You are on page 1of 5

School: STA.

MARIA CENTRAL SCHOOL SPED CENTER Grade Level: VI


GRADES 1 to 12 Teacher: IMEE V. CANUEL Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SETYEMBER 12- SETYEMBER 16, 2022 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES


HUWEBES
BIYERNES
I. Layunin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang ksanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isyu
B. Pamantayan sa Nakabubuo ng sariling diksiyunaryo ng mga bagong salita mula sa mga binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa nabasang teksto Nagagamit ang nakalimbag at di-
nakalimbag na mga kagamitan sa pagsasaliksik
Pagganap
Naisasagawa ang pagsali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula atr kuwento
C. Mga Kasanayan Nabibigyang kahulugan ang Napagsunod-sunod ang mga Nakapagbibigay hinuha sa kalabasan Nagagamit ang mga bagong Nagagamit ang
sa Pagkatuto sawikain. F6PN-Ij-28 pangyayari sa kuwento sa tulong ng ng mga pangyayari bago, habang at salitang natutuhan sa Dewey Classification
nakalarawang balangkas at matapos ang pagbasa. F6PN-Id-e-12
pamatnubay na tanong. F6PB-Ib- F6PB-IIIf-24 pagsulat ng sariling System
5.4 F6RC-IIe-5.2 komposisyon F6EP-Ic-9.3
F6PT-Ic-8

Pagbibigyang kahulugan ang Pagsunod-sunod ang mga Pagbibigay hinuha sa Paggamit ng Salitang Paggamit ng Dewey Classification
II. NILALAMAN sawikain pangyayari sa kuwento sa tulong ng kalabasan ng mga pangyayari Natutuhan sa Pagsulat ng System
nakalarawang balangkas at bago, habang at matapos ang
Sariling Komposisyon
pamatnubay na tanong pagbasa

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro

2. Pahina sa Kagamitan ng
Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang Aklat

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Learning Resource
(LR) portal
B. Iba pang kagamitang Modyul (MELC 5) Modyul (MELC 6) Modyul (MELC 7) Alab Filipino Alab Filipino
panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Itanong: Itanong: Ano-ano galaw ng pangyayari sa Ano ang Dewey
aralin at/o pagsisimula ng Ano ang pangngalan? Ano ang sawikain? Kwento Classification System?
bagong aralin Magbigay ng halimbawa ng
Ipabasa ang Lunsaran: sawikain at gamitin sa
pangungusap.

B. Paghahabi sa layunin ng Itanong: Pag-aralan. Ipabasa ang Lunsaran Ipabasang muli ang Ipangkat ang magaaral.
aralin 1. Ano-ano ang mga “Pagpapausok” Ipatalakay sa pangkat kung paano
Galaw ng Pangyayari sa Kwento
salitang Ano ang mga salitang hindi mo ginagamit ang DCS. Matapos ang
Anong pangalan
nakasalungguhit? naunawaan sa binasang tekstong inilaang oras, tawagin ang bawat
ng lolo mo?
2. Ano ang tawag sa mga 1.Pangunahing Pangyayari Gaano mo siya pang-impormasyon? pangkat upang ibahagi ang
salitang nakasalungguhit? ka mahal? Talakayin ang kahulugan ng bawat kanilang natapos na gawain.
2 Pataas na Aks iyon salitang babanggitin ng guro. Original File Submitted and
Ibigay .
Siguraduhing nauunawaan ng Formatted by DepEd Club
ang kahulugan ng bawat bawat isa ang kahulugan ng Member - visit depedclub.com for
. 3 Karurukan o kasukd ulan salita bago tumungo sa susunod more
sawikain base sa pahayag
na salita.
nito sa 4 Pababang
. Aks yon
i
loob ng talata.
. 5. Wakas

C. Pag-uugnay ng mga Ipasagot ang Gawain 1 at 2 Ipabasa ang Kwento Hayaang mag bigay ng saloobin Ano-ano ang dapat tandaan sa
halimbawa sa pahina 3 Modyul pahina 4 ang mga bata. pagsulat ng talata?
sa bagong aralin Ang Bahay Na Bigla Na Lang Ipagamit ang mga salitang
Ipabasa ang kwento at ipasagot
Nawala Isang Gabi pinagtalakayan upang makasulat
ang mga tanong.
ng isang talata ang bawat mag-
aaral.

