You are on page 1of 3

DETAILED LESSON PLAN IN ARALING PANLIPUNAN 6

Quarter: Ikalawang Markahan Week: 3 (AP6KDP-IIc-3) Inclusive Date/s: ____________________________

Pamantayang
Nilalaman
Naipapamalas ng mapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang mga
(Content Standard)
kasanayang pangheograpiya at ang ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipini.
Pamantayan sa
Pagganap
Naipapamalas ang pagpapahalaga sa kontribusyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo
(Performance
Standard)
Pamantayan sa
Pagkatuto
3. Natutukoy ang mahahalagang pangyayaring may kinalaman sa unti-unting pagsasalin ng kapangyarihan sa mga Pilipino tungo sa pagsasarili.
(Learning
Competencies)
Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5
Layunin (Lesson 1. Natutukoy ang mahahalagang 1. Natutukoy ang mga nakasaad 1. Natutukoy ang mga 1. Nasasagot nang
Objectives) pangyayaring may kinalaman sa sa Philippine Autonomy Act of nakasaad sa Philippine tama ang mga
unti-unting pagsasalin ng 1902 (Batas Jones 1902) Independence Act of 1934 tanong.
kapangyarihan sa mga Pilipino (Batas Tydings McDuffie).
HOLIDAY tungo sa pagsasarili. 2. Naisasagawa ang isang debate 2. Naipakikita ang
ukol sa mahalagang paksa 2. Naiuulat ang mga nakasaad katapatan sa
AQUINO 2. Nakagagawa ng graphic sa Philippine Independence pagsasagot.
DAY organizer ukol sa Batas ng 3. Naipahahayag ang damdamin Act of 1934 (Batas Tydings
Pilipinas ng 1902. ukol sa mga nakasaad sa McDuffie) sa isang
Philippine Autonomy Act of malikhaing paraan
3. Napahahalagahan ang mga 1902 (Batas Jones 1902)
mahahalagang pangyayaring 3. Napapahalagahan ang
may kinalaman sa unti-unting nakasaad sa Philippine
pagsasalin ng kapangyarihan sa Independence Act of 1934
mga Pilipino tungo sa pagsasarili. (Batas Tydings McDuffie).
Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5
Paksang Aralin Philippine Organic Act of Philippine Autonomy Act of “Philippine Independence Act of Summative
(Subject Matter) 1902”(Batas ng Pilipinas ng 1902) 1902”(Batas Jones ng 1902) 1934”(Batas Tydings-McDuffie) Test/Weekly Test
CG- AP6KDP-IIc-3 CG- AP6KDP-IIc-3 CG- AP6KDP-IIc-3
Gamitang Panturo
TG_____ TG_____ TG_____ Mga Sagutang Papel
(Learning Resources)
LM_____ LM_____ LM_____
Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing Game – Pinoy Henyo Ano ang isinaad sa Philippine Ano ang nakasaas sa Philippine Ano ang nakasaad sa
previous lesson/s or (Pagtukoy sa mga mga salitang may Organic Act of 1902”o Batas ng Autonomy Act of 1902 o Batas Philippine
presenting the new kaugnayan malayang kalakalan) Pilipinas ng 1902? Jones ng 1902? Independence Act of
lesson 1934?
Bakit may batas sa isang bansa? Panonood na isang video clip na Bakit mahalagang nakamit ng Ibigay ang mga
b. Establishing a
may kaugnayan sa paksa mga Pilipino ang kasarinlan o pamantayan habang
purpose for the
kalayaan?. nagsasagot ng
lesson
pagsusulit.
Pagbasa sa teksto ukol sa Philippine Pagbasa sa teksto ukol sa Pagkukwento ukol sa Philippine Pagbibigay ng mga
c. Presenting
Organic Act of 1902” (Batas ng Philippine Autonomy Act of 1902 Independence Act of 1934 panuto para sa
examples/instances
Pilipinas ng 1902) (Batas Jones ng 1902) (Batas Tydings-McDuffie) gagawing pagsusulit.
of the new lesson
Brainstorming: Pag-usapan ang Sumulat sa pisara ng ilang Batay sa narinig na kwento,
d. Discussing new
mahahagang konseptong nakasaad konseptong nais maunawaan. anong konsepto ang inyong
concept
sa bnabasang batas. nabuo sa isipan?
e. Continuation of the Ipaliliwanag ng guro ang mga Ipaliliwanag ng guro ang mga Ipaliliwanag ng guro ang mga
discussion of new konseptong nais malaman ng mga konseptong isinulat ng mga bata sa konseptong nais malaman ng
concept bata. pisara. mga bata.
MILLENIAL TUKLASIN NATIN ULAT BALITA
Paggawa ng Data Retrieval Chart Debate: Nakabuti ba ang Batas Iulat ng grupo ang
f. Developing Mastery ukol sa paksa Jones sa Pilipinas? mahahalagang pangyayari sa
Pag-uulat Batas Tydings Mc. Duffie sa
malikhaing paraan
g. Finding practical Ano sa palagay ninyo ang maaring Bilang mag-aaral, paano ka Anong batas ang nais mong
application of mangyari kung hindi naisakatuparan susunod sa batas? ipatupad ng pamahalaan sa
concepts and skills in ang batas na ito? kasalukuyan?
daily living
Day 1 Day 2 Day 3 Day 4 Day 5
Ano ang nakasaad sa Ano ang nakasaad sa Ano ang nakasaad sa .
h. Making generalizations and Philippine Organic Act of 1902 Philippine Autonomy Act of Philippine Independence Act
abstractions about the lesson (Batas ng Pilipinas ng 1902) 1902 (Batas Jones ng 1902) of 1934 (Batas Tydings-
McDuffie)
Pagsulat ng reaksypn ukol sa Pagsulat ng journal ukol sa Sumulat ng isang balita ukol Summative
i.Evaluating learning Philippine Organic Act of 1902 nakasaad sa batas na sa batas na pinag-aralan sa Test/Lagumang
(Batas ng Pilipinas ng 1902) natutuhan.. araw na ito. Pagsusulit
Itala ang mahahalagang
pangyayaring may kinalaman
j.Additional Activities for
sa unti-unting pagsasalin ng
application or remediation
kapangyarihan sa mga Pilipino
tungo sa pagsasarili?
Remarks
Reflection
a. No. of learners for application or
remediation
b. No. of learners who require
additional activities for remediation
who scored below 80%
c. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught up
with the lesson
d. No. of learners who continue to
require remediation
e. Which of my teaching strategies
worked well?
Why did these work?
f. What difficulties did I encounter
which my principal or supervisor
can help me solve?
g. What innovation or localized
materials did I use/discover which I
wish to share with other teachers?

Inspected by: ________________________


School Head

You might also like