You are on page 1of 4

GRADE 1 to 12 Paaralan Sta.

Barbara Integrated School Antas 7


DAILY LESSON LOG Guro Joy M. Peralta Asignatura ESP
(Pang-araw-araw na Tala
sa Pagtuturo) Petsa at Oras April 25&26 ,2022 (7:30-8:30am) Markahan Ikaapat – Unang Linggo

I. LAYUNIN Tiyakin na ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum.Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maari ring
magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamntayang Pangkaalaman at Kasanayan.Tinataya ito gamit ang mga estratehiya ng Formative
Assessment.Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay m ulka sa
Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mabuting pagpapasiya.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang pagbuo ng Personal na Pahayag ng Misyon sa Buhay (Personal Mission Statement) batay sa mga hakbang sa mabuting
pagpapasiya.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Naipapaliwanag ang kahalagahan ng makabuluhang pagpapasiya sa uri ng
Isulat ang code ng bawat buhay. (EsP7PB-IVc-14.1)
kasanayan 2. Naiisa-isa ang mga hakbang sa paggawa ng wastong pasiya.
3. Nakabubuo ng isang mabuti at makabuluhang pasiya sa uri ng buhay na nais.
II. NILALAMAN Ang Kahalagahan ng Makabuluhang Pagpapasiya sa Uri ng Buhay
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao p. 205-323
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang kagamitang
mula sa portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakjn na may Gawain sa bawat araw.Para sa holistikong pagkahubog,gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga
estratehiyang formative assessment.Magbigayng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating
kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang A. A. Pagbabalik-aral sa nakaraan gawain. Gawain: Piliin mo ang larawan ng itinuturing mong may mas mataas na kabutihan mula sa kasunod na mga
aralin at/o pagsisimula ng halimbawa. Magsulat ng maikling paliwanag sa ginawang pagpili sa ibaba. Isulat sa ang sagot sa kuwaderno. (Integrative Approach)
bagong aralin

1
Jski.dv
B. Paghahabi sa layunin ng A.
aralin Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin.
Gawain: Dumating na ba sa iyong buhay ang pagkakataon na kinailangan mong mamili sa pagitan ng mga bagay na may halaga sa iyo? Ano ang iyong naging
damdamin tungkol dito? Ano ang iyong ginawa? Ibahagi mo ang iyong naging karanasan gamit ang pormat sa ibaba. Gawin ito sa iyong kuwaderno.
C. Pag-uugnay ng mga Sagutin ang sumusunod na tanong:
halimbawa sa bagong aralin 1. Balikan mo ang isang mabigat na sitwasyon kung saan kinailangan mong magsagawa ng pagpapasiya sa mga nagdaang taon. Ilahad ito. (Hal. Sasama sa isang
kaklase na mag-cutting classes.)
2. Ano-ano ang iyong pagpipilian?
3. Ano ang iyong ginawa bago nagsagawa ng pagpapasya?
4. Ano ang iyong naging pasya?
5. Ipaliwanag ang naging bunga ng iyong pasiya.
6. Isulat ang pinakamahalagang aral na iyong nakuha mula sa iyong karanasan.
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Atasan ang mga mag-aaral na pagnilayan ang kanilang mga natuklasan sa sarili kaugnay ng Ang Kahalagahan ng Makabuluhang Pagpapasiya sa Uri ng Buhay
bagong kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Ipaliwanag ang pahayag Know Thyself o kilalanin mo ang iyong sarili, ayon kay Socrates at iugnay ito sa paksang tinalakay
bagong kasanayan # 2

F. Paglinang sa Kabisaan Gawain: Ang mga sumusunod ay tatlong sitwasyon na hinango sa mga moral dilemma ni Lawrence Kohlberg. Ito ay mga sitwasyong nagpapahayag ng dalawang
(tungo sa Formative magkasalungat na posisyon na kinapapalooban ng dalawang magkaiba o nagtutunggaling pagpapahalaga. Sa gawaing ito ay magkakaroon ka ng pagkakataon na
assessment) pumili ng posisyon ukol sa mga isyung moral na iyong paninindigan. Sagutin ang mga tanong pagkatapos na mailahad ang bawat sitwasyon.

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay Gawin ang Gawain:Basahin ang sumusunod na anekdota. Sa pahina 305 at sagutin ang mga katanungan

2
Jski.dv
H. Paglalahat ng aralin Ipaliwanag ang sumusunod na paglalarawan ng proseso ng mabuting pagpapasya batay sa mga natutuhan sa mga naunang gawain. Isulat sa kuwaderno ang iyong
mga paliwanag. (Constructivist Approach)

I. Pagtataya sa aralin Ang Iyong Layunin sa Buhay


Tulad ni Chit Juan, may misyon o layunin ka ba sa buhay? Tingnan ang mga sumusunod na halimbawa ng personal mission statement. Ano ang mga
pagkakapareho ng mga ito? Ang mga pagkakaiba?
J. Karagdagang Gawain para Nakita mo ang magandang dulot ng pagkatuto sa tamang pagpapasiya mula sa modyul na ito. Higit na magkakaroon ng kabuluhan ang pagkatutong ito kung
sa takdang-aralin at maibabahagi mo ito sa iyong kapwa. Kaya, isagawa mo ang gawaing ito.
remediation 1. Maghanap ng isang kapamilya, kaibigan o kakilala na nahaharap sa isang suliranin na ngangailangan ng pagpapasiya.
2. Maglaan ng panahon upang siya ay makausap at magabayan sa gagawing pagpili.
3. Ilapat ang natutuhang mga hakbang at iproseso ito kasama ang taong napili. Sa paraang ito, maibabahagi mo sa kaniya ang iyong natutuhan sa modyul na ito.
4. Maaaring humingi ng tulong o paggabay sa iyong guro o kamag-aral kung kinakailangan.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga estratehiyang pagtuturo.Tayahin ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.Paano mo ito naisakatuparan?Ano pang tulong ang
maaari mong gawin upang sila’y matulungan?Tukuyin ang maaatri mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa
inyong pagkikita?
A. Bilang ng mag-aaral na
nakanuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nkatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
3
Jski.dv
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anung suliraninang aking
naranasanna solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kung ibahagi sa mga kapwa
ko gutro?

Prepared by: JOY M. PERALTA Checked by: EDGAR E. SAGUN


Teacher I Principal III

4
Jski.dv

You might also like