isulat. Unang-una,
isulat ang pamagat ng kwento.
Pangalawa, hatiin sa bahagi
ang teksto batay sa kwento na
bibigyang buod. Pangatlo, sa
bawat paksa dapat mailalahad
ang ang mga mahahalagang
detalye na magbibgay ng mga
kaisipang mag uugnay sa
paksa.
Ang isinasama lamang sa isang
buod ay ang mga pangunahing
tauhan, ang mga
mahahalagang pangyayari, at
ang kinahinatnan nito.
Sikaping gamitin ang sarilng
pangungusap sa paggawa ng
buod upang ito ay maging mas
payak at agad mauunawaan.
Gawin Natin 1: Gawin Natin 1: Gawin Natin 1: Gawin Natin 1:
(Ipapagawa ng guro ang (Ipapagawa ng guro ang (Ipapagawa ng guro ang pangkatang (Ipapagawa ng guro ang pangkatang
pangkatang gawain) pangkatang gawain) gawain) gawain)

Pangkatang-gawain: Pangkatang-gawain: Pangkatang-gawain: Pangkatin ang mga mag-aaral sa apat.


Pangkatin sa apat ang klase. Pangkatin sa apat ang klase. Pangkatin sa apat ang klase. Pumili ng Bawat grupo ay gagawa ng tig-isang
Bawat pangkat ay may lider. Bawat pangkat ay may lider. isang kalihim at lider sa bawat pangkat. halimbawa ng liham sa patnugot sa
-Dapat lahat ng pangkat ay Mula sa usapang ibinigay ko sa Ang kalihim ang lalapit sa guro. kinauukulang tanggapan. Bawat grupo
may manila paper at pentel inyo. Piliin ang mga pariralang Ipapaliwanag at sasabihin ng guro ang ay bibigyan ng manila paper upang dito
pen. may pang-angkop na ginamit. mga panuto na kanilang gagawin. isulat ang liham. Pumili ng dalawang
-Makinig sa aking maikling Mabilisan ang gawa sa loob ng Pagkatapos ay babalik sa bawat grupo miyembro sa inyong grupo na
C.Pag-uugnay ng mga
kuwento. (Ang Mabuting isang minuto dapat tapos na ang kalihim at kanilang sisimulan ang maglalahad ng inyong ginawa sa klase. 5
halimbawa sa bagong
Samaritano) kayo. Ang mahuli ay talo na. mga panutong napakinggang ng minuto lamang ang nakalaan sa inyo
aralin
(tingnan ang kuwento sa kalihim. upang gawin ito.
Learning ) Mga panuto: (Gagabayan ang mga bata sa
-Isulat ang buod ng kuwento 1. Sa manila paper, gumuhit ng bilog. pangkatang-gawaing ito.)
(Pinatnubayang
Pagsasanay) isulat sa manila paper ang 2. Sa loob ng bilog, iguhit ang tatsulok.
inyong sagot. 3. Sa loob ng tatsulok igunit ang
-Babasahin ng lider ang sagot parisukat.
ng grupo ninyo. 4. Isulat ang pangalan ng inyong
pangkat sa loob ng parisukat.
-Tingnan natin kung sino ang
nakasunod?
-Ano ang inyong naramdaman
matapos na isagawa ang gawain?
Lahat ba ay tumulong at nakiisa?

Gawin Natin 2: Gawin Natin 2: Gawin Natin 2: Gawin Natin 2:


(Ipapagawa ng guro ang (Ipapagawa ng guro ang Tingnan ang dalawang bilog sa pisara. (Ipapagawa ng guro ang pangkatang
D. Pagtalakay ng bagong pangkatang gawain) pangkatang gawain) -Humanap ng kapareha at pag-usapan gawain)
konsepto at paglalahad ninyo ang inyong isusulat sa loob ng
ng bagong kasanayan # Pangkatang-gawain: Pangkatang-gawain: bilog. Pangkat-gawain:
1 Makinig sa babasahing Humanap ng dalawang Basahin ang panuto sa pisara. Bumuo ng apat na grupo sa klase. Isang
maikling salaysay ng guro. kapareha at suriin ang ginamit  Lagyan ang kaliwang bilog ng sulatang papel lamang sa bawat grupo.
