You are on page 1of 4

School: Gonosan Elementary School Grade Level: IV-Agriculture

GRADES 1 to 12 Teacher: Janeth A. Deocampo Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: December 5-9, 2019 (WEEK 5) Quarter: 2nd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa Naipamamalas ang pang-unawa Naipamamalas ang pang-unawa Naipamamalas ang pang-unawa sa
pagtatanim ng halamang orna- sa kaalaman at kasanayan sa sa kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa
Mental bilang isang gawaing pagkakakitaan. pagtatanim ng halamang orna- pagtatanim ng halamang pagtatanim ng halamang
Mental bilang isang gawaing ornamental bilang isang ornamental bilang isang gawaing
pagkakakitaan. gawaing pagkakakitaan. pagkakakitaan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng Naisasagawa ang pagtatanim, Naisasagawa ang pagtatanim, Naisasagawa ang pagtatanim, pag-
halamang ornamental sa masistemang pamamaraan. pag-aani, at pagsasapamilihan ng pag-aani, at pagsasapamilihan aani, at pagsasapamilihan ng
halamang ornamental sa ng halamang ornamental sa halamang ornamental sa
masistemang pamamaraan. masistemang pamamaraan masistemang pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.6.1 Naipakikita ang astong pamamaraan sa pagpili ng itatanim na 1.6.2 Naipakikita ang wastong 1.6.3 Naipakikita ang wastong 1.6.4 Naipakikita ang pagtatanim
Isulat ang code ng bawat kasanayan halamang ornamental. pamamaraan sa paghahanda ng pamamaraan sa paghahanda ng ayon sa wastong pamamaraan.
EPP4AG-Od-6 taniman. mga itatanim o patutubuin. EPP4AG-Od-6
EPP4AG-Od-6 EPP4AG-Od-6
II. NILALAMAN
Pagtatanim ng Halamang Ornamental Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Halamang
Pagpili ng Itatanim na Halamang Ornamental Ornamental Ornamental Ornamental
Wastong Pamamaraan sa Wastong Paraan sa Wastong Paraan ng Pagtatanim
Paghahanda ng Taniman ng Paghahanda ng mga Itatanim o
Halamang Ornamental Patutubuin
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELCS 400-401 MELCS 400-401 MELCS 400-401 T.G. pp. 150-153

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- M. p5 M. p5 M. p5-6 L.M. pp. 350-353


Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo powerpoint powerpoint powerpoint powerpoint
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang dapat ihanda para mapaganda ang disenyo ng pagtatanim Ano-ano ang dapat isaalang-alang Ano-ano ang wastong Paano ang paghahanda ng mga
pagsisimula ng bagong aralin ng mga halamang ornamental? sa pagpili ng itatanim na pamamaraan sa paghahanda ng halamang ornamental na itatanim
halamang ornamental? taniman ng halamang o patutubuin?
ornamental?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng Larawan Sino sa inyo ang may mga Pagpapakita ng Larawan Pagpapakita ng tunay na mga
Landscape Gardening halaman at punong ornamental tanim
sa bakuran ng inyong bahay? Ano-anong mga uri ng tanim
Matagal na ba itong nakatanim? ang makikita sa larawan?
Naisip ba ninyo itong baguhin
upang makabuo ng panibagong
simpleng landscape gardening?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipabasa sa mga bata ang “Tuklasin” sa M p. 5 at talakayin ito. Ipabasa sa mga bata ang Ipabasa sa mga bata ang Magpakita ng tsart tungkol sa mga
bagong aralin “Tuklasin” sa M p. 5 at talakayin “Tuklasin” sa M p. 5-6 at Gawain sa pagsasaayos ng mga
ito. talakayin ito. halamang ornamental sa lugar na
pagtataniman. Ipaliwanag isa-isa
sa mga bata ang mga ito.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Saan dapat itanim ang mga punong ornamental na matataas? Ano ang dapat mong gawin kapag Saan dapat itatanim ang mga Paano ipakita ang wastong paraan
at Saan naman itatanim ang mababang halaman? ang uri ng lupa sa pagtataniman lumalaki at yumayabong na ng pagtatanim ng mga halamang
paglalahad ng bagong kasanayan Saan naman itatanim ang mga halamang ornamental na madaling ay tuyo, matigas, at bitak-bitak? halamang ornamental? ornamental?
#1 palaguin? Ano-anong kasangkapan ang Saan dapat itatanim ang mga
gagamitin upang maayos ang halamang ornamental na
lugar na pagtataniman? namumulaklak?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3
paglalahad ng bagong kasanayan -Pumili ng lider -Pumili ng lider -Pumili ng lider -Pumili ng lider
#2 -Pag-usapan ng bawat pangkat ang napiling itatanim na halamang -Pag-usapan ng bawat pangkat -Pag-usapan ng bawat pangkat -Pag-usapan ng bawat pangkat ang
ornamental sa garden? ang wastong paraan sa ang wastong paraan sa wastong paraan ng pagtatanim ng
-Iulat sa klase ang tinalakay na paksa paghahanda ng itatanim ng paghahanda ng mga itatanim o mga halamang ornamental
halamang ornamental patutubuin na halamang -Iulat sa klase ang tinalakay na
-Iulat sa klase ang tinalakay na ornamental paksa.
paksa. -Iulat sa klase ang tinalakay na
paksa.
F. Paglinang sa Kabihasnan Ano-ano ang mga punong ornamental na matatas? Ano ang unang hakbang sa Ano ang dapat ihanda para Ano ang wastong paraan ng
(Tungo sa Formative Assessment) Mga halamang ornamental na mababa? paghahanda ng taniman ng mga makasiguro na magiging pagtatanim ng halamang cosmos?
Ano-ano ang mga halamang ornamental na namumulaklak? halamang ornamental? maayos ang pagsasagawa ng
Ang di-namumulaklak? Ano ang susunod na hakbang? simpleng landscaping? (layout)
Saan dapat ito itanim?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Si Myla ay nais magtanim ng gumamela sa kanyang garden, saang Anong kasangkapan ang Si Luis ay may dalang halaman Paano itanim ni Mila ang dala
araw- lugar ng kanyang garden dapat itanim ang gumamela? gagamitin ni Kardo sa pagtanggal na anthurium, paano niya ito niyang rose sa kanyang garden?
araw na buhay ng mga bato at matitigas na ugat patutubuin?
sa gagawing simpleng landscape
gardening?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang dapat isaalang-alang sa pagpili ng itatanim na Ano-ano ang wastong Ano-ano ang mga dapat Ano-ano ang wastong paraan ng
halamang ornamental? pamamaraan sa paghahanda ng isaalang-alang sa paghahanda pagtatanim ng mga halamang
taniman ng halamang ng mga itatanim o patutubuin? ornamental?
ornamental?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Itugma ang halamang ornamental na naaayon sa mga salita Performance Test Panuto: Isulat ang titik ng Panuto: I-rate ang wastong paraan
sa hanay A at B. Isulat ang titik lamang. Pamantayan Oo Hindi Di- tamang sagot. ng pagtatanim ng halamang
Gaano 1.Bakit kailangan ang masusing ornamental na ginawa ng bawat
Hanay A Hanay B 1.Gumamit ba paghahanda sa itatanim? pangkat.
1.Pine Tree A.mahirap buha- ng angkop na a.upang mabilis ang paglaki ng
2.Orchids yin kasangkapan sa halaman Paggamit ng Rubric
3.Rosas B.di-namumulaklak paghahanda ng b.upang maisakatuparan ang 5 – Wastong paraan ng pag-
4.San Francisco C.halamang puno lupang taniman? proyekto tatanim ng halamang
5.Water Lilly D.nabubuhay sa 2.Naisagawa ba c.upang madali ang pagsugpo ornamental
Tubig nang maayos ng mga sakit nito. 4 – May bukal sa loob sa
E.namumulaklak ang paghahanda 2. Ang mga halamang pagtatanim ng halaman
F.gumagapang ng taniman? ornamental ang hindi dapat na 3 – Kulang sa disenyo ang
3.Napanatili ba itinatanim sa harapan o unahan pagtatanim ng halamang
ang kalinisan ng maliliit na halaman? ornamental
ng kapaligiran a.lumalaki at yumayabong 2 – Kulang sa cooperasyon
at ng sarili? b.mga may kulay na halaman ang pangkat
c.mga maliliit na halaman 1 – Walang ginawa
3. Ano-ano ang dapat
pagsamasamahin sa
pagsasaayos ng mga halaman?
a.magkasingkulay na halaman
b.magkakauring halaman
c.lahat ng mga ito
4. Saan maaaring magsimula
ang itatanim na halamang
ornamental?
a.paso at lupa
b.bunga at dahon
c.buto at sangang pantanim
5. Alin sa mga halamang
ornamental na nakasaad ang
lumalaki at yumayabong?
a. kalatchuchi
b.balete
c. ilang-ilang
J. Karagdagang Gawain para sa Magtala ng tig-limang halamang ornamental na maaaring itanim sa Maghanda ng mga Magsagawa ng simpleng Magsagawa ng simpleng
takdang- may kasamang ibang halaman. halaman/punong ornamental na landscape garden sa loob ng landscape garden sa loob ng
aralin at remediation gagamiting pantanim upang paaralan ang bawat pangkat paaralan ang bawat pangkat
makagawa ng isang simpleng upang maipamalas ang napag- upang maipamalas ang napag-
landscaping sa paaralan. aralan. aralan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like