You are on page 1of 20

Paaralan Villa Maria Integrated School

BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres


Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 7-11, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 7, 2020 Setyembre 8, 2020
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.

B. Pamantayang Pagganap Naisasagawa ng mga mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo

Naisasalaysay ang buod ng mga Naiisa-isa ang mga elemento ng


pangyayari sa kuwentong napaking- maikling kuwento mula sa Mindanao
gan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


(Isulat ang code ng bawat kasanayan)

F7PN-If-g-4 F7PB-If-g-4
Akdang Pampanitikan: Ang Kuwento ni Solampid, Ang Mabangis na Lungsod (Maikling Kuwento)
II. NILALAMAN Gramatika at Retorika: Nagagamit nang wasto ang mga retorikal na apng-ugnay na ginamit sa akda (kung, ka

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa www.rexinteractive.com
portal ng Learning Resources
B. Iba pang kagamitang Panturo Gabay Pangkurikulum sa Filipino 7

III. PAMAMARAAN
Mga Gawain A. Kapag may ipinag-uutos ang iyong A. Ano ang Mailing Kuwento?
mga magulang, ano ang ginagawa Ito ay isang akdang tuluyan
mo? Sumusunod ka ba o hindi? B. Pagsuri sa mga pangyayari sa
Bakit?Ipaliwanag. buhay ni Solampid.
B. Pagtalakay sa Maikling Kuwento Ang mga banghay ng maikling ku-
Dugtungang Pagbasa wento
C. Kung ikaw an nanood o nagbasa C. Paggawa ng sariling banghay
ng paborito mong akda, natatandaan mula sa iba pang kuwentong binasa.
mo ito at nauulit pang ikuwento. Ang Mabangis na Lungsod.

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 1


Paaralan Villa Maria Integrated School
BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres
Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 7-11, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 7, 2020 Setyembre 8, 2020
Pagtataya 1. Isalaysay ang buod ng mga pang- 1. Anu-ano ang elemento o banghay
yayari sa kuwentong napakinggan ng maikling kuwentong Mindanao?
Takdang Aralin/ Kasunduan Patuloy na basahin ang akda sa 1. Ano ang kulturang ipinakita sa ak-
bahay. dang ating binasa?

Nakabubuo ng sairling buod ang Nakasusuri ng sariling banghay ng


IV. MGA TALA
mag-aaral sa binasang kuwento kuwento base sa kahulugan nito

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na nagpa-
tuloy ng remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan ng aking punong-guro
at tagamasid.
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 2


Baitang / Antas 7/Faith
Asignatura Filipino
Markahan Una
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 9, 2020 Setyembre 10, 2020 Setyembre 11, 2020

ang pampanitikan ng Mindanao.

ng proyektong panturismo

Natutukoy at naipaliliwanag ang ka- Naisasalaysay nang maayos at wasto Nasusuri ang isang dokyu-film o
wastuhan/kamalian ng pangungusap ang pagkakasunod sunod ng mga freeze story
batay sa kahulugan ng isang tiyak na pangyayari
pangungusap

F7PT-If-e-4 F7PS-Id-e-4 F7PD-Id-e-4


bangis na Lungsod (Maikling Kuwento)
torikal na apng-ugnay na ginamit sa akda (kung, kapag, sakali at iba pa)

www.rexinteractive.com

A. Ilarawan si Solampid bilang anak? A. Pagsagot sa ilang katanungan A. Ano ang kuwentong gustong-
Mabuti, masunurin, mapagmahal sa pagpapayaman gusto mong balikan?
B. Pagtalakay ng paksa B. Ano ang buod ng kuwento
Ang kawastuan/kamalian ng pangu- Ito ay ang pinaikling pangyayari ng B. Panonood ng kuwento ng Ang
ngusap batay sa kahulugan ng isang kuwento. Dagang Bayan at Dagang Baryo
salita. C. Kahalagahan ng pagkatuto sa
C. Pagsuri sa ilang piling pangungu- pagsasalaysay ng maikling kuwento C. Ano ang pnagkaiba nito sa iba
sap sa akda. Mahalagan malaman ang mga impor pang kuwentong iyong napanood?
tante detalye ng kuwento