Bumuo ng isang lagom o buod na mga pang-angkop sa talata. mga gawaing umaabusi sa Gumawa ng lihan pangangalakal ayon sa
(Pinatnubayang tungkol dito. Isulat sa ¼ na Itama ang mga bahaging kalikasan. Isulat naman sa layuning itatakda ng guro para sa bawat
Pagsasanay) manila paper ang buod. (Ang kailangang baguhin. Isulat muli kanang bilog ang mga grupo.
Pagpapaalis sa mga Iskwater) ang buong talata sa manila solusyon sa mga ganitong
Isang minuto lamang ang oras paper. gawain. Pangkat I- Pagkakataong mamamasyal
ninyo dapat tapos na kayo. Ang Gawin lamang ito ng dalawang -Mauuna muna akong gumawa para sa Museong Pambata. Liham para sa
pangkat na di natapos ay talo minuto. Handa na ba kayo? makita ninyo kung paano. Handa na ba punong-guro ng paaralan.
na. kayo? Pag-usapan ninyo na ang Pangkat II- Pagtatanim ng puno sa
isasagot sa bilog. Sumunod sa tabing kalsada. Liham para sa punong
panutong nakasulat sa pisara. barangay.
Pangkat III- Liham para sa malapit na
Limbagan. Isyu ng magasin patungkol sa
mga kabataan.
Pangkat IV- Pagmimisa sa bakuran ng
paaralan. Liham para sa padre paroko.
Gawin Ninyo 1: Gawin Ninyo 1: Gawin Ninyo 1: Gawin Ninyo 1:
Humanap ng kapareha. Pag- (Ipapagawa ng guro ang laro sa Ngayon naman ay kanya-kanyang Maglaro Tayo:
E. Pagtalakay ng bagong usapan ninyo kung paano mga bata.) gawa. Sundin ang panuto na nakasulat Panuto:
konsepto at paglalahad makabubuod ng maikling sa tarpapel na nasa pisara. Sa loob ng envelop may mga metacards.
ng bagong kasanayan # talata. Maglaro Tayo: 1. Isulat ang buong pangalan sa Isaayos ang mga metacards sa tamang
2 Babasahin ko ang talata. (Ang IPASA MO kaliwang itaas na bahagi ng papel. bahagi ng liham.
Pagmamasid sa Museo) Panuto: 2. Sa ibaba ng pangalan, isulat ang (nasa ng LM)
makinig nang mabuti sa Itong kahon ay ipapasa ninyo baiting at seksyon.
talatang babasahin ng guro. sa kaklase mo. Kapag ang 3. Sa tapat ng pangalan, sa kanang
(Pagpapalawak ng Isulat ang inyong lagom o buod musika ay tumigil kung sino bahagi ng papel isulat naman ang petsa
Kasanayan) sa isang malinis na papel. ang may hawak ng kahon ngayon.
Handa na ba kayong makinig. bubunot sa loob ng kahon at 4. Iguhit ang larawan sa pinakagitnang
sasagutin ang tanong. (pagbuo bahagi ng papel at ikulong ito sa kahon
ng pang-angkop sa pagkatapos maiguhit. (nasa pisara ang
pangungusap) larawam)
5. Lagyan ng angkop ma pamagat ang
larawan sa ibabang gitnang bahagi nito.
Gawin Ninyo 2: Gawin Ninyo 2: Gawin Ninyo 2: Gawin Ninyo 2:
Makinig sa kuwentong (Ipapagawa ng guro ang laro sa (Ipapagawa ng guro ang laro sa mga (Ipapagawa ng guro ang laro sa mga
babasahin ng guro. mga bata.) bata.) bata.)
