You are on page 1of 3

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: File created by Ma’am ALONA C. REYES Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 10 – 14, 2020 (WEEK 4) Quarter: 4TH QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN
Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon na nagsasarili at
Pamantayang Pangnilalaman umuunlad na bansa
Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag-unlad ng bansa bilang pagtupad ng sariling tungkulin na siyang kaakibat na pananagutan sa
Pamantayan sa Pagaganap pagtamasa ng mga karapatan bilang isang Malaya at maunlad na Pilipino
AP6TDK-IVc-d-4
Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat
ang code ng bawat kasanayan)

Naiisa-isa ang mga kontribusyon Naiisa-isa ang mga programa ng Natatalakay at nasusuri ang Natutukoy ang mga karapatan ng Naiisa-isa ang mga
sa kaunlaran ng bansa ng piling pamahalaan sa pagtugon ng mga 1987 Konstitusyon ng Pilipinas Pilipino tungkulin ng mga Pilipino
Cognitive pangulo hamon sa pagkabansa ng mga
Pilipino mula 1896 hanggang sa
kasalukuyan
Nakapagbibigay ng Nakapagbibigay ng mga Nakatatala ng mga batas na Naibabahagi ang mga karapatan Naibabahagi ang mga
halimbawang kontribusyon sa halimbawang programa ng naipatupad sa 1987 ng mga Pilipino sa pamamagitan saloobin tungkol sa
kaunlaran ng bansa ng mga pamahalaan sa pagtugon ng mga Konstitusyon ng Pilipinas ng isang pangkatang gawain kahalagahan ng tungkulin
Affective piling pangulo sa tulong ng isang hamon sa pagakabansa ng mga (reporting) ng mga Pilipino
graphic organizer Pilipino mula 1896 hanggang sa
kasalukuyan sa tulong ng isang flow
chart
Naisasadula ang mga Nakasasagawa ng isang masining na Nakapag-uulat ng batas na Naisasadula ang mga pangyayari Naisasadula ng masining
kontribusyon sa kaunlaran ng presentasyon sa mga programa sa ipinatupad sa 1987 Konstitusyon na nagpapakita ng paglabag sa ang mga tungkulin ng mga
Psychomotor basa ng mga piling pangulo pagtugon ng mga hamon sa ng Pilipinas mga karapatan ng mga Pilipino Pilipino
pagkabansa ng mga Pilipino mula
1896 hanggang sa kasalukuyan i.e
rap, jingle, newscasting, talkshow jingle, song, poem
II. NILALAMAN KONTRIBUSYON NG BAWAT PANGULO
KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa
B. Sanggunian AP6 Batayang Aklat sa AP 6 AP6 CG, mga larawan, tsart, TM, AP6 CG, mga larawan, tsart, TM, AP6 CG, mga larawan,
TG 6, LM 6 LM, TG, CG, BOW TG TG tsart, TM, TG
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Pangalanan ang mga naging Pagbabahagian ng sagot sa Pagbabahagian ng sagot sa Anong karaparatan na itinadhana Pagpapakita ng larawan
pagsisimula ng bagong aralin pangulo ng bansang Pilipinas nagawang takdang-aralin nagawang takdang aralin sa pagkakaroon ng NSO Birth batay sa tungkulin ng mga
mula sa una hanggang sa Certificate Pilipino
kasalukuyan Hal. Mga batang
sumusunod sa batas
trapiko.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagsasagawa ng isang Fish Bowl Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pagtala sa mga naging sagot ng Pag-uugnay sa takdang-
Game Itala ang mga programang mag-aaral aralin sa mga tungkulin ng
(Sa isang kahon, may nilalamang tumutugon sa hamon ng mga Itala ang mga batas na mga Pilipino
strips of paper na may nakasulat Pilipino mula 1896 hanggang ipinatupad sa 1987 Konstitusyon
na mga pangalan ng mga kasalukuyan gamit ang LM
pangulo ng Pilipinas)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gamit ang graphic organizer, Pagbabahagian ng hinuha ukol sa (Retrieval Chart) Pagbabahagian ng opinyon ukol Pangkatang Gawain
bagong aralin ididikit ng mga mag-aaral ang mga programang tumutugon sa Anu-ano ang mga nilalamang sa mga naibigay na sagot (KWL Pagtala sa mga
mga pangalan ng naging pagkabansa ng mga Pilipino batas sa 1987 Konstitusyon? Technique) halimbawang tungkulin ng
pangulo ng bansa Pilipino sa tulong ng LM
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagbabasa sa mga nilalaman ng Nakapagbigay ng halimbawang Pagbabahagi ng opinyon Pangkatang Gawain Pakikipagtalastasan sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 paksa gamit ang LM programa ng pamahalaan sa Halaga ng mga batas na Itala ang mga alam mong nasabing talaan na
pgtugon ng mga hamon sa ipinatupad sa bansa karapatan bilang isang Pilipino nagawa ng mga mag-aaral
pagkabansa ng mga Pilipino mula
1896 hanggang kasalukuyan
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain Palitan ng kuro-kuro sa mga Pagbibigay-sitwasyon (Localized) Pagsusuri sa nagawang pag-uulat Pagbabahagian ng
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Paramihan ng tamang sagot sa programang ipinatupad ng pangulo Hal. gamit ang LM saloobin sa mga
pagkilala sa mga naging mula 1896 hanggang kasalukuyan  Kung walang batas na tungkuling dapat sundin
kontribusyon ng mga piling ipinapatupad sa ng mga Pilipino
pangulo komunidad....
F. Paglinang sa Kabihasan Pagbabahagian ng opinyon ukol Pagbanggit ng programa at paano (Brainstorming) Pagbabasa sa mga karapatan ng Panonood ng video
(Tungo sa Formative Assessment) sa mga kontribusyong nagawa natutugunan ang pangangailangan Pagbabahagian ng kuro-kuro mga Pilipino (Choral Reading) clip/awit tungkol sa mga
ng mga piling pangulo ng bawat mamamayan tungkol sa sitwasyon tungkulin ng Pilipino

