You are on page 1of 20

Paaralan Villa Maria Integrated School

BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres


Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 28- Oktubre 2, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 28, 2020 Setyembre 29, 2020
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Kabisayaan

B. Pamantayang Pagganap Naisusulat ng mag-aaral ang sariling awitng-bayan gamit ang wika ng kabataan

Naipahahayag ang nakikitang men- Nahihinuha ang kaligirang pangka-


sahe ng alamat na napakinggan saysayan ng binasang alamat ng
Kabisayaan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


(Isulat ang code ng bawat kasanayan)

F7PN-IIc-d-8 F7PB-IIc-d-8

II. NILALAMAN Akdang Panitikan: Alamat ng Baysay (Alamat)


Wika at Retorika: Mga pahayag sa Paghahambing
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa www.rexinteractive.com
portal ng Learning Resources
B. Iba pang kagamitang Panturo Gabay Pangkurikulum sa Filipino 7

III. PAMAMARAAN
Mga Gawain Ano ang alamat? Ito ay uri ng ak- Ang alamat ng Baysay ay hango sa
dang pnitikan tungkol sa pinagmu- isang babaeng namuno sa isang
lan ng mga bagay. Isa sa mga kla- komunidad upang protektahan ang
sikong alamat natin ay ang alamat mga mamamayan ng kanilang lugar.
ng pinya at kasoy. Sa araling ito ay Baysay na ang ibig sabihin ay ma-
ating makikita ang alamat ng mga ganda. Nanatiling matatag ang mga
taga kabisayaan at kung paano ito mamamayan sa kabila ng mga unos
sumasalamin sa kanilang kultura at na dumating sa kanilang bayan tulad
pang-araw-araw na pamumuhay. ng bagyo, tulisan at mga salot. Sila

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 1


Paaralan Villa Maria Integrated School
BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres
Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 28- Oktubre 2, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 28, 2020 Setyembre 29, 2020
Pagbasa ng Alamat ng Baysay ay nagpalipat-lipat ng tirahan.
Pagtataya Ano ang nais iparating ng akdang Bigyang hinuha ang mga naging
binasa? Bigyang paliwanag. karanasan ng mga mamamayan sa
Takdang Aralin/ Kasunduan Ano ang nakita mong katangian ng akd? Naranasan mo rin ba ito? Paa-
mga tao sa kabisayaan na nakapa- ka tumugon?
loob sa alamat?
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na nagpa-
tuloy ng remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan ng aking punong-guro
at tagamasid.
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 2


Baitang / Antas 7/Faith
Asignatura Filipino
Markahan Ikalawa
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 30, 2020 Oktubre 1, 2020 Oktubre 2, 2020

ang pampanitikan ng Kabisayaan

ang wika ng kabataan

Naihahambing ang binasang alamat Nanghihikayat na pahalagahan ang


ayon sa mga elemento nito aral na nakapaloob sa binasang
alamat

F7PD-IIc-d-8 F7PS-IIc-d-8

3-4 3-4 3-4

www.rexinteractive.com

Kung minsan, naging ugali na nating Sa makabagong panahon, tila naging


mga Pilipino ang magkumpara. Ito mabilis na na ang pag ikot ng mga
at sa mga bagay na ating nais, maa- pangyayari sa kapaligaran, Naging
ring magkumpara sa paraang hindi moderno na ang mga pananaw ng
makakasakit ng kapwa o di kaya'y kabataan at unti-unti nang nalilimot
gamiting motibasyon sa mas ikabu- ang kahalagahan ng mga alamat sa
buti natin. Ang pagkukumpara ay kasalukuyang pamumuhay. Ito ay
paghahanap ng pagkakapareho o ating nagsisilbing gabay sa landas
pagkakaiba ng mga bagay-bagay. na ating tinatahak na bukas. Dala nito

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 3


Baitang / Antas 7/Faith
Asignatura Filipino
Markahan Ikalawa
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 30, 2020 Oktubre 1, 2020 Oktubre 2, 2020
Ating gamitn ng tama ang pagkukum ang mga aral ng ating mga ninuno.
para. Ang inyong lugar ay mayaman din
Ihambing ang mga elemento ng ala sa alamat. Paano mo mahihikat ang
mat sa maikling kuwernto at itala iyong mamamayang pahalagahan
ang mga ito? ang inyong yamang-kultura?