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 3


Baitang / Antas 7/Faith
Asignatura Filipino
Markahan Una
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 9, 2020 Setyembre 10, 2020 Setyembre 11, 2020
1. Buuin ang diwa ng pangungusap 1. Matapos maisalaysay, isulat mo 1. Suriin ang pinanood na maikling
at suriin ang kawastuan/kamalian ang pagkasunod sunod ng kuwentongkuwentong pinanood?
nito? (Maikling Pagsusulit) binasa?
1. Kung hindi tumakas si Solampid, Pag-aralan ang wika at gramatika Basahin ang kuwento ni Impeng
ano kaya ang maaring nangyari? Negro.
Nasusuri ang kawastuan/kamalian ng Nasasanay ang kakayahan ng mga Natatandaan ang mga banghay ng
pangungusap base sa gramatika mag-aaral sa pagtatala ng detalye maikling kuwento

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 4


Paaralan Villa Maria Integrated School
BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres
Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 7-11, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 7, 2020 Setyembre 8, 2020
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang panitikan sa Panahon ng Katutubo, Espany

B. Pamantayang Pagganap Nakabubuo ng makatotohanang proyektong panturismo

Nahuhulaan ang mahalagang kaisi- Naiuugnay nag mahalagang kaisi-


pan at sagot sa mga karunungang- pang nakapaloob sa mga karunu-
bayang napakinggan ngang-bayan sa mga pangyayari sa
tunay na buhay sa kasalukuyan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)

F8PN-Ia-c-20 F8PB-Ia-c-22

Akdang Panitikan: Tanaga at Dalit( Mga Katutubong Tula)


II. NILALAMAN Gramatika at Retorika: Mga balangkas ng katutubong Tula (Pasuhay, Patimbang at Pasuysoy)

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources
B. Iba pang kagamitang Panturo Gabay Pangkurikulum sa Filipino 8

III. PAMAMARAAN
Mga Gawain A. Ang ating mga ninuno noon ay A. Minsan pang pagbasa ng iba
wala pang ibang mapaglibangan pang mga tanaga
kaya sila ay naging malikhain
B. Ang Tanaga bilang tula noon B. Mga balangkas ng katutubong
Hindi na nga lang gaanong pansin tula
ngunit ito ay binabalik-balikan pa rin Pasuhay, patimbang at pasuysoy
natin.
C. Pagsuri sa isang tanaga, ano C. Pagsubok na pagsuri ng mga tana
ang mga mahahalagang bahagi nito? ga

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 5


Paaralan Villa Maria Integrated School
BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres
Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 7-11, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 7, 2020 Setyembre 8, 2020

Pagtataya 1.Ano ang nais ipahiwatig ng tanaga? 1. May kaugnayan ba ang mga na
Ipaliwanag? basang tanaga sa iyong buhay?
Takdang Aralin/ Kasabihan Bakit?

IV. MGA TALA Makikita ang pagkamalikhain ng ating


ninuno noon may 3 balangkas ang katutubong tula

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na nagpa-
tuloy ng remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan ng aking punong-guro
at tagamasid.
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 6


Baitang / Antas 8/ Hope at Joy
Asignatura Filipino
Markahan Una
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 9, 2020 Setyembre 10, 2020 Setyembre 11, 2020

akdang panitikan sa Panahon ng Katutubo, Espanyol at Hapon

Nabibigyang kahulugan ang mga Naibabahagi ang sariling kuro-kuro Naisusulat ang sariling bugtong, sala-
talinghagang ginamit sa mga detalye at kaisipang nakapa- wikain, sawikain o kasabihan na ang-
loob sa akda batay sa pagiging totoo kop sa kasalukuyang kalagayan
o hindi totoo, may batayan o kathang
isip lamang

F8PT-Ia-c-19 F8PU-Ia-c-20 F8PS-Ia-c-20

(Pasuhay, Patimbang at Pasuysoy)

