You are on page 1of 5

School: Tinghub Elementary School Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Lorelyn B. Elivera Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 12 – 16, 2022 (WEEK 4) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa Naipamamalas ang pang-unawa Naipamamalas ang pang-
pagtatanim ng halamang orna- sa kaalaman at kasanayan sa unawa sa kaalaman at
Mental bilang isang gawaing pagkakakitaan. pagtatanim ng halamang orna- kasanayan sa pagtatanim ng
Mental bilang isang gawaing halamang ornamental bilang
pagkakakitaan. isang gawaing pagkakakitaan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng Naisasagawa ang pagtatanim, Naisasagawa ang pagtatanim,
halamang ornamental sa masistemang pamamaraan. pag-aani, at pagsasapamilihan ng pag-aani, at pagsasapamilihan
halamang ornamental sa ng halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan. masistemang pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.6.1 Naipakikita ang astong pamamaraan sa pagpili ng itatanim na 1.6.2 Naipakikita ang wastong 1.6.3 Naipakikita ang wastong
Isulat ang code ng bawat halamang ornamental. pamamaraan sa paghahanda ng pamamaraan sa paghahanda
kasanayan EPP4AG-Od-6 taniman. ng mga itatanim o patutubuin.
EPP4AG-Od-6 EPP4AG-Od-6
II. NILALAMAN
Pagtatanim ng Halamang Ornamental Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Halamang
Pagpili ng Itatanim na Halamang Ornamental Ornamental Ornamental
Wastong Pamamaraan sa Wastong Paraan sa
Paghahanda ng Taniman ng Paghahanda ng mga Itatanim
Halamang Ornamental o Patutubuin
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 145 - 147 T.G. pp. 147-150 T.G. pp. 150-153

2. Mga Pahina sa Kagamitang L.M. pp. 343 - 347 L.M. pp. 347-349 L.M. pp. 350-353
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo larawan, tsart, typewriting paper, masking tape, gunting Larawan ng mga kasangkapang Larawan at tsart
panghalaman, rubrik
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang dapat ihanda para mapaganda ang disenyo ng pagtatanim ng Ano-ano ang dapat isaalang-alang Ano-ano ang wastong
at/o mga halamang ornamental? sa pagpili ng itatanim na pamamaraan sa paghahanda
pagsisimula ng bagong aralin halamang ornamental? ng taniman ng halamang
ornamental?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng Larawan Sino sa inyo ang may mga Pagpapakita ng Larawan
Landscape Gardening halaman at punong ornamental
sa bakuran ng inyong bahay? Ano-anong mga uri ng tanim
Matagal na ba itong nakatanim? ang makikita sa larawan?
Naisip ba ninyo itong baguhin
upang makabuo ng panibagong
simpleng landscape gardening?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipabasa sa mga bata ang “Linangin Natin” sa LM p. 344 at talakayin Ipabasa sa mga bata ang Ipabasa sa mga bata ang
sa ito. “Linangin Natin” sa LM p. 348 at “Linangin Natin” sa LM p. 351-
bagong aralin talakayin ito. 352 at talakayin ang mga ito.

