You are on page 1of 7

Paaralan Bugaan Integrated School Baitang Grade 7- Ruby

Guro DIAN B. VILLAVICENCIO Asignatura Filipino


Pang-araw-araw na Tala sa
Pagtuturo sa Filipino Linggo ng
Pagtuturo Ika-Pitong Linggo Markahan Ikalawang Markahan

UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW


Oras: (7:15- 8:15) IKALAWANG ARAW
Petsa: ika-9- ika-13 ng
Enero, 2023 Ika- 9 ng Enero Ika- 10 ng Enero Ika- 11 ng Enero Ika- 12 ng Enero Ika- 13 ng Enero

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag
I. LAYUNIN ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog
ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat
kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga magg-aaral ang pang-unawa sa mga akdang pampanitikang Kabisayaan.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Naisusulat ng mga mag-aaral ang sariling awiting- bayan gamit ang wika ng kabataan.
Pagganap

C. Mga Kasanayan F7PN-III-11 F7PN-III-11 F7PD-IIi-11 F7PU-Iii-11


sa Pagkatuto Nasusuri ang pagkakasunod- Nasusuri ang pagkakasunod- Naisusulat ang isang orihinal
Isulat ang code sa sunod ng mga pangyayari. sunod ng mga pangyayari. Nasusuri ang isang dokyu-film na akdang nagsasalaysay
bawat kasanayan F7PT-Iii-11 o freeze story batay sa gamit ang mga elemento ng
Nabibigyang-kahulugan ang F7PS-Iii-11 ibinigay na mga pamantayan. isang maikling kuwento.
mga salitang ginamit sa Naisasalaysay nang maayos
kuwento batay sa kontekstuwal ang pagkakasunod-sunod ng F7PB-IIi-11 Nailalahad ang
na pahiwatig at denotasyon at mga pangyayari mga elemento ng maikling
konotasyon kuwento ng Kabisayaan
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Oras: (7:15- 8:15) IKALAWANG ARAW
Petsa: ika-9- ika-13 ng
Enero, 2023 Ika- 9 ng Enero Ika- 10 ng Enero Ika- 11 ng Enero Ika- 12 ng Enero Ika- 13 ng Enero

II. NILALAMAN
Si Pinkaw (Maikling kuwento) ICL: Pagpapatuloy sa paglikha ng Pagpapanood ng Walang Pagsulat ng maikling kuwento
Paksang-aralin Ni: Isabelo S. Sobrevega sariling akdang nagsasalaysay Maiiwan (Dokyu-film)
Pahina 238-243
III. KAGAMITANG
PANTURO Laptop at telebisyon
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Portal ng
Learning
Resource
Dokyu-film na Walang
B. Iba pang
Maiiwan
Kagamitang Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga
IV. PAMAMARAAN istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman
na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik-aral sa Pagpaparinig ng awitin Pagsasaayos ng mga Balik-aral sa mensahe ng


Nakaraang Aralin kaugnay sa paksa. mahahalagang pangyayari sa binasang akda.
o Pagsisimula ng kwento.
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Paghawan ng sagabal . Pagsasagawa ng isang
Layunin ng Aralin pangkatang gawain.
(Dugtungang pagkukuwento
batay sa gabay na ibibigay ng
guro.).
C. Pag-uugnay ng Paglalahad at pagbibigay Pagbibigay ng panimula sa Pagpapanood ng palabas na Pag-uugnay ng panimulang
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Oras: (7:15- 8:15) IKALAWANG ARAW
Petsa: ika-9- ika-13 ng
Enero, 2023 Ika- 9 ng Enero Ika- 10 ng Enero Ika- 11 ng Enero Ika- 12 ng Enero Ika- 13 ng Enero

Halimbawa sa panimula sa akdang paksang-aralin Walang Maiiwan. gawain sa gagawing awtput.