A. Katulad ng tanaga, meron pa ta- A. Paghahambing sa tanaga at dalit A. Paghahanda ng mga mag-aaral
yong isang katutubong tula na mula ito ay may pagkakaiba lamang ng sa pagsulat ng sariling tanaga o dalit
pa rin sa ating ninuno, ang dalit. pantig.
B. Ang Dalit. Bilang katutubong tula B.Ang pagtitiis ng ating mga ninuno B. Pagbabalik talakay sa mga bahagi
Ang mga talinghagang ginamit. noong unang panahon ng tanaga at dalit.
C. Pagsuri sa isang dalit, ano C. Paano nakakatulong ang dalit C. pagkokonsepto ng sariling tula
ang mga mahahalagang bahagi nito? sa atin? Paano nito nalilinang ang Balangkas
ating husay paglikha ng tula? Kaisipan
Pamagat

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 7


Baitang / Antas 8/ Hope at Joy
Asignatura Filipino
Markahan Una
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 9, 2020 Setyembre 10, 2020 Setyembre 11, 2020

1. Ano ang nais ipakahulugan ng 1. Gaano katotoo ang mga kaisipang i 1. Sumulat ng sariling tanaga at
mga salitang ginamit? ipinapahiwatig sa tula?Maari kayang dalit.
Ano ang pagkakaiba nito sa moder- kathang isip lang din ito? 1. Ano ang Maikling Kuwento?
nong tula natin?
Nauunawaan ang talinghagang Nahahasa ang bilis sa pag-iisip ng Nalilinang ang kakayahan sa pagsulat
ginamit sa tula nais ipahiwatig ng akda ng sariling tula

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 8


Paaralan Villa Maria Integrated School
BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres
Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 7-11, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 7, 2020 Setyembre 8, 2020
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog-Silan

B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang

Nabibigyang-kahulugan ang kilos Napatutunayan ang pagiging makato


gawi at karakter ng mga tauhan tohanan / makatotohanan ng akda
batay sa usaping napakinggan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
F9PN- IIIf-53 F9PB- IIIf-53

Akdang Panitikan: Ang Alamat ni Prinsesa Manorah at Ang Buwang Hugis Suklay (Alamat)
II. NILALAMAN Gramatika at Retorika: Mga Uri ng Pang-abay Pamanahon
May Pananda, Walang Pananda at Nagsasaad ng Dalas
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources
B. Iba pang kagamitang Panturo Gabay Pangkurikulum sa Filipino 9

III. PAMAMARAAN
Mga Gawain A. Ano ang alamat? A. Sino si Prinsesa Manorah?
May natatandaan ka bang alamat Ano ang kulturang pinapakita sa ak-
noong bata ka pa? da?
B. Pagbasa ng alamat ni Prinsesa B. Pag -usapan natin ang ating kultu-
Manorah ra tungkol sa pag-aasawa
C. Ano ang iyong naging paraan sa C. Pagsusuri sa pagkakatulad at pag
pagsasalaysay ng alamat? kakaiba ng ating kultura sa thailand

Pagtataya 1. Bigyang kahulugan ang kilos nina 1. Nakikita natin ang sitwasyon ng
pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 9
Paaralan Villa Maria Integrated School
BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres
Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 7-11, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 7, 2020 Setyembre 8, 2020
Prinsesa Manorah at Prinsepe Suton, bansang Thailand na mayroon ding
Takdang Aralin/Kasunduan Bakit kaya sila ganoon kumilos? sapilitang sa pagpapakasal, nangya
yari rin ito sa atin. Patunayan.
Nabibigyang interpretasyon ang kilos Nasasalamin ang pagkakahawig ng
IV. MGA TALA
at galaw ng mga tauhan ating kultura sa thailand

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na nagpa-
tuloy ng remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan ng aking punong-guro
at tagamasid.
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 10


Baitang / Antas 9/Love
Asignatura Filipino
Markahan Una
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 9, 2020 Setyembre 10, 2020 Setyembre 11, 2020

alaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya

ihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya

Nagagamit ang mga pang-abay na Naisusulat ang sariling wakas sa


pamanahon sa pagbuo ng alamat naunang alamat na binasa.

