You are on page 1of 8

School: MALASA INTEGRATED SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: MARLA E. GUANLAO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: October 3 – 7, 2022 (WEEK 7) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…

naipamamalas ang pagunawa sa naipamamalas ang pagunawa sa naipamamalas ang pagunawa sa naipamamalas ang pagunawa sa naipamamalas ang
kahalagahan ng pagkilala sa sarili kahalagahan ng pagkilala sa sarili kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang pagunawa sa
A. Pamantayang bilang Pilipino gamit ang konsepto ng bilang Pilipino gamit ang konsepto ng Pilipino gamit ang konsepto ng Pilipino gamit ang konsepto ng kahalagahan ng
Pangnilalaman pagpapatuloy at pagbabago pagpapatuloy at pagbabago pagpapatuloy at pagbabago pagpapatuloy at pagbabago pagkilala sa sarili
bilang Pilipino gamit
ang konsepto ng
pagpapatuloy at
pagbabago
Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…

buong pagmamalaking buong pagmamalaking buong pagmamalaking buong pagmamalaking buong


nakapagsasalaysay ng kwento nakapagsasalaysay ng kwento nakapagsasalaysay ng kwento tungkol nakapagsasalaysay ng kwento tungkol pagmamalaking
tungkol sa sariling katangian at tungkol sa sariling katangian at sa sariling katangian at pagkakakilanlan sa sariling katangian at nakapagsasalaysay
B. Pamantayan sa pagkakakilanlan bilang Pilipino sa pagkakakilanlan bilang Pilipino sa bilang Pilipino sa malikhaing pagkakakilanlan bilang Pilipino sa ng kwento
Pagganap malikhaing pamamaraan malikhaing pamamaraan pamamaraan malikhaing pamamaraan tungkol sa sariling
katangian at
pagkakakilanlan
bilang Pilipino sa
malikhaing
pamamaraan

C. Mga Kasanayan Naihahambing ang sariling Naihahambing ang sariling Naihahambing ang sariling Naihahambing ang sariling Naihahambing ang
sa Pagkakatuto kwento o karanasan sa buhay sa kwento o karanasan sa buhay sa kwento o karanasan sa buhay sa kwento o karanasan sa buhay sa sariling
Isulat ang code kwento at karanasan ng mga kwento at karanasan ng mga kwento at karanasan ng mga kwento at karanasan ng mga kwento o karanasan
ng bawat kamag- aral ibang miyembro ng kamag- aral ibang miyembro ng kamag- aral ibang miyembro ng kamag- aral ibang miyembro ng sa buhay sa
kasanayan pamilya gaya ng mga kapatid, pamilya gaya ng mga kapatid, pamilya gaya ng mga kapatid, pamilya gaya ng mga kapatid, kwento at karanasan
mga magulang (noong sila ay mga magulang (noong sila ay mga magulang (noong sila ay mga magulang (noong sila ay ng mga
nasa parehong edad), mga nasa parehong edad), mga nasa parehong edad), mga nasa parehong edad), mga kamag- aral ibang
pinsan, at iba pa; o mga kapitbahay. pinsan, at iba pa; o mga kapitbahay. pinsan, at iba pa; o mga kapitbahay. pinsan, at iba pa; o mga kapitbahay. miyembro ng
pamilya gaya ng mga
kapatid,
mga magulang
(noong sila ay
nasa parehong edad),
mga pinsan, at iba pa;
o mga kapitbahay.
Paghahambing sa Karanasan at Paghahambing sa Karanasan at Paghahambing sa Karanasan at Kuwento Paghahambing sa Karanasan at Kuwento Paghahambing sa
Kuwento sa Buhay Kuwento sa Buhay sa Buhay sa Buhay Karanasan at
Kuwento sa Buhay
Naihahambing ang sariling kuwento o Naihahambing ang sariling kuwento o Naihahambing ang sariling kuwento o Naihahambing ang sariling kuwento o
karanasan sa bύhay sa kuwento at karanasan sa bύhay sa kuwento at karanasan sa bύhay sa kuwento at karanasan sa bύhay sa kuwento at Naihahambing ang
karanasan ng mga kamag-aral bilang karanasan ng mga kamag-aral bilang karanasan ng mga kamag-aral bilang karanasan ng mga kamag-aral bilang sariling kuwento o
miyembro ng pamilya gaya ng miyembro ng pamilya gaya ng kapatid, miyembro ng pamilya gaya ng kapatid, mga miyembro ng pamilya gaya ng kapatid, karanasan sa bύhay sa
II. NILALAMAN
kapatid, mga magulang (noong sila ay mga magulang (noong sila ay nasa magulang (noong sila ay nasa parehong mga magulang (noong sila ay nasa kuwento at karanasan
nasa parehong edad), mga pinsan, at parehong edad), mga pinsan, at iba pa; edad), mga pinsan, at iba pa; o mga parehong edad), mga pinsan, at iba pa; o ng mga kamag-aral
iba pa; o mga kapitbahay. o mga kapitbahay. kapitbahay. mga kapitbahay. bilang miyembro ng
pamilya gaya ng
kapatid, mga
magulang (noong sila
ay nasa parehong
edad), mga pinsan, at
iba pa; o mga
kapitbahay.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng
Guro

