You are on page 1of 6

Grade 1 to 12 School MAIMPIS INTEGRATED SCHOOL Grade Level ONE

DAILY LESSON PLAN Teacher RACHELLE M. RODRIGUEZ Learning Area MAPEH


(DepEd Order No. 42, s. 2016) Teaching Dates NOVEMBER 21-25, 2022 (Q2 WEEK 3) Quarter IKALAWANG MARKAHAN

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


NOVEMBER 21 NOVEMBER 22 NOVEMBER 23 NOVEMBER 24 NOVEMBER 25
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya
ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat
kasanayan at nilalaman.
The Learner . . .
A. Pamantayang Demonstrates understanding of colors and shapes, and the principles of harmony, rhythm and balance through painting
Pangnilalaman
(Content
Standards)
The Learner . . .
B. Pamantayan sa Creates harmonious design of natural and man-made objects to express ideas using and shapes colors, and harmony
Pagganap
(Performance
Standards)
Creates a design inspired by Creates a design inspired by Creates a design inspired by Creates a design inspired by Philippine
C. Mga Philippine flowers, jeepneys, Philippine flowers, jeepneys, Philippine flowers, jeepneys, flowers, jeepneys, Filipino fiesta
Kasanayan sa Filipino fiesta decors, parol, or Filipino fiesta decors, parol, or Filipino fiesta decors, parol, or decors, parol, or objects and other
Pagkatuto objects and other geometric objects and other geometric objects and other geometric geometric shapes found in nature and
(Learning shapes found in nature and in shapes found in nature and in shapes found in nature and in in school using primary and secondary
Competencies/Objecti school using primary and school using primary and school using primary and colors (A1PR-Iig)
secondary colors (A1PR-Iig) secondary colors (A1PR-Iig) secondary colors (A1PR-Iig)
ves
Write the LC
code for each)
Creates a design inspired by Creates a design inspired by Creates a design inspired by Creates a design inspired by Philippine
D. Layunin Philippine flowers, jeepneys, Philippine flowers, jeepneys, Philippine flowers, jeepneys, flowers, jeepneys, Filipino fiesta
(Objectives) Filipino fiesta decors, parol, or Filipino fiesta decors, parol, or Filipino fiesta decors, parol, or decors, parol, or objects and other
objects and other geometric objects and other geometric objects and other geometric geometric shapes found in nature and
shapes found in nature and in shapes found in nature and in shapes found in nature and in in school using primary and secondary
school using primary and school using primary and school using primary and colors
secondary colors secondary colors secondary colors
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
I. NILALAMAN Mga Disenyo katulad ng Parol Mga Disenyo katulad ng Parol Mga Disenyo katulad ng Parol Mga Disenyo katulad ng Parol Lingguhang Pagsusulit
(Content)
KAGAMITANG
PANTURO
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
NOVEMBER 21 NOVEMBER 22 NOVEMBER 23 NOVEMBER 24 NOVEMBER 25
(Learning
Resources)
Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian (References) Melc no. 2 Melc no. 2 Melc no. 2 Melc no. 2
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
(TGs)
2. Mga pahina sa 21 21 21 21
Kagamitang Pang-
mag-aaral (LMs)
3. Mga Pahina sa wala wala wala wala
Teksbuk (Other Ref)
4. Karagdagang https://i.pinimg.com/originals/24/d2/
Kagamitan mula sa a6/24d2a60fea0f90c84d3502303f4e8a1
7.jpg
Portal ng Learning https://assets.titleleaf.com/lerner/
Resource product/back_cover/
xl_9780761351542_bc.jpg
B. Iba pang Kagamitang wala Mga Larawan, Sagutang Notebook Mga Larawan, Sagutang Notebook
Panturo
II. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito nang buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiyang formative assessment.
Magbigay ng maraming pagkakataong sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
(Procedures)
A.BALIK-ARAL sa Ipakita ang mga parol sa mga bata. Ipakita ang mga iba’t – ibang Ibigay ang iba’t-ibang disenyong napag-
nakaraang aralin at/o sasakyan sa mga bata. aralan nan tin.
pagsisimula ng -parol
bagong aralin -jeepney
(Reviewing previous -bulaklak
lesson or presenting the
new lesson)

