You are on page 1of 17

School: TANGOS 1 ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: NORMITA S. FLORES Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG (WEEK 1)AUGUST 22-26, 2022
Villanueva 1:00-1:40
Martinez 1:50-2:30
Teaching Dates and Evangelista 3:20-4:00
Time: Flores- 5:10-5:50 Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ang mmapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga kasanayang
(Content Standard) pangheograpiya at ang ambag ng malayang kaisipan sap ag-usbong ng nasyonalismong Pilipino.
Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standard) Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribusyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo
Pamantayan sa Pagkatuto Nasusuri ang epekto ng kaisipang liberal sap ag-usbong ng damdaming nasyonalismo
(Learning Competencies)
Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5
Layunin (Lesson Objectives) 1. Malalaman ang mga 3. Malalaman ang 5. Makakabuo ng 6. Makakasulat
pangyayari sa pag- mga pangyayari sa konsepto ng ng iyong
usbong ng pag-usbong ng kaisipang liberal sa sariling
damdaming damdaming pag-usbong ng pananaw
nasyonalismo; nasyonalismo; damdaming tungkol sa
2. Maipaliliwanag ang 4. Maipaliliwanag ang nasyonalismo; kaisipang
mga dahilan at salik mga dahilan at liberal sa
sa pag-usbong ng salik sa pag- pagusbong ng
damdaming usbong ng damdaming
nasyonalismo; damdaming nasyonalismo;
nasyonalismo;

Paksang Aralin Ang Epekto ng Kaisipang Liberal Ang Epekto ng Kaisipang Liberal Ang Epekto ng Kaisipang Liberal Ang Epekto ng Kaisipang
(Subject Matter) Patungo sa Pag-usbong ng Patungo sa Pag-usbong ng Patungo sa Pag-usbong ng Liberal Patungo sa Pag-
Damdaming Nasyonalismo Damdaming Nasyonalismo Damdaming Nasyonalismo usbong ng Damdaming
Nasyonalismo

Kagamitang Panturo Grade 6 modyul 1st Quarter pp.1- Grade 6 modyul 1st Quarter Grade 6 modyul 1st Quarter Grade 6 modyul 1st
(Learning Resources) 6 pp.1-6 pp.1-6 Quarter pp.1-6
Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing previous lesson/s or Pamukaw na tanong: Q and A Portion
presenting the new lesson Ano ang ibig sabihin ng salitang “ Magkakabuklod ba ang mga Ano ang naging bunga ng Muling pag-uasapan ang
Liberal” Pilipino noon? pagiging bukas ng Pilipinas sa pagiging nasyonalismo ng
Paano mailalarawan ang uri ng kaisipang liberal isang Pilipino.
pamahalaan noon?

b. Establishing a purpose for the Pagproseso ng mga tanong: Pamprosesong tanong: Q and A Portion Pagpapanood ng video
lesson Ano ang tawag sa Itanong: Ano ang ibig sabhin ng ukol sa Pagpapahalaga sa
1. Tawag ng mga Espanyol mamamayang mayaman ng “ Middle Class?” damdaming nasyonalismo.
sa subersibong kaisipan Pilipinas na nakapag aral at
ng mga Pilipino naliwanagan? (92) Araling
2. Naging pinakmabilis na Panlipunan 6, 1st
Quarter Week 1
daan ng mga banyaga
Epekto ng Kaisipang
patungong Pilipnas
Liberal sa
upang makipagkalakan Damdaming
Nasyonalismo -
YouTube

