You are on page 1of 6

School: Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by DepEd Click Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 7-11, 2022 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang
tatas sa pagsasalita at tatas sa pagsasalita at tatas sa pagsasalita at tatas sa pagsasalita at kakayahan at
pagpapahayag ng sariling ideya, pagpapahayag ng sariling ideya, pagpapahayag ng sariling ideya, pagpapahayag ng sariling ideya, tatas sa pagsasalita at
kaisipan, karanasan at kaisipan, karanasan at damdamin kaisipan, karanasan at damdamin kaisipan, karanasan at pagpapahayag ng
damdamin damdamin sariling ideya,
kaisipan, karanasan at
damdamin
B. Pamantayan sa Pagganap TATAS TATAS TATAS TATAS
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga salitang Natutukoy ang mga salitang Natutukoy ang mga salitang Natutukoy ang mga salitang Lingguhang Pagtataya
Isulat ang code ng bawat kasanayan. magkakatugma F3KP-IIb-d-8 magkakatugma F3KP-IIb-d-8 magkakatugma F3KP-IIb-d-8 magkakatugma F3KP-IIb-d-8
II. NILALAMAN Pagsagot sa mga Tanong Pag-uugnay ng Sariling Karanasan Ang Pangngalan sa Pagsasalaysay Magkakasalungat na mga Salita
Tungkol sa Napakinggang sa Binasang Teksto
Kuwento
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
5. Internet Info Sites
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN

Subukin Tuklasin Pagyamanin Isagawa Tayahin

Panuto A: Punan ng Panuto: Basahin at unawain mong Ikaw ba ay may kaibigan? A.Basahin ang pangungusap at Pagsasanay 1
nawawalang pantig ang mabuti ang tula. Pagkatapos, Maituturing mo ba siyang isulat ang tamang pangalan ng Panuto: Punan ang
patlang upang mabuo ang sagutin ang mga tanong sa Gawain kayamanan? larawan sa bawat bilang. Isulat patlang ng angkop na
pangalan ng larawan. Tukuyin 3 at tukuyin ang mga salitang Ano ang madalas ninyong ang iyong mga sagot sa sagutang salitang katugma ng
ang magkasintunog na pantig sa magkakatugma at isulat sa iyong ginagawa? Maaari mo bang isulat papel. salita sa kaliwa. Piliin sa
hulihan at isulat ito saloob ng sagutang papel. sa patlang. kahon ang sagot. Isulat
kahon. Gawin ito sa inyong ____________________________ sa iyong sagutang papel.
sagutang papel. “Ang Aking Pamilya” __ 1. prutas -
Ni: Linor B. Majestad ____________________________ _________________
__ 2. mahina -
Tunay ngang masaya Ngayon ay basahin mo ang tula _________________
Ang aming pamilya tungkol sa pagkakaibigan ng 3. malusog -
Lahat nagmamahalan dalawang bata. _________________
At nagtutulungan. Handa ka na ba? 4. katawan -
Panuto B. Piliin sa tatlong salita
_________________
ang wastong baybay na
Puso ni Nanay “Kaibigan Ko” 5. pandemiya -
tinutukoy ng bawat larawan.
Talagang dalisay Ni: Linor B. Majestad __________
Isulat ang iyong mga sagot sa
Kaagapay si Tatay
sagutang papel.
Sa gabay at patnubay. O aking kaibigan
Kasama ko kahit saan
Panuto: Sagutin ang mga tanong at Maging araw o gabi man
isulat ang wastong sagot sa iyong Lagi kang naririyan.
sagutang papel.
1. Ano ang pinag-uusapan sa tula? Sa oras ng kagipitan
a. Ang Aking Alaga Ako ay iyong malalapitan
b. Ang Aking Pamilya Problema ay pag-uusapan
c. Ang Aking Kaibigan Upang ito ay masosolusyunan.
2. Sino ang binanggit sa nabasa Panuto B: Piliin mo sa
mong tula? O aking kaibigan tatlong kahon ang
a. pamilya Lagi mong tandaan salitang may wastong
b. kaibigan Ikaw ay aking kayamanan baybay. Gamitin mong
c. kapitbahay At mamahalin ko kailanman. gabay ang mga
3. Kaninong puso ang dalisay? pangungusap. Isulat ang
a. ate Gawain A titik ng iyong mga sagot
b. kuya Panuto: Piliin ang letra ng tamang sa sagutang papel.
c. nanay sagot at isulat sa sagutang papel.
4. Batay sa tula, paano nagiging 1. Ano ang pamagat ng tula?
masaya ang kanilang pamilya? a. Kaibigan Ko
a. Kung may trabaho si tatay. b. O Aking Kapatid
b. Kung may bunso sa pamilya. c. Baul ng Kayamanan
c. Kung nagmamahalan at 2. Sino ang kasa-kasama ng tauhan
nagtutulungan. sa tula?
a. pinsan
b. kapatid
Mula sa nabasang tula “Ang Aking c. kaibigan
Pamilya”, sumulat ng salitang 3. Ano ang sinusolusyunan ng
magkakatugma sa iyong sagutang magkaibigan sa tula?
papel. a. marka
Halimbawa: b. problema
c. takdang-aralin
4. Ano ang nais ipahiwatig ng
pahayag na “ikaw ay aking
kayamanan”?
a. Maluho ang kaibigan niya.
b. Mahalaga siya sa buhay nito.
c. Mayaman ang kanyang kaibigan.
5. Bakit mas mainam na may
kaibigan ang isang batang
kagaya mo?
a. May mauutusan palagi.
b. Mayroon kang mahuhuthutan.
c. Sa oras ng problema ay
mayroon kang
masasandalan.