(isang Usapan)
Isulat ang buod ng usapan sa Larong Relay: Maglaro Tayo: Maglaro tayo:
isang buong papel. Ipangkat sa 2 grupo ang klase. Bibigyan ng tig-isang envelop ang Bawat pangkat ay may kinatawan. Lahat
F. Paglinang sa
Mula sa linya iikot ng palakad bawat pangkat. Sa loob ng envelop ay makakalaro. Pipili kayo ng sobre sa
kabihasaan (Tungo sa
na mabilis para pumitas ng mayroong manila paper na may puzzle. tsart pagkatapos basahin ang tanong sa
Formative Assessment)
mangga sa pisara. Ang unang 1. Bilugan ang mga salitang mabubuo harapan. Sagutin ang tanong. Kapag ang
makakapitas ng bunga ang ninyo sa puzzle. sagot ay mali maaari makasagot ang
magbabasa at lalagyan ng 2. Isulat ang mga salitang nabilugan sa ibang grupo. Hintayin ang hudyat ko sa
tamang pang-angkop ang patlang. pagsagot. Ang pangkat na maraming
parirala o pangungusap. Gawin ng isang minuto lamang. (nasa sagot ang siyang panalo.
Mayroon akong puno sa pisara. LM pah.8 ang puzzle)
(tarpapel na puno na may
manggang)
Gawin Mo 1: Gawin Mo 1: Gawin Mo 1: Gawin Mo 1:
Pakinggang mabuti ang (Ipapagawa ng guro ang (Ipapagawa ng guro ang gawain sa Isulat sa patlang kung anong bahagi ng
kuwento ng guro. gawain sa ibaba.) ibaba.) liham sa patnugot ang mga sumusunod:
Pagkatapos, isulat ang buod ng Panuto: Panuto: (tingnan ng LM)
kuwento sa inyong folder ng Salungguhitan ang mga Gawin ang mga panutong nakasulat sa
Sulatin. (Salamat sa salitang pinag-ugnay ng pang- pisara. Isulat ito sa kuwadernong
Kooperatiba). angkop. pagsasanay.
(tingnan ang kuwento sa LM na 1. Ang tapuy ay bahagi ng 1. Gumuhit ng isang bilog, parihaba at
G. Paglalapat ng aralin kasama sa DLL) tradisyonal na ritwal ng mga parisukat. Isulat sa loob ng parihaba
sa pang-araw araw na pangkat-etniko sa bansa. ang bilang ng pulong matatagpuan sa
buhay 2. Ang Abel Iloko ay yari sa Pilipinas.
pinagtagpi-tagping sinulid mula 2. Malaki ba ang Pilipinas? Kung OO,
(Aplikasyon) sa dahon ng pinya. gumuhit ng bulaklak; kung hindi, isulat
3. Ang matitibay at makukulay ang iyong pangalan.
na banig ay nagbuhat sa Samal. 3. Ano-ano ang mga nakukuha sa mga
4. Ang mahabang kalis ay karagatan? Isulat ang mga ito sa loob
ginamit na sandata ng mga ng isang parisukat.
Tausug at Maranao. 4. May mina baa ting kabundukan?
5. Hinati sa magkahiwalay na Isulat ang sagot sa ibaba. Sa tabi ng
lalawigan ang Apayao at sagot sumulat ng isang uri ng mina.
Kalinga noong Pebrero 14, 5. Ayon sa talata saan sagana ang
1995. Pilipinas? Isulat ang sagot sa isang
parihaba.
Gawin Mo 2: Gawin Mo 2: Gawin Mo 2: Gawin Mo 2:
Panuto: (Ipapagawa ng guro ang (Ipapagawa ng guro ang gawain sa Panuto:
Pakinggang mabuti ang gawain sa ibaba.) ibaba.) Kunin ninyo ang inyong fofder. Sumulat
kuwento ng guro tungkol sa Panuto: Panuto: ng liham sa patnugot na nasa sinagutan
Alamat ang Alagaw. Buuin ang mga pangungusap. Gawin ang mga panuto. ninyo kanina tungkol sa hiling ng Little
H. Pagtataya ng aralin
Isulat ang buod sa isang buong Lagyan ng pang-angkop ang 1. Sipiin sa ibaba ang pamagat ng Journalist Club.