c. Presenting examples/instances of Pagpapakita ng larawan ng mga Muling balikan ang pinanood na Muling balikan ang Muling balikan ang pinanood na
the new lesson Pilipino sa panahon ng Espanyol video at atasan ang mag-aaral pinanood na video at video at atasan ang mag-aaral na
na bumuo ng isang salita o atasan ang mag-aaral na bumuo ng isang salita o kaisipan
kaisipan na maglalarawan sa bumuo ng isang salita o na maglalarawan sa ipinakitang
ipinakitang pangyayari. kaisipan na maglalarawan pangyayari
sa ipinakitang pangyayari Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club Member
- depedclub.com
d. Discussing new concept Pagtatalakay sa ipapakitang Pagtalakay Pagtalakay sa napanood na bidyo
Pangkatang dalawang klaseng larawan. sa pamamagitan ng pagbuo ng
Pagkatuto. Watch me learning organizer.
and tell the story
https://
www.youtube.com/ 1. Bakit naging
watch?v=YQfe7I8tF0I mahalaga ang
pagbubukas ng
Suez Canal sa
pagpasok ng
kaisipang
Tanong: liberal sa
Anu-ano ang mga maaaring Pilipinas?
maipagmamalaki ng Pilipinas?
2. Sino si
Gobernador
Hen.Carlos
Maria De la
Torre? Ano ang
kanyang
mahalagang
ginampanan sa
kanyang
pamamahala
sa Pilipinas?
3. Paano
nakatulong ang
panggitnang
lipunang
Pilipino sa
pagpapalakas
ng damdaming
nasyonalismo?

e. Continuation of the discussion of A. Panuto: Tukuyin ang Pagsagot sa Tanong: Sagutin: Sagutin:
new concept konsepto,personalidad o 1. Tinawag ang mga 1. Tinawag ang mga
pangyayari ang hinihingi ng 1. Sa kanyang kasapi nito na kasapi nito na
bawat tanong panunungkulan bilang Ilustrado na Ilustrado na
Gob. Heneral ng nangangahulugang nangangahulugang
____________1. Ito ang
Pilipinas, binuksan niya “naliwanagan”. “naliwanagan”.
taon kung kailan binuksan
ang Pilipinas sa ang pamahalaan para sa 2. Ang unang siyudad 2. Ang unang siyudad
pandaigdigang kalakalan. opinyon ng mga Pilipino. sa Pilipinas na sa Pilipinas na
____________2. Sa nagkaroon ng ideya ang binuksan sa binuksan sa
pagbubukas ng Kanal na ito Pilipinas sa mga bagay sa pandaigdigang pandaigdigang
ay napadali ang ruta sa
pamahalaan at kalakalan. kalakalan.
paglalakbay na hindi
umiikot pa sa Aprika. pagkakapantay pantay. 3. Maraming natuwang 3. Maraming
____________3. Ito ang 2. Ito ang dala ng mga Pilipino ng natuwang Pilipino
tawag sa mga Pilipinong Pilipinong nakapag-aral ipatanggal ito ni ng ipatanggal ito
nakaririwasa sa buhay at Gobernador Heneral ni Gobernador
sa Europa para sa
nakapagaral sa ibayong
dagat. pagbabago ng hinihiling Carlos Maria de la Heneral Carlos
ng mga Pilipino. Torre sa kaniyang Maria de la Torre
3. Ito ay kamalayan ng panunungkulan. sa kaniyang
isang lahi na pinagbuklod panunungkulan.
ng isang relihiyon,
kultura, kasaysayan, at
pagpapahalaga.

f. Developing Mastery Ano naman ang kahalagahan Ano naman ang kahalagahan ng Ano naman ang Ano naman ang
ng edukasyon sapag-igting ng edukasyon sapag-igting ng kahalagahan ng edukasyon kahalagahan ng
damdaming nasyonalismo ng damdaming nasyonalismo ng sapag-igting ng damdaming edukasyon sapag-
mga Pilipino? mga Pilipino? nasyonalismo ng mga igting ng damdaming
Pilipino? nasyonalismo ng mga
Pilipino?

g. Finding practical application of Itanong: Itanong: Itanong: Itanong:


