You are on page 1of 10

School: CAINTA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

DETAILED Teacher: SALLY A. DELA ROSA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


LESSON PLAN Teaching
Enero 28, 2019 - LUNES
( DLP ) Dates and Quarter: 4TH QUARTER
(WEEK 1 )
Time:

______________oras____________ ____________oras ____________


Baitang ______________oras____________ ____________oras ____________
at ______________oras____________ ____________oras ____________
Pangkat ______________oras____________ ____________oras ____________

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino
tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa
B. Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino
tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng mga Pilipino sa ilalim ng Batas Militar
1.1 Naiisa-isa ang mga pangyayari na nagbigay-daan sa pagtatakda ng Batas Militar
1.2 Nakabubuo ng konklusyon ukol sa epekto ng Batas Militar sa politika, pangkabuhayan at pamumuhay ng mga
Pilipino
AP6TDK-IVa-1
II. NILALAMAN Hamon ng Batas Militar

III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro
2.Pahinasa Kagamitang ng Mag-aaral Kayamanan pah 231-250
3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource (LR) 1.MISOSA Lesson 37 (Grade V)
2. EASE I Modyul 17
3. * Pamana 5. 1999. Pp. 238-242
4. * Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap I. 2006. Pp.239-242
5. * Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan Ko (Patnubay ng Guro) 5. 1999. pp. 157-164
6. * Ang Bayan Kong Mahal 5. 1999. pp. 216-218

B. Iba pang mga Kagamitang Panturo Ppt, larawan, video clips


IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Pagbalik-tanaw sa panunungkulan at mga programa ni Pangulong Marcos
Pagsisimula ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Magpakita ng ilang video clips sa kagnapan noong panahon ng batas militar
Ipagawa sa bata ang diagram ukol sa kahulugan ng batas militar ibigay ang ilan sa mga kahulugan nito ayon sa
kanilang hinuha.

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Paang -aabuso

sa Bagong Aralin
disiplina
Batas militar
takot

Sagutin at talakayin ang diagram.


D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto 1. Bakit mo napili ang mga salitang iyon?
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan 2. Sa iyong palagay ano ang batas militar?
#1 3. Ano ano ang mga suliranin at hamon sa bansa sa ilalami ng batas militar

Talakayin ang ilan sa pangyayari bago ideklara ang batas militar


a. Mga rali at welga
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto b. Mga katiwalian
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
c. Mga kalagayang pampolitika
#2
d. Bago ideklara ang batas Militar

Pangkatang Gawain
Isagawa ang ilan sa mga pangyayari sa panahon bago ang batas militar sa pamamagitan ng:
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa Pangkat 1: tula
Pormatibong Pagtataya) Pangkat 2: sayawit
Pangkat 3: skit
Pangkat 4: poster
Bigyang pagpapaliwanag at paghahambing ang mga kaganapan noon at ngayon ukol sa kalagayang pulitika ng
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw- bansa
araw na Buhay

H. Paglalahat ng Aralin Rubrics ng pangkatang gawain


I. Pagtataya ng Aralin Magsaliksaikng ilang mga larawan bago maideklara ang batas militar sa Pilipinas.. idiit ito sa typewriting at bigyan
ng paliwanag. Humanda sa pagbabahagi bukas.
J. Karagdagang Gawain para sa Pagbalik-tanaw sa panunungkulan at mga programa ni Pangulong Marcos
takdang-aralin at remediation
___Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALÂ
___Lesson not carried.
___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions asked
VI. PAGNINILAY by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% above


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ of Learners who require additional activities for remediation
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ___Yes ___No
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the lesson
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ of Learners who continue to require remediation
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques, and
vocabulary assignments.
 ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
 ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
 ___Contextualization:
 Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
 ___Text Representation:
 Examples: Student created drawings, videos, and games.
 ___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and
providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punungguro at __ Bullying among pupils
superbisor? __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo ang aking Planned Innovations:
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
mga kapwa ko guro? __ Localized Videos
__ Making big books from views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition
School: CAINTA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI
DETAILED Teacher: SALLY A. DELA ROSA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
LESSON PLAN Teaching
Enero 29, 2019 - MARTES
( DLP ) Dates and Quarter: 4TH QUARTER
(WEEK 1 )
Time:

______________oras____________ ____________oras ____________


Baitang ______________oras____________ ____________oras ____________
at ______________oras____________ ____________oras ____________
Pangkat ______________oras____________ ____________oras ____________

