You are on page 1of 8

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by DepEd Click Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 10-14, 2022 (WEEK 8) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…

naipamamalas ang pagunawa sa naipamamalas ang pagunawa sa naipamamalas ang pagunawa sa naipamamalas ang pagunawa sa naipamamalas ang
kahalagahan ng pagkilala sa sarili kahalagahan ng pagkilala sa sarili kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang pagunawa sa
A. Pamantayang bilang Pilipino gamit ang konsepto ng bilang Pilipino gamit ang konsepto ng Pilipino gamit ang konsepto ng Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy kahalagahan ng
Pangnilalaman pagpapatuloy at pagbabago pagpapatuloy at pagbabago pagpapatuloy at pagbabago at pagbabago pagkilala sa sarili
bilang Pilipino gamit
ang konsepto ng
pagpapatuloy at
pagbabago
Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay… Ang mag-aaral ay…

buong pagmamalaking buong pagmamalaking buong pagmamalaking buong pagmamalaking buong


nakapagsasalaysay ng kwento nakapagsasalaysay ng kwento nakapagsasalaysay ng kwento nakapagsasalaysay ng kwento tungkol pagmamalaking
tungkol sa sariling katangian at tungkol sa sariling katangian at tungkol sa sariling katangian at sa sariling katangian at pagkakakilanlan nakapagsasalaysay
B. Pamantayan sa pagkakakilanlan bilang Pilipino sa pagkakakilanlan bilang Pilipino sa pagkakakilanlan bilang Pilipino sa bilang Pilipino sa malikhaing ng kwento
Pagganap malikhaing pamamaraan malikhaing pamamaraan malikhaing pamamaraan pamamaraan tungkol sa sariling
katangian at
pagkakakilanlan
bilang Pilipino sa
malikhaing
pamamaraan

C. Mga Kasanayan Naipagmamalaki ang sariling Naipagmamalaki ang sariling Naipagmamalaki ang sariling Naipagmamalaki ang sariling Naipagmamalaki ang
sa Pagkakatuto pangarap o ninanais sa pangarap o ninanais sa pangarap o ninanais sa pangarap o ninanais sa sariling
Isulat ang code pamamagitan ng mga malikhaing pamamagitan ng mga malikhaing pamamagitan ng mga malikhaing pamamagitan ng mga malikhaing pangarap o ninanais
ng bawat pamamamaraan pamamamaraan pamamamaraan pamamamaraan sa
kasanayan pamamagitan ng mga
malikhaing
pamamamaraan

II. NILALAMAN Pagbuo ng Pangarap Pagbuo ng Pangarap Pagbuo ng Pangarap Pagbuo ng Pangarap Pagbuo ng Pangarap

Naipagmamalaki ang sariling Naipagmamalaki ang sariling pangarap Naipagmamalaki ang sariling Naipagmamalaki ang sariling pangarap o Naipagmamalaki ang
pangarap o ninanais sa pamamagitan o ninanais sa pamamagitan ng mga pangarap o ninanais sa pamamagitan ng ninanais sa pamamagitan ng mga malikhaing sariling pangarap o
ng mga malikhaing pamamaraan. malikhaing pamamaraan. mga malikhaing pamamaraan. pamamaraan. ninanais sa
pamamagitan ng mga
malikhaing
pamamaraan.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng
Guro

2. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa
portal ng
Learning
Resource
B. Iba Pang
Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN Suriin Isaisip TAYAHIN
Lingguhang
Panuto: Pagmasdan ang mga Panuto: Pagmasdan ang mga larawan Panuto: Punan ang bawat patlang ng Panuto: Iguhit sa patlang ang masayang Pagsusulit
larawan. Kulayan ang mga larawang ng mga tao sa ibaba. tamang sagot. mukha kung tama ang isinasaad ng
pinapangarap o ninanais mo? Kung • Bawat bata ay may sariling pangungusap at malungkot naman kung
wala sa mga ito ang nais mo paglaki, ______________. mali.
iguhit mo ito sa loob ng kahon. • Ang _______________ ay ang ninanais
para sa sarili.
• Mahalaga ang pagkakaroon ng ______1. Mayroon kang ninanais para sa
_______________. iyong sarili.
• Dapat magsumikap upang makamit ang ______2. Mahalaga ang pagkakaroon ng
iyong ____________. pangarap.
• May kailangan kang gawin upang ______3. Ikahiya ang pangarap para sa sarili.
makamit ang iyong ______________ ______4. May mga dapat kang gawin upang
makamit ang iyong pangarap.
______5. Hangga’t bata ka pa ay tuklasin mo
ang iyong mga kakayahan.