D. Pagtatalakay ng bagong Saan dapat itanim ang mga punong ornamental na matataas? Saan Ano ang dapat mong gawin kapag Saan dapat itatanim ang mga
konsepto at naman itatanim ang mababang halaman? ang uri ng lupa sa pagtataniman lumalaki at yumayabong na
paglalahad ng bagong kasanayan Saan naman itatanim ang mga halamang ornamental na madaling ay tuyo, matigas, at bitak-bitak? halamang ornamental?
#1 palaguin? Ano-anong kasangkapan ang Saan dapat itatanim ang mga
gagamitin upang maayos ang halamang ornamental na
lugar na pagtataniman? namumulaklak?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3
at -Pumili ng lider -Pumili ng lider -Pumili ng lider
paglalahad ng bagong kasanayan -Pag-usapan ng bawat pangkat ang napiling itatanim na halamang -Pag-usapan ng bawat pangkat -Pag-usapan ng bawat pangkat
#2 ornamental sa garden? ang wastong paraan sa ang wastong paraan sa
-Iulat sa klase ang tinalakay na paksa paghahanda ng itatanim ng paghahanda ng mga itatanim o
halamang ornamental patutubuin na halamang
-Iulat sa klase ang tinalakay na ornamental
paksa. -Iulat sa klase ang tinalakay na
paksa.
F. Paglinang sa Kabihasnan Ano-ano ang mga punong ornamental na matatas? Mga halamang Ano ang unang hakbang sa Ano ang dapat ihanda para
(Tungo sa Formative ornamental na mababa? paghahanda ng taniman ng mga makasiguro na magiging
Assessment) Ano-ano ang mga halamang ornamental na namumulaklak? Ang di- halamang ornamental? maayos ang pagsasagawa ng
namumulaklak? Ano ang susunod na hakbang? simpleng landscaping? (layout)
Saan dapat ito itanim?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Si Myla ay nais magtanim ng gumamela sa kanyang garden, saang Anong kasangkapan ang Si Luis ay may dalang halaman
araw- lugar ng kanyang garden dapat itanim ang gumamela? gagamitin ni Kardo sa pagtanggal na antorium, paano niya ito
araw na buhay ng mga bato at matitigas na ugat patutubuin?
sa gagawing simpleng landscape
gardening?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang dapat isaalang-alang sa pagpili ng itatanim na halamang Ano-ano ang wastong Ano-ano ang mga dapat
ornamental? pamamaraan sa paghahanda ng isaalang-alang sa paghahanda
taniman ng halamang ng mga itatanim o patutubuin?
ornamental?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Itugma ang halamang ornamental na naaayon sa mga salita Performance Test Panuto: Isulat ang titik ng
sa hanay A at B. Isulat ang titik lamang. Pamantayan Oo Hindi Di- tamang sagot.
Gaano 1.Bakit kailangan ang masusing
Hanay A Hanay B 1.Gumamit ba paghahanda sa itatanim?
1.Pine Tree A.mahirap buha- ng angkop na a.upang mabilis ang paglaki ng
2.Orchids yin kasangkapan sa halaman
3.Rosas B.di-namumulaklak paghahanda ng b.upang maisakatuparan ang
4.San Francisco C.halamang puno lupang taniman? proyekto
5.Water Lilly D.nabubuhay sa 2.Naisagawa ba c.upang madali ang pagsugpo
Tubig nang maayos ng mga sakit nito.
E.namumulaklak ang paghahanda 2. Ang mga halamang
F.gumagapang ng taniman? ornamental ang hindi dapat na
3.Napanatili ba itinatanim sa harapan o
ang kalinisan unahan ng maliliit na halaman?
ng kapaligiran a.lumalaki at yumayabong
at ng sarili? b.mga may kulay na halaman
c.mga maliliit na halaman
3. Ano-ano ang dapat
pagsamasamahin sa
pagsasaayos ng mga halaman?
a.magkasingkulay na halaman
b.magkakauring halaman
c.lahat ng mga ito
4. Saan maaaring magsimula
ang itatanim na halamang
ornamental?
a.paso at lupa
b.bunga at dahon
c.buto at sangang pantanim
5. Alin sa mga halamang
ornamental na nakasaad ang
lumalaki at yumayabong?
a. kalatchuchi
b.balete
c. ilang-ilang
J. Karagdagang Gawain para sa Magtala ng tig-limang halamang ornamental na maaaring itanim sa Maghanda ng mga Magsagawa ng simpleng
takdang- may kasamang ibang halaman. halaman/punong ornamental na landscape garden sa loob ng
aralin at remediation gagamiting pantanim upang paaralan ang bawat pangkat
makagaa ng isang simpleng upang maipamalas ang napag-
landscaping sa paaralan. aralan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned
nakakuha ng 80% sa pagtataya. 80% above 80% above 80% above 80% above
B. Bilang ng mga-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba pang additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
gawain para sa remediation remediation remediation remediation remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ____ of Learners who ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught
sa aralin. caught up the lesson the lesson up the lesson up the lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue
magpapatuloy sa remediation continue to require to require remediation to require remediation to require remediation
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
superbisor? kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
__Di-magandang pag-uugali mga bata. mga bata. mga bata.
ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
__Mapanupil/mapang-aping bata bata bata
mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
__Kakulangan sa Kahandaan mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
ng mga bata lalo na sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
pagbabasa. kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
__Kakulangan ng guro sa teknolohiya teknolohiya teknolohiya
kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
Based
__Instraksyunal na material

Prepared by: Noted by:

LORELYN B. ELIVERA MARITA M. VIAGEDOR


Teacher I Principal I

You might also like