You are on page 1of 4

School: LINTUM ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: ELVIE M. BAREDO Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 29 – SEPTEMBER 2, 2022 (WEEK 2) Quarter: 1st Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN HOLIDAY MODULAR MODULAR
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa Naipamamalas ang pang-
sa kaalaman at kasanayan sa unawa sa kaalaman at
pagtatanim ng halamang orna- kasanayan sa pagtatanim ng
Mental bilang isang gawaing halamang orna-
pagkakakitaan. Mental bilang isang gawaing
pagkakakitaan.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang pagtatanim, Naisasagawa ang pagtatanim,


pag-aani, at pagsasapamilihan ng pag-aani, at pagsasapamilihan
halamang ornamental sa ng halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan. masistemang pamamaraan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.4. Nakapagsasagawa ng survey 1.4. Nakapagsasagawa ng
Isulat ang code ng bawat upang matukoy ang mga survey upang matukoy ang
kasanayan sumusunod: mga sumusunod:
1.4.1. mga halamang ornamental 1.4.1. mga halamang
ayon sa ikagaganda ng tahanan, ornamental ayon sa
gusto ng mamimili, panahon, ikagaganda ng tahanan, gusto
pangangailangan at kita ng mga ng mamimili, panahon,
nagtatanim. pangangailangan at kita ng
EPP4AG-Oc-4 mga nagtatanim.
EPP4AG-Oc-4
II. NILALAMAN
Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Halamang
Ornamental Ornamental
Pagtukoy ng mga Halamang Pagtukoy ng mga Halamang
Ornamental Ayon sa Ornamental Ayon sa
Pangangailangan Pangangailangan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 132-134 T.G. pp. 132-134
2. Mga Pahina sa Kagamitang L.M. pp. 326-329 L.M. pp. 326-329
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Manila paper, pentel pen, Manila paper, pentel pen,
kuwaderno, ballpen kuwaderno, ballpen
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Anong uri ng teknolohiya ang Anong uri ng teknolohiya ang
at/o ginagamit upang mapadali at ginagamit upang mapadali at
pagsisimula ng bagong aralin mapabilis ang pagsu-survey ng mapabilis ang pagsu-survey ng
kahit na anong halamang kahit na anong halamang
ornamental? ornamental?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakapunta na ba kayo sa mga Nakapunta na ba kayo sa mga
tindahan ng mga halamang tindahan ng mga halamang
ornamental? Paano ang pagpapatubo ornamental? Paano ang
ng mga halamang ito? pagpapatubo ng mga halamang
ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipasagot sa mga bata ang Ipasagot sa mga bata ang
bagong aralin sumusunod: sumusunod:
-Ginagamit ng ___ bilang paraan ng -Ginagamit ng ___ bilang paraan
pananaliksik upang malaman kung ng pananaliksik upang malaman
anong halamang ornamental ang kung anong halamang
mainam itanim.(yvuers) ornamental ang mainam itanim.
-Ang survey ay maisasagawa sa (yvuers)
pamamagitan ng pakikipanayam at -Ang survey ay maisasagawa sa
pag-surf sa ____ gamit ang computer. pamamagitan ng pakikipanayam
(tenretni) at pag-surf sa ____ gamit ang
computer. (tenretni)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Basahin ang LM p. 327 at talakayin Basahin ang LM p. 327 at
at -Ano-ano ang dapat alamin sa pagsu- talakayin
paglalahad ng bagong kasanayan survey ng mga halamang ornamental -Ano-ano ang dapat alamin sa
#1 ayon sa pangangailangan? pagsu-survey ng mga halamang
ornamental ayon sa
pangangailangan?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3
paglalahad ng bagong kasanayan -Pumili ng lider -Pumili ng lider
#2 -Pag-usapan ng bawat pangkat ang -Pag-usapan ng bawat pangkat
nabuong survey ang nabuong survey
-Iulat sa klase ang tinalakay na paksa. -Iulat sa klase ang tinalakay na
paksa.
F. Paglinang sa Kabihasnan Bakit kailangang magsagawa ng Bakit kailangang magsagawa ng
(Tungo sa Formative Assessment) survey sa pagtukoy ng mga halamang survey sa pagtukoy ng mga
ornamental na angkop ang paggamit halamang ornamental na angkop
nito? ang paggamit nito?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Gusto ni Luis na mapaganda ang Gusto ni Luis na mapaganda ang
araw na buhay paligid ng kanyang bahay, paano niya paligid ng kanyang bahay, paano
ito pagandahin? niya ito pagandahin?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga nabuong Ano-ano ang mga nabuong
katanungan para sa gagawing pagsu- katanungan para sa gagawing
survey? pagsu-survey?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Ipasagot sa mga bata ang Panuto: Ipasagot sa mga bata ang
sumusunod: sumusunod:
1.Ano ang ginagamit ninyong 1.Ano ang ginagamit ninyong
pamamaraan ng pagkuha ng mga pamamaraan ng pagkuha ng mga
kaalaman? kaalaman?
2. Anong pamamaraan ang 2. Anong pamamaraan ang
isinasagawa sa gawaing survey? isinasagawa sa gawaing survey?
J. Karagdagang Gawain para sa Pasulatin ang mga bata ng isang Pasulatin ang mga bata ng isang
takdang- journal tungkol sa kanilang karanasan journal tungkol sa kanilang
aralin at remediation sa pagsasagawa ng survey sa karanasan sa pagsasagawa ng
tindahan ng mga halamang survey sa tindahan ng mga
ornamental. halamang ornamental.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

PREPARED BY:
ELVIE M. BAREDO
T-1

CHECKED BY:
LOVILLA A. ORDINARIO
P-1

You might also like