Professional Documents
Culture Documents
Layunin
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay naipamamalas ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa kasanayang pangheograpiya, ang
mga teorya sa pinagmulan ng lahing Pilipino upang mapahahalagahan ang konteksto ng lipunan pamayanan ng mga sinaunang
Pilipino at ang kanilang ambag sa pagbuo ng kasaysayan ng Pilipinas
B. Pamanatayang Pagganap Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pagmamalaki sa nabuong kabihasnan ng mga sinaunang Pilipino gamit ang kaalaman sa
kasanayang pangheograpikal at mahahalagang konteksto ng kasaysayan ng lipunan at bansa kabilang ang mga teorya ng pinagmulan
at pagkabuo ng kapuluan ng Pilipinas at ng lahing Pilipino
D. Paksa/Aralin
Lokasyon ng Pilipinas sa Mundo
E. Pinaghanguan/Batayan
Kagamitan Mapa ng daigdig, mapa ng Pilipinas
Sanggunian B7
Vision – Mission Integration Nang pasimula ay nilikha ng Dios ang langit at ang lupa. -Genesis 1:1
(Values)
Ang Diyos ang dapat maging sentro ng buhay ng bawat mag-aaral.
F. Pamamaraan
1. Pagganyak
Draw my Directions (game)
Hatiin ang klase sa lima. Ang bawat grupo ay kailangang hanapin sa mapa ang mga bansa ayon sa lokasyon nito. (2nd Day)
Unang Pangkat- Tukuyin ang relatibong lokasyon ng Pilipinas (insular) gamit ang pangunahin at pangalawang direksyon.
Ikalawang Pangkat- Tukuyin ang relatibong lokasyon ng Pilipinas (bisinal) gamit ang pangunahin at pangalawang direksyon.
Ikatatlong Pangkat- bumuo ng concept map na nagpapaliwanag ng konsepto ng direksyon at kahalagahan nito sa pang-araw -araw
na pamumuhay
1. 40 ͦ T at 60 ͦ K - Argentina 6. 30 ͦ H at 45 ͦ S - Kuwait
4. Paglalapat 2. 30 ͦ H at 75 ͦ S - India 7. 30 ͦ H at 15 ͦ S - Libya
3. 30 ͦ T at 30 ͦ S - Lesotho or South Africa 8. 15 ͦ T at 75 ͦ K - Peru
4. 45 ͦ H at 75 ͦ S - Kazakhstan 9. 60 ͦ H at 105 ͦ S- Russia
5. 30 ͦ H at 106 ͦ K - Mexico 10. 30 ͦ H at 90 ͦ K - United States
Remarks