concepts and skills in daily living Paano mo maipapakita ang ang Mahalaga bang pag-aralan ang Bakit kailangan nating malaman Bakit kailangan nating
pagiging isang nasyonalismo? mga ang kaispinang liberal na ang mga nangyari sa nakalipas malaman ang kinalalagyan
umusbong sa mga Pilipino? na ika 19 na siglo ng ating bansa sa globo?
h. Making generalizations and Isa sa mga Ang ilang mga pangyayari sa Sa pagbubukas na ito ay Ipinagbawal niya ang
abstractions about the lesson pinakamahalagang yugto ika 19 dantaon ang nagbigay pinahintulutan na rin ang paghahagupit bilang
sa kasaysayan ng ng daan sa pagsilang at mga dayuhan na parusa;winakasan
Pilipinas ay ang pagsisikap pagkabuo ng damdaming makapasok at maglakbay niya ang pageespiya
ng mga Pilipinong nasyonalismong Pilipino,Lalo sa ating bansa dala ang sa mga
mapalaya ang bansa pa itong napabilis na sariling mga pahayagan;hinikayat
mula sa kamay ng mga makarating sa Pilipinas ng pananaw,kaisipan,at niya ang malayang
dayuhang mananakop. buksan ang Suez Canal noong kultura gayundin ang mga pagpapahayag ng
Marami ang nag-aalsa Nobyembre 17, 1869.Isa sa Pilipinong nakapaglakbay saloobin.Naniniwala
laban sa mga Kastila pinakamahalagang nagawa palabas ng siya na pantay pantay
ngunit laging itong ng pagbubukas nito bukod sa bansa.Maraming sa ating ang lahat ng tao, dahil
nabibigo,isa sa mga mga kababayan ang sa ganitong
pagpasok ng mga kaisipang
dahilan ay walang umunlad ang buhay dahil pamamahala
liberal ay napadali ang
pagkakaisa at watak- sa pag-unlad ng nakatikim ng
watak ang Pilipino.Bakasin paglalakbay at pag-aangkat agrikultura at produksyon kaluwagan sa
natin ang mga mahalagang ng kalakal mula Europa at napabilang sa pagpapahayag ng
pangyayari na naging patungong Pilipinas na hindi panggitnang uri ng saloobin ang mga
epekto ng pagusbong ng na lilibutin pa ang lipunan o middle Pilipino kayat siya ay
damdaming Africa.Bunga nito ang class.Tinawag ang mga napamahal sa mga
nasyonalsimong Pilipino. pagbubukas ng ibat-ibang kasapi nito na Ilustrado ito.bagamat
daungan sa Pilipinas, 1834 na panandalian lamang
binuksan ng pamahalaan ang nangangahulugang”nali ang liberal na
Maynila; sumunod ay ang wanagan”.Ito ay dahil pamamahala ni De la
Iloilo,Pangasinan at sa nakapag-aral sila sa Torre, nagbigay
Zamboanga samantalang Europa kung saan naman ito ng
noong 1855 ay binuksan na laganap ang kaisipang napakalaking epekto
rin ang Cebu; at Tacloban liberal, sa panahong sa pagkamulat ng
noong 1873. ito.Sa Europa habang sila mga Pilipino bilang
ay nag-aral ay natutunan isang bansa.mula sa
nila ang konsepto ng mga ito, nakuha ng
makabagong kaalaman mga Pilipino ang
kasama dito ay ang mga matinding hangarin
kaisipan na nagsusulong na magkaroon ng
ng ideya ng pagbabago sa lipunan
pagkakapantay-pantay, at tungkol sa mga
kalayaan.Bukod pa dito ay ginagawang
malaki rin ang naitulong patakaran ng mga
ng kaisipang liberal sa Prayle at sa di
pamamahala ni makatarungang
Gobernador-heneral pamamahala ng mga
Carlos Maria De la Torre kastila sa Pilipinas.
mula 1869 hanggang
1871.Madaling niyang
nakuha ang pagtitiwala ng
mga Pilipino.Sa kanyang
panunungkulan naging
bukas siya sa mga
opinyon,nakinig siya sa
mga suliranin ng mga
mamamayan at
nakihalubilo sa mga tao,
Espanyol man o
Pilipino.
i. Evaluating learning Epekto ng kaisipang
liberal sa pag-usbong ng
damdaming
nasyonalismong Pilipino
Panuto: Tapusin ang
mga sumusunod na
pangungusap batay sa
iyong pagkaunawa sa
mga natutunan sa
araling ito.
1. Para sa akin ang
kahulugan ng kaisipang
liberal ay
_____________________

2. Para sa akin
tama/mali ang
ginawang pamamahala
ni Gob. Hen Carlos
Maria De la Torre dahil
________________________
________________________