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 4


Paaralan Villa Maria Integrated School
BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres
Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 7-11, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 7, 2020 Setyembre 8, 2020
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang panitikan sa Panahon ng Katutubo, Espany

B. Pamantayang Pagganap Nakabubuo ng makatotohanang proyektong panturismo

Nahuhulaan ang mahalagang kaisi- Naiuugnay nag mahalagang kaisi-


pan at sagot sa mga karunungang- pang nakapaloob sa mga karunu-
bayang napakinggan ngang-bayan sa mga pangyayari sa
tunay na buhay sa kasalukuyan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)

F8PN-Ia-c-20 F8PB-Ia-c-22

Akdang Panitikan: Tanaga at Dalit( Mga Katutubong Tula)


II. NILALAMAN Gramatika at Retorika: Mga balangkas ng katutubong Tula (Pasuhay, Patimbang at Pasuysoy)

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources
B. Iba pang kagamitang Panturo Gabay Pangkurikulum sa Filipino 8

III. PAMAMARAAN
Mga Gawain A. Ang ating mga ninuno noon ay A. Minsan pang pagbasa ng iba
wala pang ibang mapaglibangan pang mga tanaga
kaya sila ay naging malikhain
B. Ang Tanaga bilang tula noon B. Mga balangkas ng katutubong
Hindi na nga lang gaanong pansin tula
ngunit ito ay binabalik-balikan pa rin Pasuhay, patimbang at pasuysoy
natin.
C. Pagsuri sa isang tanaga, ano C. Pagsubok na pagsuri ng mga tana
ang mga mahahalagang bahagi nito? ga

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 5


Paaralan Villa Maria Integrated School
BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres
Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 7-11, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 7, 2020 Setyembre 8, 2020

Pagtataya 1.Ano ang nais ipahiwatig ng tanaga? 1. May kaugnayan ba ang mga na
Ipaliwanag? basang tanaga sa iyong buhay?
Takdang Aralin/ Kasabihan Bakit?

IV. MGA TALA Makikita ang pagkamalikhain ng ating


ninuno noon may 3 balangkas ang katutubong tula

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na nagpa-
tuloy ng remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan ng aking punong-guro
at tagamasid.
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 6


Baitang / Antas 8/ Hope at Joy
Asignatura Filipino
Markahan Una
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 9, 2020 Setyembre 10, 2020 Setyembre 11, 2020

akdang panitikan sa Panahon ng Katutubo, Espanyol at Hapon

Nabibigyang kahulugan ang mga Naibabahagi ang sariling kuro-kuro Naisusulat ang sariling bugtong, sala-
talinghagang ginamit sa mga detalye at kaisipang nakapa- wikain, sawikain o kasabihan na ang-
loob sa akda batay sa pagiging totoo kop sa kasalukuyang kalagayan
o hindi totoo, may batayan o kathang
isip lamang

F8PT-Ia-c-19 F8PU-Ia-c-20 F8PS-Ia-c-20

(Pasuhay, Patimbang at Pasuysoy)

A. Katulad ng tanaga, meron pa ta- A. Paghahambing sa tanaga at dalit A. Paghahanda ng mga mag-aaral
yong isang katutubong tula na mula ito ay may pagkakaiba lamang ng sa pagsulat ng sariling tanaga o dalit
pa rin sa ating ninuno, ang dalit. pantig.
B. Ang Dalit. Bilang katutubong tula B.Ang pagtitiis ng ating mga ninuno B. Pagbabalik talakay sa mga bahagi
Ang mga talinghagang ginamit. noong unang panahon ng tanaga at dalit.
C. Pagsuri sa isang dalit, ano C. Paano nakakatulong ang dalit C. pagkokonsepto ng sariling tula
ang mga mahahalagang bahagi nito? sa atin? Paano nito nalilinang ang Balangkas
ating husay paglikha ng tula? Kaisipan
Pamagat

