You are on page 1of 5

Paaralan TALIPAN NATIONAL HIGH SCHOOL Antas IKAPITO

Grades 1 to 12
PANG-ARAW-ARAW NA Guro IVY L. HICANA Asignatura FILIPINO
TALA SA PAGTUTURO Petsa at Oras Enero 16-20, 2023 Markahan IKALAWA

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Pamantayang Pangnilalaman A.Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa panitikan ng mga taga-Visayas
A. Para sa Buong Markahan B.Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga Maikling kwento ng taga-Visayas
B. Para sa Aralin

Pamantayan sa Pagganap
A. Para sa Buong Markahan A.Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo
B. Para sa Aralin B.Napamamalas ng mag-aaral ang pagiging isang researcher.

A. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F7PN-III-11 F7PN-III-11 F7PD-IIi-11 F7PU-Iii-11


Isulat ang code ng bawat Nasusuri ang pagkakasunod-sunod ng mga Nasusuri ang pagkakasunod-sunod Nasusuri ang isang dokyu-film o Naisusulat ang isang orihinal
kasanayan. pangyayari. ng mga pangyayari. freeze story batay sa ibinigay na na akdang nagsasalaysay
F7PT-Iii-11 mga pamantayan. gamit ang mga elemento ng
Nabibigyang-kahulugan ang mga salitang F7PS-Iii-11 isang maikling kuwento.
ginamit sa kuwento batay sa kontekstuwal Naisasalaysay nang maayos ang
na pahiwatig at denotasyon at konotasyon pagkakasunod-sunod ng mga F7PB-IIi-11 Nailalahad ang
pangyayari mga elemento ng maikling
kuwento ng Kabisayaan

Panitikan: Ang Habilin ng Ina (Maikling Kwento mula sa Iloilo


II. NILALAMAN
Gramatika: Mga Pang-ugnay sa Pagsunod-sunod ng mga pangyayari

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro Panitikang Rehiyunal (Teacher’s Guide) pahina 162-175

2. Mga pahina sa Kagamitang


Pang Mag-aaral Panitikang Rehiyunal Kagamitang Pangmag-aaral pahina 162-175

3. Mga pahina sa Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource (LR)
B. Iba pang Kagamita ng Panturo Yotube link:
https://www.youtube.com/watch?v=I2_VG_Sp56w
TV, Lapel, Manila Paper, Chalk, Flash card at mga larawan
A. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Balik-aral sa tinalakay na Epiko na
aralin at/o pagsisimula ng pinamafatang Labaw Donggon
bagong aralin. Pagtalakay sa Maikling Kwento
at mga element nito:
Pagbibigay Hinuha
1. Tauhan
Magbigay ng hinuha sa sumusunod 2. Tagpuan
na tanong sa tulong ng graphic 3. Panahon
4. Paksa o tema Balik-aral sa tinalakay na Balik-aral tungkol sa pang-
organizer. Gayahin ang pormat. 5. Banghay maikling kwentong “Ang ugnay na ginagamit sa
a. Panimula habilin ng ina” pagsunod-sunod ng
b. Saglit na pangyayari
Kasiglahan
c. Tunggalian
d. Kasukdulan
e. Kakalasan
f. Wakas

B. Paghahabi sa layunin ng ALAM-NAIS MALAMAN- Pagtalakay sa Maikling Kwentong


aralin. NATUTUHAN “Ang Habilin ng Ina”
Gayahin ang kasunod na pormat ng
talahanayan sa sagutang papel at Sa pamamagitan ng video mula
sagutin ang sumusunod na tanong PAGTALAKAY SA MGA PANG-
maliban sa bahaging Natutuhan. UGNAY SA PAGUNOD-
SUNOD NG MGA
PANGYAYARI Pagtalakay sa
Alam: Ano ang iyong nalalaman PAGSASALAYSAY na
tungkol sa maikling kwento ng mga nakabatay sa mga
1. Pandagdag o adisyon
taga-Visayas? sumusunod:
2. Pagbibigay-eksepsiyon
sa youtube, ipapapanood ng guro 3. Pagbibigay-sanhi o dahilan
Nais Malaman: Ano ang gusto 4. Paglalahad nf resulta o a.sariling karansan
sa mga mag-aaral ang b. pangyayaring nakita o
mong malaman tungkol sa maikling mahahalagang pangyayari sa bunga
5. Pagbibigay-layunin nasaksihan
kwento ng taga-Visayas MAIKLING KWENTO c. panyayaring narinig
https://www.youtube.com/watc 6. Pagbibigay-kondisyon
7. Kontras/ pagsalungat d. pangyayaring nabasa
Natutuhan: Masasalamin bas a h?v=I2_VG_Sp56w e. bunang isip
8. Pagbibigay-kongklusyon
binasang maikling kwento ng taga-
Visayas ang katangian nf mga tao
dito?
1. Pag-uugnay ng mga PAG-UNAWA SA NILALAMAN
halimbawa sa bagong aralin. NG MAIKLING KWENTO

1.Ano ang tanging habilin ng ina


sa kaniyang anak?
2. Natupad ba ang mga tagubiling
ito? Magbigay ng patunay.
3. Ano ang mabuting naidulot ng
tagubiling ng isang ina sa
kaniyang anak?
4. Anong mabuting pag-uugali ng
mga taga-Visayas ang
nakapaloob sa kwento?
2. Pagtalakay ng bagong -Pagtalakay sa digri o antas ng
konsepto at paglalahad ng kahulugan mng mga salita.
bagong kasanayan #1
3. Pagtalakay ng -Pagtalakay sa denotasyon at
bagongkonsepto at konotasyon
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
4. Paglinang sa Kabihasaan Sasagutan ng mag-aaral ang
(Tungo sa Formative Assessment) Gawain 3 Paglinang ng Sasagutan ng mag-aaral ang
Talasalitaan. Pahina 168 Pagsasanay 1 sa pahina 173

5. Paglalapat ng aralin sa pang- Saasagutan ng mag-aaral ang


araw-araw na buhay. Pagsasanay 2 sa pahina 174
6. Paglalahat ng Aralin
7. Pagtataya ng Aralin.
8. Karagdagang gawain para sa Pagbibigay ng takdang
takdang-aralin at remediation. aralin tungkol sa pagri-
research sa mga Maikling
Kwento ng Visayas

B. MGA TALA
C. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilangng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa s aaralin.
D. Bilangng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
IVY L. HICANA
Inihanda ni: Itinala ni: MERLA V. LUCES
Guro I
Dalubguro-I

ROSELYN S. ACESOR LUNINGNING R. MENDOZA, DEM


Kinaalam: Pinagtibay:
Ulongguro-II Punongguro IV

You might also like