________________________
________________________
_______________________
3. Ang pag angat ng
buhay ng mga Pilipino
sa pagbubukas ng
Pilipinas sa Kalakalang
pandaigdig ay nagbunga
ng
________________________
_______

j. Additional Activities for enrichment Pagbabahagi sa mga kaibigan at Pagbabahagi sa mga kaibigan at Magsaliksik tungkol sa Magtanong sa mga
or remediation kamag-aral ng bagong natutunan kamag-aral ng bagong nakalipas na siglo nagkakatanda sa mga
sa klase. natutunan sa klase. pangayayaring naranasan
nila noong unang
panahon.
Remarks
Reflection
a. No. of learners for application or
remediation
b. No. of learners who require
additional activities for remediation
who scored below 80%
c. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught up
with the lesson
d. No. of learners who continue to
require remediation
e. Which of my teaching strategies
worked well?
Why did these work?
f. What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor can
help me solve?
g. What innovation or localized
materials did I use/discover which I
wish to share with other teachers?
Prepared by: Checked by: Noted by:

NORMITA S. FLORES MARIA LEONORA V. VEGA MA. FE M. JUBILO


School: TANGO1 ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI
GRADES 1 to 12 Teacher: NORMITA S. FLORES Learning Area: TLE - EA
DAILY LESSON LOG (WEEK 1) August 22-26, 2022
Teaching Dates and Flores 12:10-1:00
Time: Evangelista 2:10-3:00 Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. OBJECTIVES

A. Content Standards demonstrates knowledge and skills that will lead to one becoming an ideal entrepreneur

B. Performance Standards sells products based on needs and demands


C. Learning Competencies/ produces simple products buys and sells products sells products based on sells products based on
Objectives TLEIE6-0a-2 based on needs needs and demands in needs and demands in
( Write the L Ccode for each) TLEIE6-0b-3 school and community school and community
LEIE6-0b-4 LEIE6-0b-4

II. CONTENT Demonstrate hoew to Follow the steps in Produce affordable and simple Produce affordable and simple
( Subject Matter) produce simple product preparing simple products tha is easy to prepare products tha is easy to prepare
products and marketable to all buyers and marketable to all buyers
III. LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher’s Guide pages pp. pp.
2. Learner’s Material pages pp. 3-8 pp. 3-8 pp. 3-8 pp. 3-8

3. Textbook pages
4. Additional Materials from
Learning Resource LR portal
B. Other Learning Resources LED tv, ppt, materials for LED tv, ppt, materials for LED tv, ppt, speakers, LED tv, ppt, speakers, LED tv, ppt, speakers,
activity activity
IV. PROCEDURE
A. Reviewing previous Lesson or Energizer Energizer Energizer
presenting new lesson Do you know how to make a Have you ever eaten a graham Showing a video on how to
pastillas? balls? make a simple product like
making a graham balls

B. Establishing a purpose for the Show a pictres of Showing a video on how to Anothers group shows how to
lesson businessman or business make a simple product like make a graham truffles
woman making a graham balls

a. Presenting examples/ instances JUBLED LETTER Group Activites Let the group present their
of the new lesson. Making a graham balls output.
b. Discussing new concepts and Answer the ff. question Group Reporting Discuss their output.
practicing new skills.#1 Choose the Correct answer on
the box.

c. Discussing new concepts and Look at the criteria or rubrics to


practicing new skills #2. be guided on how to make a
highest scores in making a
simple product.
d. Developing Mastery Are the entrepreneur What are the following Directions:
(Lead to Formative Assessment 3) contributes to our country? ingredients in making graham From the
balls. concepts that you
have learned,
complete the table
by computing of
what is asked.

e. Finding practical application of Are they important to us? Is it important that you are What are the importants to
concepts and skills in daily living following the procedures follow the simple instruction in
steps? producing product. Are they
impotant?
f. Making Generalizations and What have you learned to this What have you learned? Why is it impotant to have a list
Abstraction about the Lesson. lesson? What are the benefits of of ingriedient before we start to
planting trees? produce a simple product?

g. Evaluating Learning What is entrpreneurship? Arrange the steps in how to Directions: Search on
make a graham balls. the internet some simple
products that become a big
family business at this time
of pandemic. Copy and
paste the link inside the
box so you can share it
with your teacher and
classmates for future class
discussions.

h. Additional Activities for How we can support or help Draw an orchard that you have
Application or Remediation entrepreneur” in your community.

