You are on page 1of 3

School: Baoa Elementary School Grade Level: III-Jade

GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Teacher: Hazel I. Bacnat Learning Area: ESP
Teaching Dates and
Time: January 30-February 3, 2023 Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman
Catch Up Activities for Catch Up Activities for the Catch Up Activities for the NO CLASSES Catch Up Activities for the
the Least Mastered Least Mastered Least Mastered Least Mastered
Competencies Competencies Competencies Competencies
Integration of Sports
Activities
Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag- Naipamamalas ang pag-
unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng unawa sa kahalagahan ng
pakikipagkapwa –tao. pakikipagkapwa –tao. pakikipagkapwa –tao. Naipapamalas ang pag-
unawa sa kahalagahan ng
pakikipagkapwa tao
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang Naisasabuhay nang Naisasabuhay nang palagian Naisasabuhay nang
palagian ang mga palagian ang mga ang mga makabuluhang palagian ang mga
makabuluhang gawain makabuluhang gawain gawain tungo sa kabutihan makabuluhang gawain
tungo sa kabutihan ng tungo sa kabutihan ng ng kapwa. tungo sa kabutihan
kapwa. kapwa.
C.Mga Kasasnayan sa Pagkatuto Naisasalang-alang ang Naisasalang-alang ang Naisasalang-alang ang Nakapagpapakita nang
pangkat-etnikong pangkat-etnikong pangkat-etnikong may kasiyahan sa
kinabibilangan ng kapwa kinabibilangan ng kapwa kinabibilangan ng kapwa pakikiisa sa mga gawaing
bata. bata. bata. pambata
Isulat ang code ng bawat ESP3P – Iif-g-16 ESP3P – Iif-g-16 ESP3P – Iif-g-16 ESP3P-IIh-i-17
kasanayan
II.NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A.Mga pahina sa gabay ng guro Gabay ng Guro pahina Gabay ng Guro pahina 49- Gabay ng Guro pahina 49-50 Pp 44-46
49-50 50
1.Mga Pahina sa Kagamitang Pang Pp 122-130
Mag-aaral
B.Iba Pang Kagamitang Panturo Mga larawan, kwento Mga larawan. Puzzle Mga larawan Laro, mga larawan
III.PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa nakaraang aralin Sino sa inyo ang Group Activity: Ano ang nadarama ninyo Bilang bata,paano ka
at/o pagsisimula sa bagong aralin matulungin sa kapwa? Pagbuo ng isang puzzle kapag nakatulong sa kapwa? nakikiisa sa mga gawaing
(Buuin ang puzzle na pampaaralan? Gaya ng
ibibigay ng guro) paligsahan at
Hayaang ipahayag ng mga palatuntunan?
bata kung ano ang kanilang
opinion tungkol sa puzzle
na kanilang nabuo.

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Sa araw-araw nating May kilala ba kayong Paglalaro (The Boat is
pamumuhay, lagi tayong Kapag nakakita kayo ng kapitbahay na kabilang sa Sinking)
may nakakasama at mga taong ganito ang pangkat- etniko?
nakakasalamuhang itsura, dapat ba natin silang
magkakaibang uri ng pagtawanan?
mga bata. Ano ang dapat nating
gawin sa kanila?
Paano ninyo maipapakita
ang pagsaalang-alang sa
kanila?
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipabasa ang kuwentong “ Mayroon pa ba kayong Pagsasagawa ng plano kung - Ano –ano ang mga bagay
sa layunin ng aralin Ang Matulunging Bata” alam na iba? paano maipaabot ang tulong bagay na ginagawa natin
sa pahina 108-109 . sa grupo ng mga batang sa loob ng ating paaralan
kabilang sa pangkat-etniko na nangangailangan ng
na nakapaligid sa paaralan o pakikiisa at pakikibagahi?
kapitbahay.
D.Pagtalakay ng bagong konsepto Ano ang kaibahan ni Itanong : Sino sa kanila ang Pag-usapan ang mga bagay- -Ano ang mararamdaman
at paglalahad ng bagong Lawaan kay Lita? nakasalamuha mo na? bagay na dapat ibahagi mo kung ikaw ay kasali sa
kasanayan #1 - Bakit hindi mapakali Paano mo sila upang maipakita ang mga programa at iba’t
si Lawaan sa kanyang pinakitunguhan? pagiging matulungin at ibang gawaing
upuan? pagsaalang-alang sa kapwa- pampaaralan?
- Paano ipinakita ni bata lalo na sa mga kabilang
Lita ang pagmamalasakit sa pangkat - etniko. (Pangkatang Gawain)
sa bago niyang kaklase? -Magtala ng mga Gawain
sa loob ng paaralan na
nasalihan niyo na.
F.Paglinang sa Kabihasaan - Kung ikaw ang Paano natin maipapakita Isulat sa inyong
(Tungo sa formative assessment) batang nasa kwento, ano ang pagiging matulungin sa kuwaderno ang inyong
ang gagawin mo? Bakit? ating kapwa lalong na sa nararamdam sa mga
mga taong iba sa atin? sumusunod na larawan.
G.Paglalapat ng aralin sa pang- Magsulat ng isa Pagbibigay ng mga agbibigay ng mga sitwasyon. Paano ninyo maipapakita
araw-araw na buhay hanggang dalawang sitwasyon. Ihayag ang kanilang mga ang kasiyahan sa mga
pangungusap kung paano Ihayag ang kanilang mga dapat gawin sa mga pambatang gawain?
mo maipapakita ang dapat gawin sa mga sitwasyon.
pagiging matulungin sa sitwasyon.
kapwa

H. Paglalahat ng Aralin Maging matulungin sa Laging gumawa ng mabuti Ang pagtulong sa kapwa ay - Paano ka makikisa sa
iba sa lahat ng sa ibang bata anumang isang bagay na kaaya-aya sa gawaing pampaaralan?
pagkakataon pangkat sila. paningin ng Poong
Lumikha.
I.Pagtataya ng Aralin Mahalaga ba ang Maglista ng mabubuting Pagbibigay ng mga Maglista ng limang
pagtulong sa kapwa at gawi na nagpapakita ng sitwasyon. gawaing pambata na
pakikisalamuha sa ibang patuloy na paggawa ng Sagutin kung ito ay tama o ginagawa mo sa paaralan.
bata anuman ang lahi kabutihan sa kapwa. mali.
nila? Paano ninyo
nagagawa ito?
J.Karagdagang gawain para sa Magbigay ng mga Gumuhit ng malaking puso Gumawa ng panalangin sa Gumupit ng mga larawan
takdang-aralin at remediation pagkakataon na at isulat sa loob nito ang mga taong na nagpapakita ng gawaing pambata sa
nagpapakita ng pagiging mga bagay na dapat ng pagmamalasakit sa iyong paaralan.
matulungin sa kapwa. isaalang-alang ng pagiging kapwa.
matulungin sa pangkat-
etniko.

Inihanda ni:

HAZEL I. BACNAT
Teacher III/Acting Head Teacher

You might also like