You are on page 1of 4

Paaralan Alitagtag National High School Baitang Sampu

Edukasyon sa
Daily Lesson Log
Guro Clarriza M. Calales Asignatura Pagpapakatao

Nobyembre 22, 2022 – Martes Markahan Ikalawa


Araw at 7:00-8:00 – Camia
oras ng 8:00-9:00 - Gumamela
Nobyembre 23, 2022 - Miyerkules
Pagtuturo
1:30-2:30 – Daisy
Nobyembre 24, 2022 - Huwebes
12:30-1:30 – Tulip
Nobyembre 25, 2022 – Biyernes
7:00-8:00 – Ilang-ilang
9:00-10:00 - Sampaguita
1:30-2:30 - Rosal
I. LAYUNIN Ikalawang Araw
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa konsepto tungkol sa mga salik na nakaaapekto sa
pananagutan ng tao sa kahihinatnan ng kilos at pasya
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsusuri ang mag-aaral ng sarili batay sa mga salik na nakaaapekto sa pananagutan ng tao
sa kahihinatnan ng kilos at pasya at nakagagawa ng mga hakbang upang mahubog ang kanyang
kakayahan sa pagpapasya
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 6.1 Naipaliliwanag ang bawat salik na nakaaapekto sa pananagutan ng tao sa kahihinatnan ng
kaniyang kilos at pasya
6.2 Nakapagsusuri ng isang sitwasyong nakaaapekto sa pagkukusa sa kilos dahil sa
kamangmangan, masidhing damdamin, takot, karahasan, gawi
II. NILALAMAN PAGSUSURI NG MGA SALIK NA NAKAAPEKTO SA PANANAGUTAN NG TAO
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 TG p. 55
2. Mga pahina sa kagamitang pang – Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 10 LM p. 99-102
mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Edukasyon sa Pagpapakatao 10
4. Karagdagang Kagamitan mula sa http://lrmds.deped.gov.ph/detail/31/9708
portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo Movie Analysis: Chosen Chapter of Miracle Cell No. 7 Panturong Biswal: LCD projector, laptop,
emoticon print-out
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ang mga mag-aaral ay magsasagawa ng palaro,Feeling Ko, Feeling Mo. Ito ay pantatluhang
pagsisimula ng bagong aralin gawain.Ang mga magkakapareha ay magsusulat ng mga feeling status sa fb format na ginawa ng
guro na ipapaskil sa pisara, ang may pinakamaraming naisulat ay sila ang panalo. Ito ay may
kaukulang premyo. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Collaborative Approach)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin A.Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang mga layunin ng aralin.
1. Natutukoy ang mga salik na nakaaapekto sa pananagutan.
2. Naipaliliwanag ang bawat salik na nakaaapekto sa pananagutan ng tao sa kahihinatnan ng
kanilang kilos at pasya.
3. Nakapagpapasya ng mga kilos na may kaakibat na pananagutan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Tukuyin ang mga salik na nakakaapekto sa kilos at pagpapasiya mula sa larawan.
bagong aralin

D.Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Humanap ng ka-partner at gamit ang 3 to 5 Minute Note Pad format, isusulat ng magkapareha ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga bagay na kanilang natutuhan sa aralin at mga bagay na nais pa nilang bigyang diin. (gawin sa
loob ng 5 minuto)(Collaborative Approach)

F. Paglinang sa Kabihasnan Sagutan ang tanong. Nawawala ba ang pananagutan ng isang tao batay sa kanyang kilos?
Patunayan. (gawin nsa loob ng 5 minuto) (Constructivist Approach)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw


na buhay

H. Paglalahat ng aralin Ang bawat kilos na ating isinasagawa ay may kaakibat na pananagutan, anuman ang ating emosyon
o nararamdaman ay hindi dahilan upang mawala ang ating kapanagutan sa ating kilos. Maaari
lamang mabawasan o madagdagan ang ating kapanagutan depende sa salik na ating nararanasan.
I. Pagtataya ng Aralin Punan ang patlang ng nararapat na kasagutan.
_____1. Ito ay tumutukoy sa kawalan ng kasalatan ng kaalaman na dapat taglay ng tao.
(Kamangmangan)
_____2. Ito ay malakas na utos ng sense of appetite na abutin ang kanyang layunin. (Masidhing
damdamin)
_____3. Ito ay isang halimbawa ng masidhing silakbo ng damdamin kung saan ang isang tao ay
nababagabag sa pagharap sa anumang uri ng pagbabanta sa kanyang buhay o mahal sa buhay.
(Takot)
_____4. Ito ay paulit ulit na ginagawa na naging bahagi na ng sistema ng buhay. (Gawi)
_____5. Ito ay pagkakaroon ng panlabas na puwersa upang pilitin ang isang taong gawin ang isang
bagay na labag sa kanyang kilos- loob, at pagkukusa. (Karahasan)
J. Karagdagang gawain para sa takdang Pumili ng isang Gawain at sagutin ang tanong.
aralin at remediation A. Balikan ninyo ang inyong Timeline sa inyong FB Account. Basahin ang hindi n’yo makakalimutang
post o comment o status. Ano ang naging resulta nang inyong ginawang post o status at ano ang
inyong naging damdamin?
B. Alalahanin at ibuod ang iyong karanasan kung saan ay nakapagbitiw ka na isang masakit na salita
sa iyong kaklase o kaibigan. Ano ang naging resulta ng iyong sinabi? Ano ang iyong naging
damdamin?
C. Alalahanin at ibuod ang iyong karanasan kung saan ay nakagawa ka ng isang kilos na nagdulot
ng hindi maganda sa iyong kapwa. Ano ang naging resulta nang iyong ginawa? Ano ang iyong
nagingdamdamin? (Isulat ito sa inyong notbuk at ipasa sa susunod na pagkikita)
IV. MGA TALA
PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng Gumamela: 49
80% sa pagtataya Daisy: 47
Tulip: 48
Camia: 49
Rosal: 45
Ilang-Ilang: 46
Sampaguita: 49
B. Bilang ng mag-aaral ng iba pang gawain Wala
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial. BIlang ng Hindi nagsagawa ng remedial
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa Wala
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Paggamit ng awitin upang mapukaw ang interes ng mga mag-aaral
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Wala
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking Powerpoint presentation
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni:

CLARRIZA M. CALALES
Guro ng EsP
Iwinasto ni: Inihanda ni:
JULITA NERIDA A. ARANO CLARRIZA M. CALALES
Ulongguro
Binigyang pansin:

MARK CHRISTIAN R. CATAPANG


OIC

You might also like