F9WG- IIIf-35 F9PS- IIIf-53

g Buwang Hugis Suklay (Alamat)

A. Napansin mo ba na may kakaya- A. Paano naiiba ang alamat sa iba


han ka ring magsalaysay? Kailan pa? pang uri ng akdang panitikan?
Alam mo bang may mga ginagamit B. Kung ikaw ay susulat ng wakas,
kang mga pang-abay sa alamat? ano ang nais mong gawin sa akdang
B. Ang Pang-abay na Pamanahon iyong binasa?
C. Pagbalangkas ng wakas ng isang
C. Ang gamit ng mga pang-abay na alamat gamit ang mga pang-abay na
pamanahon sa sariling pangungusap pamanahon.
1. Sumulat ng sariling alamat gamit 1. Bigyan ng sariling wakas ang
pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 11
Baitang / Antas 9/Love
Asignatura Filipino
Markahan Una
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 9, 2020 Setyembre 10, 2020 Setyembre 11, 2020
ang mga pang-abay pamanahon? alamat na unang nabasa?
Sumulat ng sariling pangungusap Paano naiba ang alamat sa maikling
gamit ang pang abay pamanahon? kuwento?
Ang pang-abay pamanahon ay
nagagamit sa sariling pangungusap Nagiging malikhain ang pag-iisip ng
mga mag-aaral

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 12


Paaralan Villa Maria Integrated School
BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres
Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 7-11, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 7, 2020 Setyembre 8, 2020
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pang-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang panitikang Mediterrane

B. Pamantayang Pagganap Nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampantikang M

Naipaliliwanag ang pangunahing Nabibigyang -reaksiyon ang mga ka-


paksa at pantulong ng mga ideya sa isipan o ideya sa tinalakay sa akda
napakinggang impormasyon sa radyo
o iba pang anyo ng media
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
F10PN- Ic-d-64 F10PB- Ic-d-64

Akdang Panitikan: Alegorya ng Yungib- Sanaysay


II. NILALAMAN Gramatika at Retorika: Mga Ekspresyong nagpapahayag ng konsepto ng pananaw

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources
B. Iba pang kagamitang Panturo Gabay Pangkurikulum sa Filipino 10

III. PAMAMARAAN
Mga Gawain A. Panimula: A. Ano paborito mong babasahin sa
Ano ang sanaysay? iyong aklat? Bakit?
B. Ito ay isang akdang panitikan na B. Pagtalakay ng kaisipan at pangu-
nagpapahayag ng personal na salo- nahing ideya. Bakit ito mahalaga at
obin o opinyon ng may-akda. ano ang pagkakaiba ng dalawa.
Panimula, Gitna at Wakas Basahin ang Alegorya ng Yungib.
Elemento ng Sanaysay C. Anong uri ng sanaysay ang ale-
Tema, Anyo at Estruktura, Kaisipan, gorya
Wika at Estilo, Larawan ng Buhay 1. Ano ang pangunahing kaisipan at

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 13


Paaralan Villa Maria Integrated School
BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres
Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 7-11, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 7, 2020 Setyembre 8, 2020
Damdamin at himig ideya ang nakapaloob sa sanaysay?
C. Pagsuri sa isang sanaysay Paano mo ito nasabi at nasuri?
Mga elemento nito. Ipaliwanag.
Takdng-Aralin/ Kasunduan: Basahin ang "Alegorya ng Yungib 1. Sagutin ang Gawain 3 sa p. 36

Nalilinang ang mga kasanayan ng mga Nakapagsusuri ng kaibahan ng kaisipan


IV. MGA TALA mag-aaral sa pagsuri ng sanaysay at ideya

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na nagpa-
tuloy ng remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan ng aking punong-guro
at tagamasid.
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 14


Baitang / Antas 10/ Wisdom
Asignatura Filipino
Markahan Una
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 9, 2020 Setyembre 10, 2020 Setyembre 11, 2020

papahalaga sa mga akdang panitikang Mediterranean

ritique tungkol sa alinmang akdang pampantikang Mediterranean

Natutukoy ang mga salitang magka- Natatalakay ang mga bahagi sa


kapareho o magkakaugnay ang ka- ilang pinanood na nagpapakita ng
hulugan mga isyung pandaigdig

F10PT- Ic-d-63 F10PD- Ic-d-64

ng konsepto ng pananaw

A. Matapos suriin ang nilalaman ng A. Ano ang napapanahong isyu sa


akda, suriin naman ang natin ang telebisyon ang iyong napanood?
may-akda. Bakit kaya ito pinag-uusapan?
B. Pagtalakay sa nilalalaman ng B. Pagtalakay ng isang paksa hinggil
akda ayon sa saloobin ng may-akda. sa mga mangingisdang na hit and run
Ang kanyang nais ipahiwatig tungkol ng barko ng mga Tsino.
sa: yungib, kadena, liwanag, dilim C. Ito ay masalimuot na usapin at
at edukasyon. nahahati ang mga opisyal ng ating
C. Pagbigay ng ideya ng mga pamahalaan tungkol dito.