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino
tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa
B. Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino
tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng mga Pilipino sa ilalim ng Batas Militar
1.1 Naiisa-isa ang mga pangyayari na nagbigay-daan sa pagtatakda ng Batas Militar
1.2 Nakabubuo ng konklusyon ukol sa epekto ng Batas Militar sa politika, pangkabuhayan at pamumuhay ng mga
Pilipino
AP6TDK-IVa-1
II. NILALAMAN Hamon ng Batas Militar

III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro
2.Pahinasa Kagamitang ng Mag-aaral Kayamanan pah 231-250
3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource (LR) 1.MISOSA Lesson 37 (Grade V)
2. EASE I Modyul 17
3. * Pamana 5. 1999. Pp. 238-242
4. * Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap I. 2006. Pp.239-242
5. * Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan Ko (Patnubay ng Guro) 5. 1999. pp. 157-164
6. * Ang Bayan Kong Mahal 5. 1999. pp. 216-218

B. Iba pang mga Kagamitang Panturo Ppt, larawan, video clips


IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Ibahagi ang takdang aralin ukol sa mga pangyayari bago maideklara ang batas military.
Pagsisimula ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagpapanood ng video clips ukol sa pagdedeklara ng batas mlitar
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Ibigay ang reaksyon sa napanood n video.
sa Bagong Aralin
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Pagtalakay mga kaganapan sa Pagdedeklara ng Batas Militar
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#1
Gawain 1
Punan ang tsart . talakayin ang mga sagot.
ipaliwanag Ilarawan
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Kalagayan ng Kalagayan ng mga
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan bansa bago mamamayan nang
#2 ideklara ang Batas ideklara ang Batas
military_________ Militar__________
_______________ _________
_____
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa Bigyang paliwanag ang mga Batas na pinagbatayan ng Batas Militar
Pormatibong Pagtataya)
Ihambing ang mga kaganapan noon sa ilalim ng Batas Militar sa ngayong Batas. Alin ang mas mainam o mas gusto
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw- mo? Ipaliwanag ang sagot
araw na Buhay

Basahin at suriin ang siping bahagi ng Proklamasyon 1081. Sagutan ang mga tanong:
1. Ano ang baas na ito?
2. Ano ano ang nagging batayan ni Marcos sa pagproklama ng Batas Militas? Anog sinabi niyang layunin
H. Paglalahat ng Aralin nito?
3. Paano ginamit ni Marcos ang kapangyarihang Batas Militar
4. Ano ang ginawa ni Marcos sa mga taong pinaghihinalaang nagkasala sa bansa? Bakit?
5. Ano ang iyong reaksyon ukol ditto?
6. Ano ang kaya mong gawin upang hindi na maganap ang ganitong pangyayri sa ating bansa?

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa Ibahagi ang takdang aralin ukol sa mga pangyayari bago maideklara ang batas military.
takdang-aralin at remediation
___Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALÂ
___Lesson not carried.
___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions asked
VI. PAGNINILAY by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% above


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ of Learners who require additional activities for remediation
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ___Yes ___No
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the lesson
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ of Learners who continue to require remediation
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques, and
vocabulary assignments.
 ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
 ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
 ___Contextualization:
 Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
 ___Text Representation:
 Examples: Student created drawings, videos, and games.
 ___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and
providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punungguro at __ Bullying among pupils
superbisor? __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo ang aking Planned Innovations:
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
mga kapwa ko guro? __ Localized Videos
__ Making big books from views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition
School: CAINTA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI
DETAILED Teacher: SALLY A. DELA ROSA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
LESSON PLAN Teaching
Enero 30, 2019 - MIYERKULES
( DLP ) Dates and Quarter: 4TH QUARTER
(WEEK 1 )
Time:

______________oras____________ ____________oras ____________


Baitang ______________oras____________ ____________oras ____________
at ______________oras____________ ____________oras ____________
Pangkat ______________oras____________ ____________oras ____________

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino
tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa
B. Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino
tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng mga Pilipino sa ilalim ng Batas Militar
1.1 Naiisa-isa ang mga pangyayari na nagbigay-daan sa pagtatakda ng Batas Militar
1.2 Nakabubuo ng konklusyon ukol sa epekto ng Batas Militar sa politika, pangkabuhayan at pamumuhay ng mga
Pilipino
AP6TDK-IVa-1
II. NILALAMAN Hamon ng Batas Militar

III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro
2.Pahinasa Kagamitang ng Mag-aaral Kayamanan pah 231-250
3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource (LR) 1.MISOSA Lesson 37 (Grade V)
2. EASE I Modyul 17
3. * Pamana 5. 1999. Pp. 238-242
4. * Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap I. 2006. Pp.239-242
5. * Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan Ko (Patnubay ng Guro) 5. 1999. pp. 157-164
6. * Ang Bayan Kong Mahal 5. 1999. pp. 216-218