Katulad mo, minsan din silang naging


bata. Sa kanilang pagtitiyaga at
pagsisikap, natupad nila ang kanilang
mga pangarap.
Mahalaga ang pagkakaroon ng
pangarap. Ito ang magsisilbing gabay
upang makamit mo ang iyong nais
marating sa buhay.
May mga dapat kang gawin upang
makamit ang iyong pangarap. Hangga’t
bata ka pa ay alamin mo ang iyong
kakayahan. Patuloy mo itong
pagbutihin. Mag-aral kang mabuti.
Magsumikap at magtiyaga ka. Maging
matatag sa pagharap ng anumang
hamon at pagsubok na dumating. Sa
pamamagitan nito magtatagumpay ka
tungo sa pagkamit ng iyong pangarap.

BALIKAN Pagyamanin ISAGAWA KARAGDAGANG GAWAIN

Panuto: Iguhit ang iyong pamilya sa A. Panuto: Pagmasdan ang mga batang Panuto: Ayusin ang mga letra upang Panuto: Isulat sa loob ng kahon ang iyong
kahon. Punan ang bawat patlang nasa larawan. mabuo ang mga pangarap na tinutukoy. pangarap paglaki. Magtala ng dalawang (2)
upang mabuo ang bawat Isulat ito sa kahon. gawain upang maabot ang mga pangarap
pangungusap na nagpapakilala sa Kulayan ang gawaing paborito mong para sa sarili.
iyong pamilya. gawin.
Kung wala, iguhit mo ito sa blangkong
kahon.

Ito ang aking pamilya.


Ang aking pamilya ay binubuo ng
________ na miyembro.
Ako ay may ________ na babaeng
kapatid.
Ako ay may ________ na lalaking
kapatid. B. Panuto: Isulat sa gitna ng bilog ang
Mahal ko ang aking pamilya. iyong pangalan. Sa palibot ng iyong
pangalan, gumuhit ng dalawang (2)
bagay na sumisimbolo ng iyong
pangarap. Sa dalawang maliliit na
kahon naman, iguhit ang mga dapat
mong gawin upang matupad ang iyong
pangarap.
Tuklasin

Ipikit ang iyong mata. Isipin mo na


ikaw ay dalawampung (20) taong
gulang na. Ano ang iyong nakikita na
ginagawa mo?

Panuto: Iguhit sa loob ng bubble ang


iyong sarili sa edad na dalawampung
(20) taon.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng
Mag-aaral
na
nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng
Mag-aaral
na
nangangaila
ngan ng iba
pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong
ba ang
remedial?
Bilang ng
mga mag-
aaral na
nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral
na
magpapatul
oy sa
remediation

E. Alin sa mga Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that
istratehiyan ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration work well:
g pagtuturo ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Group
ang ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw collaboration
nakatulong ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Games
ng lubos? activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises ___ Solving
Paano ito ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel Puzzles/Jigsaw
nakatulong? ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Answering
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) preliminary
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ activities/exercises
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories ___ Carousel
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Diads
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Think-Pair-Share
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method (TPS)
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Rereading of
Why? Why? Why? Why? Paragraphs/
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs Poems/Stories
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Differentiated
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn Instruction
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Role
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of
Materials
___ Pupils’ eagerness
to learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks
__ Bullying among
pupils
__ Pupils’
behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Unavailable
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
Technology
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
F. Anong Equipment
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
suliranin (AVR/LCD)
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
ang aking __ Science/
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
nararanasan Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
na Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
nasulusyuna __ Additional Clerical
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
n sa tulong works
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
ng punong Planned Innovations:
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
guro at __ Localized Videos
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
superbisor? __ Making big books
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
from
Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
views of the locality
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
__ Recycling of
plastics to be used as
Instructional Materials
__ local poetical
composition
G. Anong The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered due to: The lesson have
kagamitang due to: due to: due to: ___ pupils’ eagerness to learn successfully delivered
panturo ang ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ complete/varied IMs due to:
aking ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ uncomplicated lesson ___ pupils’ eagerness
nadibuho na ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ worksheets to learn
nais kong ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ varied activity sheets ___ complete/varied
ibahagi sa ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets Strategies used that work well: IMs
kapwa ko Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: ___ Group collaboration ___ uncomplicated
guro? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Games lesson
___ Games ___ Games ___ Games ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ worksheets
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Answering preliminary ___ varied activity
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary activities/exercises sheets
activities/exercises activities/exercises activities/exercises ___ Carousel Strategies used that
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Diads work well:
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Group
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of Paragraphs/ collaboration
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories ___ Games
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories ___ Differentiated Instruction ___ Solving
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama Puzzles/Jigsaw
___ Answering
preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share
(TPS)
___ Rereading of
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama Paragraphs/
___ Discovery Method
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method Poems/Stories
___ Lecture Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Differentiated
Why?
Why? Why? Why? Instruction
___ Complete IMs
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Role
___ Availability of Materials
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials Playing/Drama
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Discovery Method
___ Group member’s Cooperation in
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Lecture Method
doing their tasks
doing their tasks doing their tasks doing their tasks Why?
___ Complete IMs
___ Availability of
Materials
___ Pupils’ eagerness
to learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks

You might also like