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 7


Baitang / Antas 8/ Hope at Joy
Asignatura Filipino
Markahan Una
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 9, 2020 Setyembre 10, 2020 Setyembre 11, 2020

1. Ano ang nais ipakahulugan ng 1. Gaano katotoo ang mga kaisipang i 1. Sumulat ng sariling tanaga at
mga salitang ginamit? ipinapahiwatig sa tula?Maari kayang dalit.
Ano ang pagkakaiba nito sa moder- kathang isip lang din ito? 1. Ano ang Maikling Kuwento?
nong tula natin?
Nauunawaan ang talinghagang Nahahasa ang bilis sa pag-iisip ng Nalilinang ang kakayahan sa pagsulat
ginamit sa tula nais ipahiwatig ng akda ng sariling tula

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 8


Paaralan Villa Maria Integrated School
BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres
Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 28- Oktubre 2, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 28, 2020 Setyembre 29, 2020
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa Tanka at Haiku ng Japan gamit ang tekno
kultura ng Japan.

B. Pamantayang Pagganap Nabibigkas nang wasto ng mag-aaral ang Tanka at Haiku

Nasususri ang tono ng pagbigkas ng Nasusuri ang pagkakaiba at pagka-


napakinggang Tank at Haiku kastulad ng estilo ng pagbuo ng Tanka
at Haiku

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
F9PN-Ila- b-45 F9PB-Ila- b-45

II. NILALAMAN Akdang Panitikan: Tanka ni Ki no Tomonori, Haiku ni Matso Basho


Wika At Gramatika: Ponemang Suprasegmental (Diin, Tono o Intonasyon, at Antala o Hinto
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources
B. Iba pang kagamitang Panturo Gabay Pangkurikulum sa Filipino 9

III. PAMAMARAAN
Mga Gawain A. Sino ang mahilig manuod ng mga A. Matapos mong masuri ang pagbig-
palabas na ultra man o slum dunk? kas ng Tanka at Haiku, suriin mo ang
Saang bansa ito nagmula? Sa Japan nilalaman nito
B. Ang bansang Japan ay isa sa kila- B. Tanka at Haiku - tulang nagmula
lang bansa hindi lamang sa Asya kun- sa bansang Japan na bahagi ng kani-
pati na rin sa buong mundo. Sila rin lang panitikan.
ay may mayamang panititakan. C. Paghambing sa ating mga tula.
C. Ang Tanka at Haiku Sa kanila ay lubhang napakaikli.
Pagtataya 1. Sa pagbigkas ng 2 akda, suriin 1. Suriin ang pagkakaiba, pagkaka-
pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 9
Paaralan Villa Maria Integrated School
BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres
Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 28- Oktubre 2, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 28, 2020 Setyembre 29, 2020
ang tono ng pagbigkas nito? tulad, ng estilo ng pagbuo ng akda
Takdang Aralin/Kasunduan 1. Basahin ang mga haiku at Tanka 1. Alamin ang kasaysayan ng Tanka
at Haiku?
Natututunan ang tamang agbigkas Nasususri ang pagkakaiba at pagkakaiba
IV. MGA TALA
ng tula sa pagkakabuo ng 2 tulang Hapon

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na nagpa-
tuloy ng remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan ng aking punong-guro
at tagamasid.
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 10


Baitang / Antas 9/Love
Asignatura Filipino
Markahan Ikalawa
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 30, 2020 Oktubre 1, 2020 Oktubre 2, 2020

alaga sa Tanka at Haiku ng Japan gamit ang teknolohiya at Suprasegmental na katangian ng wika upang mapahalagahan ang

Nabibigyang -kahulugan ang mata- Gawain sa tahanan


linghagang salitang ginamit sa Tanka
at Haiku

F9PT-Ila- b-45

o o Intonasyon, at Antala o Hinto

A. Ano nga ba ang Tanka at Haiku? Sumulat ng sariling Haiku o Tanka


B. Ang Kaligirang Pangkasaysayan na tumatalakay sa kalikasan at Pag-
ng Tanka at Haiku ibig o kaya'y pag-iisa? Maaaring
Tanka-nagawa noong ika 8 siglo gumamit ng iba't ibang disenyo o
Haiku-ika 15 siglo estilo. Halimbawa: 77755, 75757 at
ito at pinaikling tula ng mga Hapon iba pa
C. Ito ay kasama sa kalipunan ng
kanilang Manyosho o Ten Thousand
Leaves.
pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 11
Baitang / Antas 9/Love
Asignatura Filipino
Markahan Ikalawa
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 30, 2020 Oktubre 1, 2020 Oktubre 2, 2020
1. Basahin ang Haiku at bigyang ka-
hulugan ang bawat linya nito?