V. REMARKS

VI. REFLECTION

A. No. of learners earned 80%in


the evaluation.
B . No. of learners who required
additional activities for
remediation who scored below
80%

C. Did the remedial lesson work?


No. of learners who have
caught up with the lesson.

D. No. of learner who continue to


require remediation

E. Which of my teaching strategies


worked well? Why did these
work?

F. What difficulties did I encounter


which my principal or
supervisor can help me solve?

G. What innovation or localized


materials did I used/discover
which I wish to share with other
teachers?

Prepared by: Checked by: Noted by:

NORMITA S. FLORES MARIA LEONORA V. VEGA MA. FE M. JUBILO


School: TANGOS 1 ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI
GRADES 1 to 12 Teacher: NORMITA S. FLORES Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and AUGUST 22-26, 2022 (WEEK 1)
Time: Flores 5:50-6:20 Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng lahat
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.Naisasagawa ang mga 1.Naisasagawa ang mga tamang 1.Naisasagawa ang mga tamang 1.Naisasagawa ang mga tamang
(Isulat ang code ng bawat tamang hakbang na hakbang na makatutulong sa hakbang na makatutulong sa hakbang na makatutulong sa
kasanayan) makatutulong sa pagbuo ng pagbuo ng isang desisyon na pagbuo ng isang desisyon na pagbuo ng isang desisyon na
isang desisyon na makabubuti sa pamilya makabubuti sa pamilya makabubuti sa pamilya
makabubuti sa pamilya 1.1 pagsusuri nang mabuti sa 1.1 pagsusuri nang mabuti sa 1.1 pagsusuri nang mabuti sa
1.1 pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman mga bagay na may kinalaman sa mga bagay na may kinalaman sa
mga bagay na may kinalaman sa sarili at pangyayari sarili at pangyayari sarili at pangyayari
sa sarili at pangyayari Nakasususuri nang mabuti Naipakikita sa gawa ang Naipakikita sa gawa ang
Nakasusuri nang mabuti bago magbigay ng desisyon wastong desisyon wastong desisyon
bago magbigay ng desisyon EsP6PKP-1a-i-37 EsP6PKP-1a-i-37 EsP6PKP-1a-i-37
EsP6PKP-1a-i-37

II. NILALAMAN Mapanuring Pag-iisip


(Critical Thinking)

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6
Pahina 14-15 Pahina 14-15 Pahina 14-15 Pahina 14-15
2. Mga Pahina sa Kagamitang Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay Sulo ng Buhay 6 Sulo ng Buhay 6
Pang- Mag-aaral Pahina 47-48 Pahina 47-48 Pahina 47-48 Pahina 48-49

3. Mga Pahina sa Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan Mula sa TG, LM Grade 6
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Video clips, tsart, bond Video clips, tsart, bond Video clips, tsart, bond paper, Video clips, tsart, bond paper,
paper,meta cards,organizer, paper,meta cards,organizer, mete cards, organizer,mga meta cards, organizer
mga larawan mga larawan larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Pagpapakita ng larawan Ano ang pabatid ng alkalde sa Bakit kailangan nating suriing Ano ang iyong karanasan sa
at/o pagsisimula ng bagong aralin Ano ang nakikita nyo sa kaniyang mga kabarangay? mabuti ang sitwasyon bago iyong tahanan na nagpakita ng
larawan? gumawa ng desisyon? pagsusuri bago ka gumawa ng
desisyon?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Basahin ang maikling kwento Kailan pumayag ang mga tao na Magpakita ng isang video clips na Magpakita ng mga larawan at
sa pahina 47-48 ng Batayang mabakuran ang ilog? may kaugnayan sa pagsusuri ng sabihin kung nagpapakita ng
Aklat pangyayari bago gumawa ng tamang pagsusuri o hindi
desisyon.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano ang ibinalita ng alkalde na Bakit ayaw ng mamamayan ang Ano ang napanood ninyo sa video Aling mga larawan ang
sa bagong aralin kanyang gagawin para sa pagbabakod sa ilog noong una? clips? nagpapakita ng pagsusuri at alin
kanyang mga nasasakupan? Magpakita ng larawan kung Ano ang pagsusuring ginawa ng naman ang hindi?
nagpapakita ng tamang mga tauhan sa video clips?
desisyon. Sang-ayon ka ba sa kanilang
ginawa?