Balikan Suriin Gawain B Karagdagang gawain

Panuto: Basahin at unawain mo Panuto: Piliin sa loob ng kahon ang Panuto: Punan ng
ang iba’t ibang sitwasyong nasa Para mas maunawaan mo salitang katugma ng salitang nasa ibaba. angkop na salita ang
ibaba. magkatugma at batayang Isulat ang tamang sagot sa iyong bawat pangungusap.
Isulat sa kuwaderno ang titik ng talasalitaan pampaningin, may sagutang papel. Gamiting gabay ang mga
magalang na pananalitang pagpapaliwanag at mga halimbawa larawan na nasa kaliwa.
angkop gamitin. akong inihanda para sa iyo. Isulat sa papel o
kuwaderno ang wastong
1. Pinagbabawalan ka ng nanay baybay ng salita.
mong lumabas ng bahay dahil sa Salitang Magkakatugma
pandemiya ngayon. Ano ang
iyong gagawin? Ang salitang magkakatugma ay
a. Iiyak na lang po ako upang tumutukoy sa mga salitang
ako ay palalabasin ni nanay. magkapareho ang tunog sa huling
b. Makikipaglaro na lamang po pantig ng mga salita. Ang tula ay
ako sa aming kapitbahay. kadalasang may magkakatugmang
c. Susundin ko po si nanay salita. Ang magkakatugmang salita
upang ako ay maging ligtas. ay may magkakapareho at
magkakaibang kahulugan.
2. May pangambang hindi
magkakaroon ng klase sa Mga Halimbawa:
eskwelahan. Sabik ka pa namang
makita ang iyong mga kaibigan alak - balak katha - likha
sa pagbubukas ng klase. akda - isda laman - yaman
a. Bibisitahin ko na lamang sa baga - daga pulo – gulo
kani-kanilang bahay ang aking
mga kaibigan. Sa pagbabaybay nang wasto sa
b. Makikibalita na lamang ako sa batayang talasalitaan mahalagang
aking mga kaibigan sa malaman at maunawaan mo ang
pamamagitan ng cellphone. tamang pagbigkas at pagsulat ng
c. Magrereklamo ako sa aming Alpabetong Filipino. Ang batayang
punungguro. talasalitaang pampaningin ay mga
3. Malaki ang gambalang salitang makakatulong sa
naidudulot ng pandemiya sa pagpapalawak ng kaalaman at
mga tao. Talagang dama ang kasanayan sa pagbasa at pagsulat.
hirap ng buhay ngayon.
a. Didiligan ko ang mga gulay ni Halimbawa:
nanay upang mayroon kaming ang kanilang bata dalawa
maibenta. isang habang silang kapatid
b.Habang wala pang klase,
matutulog at maglalaro lamang
muna ako bahay.
c. Magpapabili ako ng bagong
damit na susuotin ko ngayong
pasukan.
4. May panawagang pipili
umano ng uri ng pag-aaral ang
mga magulang para sa kanilang
mga anak. Pinili ng iyong ama
ang modyular kaysa online nang
sa ganoon, sa bahay ka na
lamang mag-aaral.
a. Hindi ako papayag dahil mas
sosyal ang pag-aaral sa online.
b. Sasabihin ko sa aking
magulang na hindi na lamang
muna ako mag-aaral ngayong
pasukan.
c. Susuportahan ko na lamang
po ang desisyon ni tatay.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like