B. Paghahabi sa layunin Alam mo ba na maaari kang Anong mga hugis ang ginamit sa Ano-ano ang mga pangalan ng
ng aralin/ Pag-uugnay makagawa ng iba’t ibang parol? mga sasakyan?
disenyo gamit ang iba’t ibang Anong mga linya ang ginamit sa Alin sa mga ito ang marami ang
ng mga halimbawa sa
nasasakay?
bagong aralin hugis, linya at kulay? parol?
Alin sa mga ito ang napag-aralan
(Establishing a purpose Anong mga kulay ang ginamit sa natin kahapon?
for the lesson/ parol?
Presenting examples/
instances of the new
lesson)
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
NOVEMBER 21 NOVEMBER 22 NOVEMBER 23 NOVEMBER 24 NOVEMBER 25
(PANIMULA)
C. Pagtalakay ng bagong Tingnan mo ang iba’t ibang Kahapon, tungkol sa parol ang ating Ano-ano ang mga hugis at
konsepto at disenyo ng parol sa loob ng napag-usapan. Ngayong araw, tungkol linya ang ginamit para gawing
kahon. naman sa isang sikat na sasakyan ang disenyo ng jeepney?
paglalahad ng bagong
ating tatalakayin. Ito ay ang jeepney.
kasanayan Nakakita ka na ba ng jeepney?
(Discussing new Nakasakay ka ba na rito? Ano ang
concepts and practicing pakiramdam mo habang nakasakay sa
new skills) isang jeepney?
(PAGLINANG/ ALAMIN
MO)
D.Pagtalakay ng bagong Tingnan mo ang halimbawa ng jeepney Maliban sa jeepney, Sa mga buwan ng Marso, Abril at
konsepto at sa ibaba. maraming iba’t ibang Mayo maraming nagdiriwang nang
paglalahad ng bagong bulaklak ang makikita sa kapistahan sa bawat barangay. Bago
kasanayan Pilipinas. pa man dumating ang nakatakdang
(Discussing new Tingnan mo ang ilan sa mga araw nang kapistahan, nilalagyan na
concepts and practicing bulaklak na makikita sa ng makukulay na dekorasyon ang
1. Ano-ano ang iba’t ibang hugis at
new skills)#1 linyang nakikita mo sa bawat parol? Pilipinas. bawat lugar upang maging maganda
(PAGLINANG/ 2. Nakakita ka na ba ng totoong parol? at makulay ito. Isa sa mga isinasabit
ALAMIN MO) Ano-ano ang mga kulay ng nakita sa daan ay ang tinatawag na
mong parol? banderitas. Alam mo ba kung ano
Alam mo ba kung ano ang sinisimbolo
ng parol? ang banderitas?
Ano-ano ang mga pangalan
ng mga bulaklak?
E. Pagtalakay ng bagong Ipaliwanang kung ano ang Ano-ano ang mga hugis at linya Isa sa mga nakakapagpaganda Written Task:
konsepto at parol. ang ginamit para gawing disenyo ng ating kapaligiran ay ang ______1. Ito ay sumisimbolo sa
paglalahad ng bagong Ipaliwanag ang simbolo ng mga ng jeepney? iba’t ibang bulaklak. Ang pasko.
kasanayan parol. kanilang iba’t ibang kulay ay A. banderitas
(Discussing new Ipapanood ang mga iba’t ibang tunay ngang nakapagpapasaya B. jeepney
concepts and practicing parol sa San Fernando sa ating kapaligiran. C. pasko
new skills) ______2. Ito ay tinuturing na
(PAGLINANG/ isang sikat na sasakyan.
ALAMIN MO) A. pasko
F. Paglinang sa Gumuhit ka ng iyong sariling B. jeepney
Kabihasnan/ disenyo ng parol sa loob ng C. banderitas
Paglalapat ng aralin kahon. Kulayan mo ito gamit ______3. Ito ay isinasabit sa daan
ang “primary colors” at tuwing kapistahan.
sa pang-araw-araw na
“secondary colors”. A. jeepney
buhay
B. banderitas
(Developing mastery/
Finding practical
C. pasko
applications of concepts ______4. Ito ay isinasabit sa daan
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
NOVEMBER 21 NOVEMBER 22 NOVEMBER 23 NOVEMBER 24 NOVEMBER 25
and skills in daily living)v tuwing kapistahan.
(GAWIN A. jeepney
MO/GAWAIN) B. banderitas
C. pasko
______5. Anong mga buwan
ppinagdiriwang ang mga
kapisatahan sa barangay?
G.Paglalapat ng aralin Sino ang kasama mo tuwing Ano ang dapat gawin kapag ikaw Sa tingin mo, paano natin
Pasko? Ano-ano ang mga ginawa
A. July at August
sa pang-araw-araw na ay sumasakay ng jeep? mapangangalagaan ang mga B. Marso at Abril
ninyo tuwing pasko? Paano ka tumatawid sa daan? halaman at puno?
buhay C. Nobyembre at Disyembre
H.Paglalahat ng Aralin Ang siyudad nang San Maaaring gumawa ng sariling Performance Task: (20 pts)
(Making generalizations Fernando dito sa Pampanga ay disenyo ng parol, jeepney, bulaklak A. Panuto: Gamit ang concentric
and abstractions about tinatawag na “Christmas Capital of at mga dekorasyon sa pista gamit ang
the Philippines” dahil dito
circle, subukan mong gumawa ng
the lesson) iba’t ibang hugis, linya at kulay. parol. Kulayan mo ito gamit ang
ginagawa ang mga magagandang
parol. Tuwing nalalapit ang Pasko “primary colors” at “secondary
(TANDAAN MO) ginaganap din sa siyudad ang colors”.
“Giant Lantern Festival” na kung
saan maraming tao ang dumarayo
dito sa Pampanga upang
masaksihan ang mga naglalakihang
mga parol.
I. Pagtataya ng Aralin Gumuhit ka ng iyong sariling Gumuhit ng iyong sariling Panuto: Iguhit mo sa loob ng kahon ang
(Evaluating Learning) disenyo ng jeepney sa loob ng disenyo ng bulaklak at inyong lugar kapag nalalapit na ang
(NATUTUHAN KO) kahon. Kulayan mo ito gamit ang kulayan mo ito gamit ang kapistahan. Isama mo ang iba’t ibang
palamuti na makikita sa paligid. Kulayan
“primary colors” at “secondary “primary colors” at
mo ito gamit ang “primary colors” at
colors”. “secondary color”. “secondary colors”.