B. Iba pang mga Kagamitang Panturo Ppt, larawan, video clips


IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Magbigay ng ilang mga kaganapan sa ilalim ng Batas Militar.
Pagsisimula ng Bagong Aralin
Magpakita ng mga larawan ngnagrarali at mga taong nagkakaisa
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
Hayaang ipaliwanag ng mga bata ang nakikita sa larawan.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Iugnay ang mga larawan ukol sa mga pagbabago ng pamahalaan sa ilalim ng Baas Militar
sa Bagong Aralin
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Talakayin ang kumbensiyong Konstistusyonal. Ipaliwang sa mga bata ang mga pangyayri ukol ditto.
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#1
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Pagtatalakay sa Saligang Batas 1973, Ikaapat na Republika at mga probisyong nakasaad dito.
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa Pagsusuri sa mga kaganapan ukol sa pagbabalangkas ng pamahalaan na nging daan upang ang demokrasya ay
Pormatibong Pagtataya) nagging diktadura.
Ibigay ang iyong reaksyon ukol sa diktadurang tinalakay at sa demokrasyang natatamasa ngayon?
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-
araw na Buhay

Isulat ang mga salitang kaugnay sa saligang Batas 1973


1. Uri ng pamahalaang nakabalangkas dito.
2. Tunay na pinuno ng pamahalaan.
H. Paglalahat ng Aralin 3. Gumagawa ng mga batas ng pamahalaan

Ipaliwanag
Bakit tinawag na Konstitusyong Marcos ang Saligang Batas ng 1973?
I. Pagtataya ng Aralin Magsaliksik ng ilan sa mga programa ni Marcos sa Ilalim ng Batas 1973.

J. Karagdagang Gawain para sa Magbigay ng ilang mga kaganapan sa ilalim ng Batas Militar.
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALÂ ___Lesson carried. Move on to the next objective.
___Lesson not carried.
___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions asked
VI. PAGNINILAY by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% above


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ of Learners who require additional activities for remediation
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ___Yes ___No
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the lesson
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ of Learners who continue to require remediation
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques, and
vocabulary assignments.
 ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
 ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
 ___Contextualization:
 Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
 ___Text Representation:
 Examples: Student created drawings, videos, and games.
 ___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and
providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punungguro at __ Bullying among pupils
superbisor? __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo ang aking Planned Innovations:
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
mga kapwa ko guro? __ Localized Videos
__ Making big books from views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition
School: CAINTA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI
DETAILED Teacher: SALLY A. DELA ROSA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
LESSON PLAN Teaching
Enero 31, 2019 - HUWEBES
( DLP ) Dates and Quarter: 4TH QUARTER
(WEEK 1 )
Time:

______________oras____________ ____________oras ____________


Baitang ______________oras____________ ____________oras ____________
at ______________oras____________ ____________oras ____________
Pangkat ______________oras____________ ____________oras ____________

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino
tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa
B. Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino
tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng mga Pilipino sa ilalim ng Batas Militar
1.1 Naiisa-isa ang mga pangyayari na nagbigay-daan sa pagtatakda ng Batas Militar
1.2 Nakabubuo ng konklusyon ukol sa epekto ng Batas Militar sa politika, pangkabuhayan at pamumuhay ng mga
Pilipino
AP6TDK-IVa-1
II. NILALAMAN Hamon ng Batas Militar

III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro
2.Pahinasa Kagamitang ng Mag-aaral Kayamanan pah 231-250
3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource (LR) 1.MISOSA Lesson 37 (Grade V)
2. EASE I Modyul 17
3. * Pamana 5. 1999. Pp. 238-242
4. * Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap I. 2006. Pp.239-242
5. * Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan Ko (Patnubay ng Guro) 5. 1999. pp. 157-164
6. * Ang Bayan Kong Mahal 5. 1999. pp. 216-218

B. Iba pang mga Kagamitang Panturo Ppt, larawan, video clips


IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Ano ang ibig sabihin ng Bats 1973?
Pagsisimula ng Bagong Aralin
Ipaliwanag
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
“ sa ikauunlad ng bayan, disiplina ang kailangan”
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Magpakita ng ilang larawan na tumutukoy sa mga programa at patakaran ni Marcos
sa Bagong Aralin
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Ipapanood ang video ukol sa mga programa at patakaran ni Marcos
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#1
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto Talakayin ang mga programa at patakaran ni Marcos ayon sa napanood sa video.
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#2
Bigyang pagpapaliwanag nga mga programa bilang pangkatang Gawain
1. Pagtugon sa pangangailangan ng mga tao
2. Mga programang pangkabuhayan
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa 3. Pagpapabuti sa mga kalagyan ng manggagawa
Pormatibong Pagtataya)
4. Pagbabago sa sitema ng edukasyon
5. Repormang kultural

Paano sinupil ni marcos ang mga taong tumutuol sa knayng ginawa?