Nakikilala ng mga mag-aaral ang


husay ng mga Hapon sa panitikan

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 12


Paaralan Villa Maria Integrated School
BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres
Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 28- Oktubre 2, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 28, 2020 Setyembre 29, 2020
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pang-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang panitikan ng bansang K

B. Pamantayang Pagganap Nakasusulat ng isang talumpati hinggil sa isang napapanahong isyu

Naiuugnay nang may panunuri sa Naiuugnay ang mga argumentong


sariling saloobin at damdamin ang nakuha sa mga artikulo sa pahayagan
narinig na balita, komentaryo, talum- magasin, at iba pa sa nakasulat na
pati at iba pa. akda
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)

F10PN-IIg-h-69 F10PB-IIg-h-70

Akdang Panitikan: Talumpati ni Dilma Rouseff, Pangulo ng Brazil (Sanaysay)


II. NILALAMAN Gramatika at Retorika: Pagpapalawak ng pangungusap at pagsusuri

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 5
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk 8
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources
B. Iba pang kagamitang Panturo Gabay Pangkurikulum sa Filipino 10

III. PAMAMARAAN
Mga Gawain A. Hanggang saan iyong kaalaman A. Ano ang mga Panitikan ng Kanlu-
tungkol sa panitikan? rang Amerika ang iyong nabasa?
Sanaysay- akdang isinulat base sa B. Pagbasa at pakikinig sa talumpati
opinyon at karanasan ng may akda. ni Pangulong Duterte
May pasulat at pabigkas. Ano ang pagkakaiba nito sa talumpa-
B. Pagtalakay ng paksa ti ni Dilma Rouseff?
Pagdinig ng talumpati Ang talumpati ay binibigkas at isinasa
C. Sino si Dilma Rouseff? ulo samatalang ang mga editoryal,
1. Ano ang naging saloobin nito sa lathalain ay binabasa lamang.

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 13


Paaralan Villa Maria Integrated School
BAITANG 1-12 Guro Bb. Joesa M. Torres
Pang- araw-araw na Tala Petsa/ Oras Setyembre 28- Oktubre 2, 2020
sa Pagtuturo LUNES MARTES
Setyembre 28, 2020 Setyembre 29, 2020
talumpating narinig? Paano nga ba C. Ano ang mensahe ng talumpati
kinkaharap ng isang pangulo ang 1. Ano ang kaugnayan ng argumen
mga suliranin ng bansa? tong nakuha sa isang artikulo?
Takdng-Aralin/ Kasunduan: 1. Ano ang impresyon mo kay Dilma Pannoring ang ating pangulo sa
Rouseff? kanyang talumpati?
Nalaman ng mga mag-aaral na ang Patuloy na pakikinig at panonood ng iba
IV. MGA TALA talumpati pala ay isang uri ng sanaysay pang artikulo

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na nagpa-
tuloy ng remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan ng aking punong-guro
at tagamasid.
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 14


Baitang / Antas 10/ Wisdom
Asignatura Filipino
Markahan Ikalawa
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 30, 2020 Oktubre 1, 2020 Oktubre 2, 2020

papahalaga sa mga akdang panitikan ng bansang Kanluranin

Naibibigay ang sariling pananaw o Gawain sa tahanan


opinyon batay sa binasang anyo ng
sanaysay

F10-IIi-j-71

Brazil (Sanaysay)

A. Matapos basahin ang artikulo Pagsulat ng sariling talumpati hinggil


tungkol kay Dilma Rouseff, ilarawan sa kasalukuyang kalagayan na tu-
mo siya, matapos nito, ang ating matalakay sa usaping pangkalusu-
pangulo naman. gan? Gamitn ang mga salitang nag-
B. Malayang talakayan tungkol sa 2 papalawak ng pangungusap
pangulo. Paano sila magtalumpati. Talakayin ang mga naiisip na ideya
C. Pagninigay ng mga opinyon ng o solusyon bilang kabataan.
mga mag-aaral at ng guro. Maaring kumuha ng ideya sa 2
1. Ano ang iyong opinyon sa talumpa talumpati mula sa 2 pangulo.

