You are on page 1of 3

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Credit to the author of this file Learning Area: EPP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 4-6, 2023 (WEEK 7) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa Naipamamalas ang pang-unawa sa Naipamamalas ang pang-unawa sa
kaalaman at kasanayan sa pagtatanim kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa
ng halamang orna- pagtatanim ng halamang orna- pagtatanim ng halamang orna-
Mental bilang isang gawaing Mental bilang isang gawaing Mental bilang isang gawaing
pagkakakitaan. pagkakakitaan. pagkakakitaan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang pagtatanim, pag- Naisasagawa ang pagtatanim, pag- Naisasagawa ang pagtatanim, pag-
aani, at pagsasapamilihan ng aani, at pagsasapamilihan ng aani, at pagsasapamilihan ng
halamang ornamental sa masistemang halamang ornamental sa halamang ornamental sa
pamamaraan. masistemang pamamaraan. masistemang pamamaraan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.10 Naisasagawa ang wastong pag- 1.11.1 Naisasagawa ang wastong 1.11.1 Naisasagawa ang wastong
Isulat ang code ng bawat kasanayan aani/pagsasapamilihan ng mga paraan ng pagsasaayos ng paninda. paraan ng pagsasaayos ng paninda.
halamang ornamental. EPP4AG-Of-11 EPP4AG-Of-11
EPP4AG-Of-10

II. NILALAMAN
Pagtatanim ng Halamang Ornamental Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Halamang
Pag-aani at Pagsasapamilihan ng Ornamental Ornamental
Halamang Ornamental Plano sa Pagbebenta ng Halamang Plano sa Pagbebenta ng Halamang
Ornamental Ornamental

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan, tsart, kutsilyo, gunting, tunay Larawan, tsart Larawan, tsart
na bulaklak
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano-anong mga kagamitan ang Ano-ano ang mga hakbang ng Ano-ano ang mga hakbang ng
pagsisimula ng bagong aralin ginagamit sa paghahalaman? tamang pag-aani ng mga halamang tamang pag-aani ng mga halamang
ornamental? ornamental?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nararanasan na ba ninyong magbigay Kayo ba ay nakaranas na magbenta Kayo ba ay nakaranas na magbenta
at makatanggap ng bulaklak sa araw o magtinda ng kahit anong bagay sa o magtinda ng kahit anong bagay sa
ng mga puso? inyo o kahit sa paaralan? inyo o kahit sa paaralan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pag-aralan natin ngayon ang mga Sa araw na ito alamin natin ang Sa araw na ito alamin natin ang
bagong aralin hakbang ng tamang pag-aani at wastong paraan ng pagsasaayos ng wastong paraan ng pagsasaayos ng
pagsasapamilihan ng mga halamang paninda. paninda.
ornamental.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ano-ano ang mga palatandaan na Ipabasa sa mga bata ang Ipabasa sa mga bata ang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 maaari ng anihin ang mga halamang “Pagyamanin Natin” sa p. 385-386 “Pagyamanin Natin” sa p. 385-386
ornamental? ng LM at talakayin ito. ng LM at talakayin ito.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3
paglalahad ng bagong kasanayan #2 -Pumili ng lider -Pumili ng lider -Pumili ng lider
-Pag-usapan ng bawat pangkat ang -Pag-usapan ng bawat pangkat ang -Pag-usapan ng bawat pangkat ang
mga hakbang ng tamang pag-aani at tungkol sa paraan ng pagsasaayos tungkol sa paraan ng pagsasaayos
pagsasapamilihan ng mga halamang ng paninda. ng paninda.
ornamental. -Iulat sa klase ang tinalakay na -Iulat sa klase ang tinalakay na
-Iulat sa klase ang tinalakay na paksa paksa. paksa.
F. Paglinang sa Kabihasnan Ano ang wastong paraan ng pag-aani? Bakit kailangang ayusin ang mga Bakit kailangang ayusin ang mga
(Tungo sa Formative Assessment) Ipaliwanag paninda? paninda?
Saan ipinagbibili ang mga halamang
ornamental?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano aanihin ni Roy ang mga bulaklak Paano ayusin ni Loida ang dala Paano ayusin ni Loida ang dala
araw na buhay na rosas sa kanyang garden? Paano niyang mga bulaklak na iba-iba ang niyang mga bulaklak na iba-iba ang
ang pagbebenta ng mga bulaklak na klase? klase?
ito sa tindahan?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga hakbang ng tamang Ano-ano ang wastong paraan ng Ano-ano ang wastong paraan ng
pag-aani ng mga halamang pagsasaayos ng paninda? pagsasaayos ng paninda?
ornamental?
Ano-ano naman ang tamang paraan ng
pagsasapamilihan ng mga halamang
ornamental?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Tama o Mali Panuto: Tama o Mali Panuto: Tama o Mali
1.Ang pag-aani ng halamang 1. Iuri ang mga paninda ayon sa 1. Iuri ang mga paninda ayon sa
ornamental ay ayon sa panahon ng klase, kulay at laki ng mga halaman klase, kulay at laki ng mga halaman
mga selebrasyon. ornamental. ornamental.
2. Kailangan malusog na ang halaman 2. Ihalo ang mga bulaklak na rosas 2. Ihalo ang mga bulaklak na rosas
bago anihin. at orchids sa pagtitinda. at orchids sa pagtitinda.
3. Ilagay lamang kung saan-saan ang 3. Kailangang magbenta ng 3. Kailangang magbenta ng
inaning halaman. magbenta habang may bumibili. magbenta habang may bumibili.
4. Dapat ay mayroong tamang sukat sa 4. Nararapat na isinasaalang-alang 4. Nararapat na isinasaalang-alang
pagpuputol sa mga halamang ang panahon kung kailan maaaring ang panahon kung kailan maaaring
ornamental. magbenta ng mga produkto. magbenta ng mga produkto.
5. Mas maganda ang pag-aani kung 5. Markahan ang mga paninda 5. Markahan ang mga paninda
mura sa palengke ang mga ito. upang matiyak kaagad ang presyo upang matiyak kaagad ang presyo
ng mga ito. ng mga ito.
J. Karagdagang Gawain para sa Magdala bukas ng mga larawan Gumawa ng payak na talaan ng Gumawa ng payak na talaan ng
takdang- tungkol sa pag-aani at ang pagtitinda puhunan at ginastos ng puhunan at ginastos ng
aralin at remediation ng mga halamang ornamental. paghahalaman. paghahalaman.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
na nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. bata. bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata bata bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga presentation presentation presentation presentation presentation
kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like