You are on page 1of 5

School: Miranda Elementary School Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Kienne Ira C. Contreras Learning Area: AP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and May 1 – 5, 2023 (WEEK 1) Quarter: 4TH Quarter
Time:

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


WHLP WHLP
I. LAYUNIN
Naiuugnay ang mfa suliranin, isyu athamon ng ksarinlan noong panahon ng Ikatlong Republika sa kasalukuyan na nakakahadlang ng pag-unlad ng bansa
A. Pamantayang Nakapabibigay ng sariling pananaw tungkol sa mga pagtugon sa patuloy na mga suliranin , isyu at hamon ng kasarinlan
Pangnilalaman AP6SH-IIIg-6
AP6SHK-IIIh7
B. Pamantayan sa
Pagganap
Maiisa-isa ang mga mga pangayari na nagbigay daan sa pagtakda ng Batas Militar at sa ilalim ng Batas Militar.
C. Mga Kasanayan sa
Masusuri ang mga suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng Pilipinas sa ilalim ng batas militar.
Pagkatuto (Isulat ang code
Matutukoy ang mga Saligang Batas sa ilalim ng Batas Militar
ng bawat kasanayan)
Maipaliwanag ang mga programa at patakaran sa ilalim ng Diktdoryal
II. NILALAMAN Hamon ng Batas Militar
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
Kayamanan pp. Kayamanan pp. Kayamanan pp.
1. Mga pahina sa Gabay ng Module Third Quarter, Module Third Quarter, Module Third Quarter,
Guro Curriculum Guide AP VI, PIVOT Curriculum Guide AP VI, PIVOT Curriculum Guide AP VI, PIVOT
4A Budget of Work 4A Budget of Work 4A Budget of Work
2. Mga pahina sa Gabay ng Kayamanan pah 231-250
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Ppt, larawan, video clips
mula sa portal ng Learning `
Resource.
B. Iba pang Kagamitang
pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Pagbalik-tanaw sa Ibahagi ang takdang aralin ukol Magbigay ng ilang mga
aralin at/o pagsisimula ng panunungkulan at mga sa mga pangyayari bago kaganapan sa ilalim ng Batas
bagong aralin programa ni Pangulong Marcos maideklara ang batas military. Militar.
B. Paghahabi ng layunin ng Magpakita ng ilang video clips sa Pagpapanood ng video clips ukol Magpakita ng mga larawan
aralin at paglalahat. kagnapan noong panahon ng sa pagdedeklara ng batas mlitar ngnagrarali at mga taong
batas militar nagkakaisa
Hayaang ipaliwanag ng mga bata
(Pagmomodelo at ang nakikita sa larawan.
Paglalahat)
C.Pag-uugnay ng mga Ipagawa sa bata ang diagram Ibigay ang reaksyon sa Iugnay ang mga larawan ukol sa
halimbawa sa bagong ukol sa kahulugan ng batas napanood n video. mga pagbabago ng pamahalaan
aralin. militar ibigay ang ilan sa mga sa ilalim ng Baas Militar
kahulugan nito ayon sa kanilang
Pinatnubayang hinuha.
Pagsasanay)

Paang -aabuso

disiplina

takot

D. Pagtalakay ng bagong Sagutin at talakayin ang Pagtalakay mga kaganapan sa Talakayin ang kumbensiyong
konsepto at paglalahad ng diagram. Pagdedeklara ng Batas Militar Konstistusyonal. Ipaliwang sa
bagong kasanayan # 1 1. Bakit mo napili ang mga mga bata ang mga pangyayri
salitang iyon? ukol ditto.
Pinatnubayang 2. Sa iyong palagay ano
Pagsasanay)
ang batas militar?
3. Ano ano ang mga
suliranin at hamon sa
bansa sa ilalami ng
batas militar

E. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang ilan sa pangyayari Gawain 1 Pagtatalakay sa Saligang Batas
konsepto at paglalahad ng bago ideklara ang batas militar Punan ang tsart . talakayin ang 1973, Ikaapat na Republika at
bagong kasanayan # 2 a. Mga rali at welga mga sagot. mga probisyong nakasaad dito.
b. Mga katiwalian ipaliwanag Ilarawan Original File Submitted and
Pagpapalawak ng c. Mga kalagayang Kalagayan ng Kalagayan ng Formatted by DepEd Club
Kasanayan) bansa bago mga Member - visit depedclub.com
pampolitika
ideklara ang mamamayan for more
d. Bago ideklara ang batas
Batas nang ideklara
Militar military______ ang Batas
_____________ Militar_______
__________ ____________
F. Paglinang sa Pangkatang Gawain Bigyang paliwanag ang mga Pagsusuri sa mga kaganapan
kabihasaan (Tungo sa Isagawa ang ilan sa mga Batas na pinagbatayan ng Batas ukol sa pagbabalangkas ng
Formative Assessment) pangyayari sa panahon bago ang Militar pamahalaan na nging daan
batas militar sa pamamagitan upang ang demokrasya ay
ng: nagging diktadura.
Pangkat 1: tula
Pangkat 2: sayawit
Pangkat 3: skit
Pangkat 4: poster
G. Paglalapat ng aralin sa Bigyang pagpapaliwanag at Ihambing ang mga kaganapan Ibigay ang iyong reaksyon ukol
pang-araw araw na buhay paghahambing ang mga noon sa ilalim ng Batas Militar sa diktadurang tinalakay at sa
kaganapan noon at ngayon ukol sa ngayong Batas. Alin ang mas demokrasyang natatamasa
sa kalagayang pulitika ng bansa mainam o mas gusto mo? ngayon?
(Aplikasyon) Ipaliwanag ang sagot
H. Pagtataya ng aralin. Rubrics ng pangkatang gawain Basahin at suriin ang siping Isulat ang mga salitang kaugnay
(Optional na gawain para bahagi ng Proklamasyon 1081. sa saligang Batas 1973
sa guro kung maganda ang Sagutan ang mga tanong: 1. Uri ng pamahalaang
kinalabasan ng Gawin Mo). 1. Ano ang baas na ito? nakabalangkas dito.
2. Ano ano ang nagging 2. Tunay na pinuno ng
(Malayang Pagsasanay) batayan ni Marcos sa pamahalaan.
pagproklama ng Batas 3. Gumagawa ng mga
Militas? Anog sinabi batas ng pamahalaan
niyang layunin nito?
3. Paano ginamit ni Marcos Ipaliwanag
ang kapangyarihang Bakit tinawag na Konstitusyong
Marcos ang Saligang Batas ng
Batas Militar
1973?
4. Ano ang ginawa ni
Marcos sa mga taong
pinaghihinalaang
nagkasala sa bansa?
Bakit?
5. Ano ang iyong reaksyon
ukol ditto?
6. Ano ang kaya mong
gawin upang hindi na
maganap ang ganitong
pangyayri sa ating
bansa?

I. Karagdagang Gawain Magsaliksaikng ilang mga Magsaliksik ng ilan sa mga


para sa takdang aralin at larawan bago maideklara ang programa ni Marcos sa Ilalim ng
remediation batas militar sa Pilipinas.. idiit Batas 1973.
ito sa typewriting at bigyan ng
paliwanag. Humanda sa
pagbabahagi bukas.
V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni: Binigyang pansin:

KIENNE IRA C. CONTRERAS RICHARD A. ORTILLA JAY- ANN A. MENDOZA


Teacher III Master Teacher I Principal I

WEEKLY School: Miranda Elementary School Quarter: Quarter 4


HOME
LEARNING
PLAN Teacher: Ms. Kienne Ira C. Contreras Week: Week 1

Subject: Araling Panlipunan 6 Date: May 4-5, 2023


Day & Learning Learning Competency Learning Tasks Mode of Delivery
Time Area
Thursday ARALING Nasusuri ang mga 1. Basahin at suriin ang konteksto ng modyul at -Pakikipag-uganayan
Friday PANLIPUNAN suliranin at ang aralin na bumubuo dito. Basahin at sa magulang sa araw,
1:55-2:35 hamon sa ilalim ng suriin ang aralin, Mga Pangyayari na oras at personal na
Batas Militar Nagbigay-daan sa Pagtatakda ng Batas pagbibigay at pagsauli
Militar ng modyul sa paaralan
2. Sagutin ang Gawain sa Pagkatuto (Iguhit ang at upang magagawa ng
thumbs up kung ang babanggiting pahayag mag-aaral ng tiyak ang
ay pangyayaring nagbigay daan upang modyul.
ideklara ang batas militar at thumbs down
naman kung hindi.) -Pagsubaybay sa
3. Sagutin ang Gawain sa Pagkatuto (Basahing progreso ng mga mag-
mabuti ang mga pagungusap, isulat ang tsek aaral sa bawat
(/) kung tama ang pakahulugan nito sa batas gawain.sa
militar at (x) kung mali..) pamamagitan ng text,
call fb, at internet.

- Pagbibigay ng maayos
na gawain sa
pamamgitan ng
pagbibigay ng malinaw
na instruksiyon sa
pagkatuto.

- Magbigay ng feedback
sa bawat linggo sa
gawain ng mag-aaral.
Self-Assessment Tasks: Portfolio preparation e.g., Reflective Journal; Other learning Area
Tasks for Inclusive Education

You might also like