D. Pagtatalakay ng bagong Bakit kailangan niyang Pumalakpak ng tatlo kung tama Pangkatang Gawain: Sabihin Ang HOORAY!kungmay
konsepto at paglalahad ng bagong pabakuran ang ilog? ang isinasaad ng pangungusap G1-Gumawa ng isang slogan na tamang pagsusuri at HEP HEP!
kasanayan #1 at dalawang padyak kung mali nagpapahayag ng pagsusuri sa Kung mali.
1. Pinilit dumaan ni Richard sa isang sitwasyon 1. Lumahok sa paligsahan sa
bawal na tawiran sapagkat siya G2- Gumuhit ng isang matalinong pagsasayaw at umuwi agad
ay nagmamadali. pagpapasya 2. Bumili ng pagkain ngunit
2. Ayaw lumagda ni Grace sa G3- Bumuo ng isang awit ng kulang ang pera
isang petisyon sapagkat hindi tamang pagpapasya 3. Nagpatala sa painting contest
pa niya napag-aralan kung ano G4- Sumulat ng dalawang at nanalo
ang magiging epekto nito sa pangyayari ng nangangailangan ng 4. Pumasok sa paaralan ngunit
nakararami. matalinong pagpapasya nakalimutang sagutin ang
3. Ipauubaya nalang ninyo sa takdang aralin
inyong pangulo ang pagpapasya. 5. Nag-aral ng mabuti kaya
4. Magaling ang inyong lider sa tumaas ang mga marka
klase kaya ipinauubaya na ninyo
sa kanya ang lahat ng desisyon.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Alin ang nagbibigay ng mas Pangkatang Gawain: Ipakita sa Magpangkat sa apat at gumawa ng Bakit kailangang suriing mabuti
at paglalahad ng bagong maraming benepisyo sa mga pamamagitan ng dula dulaan isang iskit o sitwasyon na ang pangyayari bago magbigay
kasanayan #2 tao, ang mabakuran ang ilog o ang tamang pagsusuri sa mga nagpapakita ng pagsusuri bago ng desisyon?
ang manatili itong bukas sa sumusunod na pangyayari. isagawa ang desisyon. (3 minuto) Ano ang naidudulot nito sa atin?
mga tao? G1-Paggawa ng proyekto sa EsP
G2- Pagpupulong ng pangulo ng
inyong klase tungkol sa
pagpipintura ng flower box
G3- Paglikom ng pondo para sa
nasalanta ng sunog
G4- Paglilinis ng palikuran ng
classroom officers

F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo Pangkatang Gawain: Sagutin nang pasalita: Ano ang dapat gawin bago Magbahagi ng isang pangyayari
sa Formative Assessment 3) G1- Iguhit ang isang malinis na Ipaliwanag kung ano ang gumawa ng isang desisyon? sa paaralan na naranasan mo at
ilog magiging pasya para sa ganitong paano mo ito nadesisyunan.
G2- Itala ang tatlong dahilan o sitwasyon.
pangyayari kung hindi “ Hiniling ng pangulo ng inyong
naipabakod ang ilog klase na magkaroon kayo ng
G3- Ilarawan ang katangian ng isang palatuntunan upang
isang alkalde makalikom ng pondo para
G4- Sumulat ng isang poster maisagawa ang inyong
na nagpapakita ng tamang proyekto. Iyon ay
pagsusuri bago gumawa ng nangangailangan ng inyong
isang desisyon oras,paggawa at pera. Sasang-
ayon ka ba o hindi? Bakit?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Kung isa kayo sa mga Inatasan ka ng iyong guro na Nais mong manood ng palabas sa Ano ang iyong nararamdaman
araw- araw na buhay naninirahan doon, tututol din lumahok sa isang singing contest plasa ng inyong barangay ngunit kapag gumawa ka ng isang
ba kayo o papaya kaagad? at kailangan mong mag-ensayo kailangan mong mag-aral ng iyong bagay at di mo nasuri bago
Bakit opo? Bakit Hindi po tuwing hapon bago ang aralin para sa pagsusulit bukas. magdesisyon?
uwian,ano ang magiging pasya Ano ang iyong magiging
mo? Bakit? pagpapasya?
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Sumuri munang mabuti mabuti Maging matalino sa pagsusuri ng Mahalagang suriin muna ang
Suriin nang mabuti ang sarili bago magbigay ng desisyon sitwasyon bago magbigay ng sarili at pangyayari bago
bago magbigay ng desisyon. upang makagawa ng mabuting tamang pagpapasya. magbigay ng desisyon.
pagpapasya.