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 15


Baitang / Antas 10/ Wisdom
Asignatura Filipino
Markahan Una
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 9, 2020 Setyembre 10, 2020 Setyembre 11, 2020
mag-aaral. 1. Bigyang opinyon ang mga napano-
1. Tukuyin sa akda ang mga salitang od na usapin hinggil sa napipintong
magkakapareho at magkakaugnay pananakop ng bansang Tsina sa
ang kahulugan. ating bansa?

Nalilinang ang talasalitaan ng mga Namumulat ang mga mag-aaral sa


mag-aaral mga usapin at nakikilahok sa talakayan

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 16


School Villa Maria Integrated School
GRADE 1-12 Teacher Joesa M. Torres
Daily Lesson Log Date/ Time September 7-11, 2020
MONDAY TUESDAY
September 7, 2020 September 8, 2020
I. OBJECTIVES

A. Content Standards Values the functions/ purposes of Oral Communication

B. Performance Standards Writes a 250-word essay of his/her objective, observation and evaluation of the various speakers watched and listen

Discusses the function of Commu- Identifies the speaker's purposes


nication

C. Learning Competencies/Objectives
(Write the LC code for each)
EN11/12OC-1eb-8 EN11/12OC-1eb-9

II. CONTENT Funons of Communicationc

LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher's Guide pages
2. Learner's Materials pages 7-14
3. Textbook pages
4. Additional Materials from Learning
Resource (LR)portal
B. Other Learning Resources CG

III. PROCEDURE
In this trying times, communication Communication, both spoken and
has stepped up into a whole new written, is always addressed to an
level, released various ways to reach audience, a set of listeners or readers
people to keep far people just near. you are intending to convey info
Let us discover what communica- to or have some effect upon. You
tion does to mankind. Basically,there need audence, occasion and pur
5 functions of it; these are control, pose. You should identify who your
social interaction, motivation, emo- audience are, what is the relevance
tional expression and information of your message, in what theme is
dissemination. These funstions are your message, is it light, heavy, for-
used to convey the desired message mal, informal, serious or humorous
of the origin of the communication. and laslty, is it to infrom or to persuade?
Assesment Discuss then pratice at home the 5 Talk to your family at home and list
functions of communications down all the functions of you as a
The students can identify and realize speaker.
IV. REMARKS
the 5 functions of commu-
nication and its significance
V. REFLECTIONS
A. No. of learners who earned 80% in
the evaluation
B. No. of learners who require addi-
tional activities for remediation
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who caught up with
the lesson.
D. No. of learners who continue to
require remediation.
E. Which of my teaching strategies
worked well? Why did these work?
F. What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor can
help me solve?
G. What innovation orlocalized mate-
riald did I used/discover which I wish
to share with other teachers?
Grade Level Grade 12
Subject Oral Communication in Context
Quarter First
WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
September 9, 2020 September 10, 2020 September 11, 2020

evaluation of the various speakers watched and listened

Watches and listens to sample oral Ascertains the verbal and non-verbal
oral communication activities cues that each speaker uses to
achieve his/her purpose

EN11/12OC-1eb-10 EN11/12OC-1eb-11

We used to see different speehes It is always good to watch and listen


from different people from different the president's speech. Seeing him
ocassions, audiences and topics. using verbal and non- verbal cues
We always waited to listen to what that most of the time misinterpreted
the speaker has to say. We always by his audience. It is good to listen
waited for the purpose of the talk. take note of important message of
We sometimes admire the speech and learn how he speak in
speaker because of his/her great order to completely understand his
skills and ability to inform or persua- words and body gestures. We also
de us. Or even imitate his/her ways need to observe his behavious thru
of delivering of words, verbal or non his hand and body movements to
verbal cues that influences us. get what he is trying to convey.
In a national television, watch a List down all his verbal and non-
scheduled presidential address to verbal cues during his speech and
the nation. List down all his keypointsidentify his purpose?
during the speech.

You might also like