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 15


Baitang / Antas 10/ Wisdom
Asignatura Filipino
Markahan Ikalawa
MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
Setyembre 30, 2020 Oktubre 1, 2020 Oktubre 2, 2020
ti ni P. Duterte? Ihambing ito kay Gng
Rouseff ng Brazil?
Manaliksik ng iba pang uri ng sanay
say?

Nakapagbibigay ng interpretasyon
ang mga mag-aaral sa narinig

pang-araw-araw na tala sa pagtuturo sa Filipino Pahina 16


School Villa Maria Integrated School
GRADE 1-12 Teacher Joesa M. Torres
Daily Lesson Log Date/ Time September 28-October 2, 2020
MONDAY TUESDAY
September 28, 2020 September 29, 2020
I. OBJECTIVES

A. Content Standards Recognizes that communicative competence requires understanding of speech context, speech style, speech act an
,

B. Performance Standards Demonstrates effective use of communicative strategy in variety of speech situations

Explains that a shift in speech context. Speech act, and communicative


Language form Duration interaction

C. Learning Competencies/Objectives
(Write the LC code for each)
EN11/12OC-Ilab-22 EN11/12OC-Ilab-22.1

II. CONTENT Types of Communicative Strategy

LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher's Guide pages
2. Learner's Materials pages
3. Textbook pages
4. Additional Materials from Learning
Resource (LR)portal
B. Other Learning Resources CG

III. PROCEDURE
As it was stated and showed in the Commnication always needs impor-
past lesson, language always plays tant elements; the sender and the
an essential role in communicating receiver. When the Speaker started
people, it was use as medium to to deliver a speech, the listerner
make our listeners and audience should prepare his/her mind and
undertand us. Be it verbal or non- ear to receive the message. It is
verbal, it always convey differently called a 2-way communication.
and uniquely in accordance with the No communication is occuring when
delivery of the speaker. the two beome a speeaker at the
same time and vice versa, become
both listeners.
Assesment Perform 2 types of language form Talk to your family member and try
and list down the shift in speech to record the duration of your 2-way
context? communication

IV. REMARKS

V. REFLECTIONS
A. No. of learners who earned 80% in
the evaluation
B. No. of learners who require addi-
tional activities for remediation
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who caught up with
the lesson.
D. No. of learners who continue to
require remediation.
E. Which of my teaching strategies
worked well? Why did these work?
F. What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor can
help me solve?
G. What innovation orlocalized mate-
riald did I used/discover which I wish
to share with other teachers?
Grade Level Grade 12
Subject Oral Communication in Context
Quarter Second
WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
September 30, 2020 October 1, 2020 October 2, 2020

nding of speech context, speech style, speech act and communicative strategy

y of speech situations

ft in speech context. Speech act, and communicative strategy affects the following:
Relationship of speaker Role and responsibility of the spea-
ker

EN11/12OC-Ilab-22.2 EN11/12OC-Ilab-22.3

Speech of the speaker will always Speaking to people is one of our


defend on how you relate yourself way to see and touch the world. It
to your audience, talking to your is a powerful tool to enter other peo-
loveones will always have confi- ple's life through expressing our
dence and most of the time care- thougths. It can also be dangerous
free, while when talking to some- if not properly used. So speakers
body you just met suddenly shifts should always considers what he/
your speech style. It naturally she might say to the listerner. With
goes as your brain reconizes your talking carelessly, people tend to
receiver. get offended .
Try to use different speech act and ob-
Prove the different of your speech serve the reaction of your receiver.
pattern while talking to your father List down the important details ob-
and your friend. List the difference served?

You might also like