J. Karagdagang gawain
para sa Takdang-
Aralin at Remediation
(Additional activities for
Application or
B. Lagyan mo ng sariling disenyo
Remediation)
ang jeepney sa ibaba. Kulayan mo
(TAKDANG-GAWAIN)
ito gamit ang “primary colors” at
“secondary colors”.
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
NOVEMBER 21 NOVEMBER 22 NOVEMBER 23 NOVEMBER 24 NOVEMBER 25

III. MGA TALA


(Remarks)
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y
IV. PAGNINILAY matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
(Reflection) - Weekly
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
(No. of learners who earned
80% in the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
istratehiyang pagtuturo ___ Games/Charades ___ Games/Charades ___ Games/Charades ___ Games/Charades ___ Games/Charades
nakatulong ng lubos? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
Paano ito nakatulong? ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
(Which of my teaching activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
strategies worked well? Why ___ Explicit ___ Explicit ___ Explicit ___ Explicit ___ Explicit
did these work?) ___ Graphic organizer ___ Graphic organizer ___ Graphic organizer ___ Graphic organizer ___ Graphic organizer
___ Fish bone ___ Fish bone ___ Fish bone ___ Fish bone ___ Fish bone
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
___ Debate ___ Debate ___ Debate ___ Debate ___ Debate
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
NOVEMBER 21 NOVEMBER 22 NOVEMBER 23 NOVEMBER 24 NOVEMBER 25
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
aking naranasan na __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
solusyunan sa tulong ng __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
aking punungguro at Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
superbisor? __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
(What difficulties did I
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
encounter which my principal
__ Reading Readiness __ Reading Readiness __ Reading Readiness __ Reading Readiness __ Reading Readiness
or supervisor can help me __ Lack of interest of pupils __ Lack of interest of pupils __ Lack of interest of pupils __ Lack of interest of pupils __ Lack of interest of pupils
solve?)
G. Anong kagamitang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
panturo ang aking __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
nadibuho na nais kong views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
ibahagi sa mga kapwa __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as
ko guro? Instructional Materials Instructional Materials Materials Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

You might also like