You are on page 1of 2

BANGHAY – ARALIN SA FILIPINO

I. LAYUNIN
A. Pamanatayan Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang
pampanitikan ng Kabisayaan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ng mag-aaral ang sariling awiting-bayan gamit ang wika ng
kabataan
C. Mga Kasanayang sa Pagkatuto  Nasusuri ang antas ng wika batay sa pormalidad na ginagamit sa
pagsulat ng awiting-bayan (balbal, kolokyal, lalawihanin, pormal)
(F7WG-IIa-b-7)
 Naisusulat ang sariling bersiyon ng isang awiting-bayan sa sariling
lugar gamit ang wika ng kabataan (F7PU-IIa-b-7)
II. NILALAMAN Panitikan: MGA BULONG AT AWITING BAYAN
Wika at Gramatika: ANTAS NG WIKA
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Panitikang Pilipino
2. Mga Pahina sa Kagamitang Panitikang Pilipino
Panturo
3. Karagdagang Sanggunian Pinagyamang Pluma 7, Pahina 160-161
B. Iba pang Kagamitan Panturo Slide Presentation, pisara at yeso
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Pagbabalik – tanaw sa mensaheng nakapaloob sa awiting bayang “Ang
Niyog”.
B. Pagganyak Magpapakita ng larawan. Sabihin kong ano ito at ilarawan ayon sa sarili
mong wika/dayalekto.
C. Paghahabi sa layunin ng aralin - Nasusuri ang antas ng wika batay sa pormalidad na ginagamit sa pagsulat
ng awiting-bayan (balbal, kolokyal, lalawihanin, pormal) (F7WG-IIa-b-7)
-Naisusulat ang sariling bersiyon ng isang awiting-bayan sa sariling lugar
gamit ang wika ng kabataan (F7PU-IIa-b-7)
D. Presentasyon/Paglalahad sa bagong Pansinin ang mga salita:
konsepto a. Aso, ayam, iro c. Tahanan, Paaralan
b. Nakain ka na? (Kumain ka na?) d. Chicks, Pinoy
E. Pagtalakay sa bagong aralin Pagtalakay sa paksa. Ipaliliwanag ang iba’t ibang antas ng Wika.
F. Pagsasanay/Paglinang sa kabihasaan Suriin at kilalanin ang antas ng wikang ginamit ng bawat tauhan sa usapang
naganap sa isang Family reunion.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw Nakakatulong ba ang mga salitang di pormal sa pag-unlad ng ating wika sa
araw na buhay pang araw-araw na pakikipagtalsatasan?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ano ang iba’t ibang antas ng wika?
I. Pagatataya ng Aralin Sumulat ng sariling bersiyon ng isang awiting-bayan sa inyong sariling lugar
gamit ang iyong sariling wika o wika na higit na mauunawaan ng kabataan.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA Ipagpapatuloy. Hindi natapos ang talakayan
VI. PAGNINILAY-NILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ngiba pang Gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa saaralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang natulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyonan sa
tulong ang aking punungguro at supersibor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking na dibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Guro NELISA E. TICA Paaralan MNHS-PENA I ANNEX
Asignatura FILIPINO Markahan IKALAWANG MARKAHAN
Baitang/Section GRADE 7 Petsa/Oras Setyembre 13, 2018
 Mapaso Hot Spring  8:30-9:30
 Mawacat Slide  10:45-11:45
 Malajog Beach  2:00-3:00
BANGHAY – ARALIN SA FILIPINO

You might also like