You are on page 1of 3

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: File created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 3 – 7, 2022 (WEEK 7) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan Naipapamalas ang kakayahan at Naipapamalas ang kakayahan at Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t - ibang uri ng
sa mapanuring pakikinig at tatas sa pagsasalita at tatas sa pagsasalita at sulatin.
pag -unawa sa napakinggan. pagpapahayag ng sariling ideya, pagpapahayag ng sariling ideya,
kaisipan, karanasan at kaisipan, karanasan at damdamin.
damdamin.
B. Pamantayan sa pagganap Natatalakay ang paksa o Nakabibigkas ng tula at iba’t - Nakabibigkas ng tula at iba’t - Nakasusulat ng talatang pasalaysay.
isyung napakinggan. ibang pahayag ng may ibang pahayag ng may damdamin,
damdamin, wastong tono at wastong tono at intonasyon.
intonasyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PN - If - 3.2 F4PS - Ib - h - 6.1 F4WG -If - j - 3 F4PU - Id - H - 2.1
Isulat ang code ng bawat kasanayan Nasasagot ang mga tanong Naisasalaysay muli ang Nagagamit ang iba’t - ibang uri ng Nakasusulat ng talatang nagbabalita.
tungkol sa mahahalagang napakinggang teksto gamit ang panghalip sa usapan at pagsasabi
detalye ng napakinggang mga larawan. ng tungkol sa sariling karanasan.
balita.
II. NILALAMAN
Pagsagot sa mga tanong Pagsalaysay muli ng Paggamit ng iba’t - ibang uri ng Pagsulat ng talatang nagbabalita.
tungkol sa mahahalagang napakinggang teksto gamit ang panghalip sa usapan at pagsasabi
detalye ng napakinggang mga larawan. tungkol sa sariling karanasan
balita. (Panao)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro P. 52 - 54 P. 54 - 55 P. 55 - 56 P. 57 - 58
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo balita larawan tsart Paper strip
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paghawan ng Balakid. Gawin Balikan, p. 54 ng PG. Balikan, p. 55 ng PG. Balikan, p. 57 ng PG.
at/o ang Tuklasin Mo B, p. 18 ng
pagsisimula ng bagong aralin KM.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak at Pagganyak na Pagganyak, p. 54 ng PG. Sino - sino ang bumubuo sa isang KM Basahin mo p. 18-19
Tanong sa TG, p. 53 pamayanan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Magtanong sa mga bata Gawin Natin, p. 55 ng PG. Gawin Natin p. 57 ng PG
sa tungkol sa mga balitang
bagong aralin kanilang napakinggan.
D. Pagtatalakay ng bagong Gawin Natin, p. 53 - 54 ng PG. Gawin Ninyo, PG, p. 54 Gawin Ninyo p. 58 ng PG
konsepto at
pagalalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagpapasagot ng mga tanong Bigyan ang bawat pangkat ng Pagyamanin Natin Gawin Mo A, p. Gawin mo PG p. 58
at tungkol sa binasang balita. oras upang makapaghanda ng 23 - 25 ng KM.
paglalahad ng bagong kanayan isang pag - uulat tungkol sa
#2 kanilang ginawa.
F. Paglinang sa Kabihasnan Makinig sa balitang babasahin Gawin Mo, PG., p. 55. Pagyamanin Natin Gawin Ninyo E, Sumulat ng isang talatang nagbabalita.
(Tungo sa Formative Assessment) ng guro at sagutin ang mga p. 23 ng KM.
sumusunod na tanong tungkol
dito.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Para sa guro, maghanda ng Maghanda ng mga larawan Gamitin ang mga panghalip panao Anong natutunan ninyo sa talatang nagbabalita.
araw- isang balita para sa gawaing tungkol sa isang balita at sa pangungusap.
araw na buhay ito. ipasalaysay ito sa mga bata. 1. ikaw
2. sila
3. tayo
4. ako
5. kami
H. Paglalahat ng Aralin Ano - ano ang dapat tandaan Paglalahat, PG,p. 55. Ano ang mga panghalip panao? Ano-ano ang dapat tandaan sa pagsulat ng balita?
sa pagkuha ng mahahalagang Paano ginagamit ang bawat isa?
detalye ng napakinggang
balita?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Maghanda ng mga larawan Panuto: Panapos na gawain PG p. 58
Makinig sa balitang babasahin tungkol sa napapanahng balita Sumulat ng isang salaysay tungkol Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member -
ng guro at sagutin ang mga ant ipasalaysay ito sa mga bata. sa iyong karanasan ng pumunta ka visit depedclub.com for more
tanong tungkol dito. sa lungsod ng Bacolod. Bilugan ang
ginamit na panghalip panao.
J. Karagdagang Gawain para sa Makinig ng balita sa radyo o Makinig ng balita sa radyo o TV Sumulat ng isang salaysay tungkol Makinig ng isang balita at isulat ito ng patalata.
takdang- TV at iulat ito sa klase. at isalaysay ito gamit ang mga sa karanasang hindi mo
aralin at remediation larawan. malilimutan. Salungguhitan ang
ginamit na panghalip na panao.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan:
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong naranasan: __Kakulangan sa makabagong
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng
__Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali mga bata.
ng mga bata. mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping bata __Mapanupil/mapang-aping bata
mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan mga bata lalo na sa pagbabasa.
ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa ng mga bata lalo na sa __Kakulangan ng guro sa
pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong pagbabasa. kaalaman ng makabagong
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa teknolohiya
kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language Learning __Community Language __Community Language Learning
Learning Learning __Ang “Suggestopedia” Learning __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task __Instraksyunal na material
Based __Instraksyunal na material Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like