You are on page 1of 2

School: Jesus S.

Cabarrus Elementary School Grade Level: III


Teacher: Mercelita Tabor San Gabriel Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates SEPTEMBER 11, 2019 (WEEK 5/D3) Quarter: 2ND QUARTER
and Time: 12:25-1:10=3-Quezon
GRADES 1 to 12 1:10-1:55=3-Del Pilar
DAILY LESSON LOG 1:55-2:40=3-Luna
3:00-3:45=3-Mabini
WEDNESDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang mga simbolo at sagisag ng bawat lalawigan sa sariling rehiyon.
B. Pamantayan sa Pagganap Naihahambing ang ilang simbolo at sagisag na nagpapakilala ng iba’t ibang lalawigan sa
sariling Rehiyon o kinabibilangang rehiyon.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipagmamalaki ang ilang katangian ng iba’t ibang lalawigan sa kinabibilangang rehiyon.
Isulat ang code ng bawat kasanayan. AP3KLR –IIf-5
II. NILALAMAN Pagpapahalaga sa mga Simbolo at Sagisag ng Kinabibilangang Lalawigan at Rehiyon

III. KAGAMITANG PANTURO Larawan ng sagisag at simbolo ng mga lalawigan sa rehiyong kinabibilangan

D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Pahina 40 hanggang 41
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag- Pahina 205 hanggang 211
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Google
portal ng Learning Resource
5. Internet Info Sites https://zamboanga.com/z/index.php?title=Region_4-A_CALABARZON_:_Cities_and_Provinces_in_Region_4-
A_Philippines
E. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, TV para sa PowerPoint Presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagtukoy sa mga pagkakakilanlan sa iba’t ibang lalawigan sa rehiyong kinabibilangan.
pagsisimula ng bagong aralin. Lalawigan Produkto Bayani Likas na Yaman
Cavite
Laguna
Batangas
Rizal
Quezon
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipabuo ang puzzle sa mga bata. Bawat puzzle ng produkto na mabubuo ay ikakabit agad
sa manila paper.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ano-ano ang mga nabuo niyo? Sa palagay ninyo ,para saan iyan? Paglalahad ng official
bagong aralin. seal ng Cavite, Laguna, Batangas, Rizal at Quezon.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano ang makikita ninyo sa official seal ng mga lalawigan sa ating Rehiyon?
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipasagot sa mga bata ang mga tanong sa “Tuklasin Mo”, pahina 206 at 207 ng KM.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatin ang mag-aaral. Bigyan ng official seal ang mga ito:
(Tungo sa Formative Assessment) I – Official seal ng Rizal
II –Official Seal ng Batangas
III- Official seal ng Laguna
IV- Official Seal ng Cavite
V-Official Seal ng Quezon
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Pangkatang Gawain
araw na buhay I-Gawain A:Talakayan (Pahina 209 hanggang 210)
II-Gawain B:Venn Diagram (Pahina 210-211)
III. Gawain C:Talahanayan (Pahina 211)
H. Paglalahat ng Aralin Ano –ano ang mga simbolo na kumakatawan sa mga lalawigan at rehiyon?
(pahina 211 ng KM)
I.Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Tsart sa “ Natutuhan Ko “ , pahina 212.ng KM
J.Karagdagang Gawain para sa Magsaliksik ng iba pang simbolo o sagisag ng Lalawigan ng Rizal.
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by:

MERCELITA TABOR SAN GABRIEL


Teacher
Noted by:

FORTUNATO C. QUIBUYEN, II
Principal

You might also like