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Ano ang masasabi mo sa Magbigay ng halimbawang Pagsagot sa tanong Pagbibigay-sitwasyon na Pagbibigay hinuha tungkol
na buhay programang War on Drugs ng sitwasyon na tinutugon ng Hal. Paano kung walang batas naipapakita ang mga karapatan sa video clip
pangulong Duterte? pamahalaan ang pangagailangan ng na ipinapatupad? gamit ang strips
mga Pilipino
H. Paglalahat ng Aralin Pagpapalitan ng kuro-kuro ukol Pagbibigay-katanungan Pagpapalalim sa Pagsagot sa katanungan Pagsagot sa tanong base
sa magandang kontribusyon ng Bakit kailangang may programa ang kasabihan/hugot Original File Submitted and sa napanood na video clip
mga piling pangulo. ating pamahalaan? Hal. Batas ka ba? Kasi hindi Formatted by DepEd Club
maayos ang buhay ko kung wala Member - visit depedclub.com
ka. for more
I. Pagtataya ng Aralin Maiksi at Malikhaing Isagawa ang masining na Sabayang Pagbigkas sa mga Pagsulat ng isang maikling Mag-aral para sa isang
Pagsasadula sa mga presentasyon sa pagtugon ng batas na ipinatupad ng bansa. sanaysay. pagsusulit.
kontribusyon ng mga piling pangangailangan ng mga Ipakita ag pangyayari na
pangulo mamamayan nagpapakita sa paglabag ng mga
karapatan
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Magsaliksil sa mga programa ng Magsaliksik tungkol sa Artikulo 3 ng Magdala ng photocopy ng iyong Maglista ng limang tungkulin
aralin at remediation kasalukuyang pamahalaan. 1987 Konstitusyon NSO Birth Certificate bilang isang anak.
Isulat sa notbuk ang sagot

IV. Mga Tala


V. Pagninilay

A. No. of learners who earned 80% on


this formative assessment
B. No. of learners who require
additional activities for remediation
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught up the
lesson
D. No. of learners who continue to
require remediation
E. Which of my teaching strategies
worked well? Why did these work?

F. What difficulties did I encounter


which my principal or supervisor help
me solve?
G. What innovation or localized
materials did I used/discover which I
wish to share with other teacher?

You might also like