D. Pagtalakay ng Basahin nang malakas  Napagsunod-sunod mo ba Ipasagot ang Gawain sa Sanayin Matapos ang inilaang oras, Saan ginagamit ang DCS?
bagong konsepto at ang Mahahalagang ng tama ang mga Natin. sabihin sa mag-aaral na Paano ito ginagamit?
paglalahad ng bagong Konsepto pahina 5 pangyayari sa makipagpalit ng papel sa kanilang
kasanayan #1 napiling kapareha. Pabigyan ng
Ipasagot ang SUBUKIN kuwento?
puna ang natapos na sulatin ng
 Paano mo
NATIN pahina 5 pinagsusunod- bawat isa. Ipasulat muli ang
sunod ang mga sulatin batay sa punang ibinigay
pangyayari sa ng kapareha.
kwento?

E. Pagtalakay ng Ipangkat ang mag-aaral. Bawat Italakay ang Mahalagang Magpatala ng mga aklat na
bagong konsepto at pangkat ay maghahanda ng isang Konsepto. makukuha sa bawat kategoryasa
paglalahad ng bagong Balikan ang Mahahalagang usapan. Ipasagot ang Gawain 1 DCS. Ipasulat ang ID ng aklat at
kasanayan #2 Konsepto sa mag-aaral Bigyang-halaga ang ginawa ng bawat iba pang impormasyon dito.
bago basahin ang Liham. pangkat.

F. Paglinang sa Basahin ang Liham Tumawag ng mag-aaral upang Ipabasa at ipasagot ang SUBUKIN Sagutin: Dalhin ang mag-aaral sa silid-
Kabisahaan (Tungo sa Saggunian: ALAB FILIPINO magbahagi ang kanilang sagot. NATIN aklatan.
formative Assessment) pahina 46 (Tawagin ang hindi pa 1. Tama ba margin sa Obserbahan ang bawat isa kung
nakapagbahagi noong unang arawa) kanan at kaliwang paano bila ginamit ang kanilang
bahagi ng aking papel? kaalaman sa DCS.
Bigyan ng tulong ang mag-
2. Nabaybay ko ba nang aaral na nakitang nahihirapan
wasto ang lahat ng mga pa sa paggamit nito.
salita?

G. Paglalapat ng Aralin sa Sagutin ang mga Gawain Talakayin ang Mahahalagang Ano ang Paghihinuha? Ano ang dapat tandaan sa
Pangaraw-araw na sa pahina 47 Konsepto paggamit ng mga hiniram na
buhay aklat?

H. Paglalahat ng Ipasagot ang Pagsikapan Ipabasa ang Kwento sa pahina Ipanood ang vidyo “ Mga Isa-isahin ang mga dapat tandaan sa Paano ginagamit ang Dewey
Aralin Natin Pahayag sa Paghihinuha ng mga pagsulat ng talata o sariling Classification
Sanggunian: Alab Filipino Pangyayari by Sir Juan Malaya” komposisyon. System?
pahina 48
I. Pagtataya ng Ibigay ang Kahulugan ng Ipasagot ang Gawain sa pahina Tukuyin ang mga salitang
Aralin bawat sawikain ginagamit sa paghihinuha
1. Atat na atat
a. gustong-gusto 1. Gabi na pero hinde pa
b. manloloko nakakauwi si ama. Marahil ay
c. takot naipit sa trapik kaya hindi pa
d. matapang siya nakakauwi.
2. Bakal na kalooban 2. Malakas na ang bagyo.Baka
a. duwag hindi ako makapunta sa iyong
b. matapang kaarawan.
c. mayabang 3. Mababaang marla sa
d. tamad pagsususlit. Sa palagay ko, hindi
3. Batak ng katawan ka nag-aral nang mabuti.
a. matapang 4. Dumidilim na ang paligid.
b. mahina Malapit nang gumabi. Hindi na
c. masigla at malusog yata dadating ang mga bisita.
d. mayaman 5. Masipag mag-aral ang bata.
4. Bigatin Siguro magkakamit siya ng
a. mahirap karangalan sa paaralan
b. matapang
c. walang pera
d. mayaman
5. Bukas ang palad
a. sikat
b. mabait
c. masama
d. matampuhin
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
magaaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapuwa ko guro?

You might also like