Bagong Aralin tatalakayin.
D. Pagtalakay ng Pagbibigay ng mga gabay na Pagpapalawak sa paksang- Pagsusuri sa pinanood na Pagtukoy at pagtalakay s a
Bagong Konsepto tanong para sa kuwentong aralin sa pamamagitan ng dokyu-film batay sa ibinigay mga elemento ng maikling
at Paglalahad ng tatalakayin. pagsasagawa ng Talk show na mga pamantayan. kuwento.
Bagong (May mga mag-aaral na
Kasanayan #1 Dugtungan/malikhaing pagbasa gaganap sa mga tauhan at
sa akda. kakapanayamin ng mga kapwa
mag-aaral.)
E. Pagtalakay ng Malayang talakayan sa Pag-uugnay ng mga
Bagong Konsepto nilalaman ng kuwento sa pangyayari sa kuwento sa
at Paglalahad ng tulong ng mga gabay na mga tunay na pangyayari sa
Bagong tanong. lipunan at sa sariling
Kasanayan #2 karanasan.
F. Paglinang sa Pagbabahagi sa ginawang Paggawa ng sariling maikling
Kabihasaan pagsusuri sa dokyu-film. kuwento o akdang
(Tungo sa nagsasalaysay kaugnay sa
Formative kanilang sariling karanasan
Assessment)
G. Paglalapat ng Malayang talakayan sa mga .
Aralin sa Pang- katangiang dapat taglayin ng
Araw-araw na isang pamilya.
Buhay
H. Paglalahat ng
Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Pagbuo ng salawikain o
Gawain para sa kasabihan batay sa mensahe
Takdang-Aralin at ng kuwento.
Remediation
____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang
V. MGA TALA at maaari nang magpatuloy sa aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari nang aralin/gawain at maaari nang
mga susunod na aralin. magpatuloy sa mga susunod magpatuloy sa mga susunod magpatuloy sa mga susunod
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Oras: (7:15- 8:15) IKALAWANG ARAW
Petsa: ika-9- ika-13 ng
Enero, 2023 Ika- 9 ng Enero Ika- 10 ng Enero Ika- 11 ng Enero Ika- 12 ng Enero Ika- 13 ng Enero

____ Hindi natapos ang na aralin. na aralin. na aralin.


aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras. ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa
____Hindi natapos ang aralin kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras.
dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin
pangyayari. dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga napapanahong mga napapanahong mga
____Hindi natapos ang aralin pangyayari. pangyayari. pangyayari.
dahil napakaraming ideya ang
gustong ibahagi ng mga mag- ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin
aaral patungkol sa paksang dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang
pinag-aaralan. gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag-
aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang
_____ Hindi natapos ang aralin pinag-aaralan. pinag-aaralan. pinag-aaralan.
dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin
mga klase dulot ng mga dahil sa dahil sa dahil sa
gawaing pang-eskwela/ mga pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa
sakuna/ pagliban ng gurong mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga
nagtuturo. gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo.

Iba pang mga Tala Iba pang mga Tala

Iba pang mga Tala Iba pang mga Tala


Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang
VI. PAGNINILAY maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong
pagkikita.
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Oras: (7:15- 8:15) IKALAWANG ARAW
Petsa: ika-9- ika-13 ng
Enero, 2023 Ika- 9 ng Enero Ika- 10 ng Enero Ika- 11 ng Enero Ika- 12 ng Enero Ika- 13 ng Enero

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga ___sama-samang pagkatuto ___sama-samang pagkatuto ___sama-samang pagkatuto sama-samang pagkatuto
estratehiya ng ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
pagtuturo ang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang
nakatulong ng talakayan talakayan talakayan talakayan
lubos? Paano ito ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
nakatulong? ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning
(integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Oras: (7:15- 8:15) IKALAWANG ARAW
Petsa: ika-9- ika-13 ng
Enero, 2023 Ika- 9 ng Enero Ika- 10 ng Enero Ika- 11 ng Enero Ika- 12 ng Enero Ika- 13 ng Enero

_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning ___


____Games ____Games ____Games _____Peer Learning
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Games
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____Realias/models
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____KWL Technique
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa ____Quiz Bee
pagtuturo: pagtuturo: pagtuturo: Iba pang Istratehiya sa
_________________________ _________________________ _________________________ pagtuturo:
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang _________________________
maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral
ang aralin. ang aralin. ang aralin.
_____ naganyak ang mga _____ naganyak ang mga _____ naganyak ang mga
mag-aaral na gawin ang mga mag-aaral na gawin ang mga mag-aaral na gawin ang mga
gawaing naiatas sa kanila. gawaing naiatas sa kanila. gawaing naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:
_________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________

F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
masosolusyunan
sa tulong ng aking
punongguro at
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Oras: (7:15- 8:15) IKALAWANG ARAW
Petsa: ika-9- ika-13 ng
Enero, 2023 Ika- 9 ng Enero Ika- 10 ng Enero Ika- 11 ng Enero Ika- 12 ng Enero Ika- 13 ng Enero

supervisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

INIHANDA NINA: SINURI NI:

DIAN B. VILLAVICENCIO CRESENCIANA R. UNTIVEROS


Teacher II Master Teacher I

You might also like