(Optional na gawain
papel. dalawang salitang dapat pag- tula.__________ Isulat at isaayos ang pagkakasulat ng
para sa guro kung
ugnayin. 2. Iguhit ang inilalarawan sa liham sa patnugot. Kailangan ay tama
maganda ang
1. May mga bagay _______ tula.__________________ ang pagkakalagay ng bantas. Isulat sa
kinalalabasan ng Gawin
nakatutulong upang tayo ay 3. Sipiin sa parihaba ang salitang folder ang liham.
Mo)
umunlad. nagsasabi ng kahalagahan ng watawat.
2. Ang pamahalaan ay handa
______ tumulong sa atin tungo
sa pag-unlad ng kabuhayan
natin.
3. Sa kasalukuyan, tayo ay may 4. Iguhit sa tatsulok ang kumakatawan
(Malayang Pagsasanay)
mga makabago ____ sa Luzon, Visayas at Mindanao.
kagamitan. 5. Isulat ang tatlong kulay ng ating
4. Ang mga planta ng koryente watawat at isulat sa tabi ng kulay ang
ay ipinatayo upang tumugon sa kahulugan nito.
atin___ pangangailangan.
5. Ang iba’t iba___ paraan ng
kalinisan ay itinuturo ng mga
Pilipino.
Ipagawa ang pangkatang- Ipagawa ang pangkatang- Ipagawa ang pangkatang-gawaing ito Ipagawa ang pangkatang-gawaing ito
gawaing ito ayon sa kasanayan gawaing ito ayon sa kasanayan ayon sa kasanayan ng mga bata. ayon sa kasanayan ng mga bata.
I. Karagdagan Gawain
ng mga bata. ng mga bata. (tingnan sa LM na kasama sa DLL) (tingnan sa LM na kasama sa DLL)
para sa takdang aralin at
(tingnan sa LM na kasama sa (tingnan sa LM na kasama sa
remediation
DLL) DLL)

V.MGA TALA Bilang ng mga mag-aaral: 40 Bilang ng mga mag-aaral: 40 Bilang ng mga mag-aaral: 40 Bilang ng mga mag-aaral: 40
5 x 18= 90 5 x 18= 90 5 x 18= 90 5 x 18= 90
4 x 15= 70 4 x 15= 70 4 x 15= 70 4 x 15= 70
3 x 5= 15 3 x 5= 15 3 x 5= 15 3 x 5= 15
Note: Ito ang 2 x 2= 4 2 x 2= 4 2 x 2= 4 2 x 2= 4
halimbawa ng 1 x 0= 0 1 x 0= 0 1 x 0= 0 1 x 0= 0
ilalagaya sa Mga 0 x 0= 0 0 x 0= 0 0 x 0= 0 0 x 0= 0
Tala at Pagninilay
40x5=200 179/200=90% 40x5=200 179/200=90% 40x5=200 179/200=90% 40x5=200 179/200=90%
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa 33 33 33 33
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng 2 2 2 2
iba pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng 38 38 38 38
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa 2 2 2 2
remediation?
E. Alin sa mga Ang paggamit ng iba’t ibang Estratehiya sa pangkatang- Ang estratehiya sa paglalaro na naging Estratehiyang Collaborative ang ginamit
estratehiyang pagtuturo estratehiya tulad ng gawain tulad ng collaborative kawili-wili sa mga mag-aaral. dito dahil mabilis silang
na nakatulong ng lubos? scaffolding, ay nakakatulong ng lubos sa nagkakaunawaan kung nagpapalitan sila
Paano ito nakatulong? collaborative at iba pa ay mga bata. ng ideya
makakatulong ng malaki upang
higit na maunawaan
ng mga mag-aaral.
F. Anong suliranin ang Hindi sapat ang oras sa mga Hindi sapat ang oras sa mga Hindi sapat ang oras sa mga Hindi sapat ang oras sa mga
aking naranasan na pangkatang-gawain. pangkatang-gawain. pangkatang-gawain. pangkatang-gawain.
solusyon sa tulong ng
aking punung-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like