G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-
Ano ang iyong reaksyon ukol dito?
araw na Buhay

H. Paglalahat ng Aralin Paano naman niya tinugunan ng mga pangangailangan ng mga tao?
Bilugan ang mga pariralang nagsasaad ng pagbabagong naganap sa ilalim ng Batas Militar.
1. Inalis ang Kongreso
I. Pagtataya ng Aralin 2. Gumanda ang kapaligran
3. Ipinasara ang paaralan
4. Namayani ang mga sundalo
5. Nasiyahan ang mga taong bayan
6. Nagpagawa ng mga subdibisyon
7. Nagkaroon ng proyektong pabahau
8. Nagkaroon ng diktador na pangulo
9. Umabuso ang mga opisyal at sundalo

Dumami ang rali at demonstrayson


J. Karagdagang Gawain para sa Ano ang ibig sabihin ng Bats 1973?
takdang-aralin at remediation
___Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALÂ
___Lesson not carried.
___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions asked
VI. PAGNINILAY by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% above


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ of Learners who require additional activities for remediation
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ___Yes ___No
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the lesson
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ of Learners who continue to require remediation
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques, and
vocabulary assignments.
 ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
 ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
 ___Contextualization:
 Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
 ___Text Representation:
 Examples: Student created drawings, videos, and games.
 ___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and
providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punungguro at __ Bullying among pupils
superbisor? __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo ang aking Planned Innovations:
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
mga kapwa ko guro? __ Localized Videos
__ Making big books from views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition
School: CAINTA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI
DETAILED Teacher: SALLY A. DELA ROSA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
LESSON PLAN Teaching
PEBRERO 1, 2019 - BIYERNES
( DLP ) Dates and Quarter: 4TH QUARTER
(WEEK 1 )
Time:

______________oras____________ ____________oras ____________


Baitang ______________oras____________ ____________oras ____________
at ______________oras____________ ____________oras ____________
Pangkat ______________oras____________ ____________oras ____________

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino
tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa
B. Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino
tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga suliranin at hamon sa kasarinlan at pagkabansa ng mga Pilipino sa ilalim ng Batas Militar
1.1 Naiisa-isa ang mga pangyayari na nagbigay-daan sa pagtatakda ng Batas Militar
1.2 Nakabubuo ng konklusyon ukol sa epekto ng Batas Militar sa politika, pangkabuhayan at pamumuhay ng mga
Pilipino
AP6TDK-IVa-1
II. NILALAMAN Lingguhang Pagtataya

III. MGA KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro
2.Pahinasa Kagamitang ng Mag-aaral Kayamanan pah 231-250
3. Pahina sa Batayang Aklat
4.Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource (LR) 1.MISOSA Lesson 37 (Grade V)
2. EASE I Modyul 17
3. * Pamana 5. 1999. Pp. 238-242
4. * Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap I. 2006. Pp.239-242
5. * Pilipino Ako, Pilipinas ang Bayan Ko (Patnubay ng Guro) 5. 1999. pp. 157-164
6. * Ang Bayan Kong Mahal 5. 1999. pp. 216-218

B. Iba pang mga Kagamitang Panturo Test Paper / Sagutang Papel


IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o
Pagsisimula ng Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa
sa Bagong Aralin
D. Pagtalakay sa Bagong Konsepto
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#1
E. Pagtalakay sa Bagong Konsepto
at Paglalahad ng Bagong Kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan (tungo sa
Pormatibong Pagtataya)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-


araw na Buhay

H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation
___Lesson carried. Move on to the next objective.
V. MGA TALÂ ___Lesson not carried.
___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
VI. PAGNINILAY
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions asked
by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% above


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ of Learners who require additional activities for remediation
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ___Yes ___No
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ____ of Learners who caught up the lesson
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ of Learners who continue to require remediation
remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques, and
vocabulary assignments.
 ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
 ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
 ___Contextualization:
 Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
 ___Text Representation:
 Examples: Student created drawings, videos, and games.
 ___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and
providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation of the lesson
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ng aking punungguro at __ Bullying among pupils
superbisor? __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ Internet Lab
__ Additional Clerical works
G. Anong kagamitang panturo ang aking Planned Innovations:
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi sa __Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
mga kapwa ko guro? __ Localized Videos
__ Making big books from views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ local poetical composition

You might also like