2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa
portal ng
Learning
Resource
B. Iba Pang
Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN TUKLASIN PAGYAMANIN TAYAHIN
Lingguhang
Panuto: Iguhit ang iyong pamilya sa Panuto: Suriin ang bawat larawan. Panuto: Suriin ang bawat larawan. Kulayan Panuto: Suriin ang bawat pangungusap. Pagsusulit
kahon. Bilugan ang angkop na salita Kulayan ang pamilya na katulad ng ang larawan kung ito ay ginagawa mo Iguhit ang sa patlang ng bawat
upang mabuo ang bawat pamilyang mayroon ka. Iguhit naman ngayon at ginagawa rin ng mga magulang pangungusap na nagsasabi ng totoo
pangungusap na nagpapakilala sa sa kahon ang iyong pamilya kung wala at kapatid mo noong sila ay nasa edad mo. tungkol sa pamilya.
iyong pamilya. sa mga sumusond ang katulad ng sa
iyo. ______1. Ang bawat pamilya ay may
angking katangian sa iba
______2. Itago sa iba ang pamilya na iyong
kinabibilangan.
______3. Ipagmalaki ang mga karanasan
na kasama ang iyong pamilya
______4. Mahalin at alagaan ang bawat
miyembro ng pamilya.
______5. Igalang ang pamilya ng iyong
kaibigan
Ito ang aking pamilya.
Ang aking pamilya ay (malaki, maliit)
Natatangi ang aking pamilya dahil
(inaaway, nirerespeto) namin ang
isa’t isa.
Mahal ko ang aking pamilya.

BALIKAN SURIIN ISAGAWA KARAGDAGANG GAWAIN


Panuto: Maghanap ng larawan o gumuhit
Panuto: Bilugan ang bawat larawan Ang batang tulad mo ay may iba’t Panuto: Gumupit/Gumuhit ng isang ng gawain na nais mong maranasan na
na pinupuntahan ng iyong buong ibang karanasan at kuwento sa bύhay. larawan na nagpapakita ng iyong karanasan kasama ng buong pamilya.
pamilya. Maging ang mga miyembro ng ngayon na naging karanasan din ng iba
pamilya, kaibigan at kapitbahay ay pang miyembro ng pamilya.
magkakaiba rin ang naging karanasan.
Ngayong ikaw ay nasa unang baitang,
maraming bagay ka nang nagagawa
katulad ng pagtulong sa magulang sa
mga gawaing bahay. Nakapamamasyal
sa iba’t ibang lugar. Naaasikaso na ang
sarili na walang patnubay ng
magulang.

Panuto: Basahin ang kuwento

Panuto: Sagutin ang bawat


katanungan. Bilugan ang letra ng
wastong sagot.
1. Sino ang batang nabanggit sa
kuwento.?
a. Si Tonyo.
b. Si Buboy.
c. Si Mila.
2. Ilang taon na si Buboy?
a. apat
b. anim
c. lima
3. Ano ano ang mga kayang gawin ni
Buboy?
a. mag-ayos ng kumot at maligo mag-
isa
b. maglaba ng damit at mag-igib ng
tubig
c. magluto ng ulam at magdilig ng
halaman
4. Bukod sa kaniya, sino pa ang katulad
niyang masipag at masunurin noong
sila ay nasa unang baitang?
a. sina ate at kuya
b. mga pinsan
c. mga kapitbahay
5. Sa iyong palagay, masaya ba ang
mga magulang ni Buboy?
a. Oo, sapagkat masunurin at masipag
ang mga anak.
b. Oo, sapagkat magkakasama silang
namasyal sa parke.
c. Hindi, sapagkat hindi pa marunong
mamalengke at maglaba ang mga
anak.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng
Mag-aaral
na
nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
Mag-aaral
na
nangangaila
ngan ng iba
pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mga mag-
aaral na
nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral
na
magpapatul
oy sa
remediation

E. Alin sa mga Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that
istratehiyan ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration work well:
g pagtuturo ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Group
ang ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw collaboration
nakatulong ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Games
ng lubos? activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises ___ Solving
Paano ito ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel Puzzles/Jigsaw
nakatulong? ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Answering
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) preliminary
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ activities/exercises
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories ___ Carousel
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Diads
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Think-Pair-Share
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method (TPS)
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Rereading of
Why? Why? Why? Why? Paragraphs/
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs Poems/Stories
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Differentiated
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn Instruction
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Role
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of
Materials
___ Pupils’ eagerness
to learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks
__ Bullying among
pupils
__ Pupils’
behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Unavailable
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
Technology
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
F. Anong Equipment
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
suliranin (AVR/LCD)
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
ang aking __ Science/
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
nararanasan Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
na Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
nasulusyuna __ Additional Clerical
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
n sa tulong works
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
ng punong Planned Innovations:
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
guro at __ Localized Videos
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
superbisor? __ Making big books
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
from
Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
views of the locality
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
__ Recycling of
plastics to be used as
Instructional Materials
__ local poetical
composition
G. Anong The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered due The lesson have successfully delivered due The lesson have
kagamitang due to: due to: to: to: successfully delivered
panturo ang ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn due to:
aking ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ pupils’ eagerness
nadibuho na ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson to learn
nais kong ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ complete/varied
ibahagi sa ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets IMs
kapwa ko Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: ___ uncomplicated
guro? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration lesson
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ worksheets
___ varied activity
sheets
Strategies used that
work well:
___ Group
collaboration
___ Games
___ Solving
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises preliminary
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel activities/exercises
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Carousel
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Think-Pair-Share
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories (TPS)
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Rereading of
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama Paragraphs/
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method Poems/Stories
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Differentiated
Why? Why? Why? Why? Instruction
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Role
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials Playing/Drama
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Discovery Method
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Lecture Method
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks Why?
___ Complete IMs
___ Availability of
Materials
___ Pupils’ eagerness
to learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks

Prepared by:

MARLA E. GUANLAO Noted:


Adviser
FERDINAND G. MARCOS
Adviser

You might also like