I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang iyong pagpapasya Thumbs up/Thums down Ipakita sa gawa ang iyong desisyon Ipakita sa gawa ang yong
sa pangyayaring ito: 1. Agarang magbigay ng sa sitwasyong ito (gumamit ng desisyon sa sitwasyong ito.
Aayusin ang isang bahagi ng desisyon para malunasan ang rubrics) Inutusan ka ng iyong guro na
inyong silid-aralan, suliranin. Hiniling ng iyong ina na lumiban ka magdilig ng halaman ngunit may
pansamantalang lilipat kayo 2. Isipin nang tama ang lahat ng muna sa klase dahil magbabantay takdang gawain ka pang dapat
sa isang masikip na lugar, sasabihin para mabigyan ng ka ng iyong kapatid sapagkat may sundin sa kantina. Ano ang iyong
sasang-ayon ka bang lumipat? tamang desisyon ang anumang mahalagang bagay siyang desisyon?
Bakit? problema. aasikasuhin.
3. Iasa sa lider ang desisyon Ano ang iyong magiging pasya?
palagi kapag may pangkatang Paano mo ito susuriin?
gawain.
4. Timbangin ang bawat detalye
sa solusyon ng bawat problema
bago magpasya.
5. Sumang-ayon nalang kag
inihain na ang desisyon sa isang
tao.

J. Karagdagang Gawain para sa Isulat nang patalata ang iyong Sabihin ang iyong pagsusuri sa Sumulat ng isang karanasan na Itala ang iyong karanasan noong
takdang- aralin at remediation sariling desisyon: sitwasyong ito: nagpapakita ng pagsusuri bago ikaw ay nasa ikalimang baitang
Magaling magsalita ng Ingles Niyaya ka ng iyong kaklase na magbigay ng desisyon. na nagpapakita ng tamang
ang inyong lider kaya magcutting class dahil maglalaro pagsusuri bago gumawa ng
sumasang-ayon kayo sa lahat kayo ng basketbol. Ano ang isang desisyon.
ng naisin nya. iyong magiging pasya?

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Prepared by: Checked by: Noted by:

NORMITA S. FLORES MARIA LEONORA V. VEGA MA. FE M. JUBILO

Name: NORMITA S. FLORES School: TANGOS 1 ELEMENTARY SCHOOL


Subject: HOMEROOM GUIDANCE Week # 1 August 26, 2022
Learning Objectives: enumerate your personal
interests, abilities, skills, values, strengths and Lets Try This
weaknesses as part of your development; 2.
explain the importance of self-awareness in “THIS IS ME”
achieving self understanding and acceptance; 3. Copy the drawing on a sheet of paper. Write your strengths in box 1, weaknesses in box 2, and your skills, interest, talents,
examine appropriate and inappropriate behaviors abilities and values in box 3. Examples are written in each box as your guide.
observed in different situations; and 4. appreciate
changes by showing appropriate behavior in
different situations.

Processing Questions:
On a sheet of paper, answer the following questions.
1. What are your thoughts and feelings while doing the activity?
2. What are your strengths and weaknesses that you discovered recently?
3. How did your skills, interests, talents, abilities and values help you in discovering your strengths and weaknesses?
4. How does this pandemic affect your thoughts and feelings about yourself?

Prepared by: Checked by: Noted by:


NORMITA S. FLORES MARIA LEONORA V. VEGA MA. FE M. JUBILO

You might also like